Các bác cho e xin ý kiến với!!!

hưng115

Xe hơi
Tình hình là e đang đi 1 em thế nàyhttp://www.otofun.net/threads/384330-cac-cu-cho-em-xin-y-kien-nhe. Nhưng hôm nay thấy bác Khôi cho cái giá của e trek 6700 hấp dẫn quá http://www.facebook.com/photo.php?fbid=133356723473703&set=a.133356716807037.30788.100003981279967&type=1&theater nên em mạo muội mở thớt hỏi ý kiến các cụ. Xin các cụ cho e ý kiến chỉ đạo là có nên lên em này không vì em đang lăn tăn vụ nếu bán xe cũ thì cũng phải bù vào khoảng 20 củ mà em chỉ thấy hơn được cái từ deore lên XT còn những thứ khác do kiến thức còn nông cạn nên có thể e chưa nhìn ra. Em thành thật xin lời khuyên từ các cụ các mợ. Các cụ có gạch đá thì ném viên nào bé thôi nhé:-o

Xe Tap Lai

Xe tăng
Cụ Khôi giảm chục củ rồi, choén thôi cụ! :D

Fiat_ELX

Xe điện
- Cụ cứ PM thay tham khảo cụ lazyboy thì thêm rõ thêm chi tiết, cụ ấy đổi 3 xe trong đâu như có 3 tháng.
- Còn theo em: có điều kiện đến đâu cụ chơi đến đấy, đừng có Cố quá mà thành Quá cố.
- Xe Trek 6700 cụ KP đang có giá tốt.

Duatretoxac

Xe buýt
Ảnh của cụ ở topic kia hỏng hết rồi nên chả biết đường nào mà lần.
Nhưng em chỉ mạo muội với cụ thế này: group chỉ là một phần của cái xe thôi (nếu em nhớ không nhầm thì đã có bài đánh giá bộ group chỉ nên chiếm khoảng 1/5 giá trị xe). Mấy thứ khác quan trọng hơn và ảnh hưởng nhiều đến tính năng vận hành của xe theo thứ tự là: khung > thụt > bánh v.v.. Mấy cái này phải sờ tận tay, đánh giá trực tiếp thì mới chuẩn được ạ.

hưng115

Xe hơi
- Cụ cứ PM thay tham khảo cụ lazyboy thì thêm rõ thêm chi tiết, cụ ấy đổi 3 xe trong đâu như có 3 tháng.
- Còn theo em: có điều kiện đến đâu cụ chơi đến đấy, đừng có Cố quá mà thành Quá cố.
Cám ơn cụ đã cho e ý kiến. Xe e đang đi cũng là cái thứ 2 trong 3 tháng của em. Vấn đề kinh tế chỉ là 1 phần nhỏ, nhưng cái em băn khoăn nhất là mình bỏ ra thêm số tiền đấy thì mình được thêm những gì so với hiện tại

lazyboyz

Xe tải

Hee.... sếp lại đá em rồi, hình như Trắm cũng đổi 3 xe trong 3 tháng đấy 8-|

Mỗi một lần đổi xe là 1 lần mất tiền ngu (kinh nghiệm bản thân) :(( nên nếu cụ thích đi xe và có điều kiện thì nên làm một con tốt hẳn, đảm bảo cụ sẽ không hối tiếc và lúc đó chỉ tập trung vào việc đạp cho khỏe và vui. Cứ nâng cấp lặt vặt thì mất tiền mà chưa vui được .... :P

Giá xe giảm 10 củ là quá tuyệt rồi, nhưng bán đi cũng lỗ vài củ là bình thường mà .

Fiat_ELX

Xe điện
Mỗi một lần đổi xe là 1 lần mất tiền ngu (kinh nghiệm bản thân) :(( nên nếu cụ thích đi xe và có điều kiện thì nên làm một con tốt hẳn, đảm bảo cụ sẽ không hối tiếc và lúc đó chỉ tập trung vào việc đạp cho khỏe và vui. Cứ nâng cấp lặt vặt thì mất tiền mà chưa vui được .... :P
Giá xe giảm 10 củ là quá tuyệt rồi, nhưng bán đi cũng lỗ vài củ là bình thường mà .
Trường hợp Trắm thì còn khủng hơn cụ nhiều, nên em không đưa ra để cụ ấy tham khảo, sợ nghe Trắm tư vấn cụ ấy chả hiểu gì :))

lazyboyz

Xe tải
Cám ơn cụ đã cho e ý kiến. Xe e đang đi cũng là cái thứ 2 trong 3 tháng của em. Vấn đề kinh tế chỉ là 1 phần nhỏ, nhưng cái em băn khoăn nhất là mình bỏ ra thêm số tiền đấy thì mình được thêm những gì so với hiện tại
Nếu kinh tế là chuyện nhỏ thì em khuyên đừng mua, mang xe cũ ra nhờ KP thanh lý, thêm 50++++ củ nữa bảo KP ráp cho cái xe khỏi phải nghĩ đến được/mất gì nữa vì chỉ có được mà thôi... \:D/

hưng115

Xe hơi
Ảnh của cụ ở topic kia hỏng hết rồi nên chả biết đường nào mà lần.
Nhưng em chỉ mạo muội với cụ thế này: group chỉ là một phần của cái xe thôi (nếu em nhớ không nhầm thì đã có bài đánh giá bộ group chỉ nên chiếm khoảng 1/5 giá trị xe). Mấy thứ khác quan trọng hơn và ảnh hưởng nhiều đến tính năng vận hành của xe theo thứ tự là: khung > thụt > bánh v.v.. Mấy cái này phải sờ tận tay, đánh giá trực tiếp thì mới chuẩn được ạ.
Dạ đây cụ xem lại và cho ý kiến giúp

Fiat_ELX

Xe điện
Vấn đề là cụ có đưa xe vào những tình huống để nó thể hiện cái hơn hay không? ví dụ ae đang xem xét chiếc MTB hardtail 1 thụt, vậy cụ có đưa nó vào đường off-road (thật sự nhé) như chùa Ngục, Tây Yên ửu ... để cái fork nó thể hiện, còn với đường trường on-road, cụ có đưa em nó chạy những cung vài trăm km, hay leo dốc cao như 3 Vì, 3 Đảo, Mẫu Sơn, đền Gióng ... thì cặp bánh (vành + lốp) đắt tiền khi đó mới thể hiện giá trị.
Còn lạo dạo cafe hay chơi chơi các cung nhẹ nhàng thì xe cụ đang đi thừa sức chịu đựng.
Note: xe cụ đang đi đẹp phết đấy.

hưng115

Xe hơi

Dạ cám ơn ý kiến của cụ. Nói thật là em cũng dự tính là từ giờ đến hết năm là e lấy con này rồi

Nhưng tự nhiên cụ khôi đưa ra cái giá tốt quá nên làm em lăn tăn.

Fiat_ELX

Xe điện
Nhưng tự nhiên cụ khôi đưa ra cái giá tốt quá nên làm em lăn tăn.
Tổng kết có câu: thường đàng ông sẵn sàng bỏ 2 đồng để mua cái 1 đồng (nếu cần), còn đa số phự nữ sẽ mua cái 1 đồng (chả cần) chỉ vì nó có giá 2 đồng.

Đùa tý thôi, chứ nếu cụ lăn tăn về giá rẻ thì theo em không nên mua. Nhà em 1 đống đồ vứt xó được mua về chỉ vì giá rẻ, tính lại hóa đắt :)) vì chả dùng đến.

hưng115

Xe hơi
Vấn đề là cụ có đưa xe vào những tình huống để nó thể hiện cái hơn hay không? ví dụ ae đang xem xét chiếc MTB hardtail 1 thụt, vậy cụ có đưa nó vào đường off-road (thật sự nhé) như chùa Ngục, Tây Yên ửu ... để cái fork nó thể hiện, còn với đường trường on-road, cụ có đưa em nó chạy những cung vài trăm km, hay leo dốc cao như 3 Vì, 3 Đảo, Mẫu Sơn, đền Gióng ... thì cặp bánh (vành + lốp) đắt tiền khi đó mới thể hiện giá trị.
Còn lạo dạo cafe hay chơi chơi các cung nhẹ nhàng thì xe cụ đang đi thừa sức chịu đựng.
Note: xe cụ đang đi đẹp phết đấy.
Cám ơn cụ xe em lắp ở chỗ cụ tôn, hôm em thủng lốp qua chỗ bác tôn có gặp cụ 1 lần chắc cụ quên rồi. Bẩm cụ là em mua xe được 2 tháng rưỡi nhưng mới tập trung độp được 1 tháng, múc tiêu của em là phải theo cho được các cụ vì vậy em vẫn đang cố gắng hàng ngày.

Fiat_ELX

Xe điện
Cám ơn cụ xe em lắp ở chỗ cụ tôn, hôm em thủng lốp qua chỗ bác tôn có gặp cụ 1 lần chắc cụ quên rồi. Bẩm cụ là em mua xe được 2 tháng rưỡi nhưng mới tập trung độp được 1 tháng, múc tiêu của em là phải theo cho được các cụ vì vậy em vẫn đang cố gắng hàng ngày.
Cụ và xe lên taxi về An Ton vá lốp, nhưng không rút đinh nên phải thay săm, em nhớ rồi :))

hưng115

Xe hơi
Tổng kết có câu: thường đàng ông sẵn sàng bỏ 2 đồng để mua cái 1 đồng (nếu cần), còn đa số phự nữ sẽ mua cái 1 đồng (chả cần) chỉ vì nó có giá 2 đồng.

Đùa tý thôi, chứ nếu cụ lăn tăn về giá rẻ thì theo em không nên mua. Nhà em 1 đống đồ vứt xó được mua về chỉ vì giá rẻ, tính lại hóa đắt :)) vì chả dùng đến.
Dạ quả thật với giá cụ khôi đưa ra rất đáng đồng tiền bát gạo. Và với số tiền từng ấy thì không thể vứt xó rồi cụ ạ. Đáng lẽ cứ theo lộ trình đến cuối năm thì không sao tự nhiên cụ khôi làm em mệt quá:((

hưng115

Xe hơi
Cụ và xe lên taxi về An Ton vá lốp, nhưng không rút đinh nên phải thay săm, em nhớ rồi :))
Vâng đúng rồi ạ, 1 trong những bài học đầu tiên về môn này đấy, cám ơn cụ:))

Duatretoxac

Xe buýt
Dạ đây cụ xem lại và cho ý kiến giúp
Em so sánh hộ cụ nhé (mấy cái chính thôi):
- Khung Giant XTC >< khung Trek 6 Series (cái này thì phải đi 2 con mới biết được, em chưa đi nên chịu. Nhưng mà Trek choén Giant cái thương hiệu);
- Thụt Epicon >< RS REBA RL dual air (cái này thì Reba hơn đứt rồi khỏi phải tranh cãi);
- Bánh ráp thủ công: hub không rõ + vành Shimano MT15 >< Bánh ráp máy: hub SLX + Vành Bontrager AT-850 (riêng cái ráp máy đã hơn đứt cái ráp thủ công rồi);
- Group Deore 3x10 >< XT 3x10 (cái này bản thân cụ đã thấy)

Fiat_ELX

Xe điện
Dạ quả thật với giá cụ khôi đưa ra rất đáng đồng tiền bát gạo. Và với số tiền từng ấy thì không thể vứt xó rồi cụ ạ. Đáng lẽ cứ theo lộ trình đến cuối năm thì không sao tự nhiên cụ khôi làm em mệt quá:((
Giờ này cụ vẫn suy nghĩ thì em sợ hết 4 chiếc lâu rồi :))

pubcoon

Xe hơi
Ý kiến cá nhân em thấy là nếu đã lên đời thì lên ít nhất gấp đôi con mình đang đi mới thấy rõ sự khác biệt, vì con cụ đi cũng tương đối ngon rồi đấy ạ. Em thấy ý kiến bác Lazyboy hợp lý hơn :), chúc cụ có quyết định sáng suốt.
P/s Tốt hết xách xe đến cửa hàng cụ Khôi rồi cầm, sờ thử so sánh với con 6700 nó có đáng cho mình lên đời không nữa :D

Duatretoxac

Xe buýt
Hình như cụ Mốc lộn cái này. Phải là sẽ mua cái 2 đồng (chả cần) chỉ vì nó có giá 1 đồng chứ nhỉ :-?