[Funland] Các bác bị gút lâu năm cho em hỏi với ạ?

nhuthanh10591

Xe tải
Bố e cũng bị nói chung kiêng thịt màu đỏ kiêng ăn ít hải sản kiêng uống bia .
Ăn nhiều lá lốt sống là sẽ trở lại bt thôi cụ ah

vietshop24h

Đi bộ
Website
www.nguyenhung.info
Bệnh Gout là bệnh mãn tính, không thể chữa khỏi hoàn toàn, chỉ có thể dùng thuốc hỗ trợ để đào thải Acid Uric. Mình cũng bị Gout 4 năm rồi, nên mình hiểu rất rõ về căn bệnh này. Hiện tại mình đang sử dụng Viên Gout Phúc Nguyên thấy rất kết quả. Nếu bác cần mình cho đường link sản phẩm để tìm hiểu: vietshop24h.com/2017/05/gout-phuc-nguyen-thuoc-chua-tri-benh-gut.html

tamthat

Xe tải
ĐIỀU TRỊ " GOUT " CẤP và MÃN
bằng cây thuốc Nam rất hiệu quả !
xin được chia sẻ với mọi người bài thuốc có thành phần như sau :
- lá lốt cả cây : sao vàng hạ thổ 50g
- bồ công anh cả cây : sao vàng hạ thổ 20-30g
- táo mèo khô 20g tươi 50g
- cây nở ngày đất : tẩm rượu sao 20g
- cỏ mần trầu tươi 20g-30g
- cây dây máu khô 30g ( kê huyết đằng ) có thể thay bằng đơn mặt trời
- cà gai leo khô 30g
- cỏ xước tươi 30g sao vàng hạ thổ ( nếu dùng rễ là tốt nhất )
- cỏ tranh rễ tươi 50g
- cam thảo đất 30g
>>>>>>Các vị thuốc trên hợp thành bài thuốc Nam , điều trị bệnh Gout cấp và mãn tính ! Với liều lượng như trên các bạn sắc đặc uống mỗi ngày một thang uống thay nước nhiều lần trong ngày , còn bã thuốc thì dùng để nấu nước ngâm chân !
Nếu ứng dụng đúng cách sẽ phát huy tốt dược tính của thuốc , ngoài ra các bạn cũng cần chú ý ăn uống sinh hoạt kiêng cữ theo chế độ của người mắc bệnh Gout !
Hãy ứng dụng ngay cho người thân bạn nếu mắc phải chứng này !
Chúc các bạn mạnh khỏe !
------
Kiếm đủ các cây này cũng mệt đấy cụ nhỉ

Puka Puka

Xe đạp
sợ gút lắm, xác định sống vs nó cả đời đó

lyvanthai

Xe hơi
Cái chính vẫn là ăn kiêng rất là nghiêm ngặt, rồi tập thể dục cụ uống thêm cái Hoàng Tiên Dan nữa, bệnh giảm hẳn các khớp giảm sưng đỡ đau, nửa năm gần đây đi kiểm tra lần nào lượng acid uric trong máu cũng bt, ổn định, đợt trước cứ phát là tương kháng sinh may đợt này ko phải dùng kháng sinh nữa.
Cụ nào mắc thêm chứng sỏi thận nữa uống cái nay rất tốt, vi trong thanh phân có cậy dâm dương cực tốt cho thận

Rửa xe 247

Xe buýt
Website
www.ruaxe247.com.vn
ôi, cụ thân sinh nhà em thâm niên 20 năm tưởng đã vô đối thủ rồi chứ
Ông già em phát bệnh từ hồi chưa sinh em, em cũng bắt đầu bị từ khi chưa có f1 cụ ạ. May mắn là em lại dép 1 đôi.

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
trc e đi xem bói, thấy có bà bị gout ko đi được, uống nước hạt cau thì sau 1 tháng đi được, khỏe mạnh, nước hạt cau uống như nước lọc hàng ngày, còn làm giảm cả máu nhiễm mỡ nữa ạ. Để e hỏi lại xem làm chính xác như nào. Bà bảo uống hơn 1 tháng là đỡ lắm

lyvanthai

Xe hơi
trc e đi xem bói, thấy có bà bị gout ko đi được, uống nước hạt cau thì sau 1 tháng đi được, khỏe mạnh, nước hạt cau uống như nước lọc hàng ngày, còn làm giảm cả máu nhiễm mỡ nữa ạ. Để e hỏi lại xem làm chính xác như nào. Bà bảo uống hơn 1 tháng là đỡ lắm
nhà em có gâm binh hạt cau già với rượu để ngậm khi sâu răng thôi, chắc chân răng con chữa gút em chưa nghe

Rửa xe 247

Xe buýt
Website
www.ruaxe247.com.vn

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
nhà em có gâm binh hạt cau già với rượu để ngậm khi sâu răng thôi, chắc chân răng con chữa gút em chưa nghe
Bác thử search xem có thể chữa gout được ko ạ, còn chắc chân răng là ngâm rượu nhà e cũng có 1 lọ ạ

myyy

Xe đạp
xác định là sống chung với nó cả đời, cụ nhà em bị uống đủ các loại đông, tây y mà không có khỏi.

lyvanthai

Xe hơi
xác định là sống chung với nó cả đời, cụ nhà em bị uống đủ các loại đông, tây y mà không có khỏi.
Chủ yếu để bệnh ko phát mà sống vui sống khỏe sống có ích thôi thím ạ

nhungkim

Xe hơi
Các cụ lưu ý khi đã bị gout rồi thì dù có uống thuốc Tiên vẫn phải hạn chế( không nên ngưng hẳn vì thèm lắm ) dừng những thực phẩm có nhiều đạm như tôm , cua , mực , hào , nội tạng động vất , thịt rừng , thịc chó .... & bia, rượu mạnh ( nhưng có thể uống Vang đỏ ). Uống nhiều nước lọc ( tối thiểu 2 L/ ngày ) . Vận động thể dục nhẹ nhàng để ra mồ hôi ..

Còn thuốc Hoàng Tiên Đan cụ chủ mach ko phải uống 1 vài viên là có tác dụng ngay đâu, nó là thảo dược thiên nhiên phải kiên trì uống mới có tác dụng nhé

nhungkim

Xe hơi
Em cũng bị cụ nhé.
Hải sản không hoàn toàn phải kiêng đâu cụ ạ, chỉ kiêng chất đạm khó tiêu thôi như kiểu thịt chó, thịt bò còn đạm hải sản là đạm nhanh tiêu với cả ăn với số lượng ít thì không sao. Bác chăm vận động đi lại như chơi thể thao, bơi lội là bay ngay. Em cũng bị nhưng hải sản thỉnh thoảng tháng 1-2 lần vẫn chén được chỉ có thịt chó với thịt bò, nội tạng những loại đạm lâu tiêu là kiêng thôi :D
:)) thịt chó la nên cắt hẳn đều ko tốt cả vê tâm linh lẫn sức khỏe

Xalobay

Xe hơi
Nhà cháu có chỗ lấy thuốc gout hiệu quả lém, đã mua cho bố vợ bị gout uống cách đây 3 tháng, uống chưa hết một liều (1 tháng) đã kêu khỏi rùi. Tóm lại là thuốc đã được trải nghiệm thực tế (chỗ này còn chế cả thuốc tiểu đường đã được bà già trải nghiệm 3 tháng nay, vẫn được tin dùng và đang trải nghiệm tiếp). Thuốc gồm 2 loại: viên ngày uống 1 lần vào tối sau ăn; dạng cao hòa vào nước đóng chai uống trong ngày, nói chung là rất dễ sử dụng. Nếu cụ cần nhắn tin lúc rảnh nhà cháu sẽ nhắn địa chỉ cho 0912815732 , ngay ở Hà nội thôi.

Nhà cháu có chỗ lấy thuốc gout hiệu quả lém, đã mua cho bố vợ bị gout uống cách đây 3 tháng, uống chưa hết một liều (1 tháng) đã kêu khỏi rùi. Tóm lại là thuốc đã được trải nghiệm thực tế (chỗ này còn chế cả thuốc tiểu đường đã được bà già trải nghiệm 3 tháng nay, vẫn được tin dùng và đang trải nghiệm tiếp). Thuốc gồm 2 loại: viên ngày uống 1 lần vào tối sau ăn; dạng cao hòa vào nước đóng chai uống trong ngày, nói chung là rất dễ sử dụng. Nếu cụ cần nhắn tin lúc rảnh nhà cháu sẽ nhắn địa chỉ cho 0912815732 , ngay ở Hà nội thôi.
Thật không cụ.