Các Bác cho em hỏi có loại động cơ nào của Mercedec có 2 Bugi cho một máy không?

bigdog

Xe tải
nhiều xe mercedes xài 2 bugi /cylinder.
@vietvoiz : e nghĩ bác ko phải nhận mình zot làm gì cả..nếu thực sự thích tìm hiểu về benz thì bác nên có phần mềm WIS, như vậy bác sẽ nói chuẩn như bác tranquoctoan nói...wikipedia viết ko đủ đâu...[-O< ở đó có đủ loại Benz cho bác tìm hiểu..các tsb và vấn đề của nó :o)

muonmuaxe

Xe tăng
Merc có Dòng C240 V6 động cơ Hemi có 2 buzi, Hình như động cơ này chỉ có xe ở Mĩ từ hồi tập đoàn Daimler còn hợp tác với Chrysler của Mĩ. Năm 2007 Merc có động cơ Benz E320 Blutec được vinh danh nằm trong 10 động cơ tốt nhất của năm.
Mỗi lần đi thay 12 quả buzi nghe cũng hãi.
nhiều xe mercedes xài 2 bugi /cylinder.
@vietvoiz : e nghĩ bác ko phải nhận mình zot làm gì cả..nếu thực sự thích tìm hiểu về benz thì bác nên có phần mềm WIS, như vậy bác sẽ nói chuẩn như bác tranquoctoan nói...wikipedia viết ko đủ đâu...[-O< ở đó có đủ loại Benz cho bác tìm hiểu..các tsb và vấn đề của nó :o)
Chuyên gia đây rồi.

Chỉnh sửa cuối:

AnhChi_1978

[Tịch thu bằng lái]
Các bác nên đọc kỹ wiki các loại trước khi phát ngôn để diễn đàn có tý chất lượng. Bản thân em là thợ máy nên đã thay bugi cho xe rồi. Em nói đơn giản thế để các bác đỡ nói qua nói lại.
Công nghệ của Mercedes chắc không hiện đại lắm nên vẫn xài hai bugi cho một máy bác vietvoiz ạ.
Bác Bóp nát quả cam là người hiểu tương đối sâu về Mer, Bác vietvoi nói như thế e thấy chưa hợp lý.
công nghệ 2 bu gi cho một máy em mới thấy ở Nissan và từ 1983 cơ, bây giờ đánh lửa hiện đại không cần nhiều bugi

anhnv_2411

Xe hơi
Em khẳng định chắc chắn là có hai bugi trên một máy. Và nếu em nhớ không nhầm hình như trên E 240 đời 2004 vẫn có hai bugi trên một máy. Bác vietvoiz xem lại nhé !

Chỉnh sửa cuối: