[Thảo luận] Các bác cẩn thận cuối cầu Thanh Trì đến điểm soát vé đường cao tốc Hà nội -Lạng sơn

Cu Bứng

Đi bộ
Chiều qua đến đoạn gần điểm soát vé ( đoạn từ cuối cầu Thanh Trì đến điểm soát vé) để vào đường cao tốc Hà nội-Lạng sơn có một bác taxi Matiz phi cắt ngang -gần như vuông góc xe em để sang đường bên kia hướng từ Bắc Ninh ra Hà nội. May mà em phanh dừng hẳn lại được và xe sau cũng làm chủ tốc độ không phi vào em. Không hiểu sao giữa dải phân cách cứng đó lại có một khoảng trống ( ai đó tự phá ???) bên tay phải thì bán hàng rong rất lộn xộn...các bác cẩn thận.

gabay

Xe đạp
thank bác đã cảnh báo cho anh em .Mong bác phát huy tinh thần (b)(b)

hành_khất_đêm

Xe điện
Em bị giống y như cụ chủ thớt trên đường cầu Thăng Long, có bố santafe mau vàng cát đi nhầm đường lên cầu bố ấy quay đầu để đi xuống đúng lúc em phi đến đó, em rà phanh, còi, đèn thì nó gần như dừng lại, em ga lên nó cũng ga, quả đấy mà em ga mạnh thì 2 xe thành chữ T. :102:với thàng santafe đấy, hình như nó mua bằng hay sao đấy mà nó quay đầu trên cầu.

mê xe đẹp

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Chuyện thường ngày ở...Hà Nội mà cụ. Các bố trọc phú đầu gieo mạ cũng mọc dưng mà có tiền mua xe hơi. Ra đường thì đi theo luật của riêng mình.

Cu Bứng

Đi bộ
Tiện đây có bác nào thông thái cho em hỏi: Như vụ hôm qua em đang đi xe AT ở chế độ S (sport) giật liền mấy phát liên tục từ số 4 về số 1 ( em đọc hướng dẫn thì nói về số nhỏ dùng để phanh động cơ khi đổ đèo ) thì có hại hộp số lắm không, được cái giảm tốc rất nhanh:)? Thấy vòng tua tăng cao, máy gầm lên ...
Thi thoảng đi tầm 70 km/h em cũng giật thử (tất nhiên nhả chân ga) thì có hại không? :^)
Xin cảm ơn (b)

mazda 323

Xe tải
Chiều qua đến đoạn gần điểm soát vé ( đoạn từ cuối cầu Thanh Trì đến điểm soát vé) để vào đường cao tốc Hà nội-Lạng sơn có một bác taxi Matiz phi cắt ngang -gần như vuông góc xe em để sang đường bên kia hướng từ Bắc Ninh ra Hà nội. May mà em phanh dừng hẳn lại được và xe sau cũng làm chủ tốc độ không phi vào em. Không hiểu sao giữa dải phân cách cứng đó lại có một khoảng trống ( ai đó tự phá ???) bên tay phải thì bán hàng rong rất lộn xộn...các bác cẩn thận.
Hôm trước em đi để ý thấy nó bỏ đi 1 đoạn rào ngăn 2 làn trong khi hồi trước thì bịt hết mấy ông đường bộ làm ăn kiểu gì thế nhỉ

mazda 323

Xe tải
Tiện đây có bác nào thông thái cho em hỏi: Như vụ hôm qua em đang đi xe AT ở chế độ S (sport) giật liền mấy phát liên tục từ số 4 về số 1 ( em đọc hướng dẫn thì nói về số nhỏ dùng để phanh động cơ khi đổ đèo ) thì có hại hộp số lắm không, được cái giảm tốc rất nhanh:)? Thấy vòng tua tăng cao, máy gầm lên ...
Thi thoảng đi tầm 70 km/h em cũng giật thử (tất nhiên nhả chân ga) thì có hại không? :^)
Xin cảm ơn (b)
Em không biết thế nào nhưng đi MT em hay đi số 2 hoặc 3 bác ạ

hành_khất_đêm

Xe điện
Xin cảm ơn (b)
Đi thế nghe tiếng xót máy đi, dưới 30km/h chuyển số thì hợp lý hơn, cụ thử trên 70km/h vừa tốn xăng mà tiếng máy nó gầm ghê lắm.

jack_derida2000

Xe tăng
Mà lên 70km cụ giảm làm gì, chỉ giảm số khi xuống dốc, mà leo đèo dốc chạy đến 70km/h thì em cũng bái phục cụ:102:

Silent Hunter

Xe tải
Chuyện thường ngày ở...Hà Nội mà cụ. Các bố trọc phú đầu gieo mạ cũng mọc dưng mà có tiền mua xe hơi. Ra đường thì đi theo luật của riêng mình.
Em thề với bác là em thấy những câu nói này nó vô văn hóa kiểu gì ấy. Kiểu kiểu như có lần em nghe thấy có người chửi người khác thế này: ĐCM nhà mày, sao nói tục thế! :102:

10-3

Xe buýt
Chuyện thường ngày ở Vịt, đường quay đàu xa thì dỡ bố nó giải phân cahcs đi cho nó gần chứ sao đâu. tiết kiệm xăng khối đấy các cụ ạ, nhưng có ngày chết ko kịp ngáp thì lại bảo tại số :102::6::ohmy:

cantona

[Tịch thu bằng lái]
:41::41::41: mà cái nik của bác ghê quá, có nên sửa không chứ bác để thế ae chả biết gọi sao nữa :21::21: