Các bác chỉ giúp âm thanh xe em !

binhtlnt

Đi bộ
Em mới tham gia diễn đàn nên không biết đặt câu hỏi chổ này có đúng không, mong các bác chỉ giúp.
Tình hình em có con xe Getz, khi mua không có đầu đọc disk nên em lắp vào đó 1 đầu dọc DVD Sony. Sau bảy tháng sử dụng (bảo hành 6 tháng) thì nó bắt đầu nhảy. Cái sự nhảy của nó là nhảy búa xua,cứ như có người đang bấm, cứ chốc chốc lại nhảy : nhảy từ CD sang Card, rồi sang Radio, axu in ... thậm chí Mute, repeat... Tuy nhiên khi đem lên gara theo dõi 1 buổi trưa thì nó không sao cả, nhưng khi về nhà dù đứng tại chỗ nó cũng nhảy tá lả
. Có bác nào biết bịnh của nó không giúp em với. Cám ơn các bác.
Hình của em nó http://me.zing.vn/apps/photo?params=/pingnt/album/photo-detail/id/1173212277
Em ko biết đưa hình vào như thế nào đành cùi bắp vậy.

Chỉnh sửa cuối:

Công Nông

Xe điện
Đầu của bác là Soly chứ ko phải Sony đâu ạ, đầu tầu nó thế, sửa lại tái phát. Muốn cho khỏi hẳn thì bác phải chơi hàng thật chứ đừng chơi hàng nhái.

binhtlnt

Đi bộ
Vậy hả bác ? Lúc em mua xe bọn gara chính Hãng của Hyundai tư vấn cho em lắp con này hết 2 củ rưỡi đấy, các bác có biết chỗ nào của Nha Trang sửa cái này được ko ? Cám ơn các bác nhiều.

Hoanguyenhuu

Xe tải
Bác lắp đồ của sale tư vấn thì gặp Soly là đúng rồi. Quả này ở HN lăeps 1,5tr thui bác chủ thớt ah.

KiaCD5numberone

Xe tăng
Em mới tham gia diễn đàn nên không biết đặt câu hỏi chổ này có đúng không, mong các bác chỉ giúp.
Tình hình em có con xe Getz, khi mua không có đầu đọc disk nên em lắp vào đó 1 đầu dọc DVD Sony. Sau bảy tháng sử dụng (bảo hành 6 tháng) thì nó bắt đầu nhảy. Cái sự nhảy của nó là nhảy búa xua,cứ như có người đang bấm, cứ chốc chốc lại nhảy : nhảy từ CD sang Card, rồi sang Radio, axu in ... thậm chí Mute, repeat... Tuy nhiên khi đem lên gara theo dõi 1 buổi trưa thì nó không sao cả, nhưng khi về nhà dù đứng tại chỗ nó cũng nhảy tá lả
. Có bác nào biết bịnh của nó không giúp em với. Cám ơn các bác.
Hình của em nó http://me.zing.vn/apps/photo?params=/pingnt/album/photo-detail/id/1173212277
Em ko biết đưa hình vào như thế nào đành cùi bắp vậy.
Cụ làm cái CD Pioneer 2DIN như em ý. gần 2 năm rồi chưa nhẩy bài bao giờ. em cũng đi getz đấy

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
BAO GIỪ cụ hết thuốc thì vứt cho em chọc ngoáy nhé hehe. em đồ là cáp, bản mạch của cháu nó bẩn, ẩm nên bị thế. cụ cứ thử sấy xem sao. chắc nó chập kiểu bàn phím máy tính

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Tiện đây, các cụ cho e hỏi? Đầu CD,nhà e, khi đi qua gờ giảm tốc thỉng thoảng bị nhảy (tiếng bị méo hoặc mất) như vậy có phải là mắt đọc kém ko?

toanthangcs

Xe điện
Đầu DVD của Cụ là hàng nhái thật roài. Nhiều Cụ cứ thích vào đại lý của hãng lắp phụ kiện vì nghĩ rằng đó là hàng của hãng. Đa phần là hàng ngoài, các sale "kiếm thêm". Các hãng sản xuất ô tô có sản xuất phụ kiện điện tử đâu, nhập của hãng chuyên sản xuất đồ điện tử.
Hàng Trung Quốc nhưng của chính hãng, em nghĩ vẫn tốt.

conmeo1

Xe buýt
Cụ chủ làm gà cho chúng nó chăn rồi, nếu xác định từ đầu không lắp màn hình thì làm con đầu CD xịn cho nó lành, giá rổ còn dưới 2,5 củ

Tiện đây, các cụ cho e hỏi? Đầu CD,nhà e, khi đi qua gờ giảm tốc thỉng thoảng bị nhảy (tiếng bị méo hoặc mất) như vậy có phải là mắt đọc kém ko?
Mắt đọc hoặc bộ lò so giảm chấn yếu thì phải ... nói chung cứ phải tháo ra căn lại xem dư lào ..

binhtlnt

Đi bộ
Kính cụ Glory4us : "em đồ là cáp, bản mạch của cháu nó bẩn, ẩm nên bị thế. cụ cứ thử sấy xem sao. chắc nó chập kiểu bàn phím máy tính", cái này thì em thử rồi nhưng không có tác dụng. Thằng thợ ở gara cũng tờ mờ như em cũng tháo sấy và ... nhìn cười.

Kính cụ Conmeo1 : "nếu xác định từ đầu không lắp màn hình thì làm con đầu CD xịn cho nó lành, giá rổ còn dưới 2,5 củ". Dạ. lúc bà xã em đổi cơ quan đi làm xa em mới tậu em này cho vợ, chưa có kinh nghiệm gì về otô nên máu lắm . Xe em bé thế chứ 2 đầu DVD, 3 màn hình cụ ạ. Gồm một màn hình kẹp gương và hai màn hình treo ghế (LCD 9"). Màn hình kẹp là để xem camera lùi cụ ạ, gara nhà em phải lùi chính xác cách tường dưới 10 cm thì mới trở đầu trong nhà được (đường vào nhà em rộng hơn xe cả gương chừng 10 cm) chỉ đi vào không lùi được. Hai màn hình sau thì độc lập với cái đầu Soly này, thêm 1 đầu DVD Philips nòi nhưng cái đầu này không thể thay thế cho đầu phía trước vì dính vào sau màn hình cụ ạ. Chắc em phải gửi Xì gòn chữa cho em nó, còn nước còn ... tốn tiền cụ nhỉ.

Chỉnh sửa cuối: