[Funland] Cà phê ngon, sạch, rẻ

Trạng thái
Thớt đang đóng

DrGiang

Xe buýt
Công nhận con này nuột nhất e từng thấy! Hơn hẳn của Cụ và của em nhỉ!

Các cụ bị tẩu quả nhập ma hoặc thành chính quả rồi...Không uống cà mà toàn đi lo ngắm máy.
Hay là cụ bà ở nhà 'cấm' quá, ko ngó nghiêng ra ngoài được, đành ngồi nhà ngắm máy.

Xuân Trường

Xe buýt
Đúng rồi Geisha được Tây lông khuyên rang gần Full City và pha pour over là đúng kiểu nhất! Em năm ngoái được 1 cụ gạo cội tặng mẻ rang thử cả pour over nhưng thấy pha espresso là ngon nhất! Chắc quen ăn dưa cà muối rồi nên không cảm nhận được hương hoa khi pha pour over!:P
Năm nay Covid nên xèng ít vật Geisha quá8-> và thấy ai đó mang uống nơi ánh sáng chói loà[-X[-X[-X (mời thiên hạ uống tách cà Geisha ngó qua màn hình ĐT với những khung hình chụp tỉ mẩn) thấy tủi quá liền lên mạng download ngay biểu tượng của Geisha về thuê in ra để ngắm trong bóng tối cho đỡ nghiền!>:) Em là người đầu tiên ở xứ chung cư nhà em được "uống Geisha 2020" đầu tiên đấy cả nhà à! Mời cả nhà cùng ngó: :D

=))=))=))
Ngon quá cụ, em cũng mới mua mấy con geisha về pha pour :D cái ngoài cùng bên phải là cái gì thế hả cụ?

haolq

Xe tăng
Các cụ bị tẩu quả nhập ma hoặc thành chính quả rồi...Không uống cà mà toàn đi lo ngắm máy.
Hay là cụ bà ở nhà 'cấm' quá, ko ngó nghiêng ra ngoài được, đành ngồi nhà ngắm máy.
Các cụ ngon hơn mấy ông chơi rượu đấy ! Bình rượu - Chai rượu cả trăm củ mà chỉ được chưng ko được uống ! Ngửi cũng không nốt !

Ô tô điên

Xe tăng
Giống bộ môn nuôi chim. Sau khi sa đà vào thì một bộ phận chuyển sang chơi chim màu, một bộ phận thì chuyển sang chơi lồng, hoặc cóng, một bộ phận thì chim hót.
cái này chắc cũng kiểu vậy.

haolq

Xe tăng
Giống bộ môn nuôi chim. Sau khi sa đà vào thì một bộ phận chuyển sang chơi chim màu, một bộ phận thì chuyển sang chơi lồng, hoặc cóng, một bộ phận thì chim hót.
Em lên kế hoạch rồi, mỗi năm thẩm 1 loại cà thôi ... thì còn có việc để làm dài dài .... Cứ cà nội , ngoại xếp bao chồng bao trong nhà kiểu gì cũng quay ra cốc, tách, máy móc ....

oldhand

[Tịch thu bằng lái]
Đúng rồi Geisha được Tây lông khuyên rang gần Full City và pha pour over là đúng kiểu nhất! Em năm ngoái được 1 cụ gạo cội tặng mẻ rang thử cả pour over nhưng thấy pha espresso là ngon nhất! Chắc quen ăn dưa cà muối rồi nên không cảm nhận được hương hoa khi pha pour over!:P
Năm nay Covid nên xèng ít vật Geisha quá8-> và thấy ai đó mang uống nơi ánh sáng chói loà[-X[-X[-X (mời thiên hạ uống tách cà Geisha ngó qua màn hình ĐT với những khung hình chụp tỉ mẩn) thấy tủi quá liền lên mạng download ngay biểu tượng của Geisha về thuê in ra để ngắm trong bóng tối cho đỡ nghiền!>:) Em là người đầu tiên ở xứ chung cư nhà em được "uống Geisha 2020" đầu tiên đấy cả nhà à! Mời cả nhà cùng ngó: :D

=))=))=))
Ah cụ uống trộm geisha nhé.
Cái bìa này nhà em đầy, download về in phun ra đẹp hơn =))

Ô tô điên

Xe tăng
Em lên kế hoạch rồi, mỗi năm thẩm 1 loại cà thôi ... thì còn có việc để làm dài dài .... Cứ cà nội , ngoại xếp bao chồng bao trong nhà kiểu gì cũng quay ra cốc, tách, máy móc ....
sở thích mà nó nâng tầm thành đam mê thì bất chấp hết. E có 2 ông bạn, 1 ông thích chim, 1 ông thích cá. Vào nhà ông nuôi cá thì phòng đầy bể, từ tầng 1 lên tầng 3. Ông nuôi chim thì mùi hôi hết cả nhà vẫn mặc kệ. Bạn bè thì hiểu tính ông ấy đam mê nên cứ đến chơi , chứ cũng không dám chê :)) sở thích mà !
Quay lại chuyện cà thì e thấy cà việt uống loại typica được, chua thanh, thơm, hậu vị kéo cũng khá dài. E đang đặt moka chắc 2 tuần nữa hàng về, uống xem nó thế nào.

Geisha dân dùng cà phê ngoài nhiều mà cụ, họ có cả hàng đấu giá lẫn hàng thường ...
Tại Q7 đây cụ
Hôm nay, ngày mai, 2 ngày
Họ tổ chức barista, bên SG peal, bác H có qua xem thử ko
Nếu có đi, gọi em với nghen
Đi 1 mình, em làm biếng quá

geisha nó có nhiều loại mà cụ. nó có mẻ private, rồi nhiều farm nữa. :D e chưa được uống những con hàng vài chục triệu 1kg nhưng mà geisha thì hầu như để pha pour over lấy hương thơm trái ngọt chứ ít để pha espresso :D
trước đây thì đọc bài viết về máy móc ly tách
giờ em mới lơ mơ đến cà, cái tên còn ko biết đọc, nói gì đến giá cả
bởi vậy, ai nói gì cũng nghe, như sấm truyền, nổi gai ốc...:))

cuối cùng,tưởng sao, giống như ra chợ mua gà về luộc, xé phay, muối ớt =))=))=))

giờ em đã thấm nhuần, câu nói của các bạn trẻ: Ngu, mà tỏ dza nguy cmn hỉm ^:)^

=))=))=))
a...đu.....choáng quá nhoen :-o:-o:-o

mà cụ cũng không nên tập theo thói xấu của thèng khùng bên kia
khi nào mua hàng, cụ nhớ gào thét, để bọn em góp thêm củi lửa, cho nó bùng lên như hột nhơn Hyroshima năm xưa nghen

uống 1 mình, dễ bị Sặc lém đoá <:-P

sở thích mà nó nâng tầm thành đam mê thì bất chấp hết. E có 2 ông bạn, 1 ông thích chim, 1 ông thích cá. Vào nhà ông nuôi cá thì phòng đầy bể, từ tầng 1 lên tầng 3. Ông nuôi chim thì mùi hôi hết cả nhà vẫn mặc kệ. Bạn bè thì hiểu tính ông ấy đam mê nên cứ đến chơi , chứ cũng không dám chê :)) sở thích mà !
Quay lại chuyện cà thì e thấy cà việt uống loại typica được, chua thanh, thơm, hậu vị kéo cũng khá dài. E đang đặt moka chắc 2 tuần nữa hàng về, uống xem nó thế nào.
em thì chim hót 30-40 con, gà vịt, chó mèo em làm hộ chiếu đưa từ châu âu về,
lồng chim cổ, cóng cổ đồ Hán, Minh, Thanh, tè le các kiểu .......

oto, tàu thuyền.......

có thời, em nuôi trong nhà, đỉnh điểm là 400 bồ câu đua, 200 gà tre kiểng Tân Châu

em gái, thì toàn hàng Hà Lội gốc 18-20 tủi :))

chơi tât, mỗi cá cảnh là chưa chơi
ở đây cụ nào thích cá, sinh vật cảnh, nói em, em giúp cho chơi phủ phê, phè cmn phởn 🥰🥰🥰

đôthị

Xe hơi
em thì chim hót 30-40 con, gà vịt, chó mèo em làm hộ chiếu đưa từ châu âu về,
lồng chim cổ, cóng cổ đồ Hán, Minh, Thanh, tè le các kiểu .......

oto, tàu thuyền.......

có thời, em nuôi trong nhà, đỉnh điểm là 400 bồ câu đua, 200 gà tre kiểng Tân Châu

em gái, thì toàn hàng Hà Lội gốc 18-20 tủi :))

chơi tât, mỗi cá cảnh là chưa chơi
ở đây cụ nào thích cá, sinh vật cảnh, nói em, em giúp cho chơi phủ phê, phè cmn phởn 🥰🥰🥰
Món chim, cá này chơi tốn tiền mà mất thời gian lắm cụ, đi đâu cũng mong về nhà sớm để chăm sóc các chúng :D

Món chim, cá này chơi tốn tiền mà mất thời gian lắm cụ, đi đâu cũng mong về nhà sớm để chăm sóc các chúng :D
Em chơi món gì cũng đều đạt đến đỉnh nhọn của cuộc chơi rồi mới bỏ

Em chơi Hoạ mi, Khướu Lửa....đạt đến ép đẻ ra chim con luôn, mỗi cặp xịn xò, em xây cho cái phòng 20m2, bỏ cây kiểng, hồ nước vào cho chúng nó chơi
Em vẫn đi Tây cả tháng ăn chơi mà không sợ vụ nước với đồ ăn, cụ ợ :))

Skoda_Favorit

Xe container
cái ngoài cùng bên phải là cái gì thế hả cụ?
Nó là ấm đun cafe Vesuviana với cơ chế hoạt động gần như ấm Bialetti! Khác chỗ là cũng có tay cầm, rổ lọc, grouphead và lấy nước pha như La Pavoni (đun sôi tạo áp suất đẩy nước trào ngược lên đưa vào grouphead và chảy qua bánh cà!
Mời Cụ:

thongoc98

Xe đạp
em chỉ thích ngửi cafe thôi, ko dám uống các cụ ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng