Các BÁC CHO EM HỎI CHÚT VỀ BIỂN SỐ XE MÁY

lazy2411

Xe đạp
EM CÓ 1 CON XE BIỂN NGOẠI TỈNH,CÓ ĐẦY ĐỦ GIẤY TỜ ( ĐĂNG KÍ XE,GIẤY TỜ CẦM ĐỒ)
LÝ DO EM CÓ CON XE NÀY LÀ : ÔNG BÀ GIÀ EM LÀM CẦM ĐỒ,CÓ THẰNG NÓ CẦM NHƯNG KO NHỔ RA ĐƯỢC. ĐƯƠNG NHIÊN BÂY GIỜ QUYỀN SỞ HỮU THUỘC VỀ EM.BÂY GIỜ EM LẤY CON XE ẤY ĐI. NHƯNG EM MUỐN SANG TÊN,ĐỔI CHỦ VÀ LÀM LẠI BIỂN SỐ XE Ở HÀ NỘI ( HỘ KHẨU Ở HN THÌ EM CÓ NGƯỜI QUEN RỒI )
VẬY EM HỎI CÁC BÁC LÀ BÂY GIỜ LÀM NHƯ THẾ NÀO ĐỂ ĐỔI BIỂN SỐ XE TỪ NGOẠI TỈNH SANG BSK HÀ NỘI ĐƯỢC KO Ạ?
CÁC BÁC NÀO Ở HÀ NỘI VÀ HIỂU BIẾT VỀ V.ĐỀ NÀY GIÚP EM VỚI NHÉ!

CÁM ƠN CÁC BÁC!
CÓ GÌ LH VỚI EM : 0945673088
Y!M : lazy2411

mr tan

Xe hơi
Giấy tờ cầm đồ của bác ko có giá trị gì cho việc sang tên và chuyển vùng cho xe được.Ko có cách nào khác là bác và chủ xe (trên đăng ký) phải ra CA nơi đăng ký xe làm thủ tục sang tên đổi chủ,rút hồ sơ và xin chuyển vùng đăng ký lại tai HN

TÔN

Xe container
Hết cách thật rồi sao :(
có cách chứ
đến thương lượng với chủ xe,cho thêm vài củ bảo làm ơn sang tên đổi chủ giúp
cái này tùy thuộc chủ đứng tên đăng kí xe,nếu chủ đk xe ko muốn cho cụ đứng tên thì chịu thôi
cái giấy cầm đồ chả có giá trị gì khi dùng để sang tên đổi chủ cả,nó như tờ giấy mua bán trao tay thôi

TÔN

Xe container
mà để cái biển cũ đi cũng đc chưa sao.đổi biển HN thì oai hơn à :-s

lazy2411

Xe đạp
mà để cái biển cũ đi cũng đc chưa sao.đổi biển HN thì oai hơn à :-s
Vì là mấy thằng Cơ động nó cứ soi biển ngoại tỉnh,hix! khổ thật đấy!
Nếu thằng chủ đk xe,nó chịu đưa cho mình hồ sơ gốc ( lúc đăng kí xe ) đưa cho mình là được à cụ,có cần nó nó phải đi cùng mình ra chỗ đk xe nữa ko? Hay mình lấy hồ sơ đó của nó - xong mình tự ra chỗ đổi biển là được,?

TÔN

Xe container
Nếu thằng chủ đk xe,nó chịu đưa cho mình hồ sơ gốc ( lúc đăng kí xe ) đưa cho mình là được à cụ,có cần nó nó phải đi cùng mình ra chỗ đk xe nữa ko? Hay mình lấy hồ sơ đó của nó - xong mình tự ra chỗ đổi biển là được,?
lằng nhằng lắm,còn phải đi công chứng mua bán,nộp thuế má này nọ cơ
ko đơn giản đâu
mà sợ cơ động nó soi biển ngoại tỉnh thì tháo biển ra nó đỡ soi :D

