Các bác cảnh giác khi thay đồ ở Ford Láng hạ nhé !

Hai Long

Xe tải
Một câu hỏi hay và rất tổng hợp ! :6:
Tôi không quá nặng về chuyện giá rẻ,chủ yếu muốn tham khảo ý kiến của ae FE xem cái gì nên làm và làm ở đâu thì chất lượng đảm bảo,giá hợp lý.
Trước hết việc cần làm là thay nội thất nỉ,tiếp theo là dán kính.Xin ae giới thiệu địa chỉ giùm.Cám ơn ae nhiều.

minhchi

Xe tải
Cám ơn bác dã chia sẻ? Quả chuối :mad: , chắc bên Ford Láng Hạ không muốn kinh doanh nữa thì phải???

mercurate

Xe tăng
Xe máy nó còn bắt thay linh tinh huống chi ô to

3Lazang

Xe tăng
Nó vưỡn thế từ khi có mặt tại VN mà và em vưỡn đi xe Ford ma` :21: Nhưng đó là chỉ là 1 vấn đề trong cả một tổng thể dịch vụ của ford thôi . Nói chung em thấy hãng nào cũng có chuyện của nó , có điều mình là người sử dụng dịch vụ thì nên cân nhắc thôi .Đúng là chuối thật:77:

Chỉnh sửa cuối:

sv_ngheo

Xe điện
Gần nhà em có ông bị tức ngực, đi khám bác sỹ bảo phải chọc hút dịch phổi, cần thì phải mổ mất mấy chục triệu.

Lão ý léo tin, bèn ra hàng thuốc tây, con bé bán hàng nó bán cho ít thuốc, uống vào hết đau ngay, cười phe phé, chửi bác sỹ là cái loại băm chặt.

Giờ xanh cỏ rồi :biggrin:

Cai banh xe

Xe buýt
Hãng từ xưa đến giờ luôn thế mà , em chưa bao giờ nghe thằng nào ở hãng nói là sẽ sửa chữa đồ cho nguyên toàn bắt thay , mà thay thì thay toàn bộ . Em có thời gian lang thang nhiều nên nhận ra rằng những thợ có trình độ kém thường chui vào hãng làm cho lên cơ đến khi tay nghề vững chui ra ngoài , còn thợ trình cao sẽ lên chức quản lý trong hãng thế nên khi vào hãng chúng nó có hiểu gì về xe cũng chỉ nói dăm câu ba điều vớ vẩn.
Đoạn này thì bác nói quá rồi đấy, trên diễn đàn cũng có anh em ở các hãng mà!
Đâu cũng vậy thôi, ngón tay có ngón nọ, ngón kia. Bác chưa đọc cái bài về danh sách đen về gara rồi!
Gọi là có vài nhời vậy, các bác minh xét!

Relaxtech

Xe buýt
Các bác ạ ! hôm nay em mang con xe Everet vào Ford Lang hạ định thay bi chữ thập của xe , bọn tư vấn Ford Láng hạ nó bảo phải thay cả trục cacdang tổng chi phí mất 14T . em sót ruột qua nên chạy ra ngoài vào Gara Long vũ khám được chỉ định thay 1 vòng bi có 500k . em thay xong đi ngon lành cành đào !!!! thế có chết dân không cơ chứ :'(
Các bác cho ý kiến phản đối bọn Mẽo rởm hay dùng dịch vụ của ta nhỉ ???
Trường hợp như bác thì cũng phải nói thêm, nếu bỏ 14T thì sẽ ngon lành cành vàng. Tuy nhiên, không biết Ford VN có tham gia OF không? chứ thực sự phải nhìn nhận vấn đề để làm tốt hơn để kiếm tiền và phải luôn ý thức được khách hàng không phải là gà để chăn. Tôi vào một lần rồi, tư vấn thì ít chủ yếu thiên về báo giá bán hàng, à mà còn vụ mấy chú tư vấn còn săn đón bán bảo hiểm mới lạ.

Haiseu

Xe đạp
Tôi không biết cái chất lượng gara này ra sao, nhưng tôi ớn tới cổ chất lượng mấy đồng chí Sales bên đó, từ nhân viên tới cấp quản lý các bác ợ. Chơi trò bẩn ép giá mình, nhố nhăng cãi bay cãi biến các bác ợ. Tôi mắc với tụi Sales này năm rồi, giờ nghĩ lại vẫn sôi tiết. Nói đến Ford Láng Hạ thì tôi :77::77::77::77::77:!
Anh em trong gara thì tôi nghĩ chỗ nào cũng có người này người khác, mình vấp rồi thì mình báo để anh em biết mà tránh các bác ạ. Chúc các bác chả bao giờ phải vào gara!

3Lazang

Xe tăng
Bác lại lôi cái thớt này nên làm em lại sôi cả tiết lên đây :mad:

vôlangday

Xe tăng
các cụ cho em nhiều thông tin bổ ích quá! cảm ơn hội đồng!:ohmy:

Đoàn Thuần

Xe đạp
Này, sao cụ 3lazang cứ bảo em đi hát đi hiếc gì vây? Em là em hổng có biết hát hò gì hết đâu ạ! Chả hiểu ý cụ là thế nào cả!

Thuần: 0983001056

Giangduydat

Xe tăng
Website
www.giangduydat.vn
Cần dịch vụ chính hãng Ford, các bác có thể chạy qua Ford An Đô trên đường Phạm Hùng, bác chủ cũng chơi Online trên mấy forum Auto nên em nghĩ bác ấy thấm hơn tư tưởng thế nào là Khách hàng. :41::41::41:.

Các bác qua Ford An Đô có pass là: Bạn của bác LONG THỊNH số 1 Lê văn Lương nhé.
Bác Thịnh này là chiến hữu với bác chủ Ford An Đô mà.

Lẽ tất nhiên, khi sử dụng dịch vụ hay đồ thay thế nào của chính hãng, nhất là mấy đồ Auto này, một lời khuyên là cần tham khảo trước ở số anh em có kinh nghiệm.

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
Tưởng giề
cái chỗ nài cũng lạ lắm
em vào định hỏi mua 1 số đồ linh kiện
vào đứng nửa ngày chả thấy ai ra hỏi mình cần gì
các anh ấy chỉ lườm 1 cái rồi việc này việc nọ chả cần biết ếch em là ai .
vào mà chả biết hỏi aii thì em té.
em ứ thích quay lại thời bao cấp .
HÃM

hoangson

Xe đạp
Vào hãng thì thợ nào chẳng muốn thay để tính tiền, chuối thế thì cần tỉnh táo thông tin cho nhau mới thấy cần thiết nhảy
Bác nói chuẩn, hôm trước em thay đôi còi ở Ford ... Pháp Vân. Được hơn tháng thì 1 cái tậm tịt lúc kêu lúc không. Hôm vừa rồi qua thay dầu, vừa mới trình bày được "nửa cái còi" thì bác thợ phán luôn "THAY CẢ CỤM". May mà bọn nó còn dán tem bảo hành ở còi, thế là nó loay hoay 10p - xong, em bóp đến giờ vẫn ngon. Suýt nữa mất mấy lít.:ohmy:

Đường dài

Xe tải
Trời, thế này thì chết người ta ah?

Lão Nông

Xe tải
Cuối cùng nếu tẩy chay cái Ford Láng hạ, thì anh em Ford đi chỗ nào cho được nhỉ? Không nhẽ anh em Ford trên OF phải tự lập gara riêng à? Tớ toàn sửa ở Láng Hạ vì nó gần nhà, hôm trước đưa xe vào thay dầu, nghĩ thế nào giao luôn cho nó làm cái chống ồn, mình bận việc cơ quan chiều mới quay lại lấy nên không giám sát được nó làm cái gì, nhưng mà chẳng thấy đỡ ồn được bao nhiêu. Mất toi cho triệu bạc chỉ vì phởn !!!

pham ngoc chau

Xe buýt
Cám ơn các Bác đã chia sẻ cùng em . Nhưng em vưỡn chưa hết ấm ức với cái bọn mẽo đểu này ! Phải tẩy chay bọn này các bác ạ , và ủng hộ anh em Gara nhà mình thôi !:21:
Nếu là Mẽo thật thì kô có chuyện làm tiền cụ ợ. Đây là Mẽo gốc Việt cụ ợ. Em thấy ngoài đường ối cái bọn mũi lõ đi 2B vượt ẩu, chắc chắn ở quê họ kô đi như thế, nhưng bên Việt ta họ trở thành như thế đấy. Vậy lỗi tại ai, không phải Mẽo mà là ai bác biết rồi đấy

steven_ngan

Xe hơi