[Thảo luận] Các bác cẩn thận nhé! Cần cứng rắn hơn!

tungcalo

Xe điện
Hôm qua em đi Thái nguyên, Khi qua trạm thu phí nội bài rẽ sang đường 18 . Đến ngã rẽ có phân làn em bị 1 chú xxx chặn lại phạt em lỗi chuyển làn không signal khi rẽ phải trong khi đường xe phân làn đàng hoàng! Em bực quá cãi nhau chú ấy giở luật ra đọc là lỗi phạt 600k-1tr. Sau em nói " Ông cứ lập BB đi" nhưng nhớ ghi rõ trong BB là chỉ có 1 mình ông lập tổ kiểm tra ở đây nhé! tôi chụp ảnh rồi, ghi âm những gì ông nói rồi đấy! Tôi có rất nhiều tiền nộp phạt, thời gian tôi thừa! Nếu ông không ghi nội dung đó trong BB tôi sẽ không ký. Tôi gọi đường dây nóng ngay đây! Mình dọa thôi, sau chú ấy cũng xuống thang trả giấy tờ cho em đi chẳng mất đồng nào! Mắt nhìn mình có hình iên đạn!
Em lập thớt này hỏi các bác là chỗ ấy không singnal có lỗi không nhỉ? mình đi đúng làn mà!? còn chú ấy xuống thang chắc do lỗi "Ăn mảnh"!
ơ cụ ơi. Bọn nó lúc nào cũng phải có 2 chú trở lên (Luật quy định đới).
Trường hợp của cụ chắc chắn là nó vi phạm luật nên mới xuống thang với cụ thế thôi:101:

tungcalo

Xe điện
Em có thằng em lái xe chuyên nghiệp bật mí rằng các cụ chỉ cần mua 1 cái mũ kepi của xxx đặt lên mặt táp lô ấy. Nó cũng thoát được mấy lỗi linh tinh rồi đấy.
Thực hư thế nào em chưa dám kiểm chứng

Hoang Tat Thang

Xe tăng
:41::41::41:Bác giỏi thật đấy, mà số đường dây nóng là bao nhiu vậy, bác cho em biết với để lỡ dọa không được thì em gội thật với.

drivercar

Đi bộ
"nhh2811" hay thiệt....
cảm o­n bác nhé. Thông tin thật bổ ích.
gạ­p em có lẽ phai xuống nu­o­cs thôi. em bị dị ú­­ng khi gạ­p xx Bác ạ !

1 lần vấp ngã.....1 lần đau
Đau 1 lần ngã.....để ko ngã ngày sau (đau ho­n).

Cục gạch

Xe tải
Đúng bác ạ! Đầu tiên em cũng nghĩ chắc mình sai rồi, Nhưng nghĩ khả năng chú này lỗi còn nặng hơn mình! Cùng lắm mình mất 600K còn Chú ấy chắc mất nhiều hơn!:21::21::21: nên giữ thái độ cứng rắn luôn! :)):)):)) Sau thấy quyết định của mình chính xác!:)):))
hị hị hị.........:'(:'(:'(

anhbq

Xe tải
Bác sai rồi. Rẽ phải là ra Đ18, nhưng ăn ngay vào làn trong - là làn dành cho xe máy; làn giữa xe tải và xe khách. Bác xe nhỏ thì phải đi ở làn ngoài, do vậy phải bật xi nhan ra làn ngoài.

longvu

Xe tăng
:41::41::41:Bác giỏi thật đấy, mà số đường dây nóng là bao nhiu vậy, bác cho em biết với để lỡ dọa không được thì em gội thật với.
06942593

Mà nếu xxx vẫn ko sợ, bác cứ gọi cho em, em ...giải quyết hết :)):)):)):)) trên địa bàn HN này

xebo

Xe bò ! ©
Hoan hô cụ ...cãi cùn, chuyển hướng khôgn xi-nhan là sai rồi cụ ạ, bất biết cụ đi ở làn nào, ở chỗ đó thì rõ ràng là có làn dành riêng rẽ phải nhưng chiểu theo luật thì đó không phải là tín nhiệu báo hiệu của xe bác.
Vụ này cụ mà có con camera của em nữa thì ngon phải biết chết!
Còn cái camera nào không, lắp cho bạn một con đi để thỉnh thoảng còn cãi nhau với xxx chứ. (b)

_F4_

Xe tăng
Cụ ơi!Số điện thoại nóng là gì đới!Bảo em với :101: hay cụ rung cây rọa nó đới :21: để có gì em dọa với (b)

duongdat

Xe tải
....
Điều 15. Chuyển hướng xe
1. Khi muốn chuyển hướng, người điều khiển phương tiện phải giảm tốc độ và có tín hiệu báo hướng rẽ.
2......

