Cá tính cần xe tay ga trong tầm tiền 30 triệu!

Omegaxyz

Đi bộ
Giờ có phiên bản Fi cụ ạ, phun xăng điện tử, rất thông minh, tiết kiệm xăng :D. Nhưng giá thì tầm 33 35 triệu cơ cụ, cụ cố bỏ thêm tí rồi đi cho nó ổn cũng được đấy.

Dam

Xe đạp
Thế lại quá tầm tiền rồi, giờ em có 25 triệu, vay bạn bè chắc thêm được 2 3 triệu nữa là cùng. Định không tìm được con nào thì về với Wave rsx, nhưng nghe bác kia nói thế chắc đi bộ quá :|

Libi.hadong

Xe máy
Sao mod không khóa bài này lại nhỉ. Tìm mua xe hay tìm người khen bó đì không biết.

Dam

Xe đạp
Sao mod không khóa bài này lại nhỉ. Tìm mua xe hay tìm người khen bó đì không biết.
Cụ nói khó nghe thế, :|
Em bảo thật, em mới tham gia diễn đàn mình được một thời gian ngắn, muốn hỏi để tìm mua xe, nhưng cái quy định là 100 km mới được post bài trong mua xe, nên em phải mạo muội mò ra đây, tìm kiếm chán chê mới đào ra được cái topic này. Em là em hỏi thật, các cụ ai biết thì trả lời, ai có ý kiến hay thì gợi ý cho thằng em cái, chứ không em nản lắm. Diễn đàn mình toàn cao thủ đánh giá xe, em nghĩ thế, chứ có phải toàn người rỗi hơi đi chém gió đâu. Em xin lỗi nếu em mạo phạm cụ!

Dam

Xe đạp
sao cụ không làm 1 bài mới của riêng cụ để được tư vấn.
Tính của em từ trước đến giờ luôn là tìm trước rồi mới hỏi, nhỡ nó có trên OF rồi lại hỏi lại à :|
Tìm được cái topic y hệt tình cảnh của mình, lại chưa lock thì tội gì mà không nhảy vào lôi nó lên?
Quay lại vấn đề chuyên môn, từ đầu được mấy cái ý kiến Wave rsx, Louvo, Vision, Click, Hayate, Attila Passing, ..., cụ nào biết thì đánh giá hộ em cái, em chẳng mất công bỏ cả ngày ra để chém gió đâu:-s

LuB

Đi bộ
Vừa tìm kiếm thông tin về con Attila Passing :)
Thực ra thông tin kiếm được cũng không có nhiều, bắt đầu từ mẫu quảng cáo của Youtube:
http://www.youtube.com/watch?v=YfHQesC-U70&feature=player_embedded
Sau đó thì lên trang chủ của SYM thì mình thấy thông số của nó thế này, nhưng thật sự thì không hiểu lắm, vì không phải đúng chuyên môn.
[FONT=&quot]Dài - Rộng - Cao[/FONT]
[FONT=&quot]1,895 mm - 690 mm - 1,090 mm[/FONT]
[FONT=&quot]Khoảng cách 2 trục[/FONT]
[FONT=&quot]1,295 mm[/FONT]
[FONT=&quot]Tổng trọng lượng khô[/FONT]
[FONT=&quot]99.5 kg[/FONT]
[FONT=&quot]Sồ người ngồi/ Tải trọng[/FONT]
[FONT=&quot]2 người/110kg[/FONT]
[FONT=&quot]Trọng lượng toàn bộ[/FONT]
[FONT=&quot]209 kg[/FONT]
[FONT=&quot]Tốc độ tối đa[/FONT]
[FONT=&quot]80km/hr[/FONT]
[FONT=&quot]Mức tiêu hao nhiên liệu[/FONT]
[FONT=&quot]2.3L/100km[/FONT]
[FONT=&quot]Động cơ[/FONT]
[FONT=&quot]4 thì[/FONT]
[FONT=&quot]Hệ thống làm mát máy[/FONT]
[FONT=&quot]Bằng không khí[/FONT]
[FONT=&quot]Nhiên liệu sử dụng[/FONT]
[FONT=&quot]Xăng không chì (Trên 92)[/FONT]
[FONT=&quot]Phân khối[/FONT]
[FONT=&quot]124.6 cc[/FONT]
[FONT=&quot]Công suất tối đa[/FONT]
[FONT=&quot]6.3kw/7500 rpm[/FONT]
[FONT=&quot]Momen cực đại[/FONT]
[FONT=&quot]7.85 Nm/ 6000 rpm[/FONT]
[FONT=&quot]Hệ thống thắng trước[/FONT]
[FONT=&quot]Phanh đĩa[/FONT]
[FONT=&quot]Hệ thống thắng sau[/FONT]
[FONT=&quot]Phanh trống[/FONT]
[FONT=&quot]Đèn trước (Cos.pha) x 1[/FONT]
[FONT=&quot]12V 30W/35W[/FONT]
[FONT=&quot]Đèn sau, đèn thắng x 1[/FONT]
[FONT=&quot]12V 5W/8W[/FONT]
[FONT=&quot]Đèn Signal x 4[/FONT]
[FONT=&quot]12V 10W[/FONT]
[FONT=&quot]Dung tích bình xăng[/FONT]
[FONT=&quot]4.5L[/FONT]
Thật sự đang nhắm em này, cụ nào am hiểu thì cho em lời khuyên, em thấy giá của nó phù hợp < 30 triệu cho nên post vào đây luôn, cũng là gợi ý cho cụ kia nữa :)

Chỉnh sửa cuối:

Hipdz

Đi bộ
Không biết con này có bền không nữa, cụ nên xem kĩ rồi lại như con Wave của em, bao giờ em ra trường em cũng tống khứ con này đi sớm.

Dam

Xe đạp
Giá bao nhiêu mà cụ bảo là trong khung 30 hả cụ?

nmh1002

Xe hơi
Cụ nói khó nghe thế, :|
Em bảo thật, em mới tham gia diễn đàn mình được một thời gian ngắn, muốn hỏi để tìm mua xe, nhưng cái quy định là 100 km mới được post bài trong mua xe, nên em phải mạo muội mò ra đây, tìm kiếm chán chê mới đào ra được cái topic này. Em là em hỏi thật, các cụ ai biết thì trả lời, ai có ý kiến hay thì gợi ý cho thằng em cái, chứ không em nản lắm. Diễn đàn mình toàn cao thủ đánh giá xe, em nghĩ thế, chứ có phải toàn người rỗi hơi đi chém gió đâu. Em xin lỗi nếu em mạo phạm cụ!
Cụ kia ném gạch thằng chủ thớt chứ có phải nói cụ đâu, hiểu nhầm rồi

LuB

Đi bộ
Nhà ông chú có con SYM từ lâu lắm rồi, đi toàn đường đồi dốc mà mãi không hỏng hay đì máy, SYM cũng là một trong những hãng xe có mặt đầu tiên ở Việt Nam nữa, biết thì cứ biết thế, chắc là bền :)))

Dam

Xe đạp
Cụ kia ném gạch thằng chủ thớt chứ có phải nói cụ đâu, hiểu nhầm rồi
Vầng em cũng nói thế thôi chứ có nói thêm gì đâu, em chỉ hơi ức chế là vì từ sáng đến giờ em lượn qua mấy diễn đàn để hỏi rồi mà đi đâu cũng bị đuổi như hủi ấy >"<. Thôi không linh tinh nữa, em là người mới, không biết ai là người có chuyên môn, nên nói có hơi bậy bạ, cụ nào có kinh nghiệm vào thì đánh giá hộ em con Passing kia, em thấy cũng khá ổn :)

LuB

Đi bộ
Giá bao nhiêu mà cụ bảo là trong khung 30 hả cụ?
Chậc, thấy bảo giá đề xuất 24 củ, còn tùy đại lí các nơi nữa, tầm 25 26 triệu cụ có là vừa đủ đó!

Omegaxyz

Đi bộ
2.3L/100Km thôi à, tay ga mà thế cũng ngốn ít đấy chứ. Con Hayate Fi của em cũng tầm đó thôi cụ ạ.

Dam

Xe đạp
=)), Nãy giờ chém gió về thông số kĩ thuật, cụ cho em xin cái ảnh demo, xem có ra gì không hay đàn bà lùn tịt như Vision thì thôi thôi nghỉ ngay nhé :))

hmthong1

Xe máy

PhuongN

Đi bộ
Toàn thấy chém gió, chẳng thấy ai vào đánh giá :|, topic cứ nhảm nhảm, nhưng mà thấy Attila Passing nên vào hóng với các cụ một tí.
Hôm nọ đi qua triển lãm Giảng, có một thằng nam cụ dựng cái SYM ở đấy, nhìn xe là lạ, nhưng nhìn màu mè đẹp phết, cao dáng, mà thằng kia cao cũng tầm mét 7, đi nhìn khỏe khoắn thể thao phết, sau nhìn tem thì hóa ra là con Passing, hoàn toàn không biết gì về con ấy luôn. Ý em là nhìn nó ngoài đời rất được chứ không thiếu thuyết phục như trên ảnh đâu các cụ ạ.