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

lazy2411

Xe đạp
lằng nhằng lắm,còn phải đi công chứng mua bán,nộp thuế má này nọ cơ
ko đơn giản đâu
mà sợ cơ động nó soi biển ngoại tỉnh thì tháo biển ra nó đỡ soi :D
Vậy à! Thanks cụ. Vậy để em bán con xe này đi,mua con khác vậy là xong :))

Cụ này lại chạy xe không có bằng rồi??? nên mới sợ cơ động thế chứ. Trước e chạy biển ngoại tỉnh suốt mà toàn lang thang đêm thôi cũng chảng chú nào hỏi( Chắc tại nhìn em hiền hiền:-??)...

lazy2411

Xe đạp
Em xin lỗi lại phải lật lại hồ sơ. ( tránh TH spam bài nên hỏi lun ^^ )
Vẫn câu hỏi cũ : Em xin trình bày như sau - các Cụ giúp em nhé!
Chủ xe : Sơn La
Xe h.tại ( nghĩa là em )
Hồi đầu tháng vừa rồi nó có cầm của ông bà già em 30tr con Exciter ( côn tay ) Biển 26k. Nay nó ko nhổ ra được. Nên ông bà già cho em toàn quyền xử lý "em" nó.
Em nghĩ bán nó >30tr ở HN thì rất khó vì biển ngoại tỉnh.Nên em quyết định đổi biển.
Em muốn nhờ các cụ là,em có thể làm cách nào??
Hiện tại em có hồ sơ gốc và giấy tờ mua bán, em có thể đổi sang biển HN đc ko ạ??
Và cần những thủ tục gì ??
Mong các cụ hồi âm em sớm. Cám ơn các Cụ

TÔN

Xe container
bảo nó đi cùng ra phường công chứng mua bán
ra chi cục thuế nộp thuế (5% giá trị xe đã trừ khấu hao qua sử dụng,cái này bên thuế có biểu giá ) ra công an nộp 2 củ tiền biển là xong

lazy2411

Xe đạp
ra chi cục thuế nộp thuế (5% giá trị xe đã trừ khấu hao qua sử dụng,cái này bên thuế có biểu giá ) ra công an nộp 2 củ tiền biển là xong
Ơ! Em tưởng có hồ sơ gốc + giấy tờ mua bán ( đã công chứng rùi ) là ok chứ. Vì nó ở Sơn La mà,có ở HN đâu mà đi cùng nó được. Hix! Nghĩa là 1 người ở SL,1 người ở HN. ( Em đã cầm HS gốc + giấy tờ mua bán) ???

TÔN

Xe container
Ơ! Em tưởng có hồ sơ gốc + giấy tờ mua bán ( đã công chứng rùi ) là ok chứ. Vì nó ở Sơn La mà,có ở HN đâu mà đi cùng nó được. Hix! Nghĩa là 1 người ở SL,1 người ở HN. ( Em đã cầm HS gốc + giấy tờ mua bán) ???
giấy tờ mua bán có công chứng rồi chứ gì
thế cụ đứng tên mua hay là ai
nếu ai đứng tên mua thì cầm HK ra quận/huyện tại nơi cư trú(HK ở đâu nộp thuế ở đấy và đăng kí ở CA nơi đấy luôn ),nộp thuế trước bạ rồi đi làm biển tại quận/huyện nơi cư trú

lazy2411

Xe đạp
giấy tờ mua bán có công chứng rồi chứ gì
thế cụ đứng tên mua hay là ai
nếu ai đứng tên mua thì cầm HK ra quận/huyện tại nơi cư trú(HK ở đâu nộp thuế ở đấy và đăng kí ở CA nơi đấy luôn ),nộp thuế trước bạ rồi đi làm biển tại quận/huyện nơi cư trú
Thanks Cụ nhìu nhìu...

kondorzeroboy

Xe đạp
bác ra mấy chỗ làm đăng ký xe, xung quanh đó thế nào chẳng có mấy ông dịch vụ làm giấy tờ xe, cái gì mà mấy ổng chẳng làm đc!! con mio của bà chị em mua cách đây mấy năm, h mới lên để sang tên, mà thằng cha chủ cũ ko biết chết chưa hay đi du lịch rồi mà tìm ko ra, vậy mà ra dịch vụ, hết gần 5 chai là làm đc. mà em ở trong sg đấy, bác đừng hỏi em chỗ nào ngoài hn. mà hình như bác cầm com exciter mà 30 là cao quá rồi thì phải, trong này cũng con ấy mà cầm đc 15 chai là mừng rồi !!

Nục

Xe tăng
Cụ chủ không hiểu à, nghĩa là cụ phải về Sơn La, cùng chủ cũ (ông cầm xe ấy) quay lại CA nơi đăng ký xe, làm thủ tục sang tên. Sau đó mang hồ sơ ấy xuống Hà Nội, nộp phí trước bạ và đăng ký xe theo khu vực nơi người đứng tên xe thường trú. Đấy, cụ hiểu chưa?

Mr_Lee

[Tịch thu bằng lái]
EM CÓ 1 CON XE BIỂN NGOẠI TỈNH,CÓ ĐẦY ĐỦ GIẤY TỜ ( ĐĂNG KÍ XE,GIẤY TỜ CẦM ĐỒ)
LÝ DO EM CÓ CON XE NÀY LÀ : ÔNG BÀ GIÀ EM LÀM CẦM ĐỒ,CÓ THẰNG NÓ CẦM NHƯNG KO NHỔ RA ĐƯỢC. ĐƯƠNG NHIÊN BÂY GIỜ QUYỀN SỞ HỮU THUỘC VỀ EM.BÂY GIỜ EM LẤY CON XE ẤY ĐI. NHƯNG EM MUỐN SANG TÊN,ĐỔI CHỦ VÀ LÀM LẠI BIỂN SỐ XE Ở HÀ NỘI ( HỘ KHẨU Ở HN THÌ EM CÓ NGƯỜI QUEN RỒI )
VẬY EM HỎI CÁC BÁC LÀ BÂY GIỜ LÀM NHƯ THẾ NÀO ĐỂ ĐỔI BIỂN SỐ XE TỪ NGOẠI TỈNH SANG BSK HÀ NỘI ĐƯỢC KO Ạ?
CÁC BÁC NÀO Ở HÀ NỘI VÀ HIỂU BIẾT VỀ V.ĐỀ NÀY GIÚP EM VỚI NHÉ!

CÁM ƠN CÁC BÁC!
CÓ GÌ LH VỚI EM : 0945673088
Y!M : lazy2411
Em chưa hỏi cụ xem đăng ký có phải chính chủ thằng đấy không. nói chung lằng nhằng lắm...ko khéo tìm lại được chủ cũ...xe này lại đang nằm trong vụ nào cũng lên.... tốt nhất bán đi cho lành.

lazy2411

Xe đạp
Em đã hoàn tất thủ tục rùi! Thanks các bác rất nhiều... ^^! Thực ra cũng ko vất lắm,nhưng hơi mất công thôi >.<

Đình Ngàn

Xe buýt
1% bác ạ. em mới làm đc 1 tháng

Đình Ngàn

Xe buýt
Nếu có đủ Giấy tờ như bác nói thì làm theo những bước sau đây:
1, Đi nộp thuế
- Photo Đăng kí xe và bản hợp đồng mua bán có dấu của phòng công chứng (Hoặc giấy bán,cho,tặng xe có xác nhận của UBND phường, xã người bán).
- Mang 2 loại giấy tờ trên (Bản sao và bản chính) ra chi cục thuế khai theo mẫu. Thuế họ tự tính giá trị hao mòn xe cho mình, và giữ lại bản photo.
2, Đi đăng kí:
- Nếu là Hợp đồng mua bán công chứng thì đến CAQ điền "Tờ khai đăng kí xe", cà số khung, số máy rồi nộp bản hợp đồng, hồ sơ gốc, đăng kí cũ, CMND (kiểm tra xong trả lại) rồi nhận giấy hẹn.
- Nếu là "Giấy bán cho tặng xe" thì khai mẫu "Tờ khai sang tên di chuyển" rồi nộp giấy tờ như bên trên.

Cả 2 trường hợp đã có xác nhận của phòng công chứng hoặc UBND phường thì không cần chủ cũ đi.