[Funland] Ca sĩ, nhạc sĩ Trần Tiến - một huyền thoại!

firstfriend

Xe tải
giải trí nhé: liệu các bác có thể trích dẫn ra được trong các nhạc phẩm của nhạc sỹ trần tiến một câu nói/lời hát nào đầy đủ cả: Chân, Thiện, Mĩ

YarisVerso

Xe tải
Em xa Hà Nội đã lâu và cũng hay nhớ về Hà Nội ngày thơ ấu nên rất thích bài "Hà Nội ngày ấy" này.

"Sao tôi cứ yêu phố mùa thu ấy lá rơi đầy
Và em mái tóc đen dáng ngày xưa ấy nghèo mà sang
Sao tôi cứ yêu mái nhà rêu cũ tiếng kinh cầu
Và em đôi guốc đen reo vào ngõ vắng nỗi buồn đêm"

wildcat74

Xe điện
Hồi trẻ con, có 1 lần VTV làm chương trình "Ca nhạc Trần Tiến" - có cô ca sỹ Hồng Ngọc thì phải; mấy bài nghe suốt từ đó đến giờ!

hd-vt

Xe container
giải trí nhé: liệu các bác có thể trích dẫn ra được trong các nhạc phẩm của nhạc sỹ trần tiến một câu nói/lời hát nào đầy đủ cả: Chân, Thiện, Mĩ
Có chứ cụ, chỉ xợ chân Thiện Mĩ, gu của cụ khác của em nên...chiến mệt lắm ạ hehe.
Vd gu ch.Phi nữ dạng quả bí ngô, Âu như cành củi khô, Ớ thì chân dài tới nách. Phức tộp đấy ạ hehe.

firstfriend

Xe tải
Có chứ cụ, chỉ xợ chân Thiện Mĩ, gu của cụ khác của em nên...chiến mệt lắm ạ hehe.
Vd gu ch.Phi nữ dạng quả bí ngô, Âu như cành củi khô, Ớ thì chân dài tới nách. Phức tộp đấy ạ hehe.
vậy theo bác sự khác nhau đó từ đâu mà ra

hd-vt

Xe container
vậy theo bác sự khác nhau đó từ đâu mà ra
Do những cái cảm biến được đưa về trung tâm xử lý (đỉnh cao hehe). Nôm nà bt thì vào tai này chui tọt ra tai kia (gọi là tai trâu). Vào tai này vọt ra nhạc ở chỗ khác thì gọi là ns. :D
Em fun, cụ đừng hỏi thêm nữa là em tịt đấy hehe.

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
Không biết giới trẻ bây giờ con nghe Giai điệu tổ quốc không nhỉ? Những bài hát thêm yêu quê hương đến lạ hơn vạn lần lời tuyên truyền kêu gọi

Nắng nhạt

Xe điện
Không biết giới trẻ bây giờ con nghe Giai điệu tổ quốc không nhỉ? Những bài hát thêm yêu quê hương đến lạ hơn vạn lần lời tuyên truyền kêu gọi

Có cụ ơi, nhưng bài này cũ rồi. Bài Một vòng Việt Nam hót từ đầu năm. Hello Việt Nam nghe trên tầu bay... Nghe nhạc xong thấy yêu nước hơn là có thật đấy. Nhiều bạn trẻ còn xúc động đến phát khóc

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
Có cụ ơi, nhưng bài này cũ rồi. Bài Một vòng Việt Nam hót từ đầu năm. Hello Việt Nam nghe trên tầu bay... Nghe nhạc xong thấy yêu nước hơn là có thật đấy. Nhiều bạn trẻ còn xúc động đến phát khóc
Rất thích Hello Việt Nam của Marc Lavoine và Một vòng Việt Nam của Đông Thiên Đức. Những cũng có cảm giác Một vòng Việt Nam có nét giai điệu tương tự Cô Phòng của Huỳnh Văn Cả và hơi giống một bản nhạc Hoa? Bài Cô Phòng mới đây lại được chế thành Khổ hạnh tu tâm rất hot, giai điệu dễ nghe. Các cụ thử nghe các bài đó xem

Chỉnh sửa cuối:

Nắng nhạt

Xe điện
Rất thích Hello Việt Nam của Marc Lavoine và Một vòng Việt Nam của Đông Thiên Đức. Những cũng có cảm giác Một vòng Việt Nam có nét giai điệu tương tự Cô Phòng của Huỳnh Văn Cả và hơi giống một bản nhạc Hoa? Bài Cô Phòng mới đây lại được chế thành Khổ hạnh tu tâm rất hot, giai điệu dễ nghe. Các cụ thử nghe các bài đó xem
Em không thấy giống tí nào. Hay là do em không hiểu gì về âm nhạc nên không thấy giống nhỉ

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Nghệ thụt là ánh trăng lừa dối

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
Một phiên bản khác Giai điệu tổ quốc qua tiếng hát Ngọc Tân

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện tình Thảo nguyên qua tiếng hát Phi Nhung

Tiếng hát Trần Tiến

Tiếng hát Ploong Thiết

musiclife

Xe tăng
Giai điệu tổ quốc Giấc mơ chapi là hai bài hát hay nhất trong kho tàng âm nhạc của nhạc sỹ Trần Tiến !

Roman

Xe điện
Cháu thích nhất bài chị tôi của cụ Trần Tiến. :)

hd-vt

Xe container
Cccm bị xờchet hay sao mà im ắng nhỉ.
Làm tý nhạc Mỹ Latinh. Hội này nhạc sôi động như lễ hội, còn bài này ướt nhoẹt hehe, nửa tỷ người xem. Bài hay dễ nghe, em thích nhất tay camera, quay những góc hình, thần thái cặp cs, giống các anh ca, chụp ảnh, nắm bắt thần thái tội phạm rất có hồn hehe.

Tại bibô thớt về cụ TMT, tý nữa bị cm úp cái ấy vào mặt, choáng. Phải giải tỏa hehe.

Mưa tháng 11

Xe tăng
Đúng là người có tài và có tâm với nghề, một nghệ sĩ chân chính. Trần Tiến sáng tác nhạc, hát, nói chuyện và viết đều hay. Rất ấn tượng với câu chuyện ông kể lên núi gặp gia đình người Raglai có cây đàn Chapi; rồi ông sáng tác luôn bài hát cây đàn Chapi, một trong những bài hát hay mà em thích

hd-vt

Xe container
Đúng là người có tài và có tâm với nghề, một nghệ sĩ chân chính. Trần Tiến sáng tác nhạc, hát, nói chuyện và viết đều hay. Rất ấn tượng với câu chuyện ông kể lên núi gặp gia đình người Raglai có cây đàn Chapi; rồi ông sáng tác luôn bài hát cây đàn Chapi, một trong những bài hát hay mà em thích
Bài này hay cả nhạc và lời ạ, rất hiện đại, hát kiểu gì cũng nét.
Tuy nhiên có lần em bất ngờ khi bật bài này có người dị ứng với từ Yêu trong bài hát: tôi đã thấy...trên ngọn núi cao có hai người yêu nhau...
Họ nói có trẻ con. Em không chém nhé.