Các bác chia sẻ với em về RAV4 2008 3.5

detechpen

Xe đạp
Em chào các bác. Nhà em có việc thế này mong các bác có ý kiến chia sẻ.
Chả là thế này ạ. Em mới chia tay với vợ cũ là một em Altis 2008 1.8 AT. Thằng bạn em ngay lập tức gạ em mua con RAV$ 2008 V6 3.5 màu bạc mà nó đang sử dụng. Cụ thể về em nó như sau: đăng ký tháng 3/2008; màu bạc; chạy được 3,5 vạn km; đã tông vào cột điện một phát hậu quả là vỡ đèn, méo mó linh tinh nhưng máy móc không vấn đề gì, túi khí chưa bung. Bạn em nó đã sửa lại toàn bộ và thay đồ xịn theo xe rồi. Em cũng đi xe nhiều nên không bận tâm vấn đề đâm va nhẹ nhẹ kiểu này bới em đi cũng phá. (Lịch sử xe này em biết rõ vì là của bạn em). Tóm lại một cục là nó thích nhượng con xe của nó cho em. Em thì đi xe cũng được 6 năm với 3 lần đổi xe nhưng mà em toàn đi xe liên doanh, chưa một lần cưới một em ngoại quốc. Em lập topic này mong các bác chia sẻ về em RAV$ 2008 3.5 mà đặc biệt là giá rổ bởi hết tháng ngâu là em đã phải trả lời nó rồi. Bạn bè nên giá rổ nghe có vẻ nhạy cảm. Cảm ơn các bác nhiều.

detechpen

Xe đạp
Em hỏi chân tình mà chả thấy bác nào bắt lời em. Chán wá.

Birdie

Xe tải
Bác phải cho đầy đủ thông tin là Limited hay không, đăng kí tên tư nhân hay công ty chứ?
Nếu xe limited thì chắc khoảng 50-52K là kịch kim. Thợ nhập vào không quá 50K đâu bác ạ.

detechpen

Xe đạp
Bác phải cho đầy đủ thông tin là Limited hay không, đăng kí tên tư nhân hay công ty chứ?
Nếu xe limited thì chắc khoảng 50-52K là kịch kim. Thợ nhập vào không quá 50K đâu bác ạ.
Em nó là Ltd bác ạ. Xe tư nhân. Xe của bạn em mà. Rất rất cảm ơn bác. Em chờ ý kiến các bác mãi nên sốt ruột mới hỏi thẳng thằng bạn em là: tóm lại một cục là ông để cho tôi bao nhiêu? Nó giả nhời: người ngoài tôi bán 50k; ông tôi để là 40k. Em bắt tay với bạn em rồi. Bác nói giá đó thành ra nó để rẻ cho em quá. Chậc chậc. Ngại nhỉ. Hết tháng ngâu em rước em nó về.

Chỉnh sửa cuối:

vôlangday

Xe tăng
đúng là trúng mánh !
Em nó là Ltd bác ạ. Xe tư nhân. Xe của bạn em mà. Rất rất cảm ơn bác. Em chờ ý kiến các bác mãi nên sốt ruột mới hỏi thẳng thằng bạn em là: tóm lại một cục là ông để cho tôi bao nhiêu? Nó giả nhời: người ngoài tôi bán 50k; ông tôi để là 40k. Em bắt tay với bạn em rồi. Bác nói giá đó thành ra nó để rẻ cho em quá. Chậc chậc. Ngại nhỉ. Hết tháng ngâu em rước em nó về.

detechpen

Xe đạp
đúng là trúng mánh !
Em thì không nghĩ thế bác ợ. Mình mua rẻ của bạn mình thì mình đâm ra lại áy náy. Em nói thật đó. Nó lại còn bảo mai cho xe ra hẵng để vuốt ve lại cho nuột trước khi giao xe cho em. Ngại thật. Khi nào rước em nó về em làm vài kiểu post lên cho các bác ném đá nhé. Còn bạn em em sẽ có hình thức thanks nó sau. Bác yên tâm.

detechpen

Xe đạp
Thật là bạn tốt, chúc mừng bác\:D/ Nhớ yêu vợ 2 nhé8->
Thanks bác Aotim. Hơn 10 ngày nữa e rước vợ 2 về rồi show cho các bác xem nhé. Nhớ ném đá cật lực vào. Hi hi.

coolpix8700

Xe ngựa
Em cũng đang chờ giống bác, nhưng không phải 4B mà cái TV HD. Tuy là thứ 2 tuần trước cũng mưa rất to em vẫn lặn lội sang tận Ninh Hiệp tha được đôi loa rồi, nhưng TV thì vẫn phải chờ 10 ngày nữa!

Mazda3CB

Xe tăng
Giá 40k thì ngon nhỉ cụ chủ thớt nhỉ? Bao giờ xe về vác lên đây khoe vợ 2 cụ nhá.

Em cũng đang chờ giống bác, nhưng không phải 4B mà cái TV HD. Tuy là thứ 2 tuần trước cũng mưa rất to em vẫn lặn lội sang tận Ninh Hiệp tha được đôi loa rồi, nhưng TV thì vẫn phải chờ 10 ngày nữa!
Cụ mà là chờ con BeoVision 7-40 Full HD thì chắc cũng chả kém long trọng đâu ợ

detechpen

Xe đạp
Giá 40k thì ngon nhỉ cụ chủ thớt nhỉ? Bao giờ xe về vác lên đây khoe vợ 2 cụ nhá.

Cụ mà là chờ con BeoVision 7-40 Full HD thì chắc cũng chả kém long trọng đâu ợ
Kể ra em lấy về rồi bác ợ. Dưng mà kiêng cái tháng ngâu. Hi. Các cụ dặn rồi thì cấm có sai bác nhỉ.

veracruz76

Đi bộ
Mình ghét nhất cái thằng RAV4 này là chỉ có 1 dàn điều hoà trước, không hiểu người ngồi hàng ghế thứ 3 chịu nóng kiểu j. Trước định mua con này rồi nhưng mà sợ cái điều hoà ko đi được nên thôi. Hi vọng quan niệm của mình sai, chúc bác mua được xe ưng ý.

ngoclam78

Xe tải
Mình ghét nhất cái thằng RAV4 này là chỉ có 1 dàn điều hoà trước, không hiểu người ngồi hàng ghế thứ 3 chịu nóng kiểu j. Trước định mua con này rồi nhưng mà sợ cái điều hoà ko đi được nên thôi. Hi vọng quan niệm của mình sai, chúc bác mua được xe ưng ý.
Không có dàn lạnh sau đi đông người bất tiện nhất là đi loanh quanh trong thành phố lên xuống thì ko kịp mát chứ đi đường trường cũng được bác ạ. Để hàng ghế sau mát hơn thì bác chỉnh cả nấc gió thổi sàn nữa... Nhưng tóm lại lái xe và ghế phụ, băng ghế sau lái mát là ok rồi ạ. Chúc mừng bác chủ thớt.

detechpen

Xe đạp
Không có dàn lạnh sau đi đông người bất tiện nhất là đi loanh quanh trong thành phố lên xuống thì ko kịp mát chứ đi đường trường cũng được bác ạ. Để hàng ghế sau mát hơn thì bác chỉnh cả nấc gió thổi sàn nữa... Nhưng tóm lại lái xe và ghế phụ, băng ghế sau lái mát là ok rồi ạ. Chúc mừng bác chủ thớt.
Thanks bác. Em đã khênh em nó về từ hôm qua rồi. Em phải vuốt ve che chở cho em nó đẹp đẹp tí đã rồi post lên cho các bác ném đá.