=> :69: bác có sai roài. Cứ chuyển hướng là phải xi nhan chứ, kể cả là bác rẽ phải/trái theo biển hiệu lệnh hướng phải theo (301d, 301e) hay biển chỉ dẫn (411).
Túm lại là cứ xi nhan cho nó lành. Ít ra cái đèn nhấp nháy cũng dễ đập vào mắt ông đi sau. Khối người đi theo kiểu nối đuôi, chả để ý biển/vạch gì hết, nên dễ tông ngang hông xe trước khi ông ấy âm thầm rẽ ngang lắm đới các cụ ợ.
- ...chú ấy xuống thang chắc do lỗi... : chắc vậy, hay đại loại vậy:))
Nếu cãi là : Tôi không muốn chuyển hướng, nhưng vì tôi không muốn đè vạch liền thì phải cong theo nó. Thế có được không bác ?
Em nghĩ nếu mọi người đều tôn trọng vạch liền thì chỉ phải xi nhan khi chuyển làn vào làn vạch liền đó thôi, sau khi vào làn rồi, chỉ có rẽ.

nhh2811

Xe hơi
Bác sai rồi. Rẽ phải là ra Đ18, nhưng ăn ngay vào làn trong - là làn dành cho xe máy; làn giữa xe tải và xe khách. Bác xe nhỏ thì phải đi ở làn ngoài, do vậy phải bật xi nhan ra làn ngoài.
Ngay ở chỗ rẽ phân làn vạch liền mà bác! Nói như bác là khi mình đã chuyển làn xong rồi thôi! Đoạn đó theo vạch trên đường thì phải chạy khoảng 300m sau khi đã đi trên QL 18 mới signal chuyển làn mới đúng! Đây chú ấy chơi em ngay chỗ giao nhau bác ạ!:102::102::102:

caisua

Xe lăn
Cụ bản lĩnh thật.Vote trừ cụ một cái rồi vote cộng hai cái nhé.Đừng hỏi tại sao.
Trên đường chú í đã túm được cụ, vào đây chú í cũng lại túm được cụ :69::69:

Chỉnh sửa cuối:

nhh2811

Xe hơi
Nếu cãi là : Tôi không muốn chuyển hướng, nhưng vì tôi không muốn đè vạch liền thì phải cong theo nó. Thế có được không bác ?
Em nghĩ nếu mọi người đều tôn trọng vạch liền thì chỉ phải xi nhan khi chuyển làn vào làn vạch liền đó thôi, sau khi vào làn rồi, chỉ có rẽ.
Chính xác em cũng nghĩ như bác! Nhưng sao các bác trên này toàn nói em sai! em cũng chưa thỏa mãn lắm!
Ở chỗ đó Xe các bác đi làm sao có thể đi theo hướng nào khác trên cái làn có vạch sơn và mũi tên to tổ bố trên đường ạ! Theo vạch trên đường đó chỉ có rẽ phải không có lựa chọn khác!:102::102::102:

Trích dẫn:
hardtop viết
Hoan hô cụ ...cãi cùn, chuyển hướng khôgn xi-nhan là sai rồi cụ ạ, bất biết cụ đi ở làn nào, ở chỗ đó thì rõ ràng là có làn dành riêng rẽ phải nhưng chiểu theo luật thì đó không phải là tín nhiệu báo hiệu của xe bác.
Vụ này cụ mà có con camera của em nữa thì ngon phải biết chết!

Còn cái camera nào không, lắp cho bạn một con đi để thỉnh thoảng còn cãi nhau với xxx chứ.
Hàng độc, phải dùng cho hết độc thì mới bán, bạn đang nhập về chục cái để phục vụ anh em đây, hàng đã về nhưng bị sai model nên đang gửi đổi lại.

hieuhic

Xe điện
Chính xác em cũng nghĩ như bác! Nhưng sao các bác trên này toàn nói em sai! em cũng chưa thỏa mãn lắm!
Ở chỗ đó Xe các bác đi làm sao có thể đi theo hướng nào khác trên cái làn có vạch sơn và mũi tên to tổ bố trên đường ạ! Theo vạch trên đường đó chỉ có rẽ phải không có lựa chọn khác!:102::102::102:
Em cũng đồng ý với bác. Thế chẳng lẽ đi trên đường cứ mỗi khi có đoạn nào cong cong thì lại phải si nhan à. Thế thì gãy hết cần si nhan của em :'(:'(:'(

dam_duong_xa

Xe buýt
Vote pác chủ thớt phát. Kinh nghiệm hay từ thớt của pác..(b)(b)(b)

2fast2fear

Xe tăng
hà hà, từ rầy em rút ra kinh nghiệm nếu lỗi nhè nhẹ thì cứ cãi bay cãi biến, cãi liến cãi thoắng nhưng cãi cũng phải có cái lý. Kịch kim ko cãi đc thì nộp phạt:21: Đỡ phải hạ mình mở mồm xin xỏ mà xxx thì vẫn được chén :41: