[Funland] Cà phê ngon, sạch, rẻ

Trạng thái
Thớt đang đóng

Son.Hoang

Xe tăng
Em có máy Gastroback xách tay từ Germany về nhưng giờ em không có nhu cầu dùng nữa. Cụ nào có nhu cầu thì em gả lại nhé. Máy của em vẫn còn nguyên đầy đủ phụ kiện và hd sử dụng như hình bên dưới. Cụ nào cần thì inb em. Giá hữu nghĩ giao lưu ạ.
Cũng vậy, em gửi cốc cafe Espressor từ mày ra

hong7cong

Xe buýt
Em có máy Gastroback xách tay từ Germany về nhưng giờ em không có nhu cầu dùng nữa. Cụ nào có nhu cầu thì em gả lại nhé. Máy của em vẫn còn nguyên đầy đủ phụ kiện và hd sử dụng như hình bên dưới. Cụ nào cần thì inb em. Giá hữu nghĩ giao lưu ạ.
Cũng vậy, em gửi cốc cafe Espressor từ mày ra
cái máy này của cụ hình thức giống hệt Breville 870 nhỉ. Nhìn thoáng qua em tưởng là một :)

Mua ở SG 39 chai mới tinh, ở 108 THĐ q1 tp HCM
SIEUTHICAPHE.COM

Apartomento lúc em tìm máy để mua trên Web được chào giá cỡ 35 củ, về tới nhà chắc thêm vào, tốn tới gần 50 củ (do thuế nhập khẩu là chính), quá sức em nhiều quá. Vì vậy, lăn tăn, mất ngủ lắm mà đành bỏ. Phải tự AQ với mình rằng Apartomento là mã bậc thấp của họ Rocket, kiểu như nho còn xanh quá! :P

Sau đó, em quyết định dừng lại, chung thủy với nàng Sylvia.

Studer

Xe tăng
Sáng nay dậy sớm , pha cốc Geisha thưởng thức trong tiết trời heo heo , man mác
Vì lâu nay luyện mầm đá , uống Columbia Supremo trên hệ thống em đã dày công căn chỉnh , dần dần đã thấy tàm tạm ngon miệng nên đương nhiên tách cà này thật đặc biệt , các dòng cà tên tuổi này các cụ mợ đã từng uống nhiều lần rồi nên thiết nghĩ không cần nói thêm nữa . Cơm bình dân thì cứ ăn hàng ngày , thi thoảng đi nhà hàng xơi đặc sản , Ngon , sạch và phấn đấu rẻ vẫn là tiêu chí hướng tới , "Ngon" trên cà đặc biệt thì dễ hơn là "ngon" , sạch trên những dòng cà phổ thông , bình dân re rẻ như cụ thớt ra đề mới khó . Nó yêu cầu tổng quan nhiều kiến thức , kinh nghiệm , tay nghề và là cả một hành trình đầy trăn trở ,không dễ thành công ...
Em cũng đã rang sẵn một lượng cần thiết để cuối tuần mời anh em trong hội có cớ để đến với nhau , chém gió , khoe chiến tích uống cà uống máy , uống cốc chén , phụ kiện ...uống đủ thứ ...vv :D
Khổ lắm , biết rồi , nói mãi ;)

Chỉnh sửa cuối:

Skoda_Favorit

Xe container
Sáng nay dậy sớm , pha cốc Geisha thưởng thức trong tiết trời heo heo , man mác
Vì lâu nay luyện mầm đá , uống Columbia Supremo trên hệ thống em đã dày công căn chỉnh , dần dần đã thấy tàm tạm ngon miệng nên đương nhiên tách cà này thật đặc biệt , các dòng cà tên tuổi này các cụ mợ đã từng uống nhiều lần rồi nên thiết nghĩ không cần nói thêm nữa . Cơm bình dân thì cứ ăn hàng ngày , thi thoảng đi nhà hàng xơi đặc sản , Ngon , sạch và phấn đấu rẻ vẫn là tiêu chí hướng tới , "Ngon" trên cà đặc biệt thì dễ hơn là "ngon" , sạch trên những dòng cà phổ thông , bình dân re rẻ như cụ thớt ra đề mới khó . Nó yêu cầu tổng quan nhiều kiến thức , kinh nghiệm , tay nghề và là cả một hành trình đầy trăn trở ,không dễ thành công ...
Em cũng đã rang sẵn một lượng cần thiết để cuối tuần mời anh em trong hội có cớ để đến với nhau , chém gió , khoe chiến tích uống cà uống máy , uống cốc chén , phụ kiện ...uống đủ thứ ...vv :D
Khổ lắm , biết rồi , nói mãi ;)
Cụ cũng bập vào Huê hậu Panama Hacienda La Esmeralda GEISHA 1500 niên vụ 2020 cơ à:-?;):))? Nhất Cụ đấy =D> ! Mong Cụ đừng vì thế mà rẻ rúng mấy Mẹ đĩ như Sidamo, Supremo,... đã cồng cam cộng khổ với mình cả quãng đường dài đã qua và sẽ còn sát cánh cùng Cụ dài dài!:">

DrGiang

Xe buýt
Trong một khía cạnh khác, bên cạnh việc chế máy hot air, 1 cụ đã giúp em có bản version mới với lồng gang, bếp ga.
Sự cải tiến đến ở 2 chỗ:
1. có hộp inox quây: giúp ổn định, giữ nhiệt tốt hơn, sẽ tiết kiệm ga hơn (e rang 1 bình ga được khoảng 10 mẻ rồi ah).
2. Có đồng hồ đo nhiệt, giúp kiểm nhiệt độ tốt hơn, ko bị quá nhiệt/ ít nhiệt quá (dù chỉ là tương đối vì còn tuỳ thuộc vào vị trí đặt nhiệt kế; nếu cải tiến thành K nhiệt với đồng hồ điện tử thì còn hay nữa.

Cảm ơn cụ đó rất nhiều.

Studer

Xe tăng
Cụ cũng bập vào Huê hậu Panama Hacienda La Esmeralda GEISHA 1500 niên vụ 2020 cơ à:-?;):))? Nhất Cụ đấy =D> ! Mong Cụ đừng vì thế mà rẻ rúng mấy Mẹ đĩ như Sidamo, Supremo,... đã cồng cam cộng khổ với mình cả quãng đường dài đã qua và sẽ còn sát cánh cùng Cụ dài dài!:">
Cụ yên tâm , em có cái nhìn riêng về các sản phẩm mà mình đã từng dùng .Như lần ri vêu ngày trước , đến nay em vẫn đánh giá cao nhất vụ Ethiopia G4 với mức giá không thể rẻ hơn mà vẫn đáp ứng tốt nhất tiêu chí Ngon , Sạch ,Rẻ từ bấy nay và đến giờ em vẫn chưa có ý định cải chính vấn đề này . Nó thực sự là cơm hàng ngày của em nhiều tháng nay
Tiếp theo là Colombia Supremo như em đã nói , cũng rất hay ạ và thời gian tới mong tìm thêm các sản phẩm mới tương tự
Sự xuất hiện của chúng trên thị trường với em là vô cùng nguy hiểm bới chúng làm lu mờ toàn bộ số cà nội mà ngày xưa em đã từng dùng và dự định sẽ dùng
Nếu các cụ mợ vẫn chưa tìm thấy cái hay của nó , xin hãy kiểm tra lại các thiết bị và thói quen của mình :))
bá cáo :D

thangpres

Xe buýt
Trong một khía cạnh khác, bên cạnh việc chế máy hot air, 1 cụ đã giúp em có bản version mới với lồng gang, bếp ga.
Sự cải tiến đến ở 2 chỗ:
1. có hộp inox quây: giúp ổn định, giữ nhiệt tốt hơn, sẽ tiết kiệm ga hơn (e rang 1 bình ga được khoảng 10 mẻ rồi ah).
2. Có đồng hồ đo nhiệt, giúp kiểm nhiệt độ tốt hơn, ko bị quá nhiệt/ ít nhiệt quá (dù chỉ là tương đối vì còn tuỳ thuộc vào vị trí đặt nhiệt kế; nếu cải tiến thành K nhiệt với đồng hồ điện tử thì còn hay nữa.

Cảm ơn cụ đó rất nhiều.
Vụ đồng hồ nhiệt em thấy có 1 chú khoai tây cắm thẳng vào trục quay của lồng luôn đó cụ. Em thấy phương án đó cũng ok mỗi tội hơi chóng mặt @-) . Còn đẹp hợp nữa thì cụ chế cái trục rỗng rồi làm cái nhiệt kế dạng que cắm thẳng vào thì có thể khắc phục được *-:)

DrGiang

Xe buýt
Vụ đồng hồ nhiệt em thấy có 1 chú khoai tây cắm thẳng vào trục quay của lồng luôn đó cụ. Em thấy phương án đó cũng ok mỗi tội hơi chóng mặt @-) . Còn đẹp hợp nữa thì cụ chế cái trục rỗng rồi làm cái nhiệt kế dạng que cắm thẳng vào thì có thể khắc phục được *-:)

Thiết kế đồng hồ nhiệt đây ah, e thấy thiết kế này là tối ưu nhất.
Chỉ Nhược điểm là vỏ lụa chưa khắc phục được như hot air, phải chế.

Trạng thái
Thớt đang đóng