[Funland] Cà phê ngon, sạch, rẻ

Trạng thái
Thớt đang đóng
em đang dùng ceado e6p, cũng chưa có gì phải phàn nàn nếu hiểu về nó :D. ban đầu chưa hiểu nó thì hơi bực mình tí.
Ưu điểm: Thân chắc nịch, nặng, bê lên bê xuống vệ sinh cũng ngại :D.Vệ sinh dễ dàng. xoay tay xong cắm cái máy hút bụi cầm tay vào hút phát là xong. còn thích kĩ hơn thì lấy tô vít tháo burr nó ra cũng đơn giản.
Nhược điểm: Nhìn giờ hơi lệch so với đống gear của em :(
Giá mua thế nào bác, bác sử dụng mấy năm rồi

em dùng chắc hơn năm rồi ạ, giá em mua rẻ hơn giá bác nói ở trên. con ceado e6p này giờ nó ra dòng mới thay nút cứng bằng nút cảm ứng rồi ạ.
Đó là giá họ bảo thanh lý, nếu không, chắc còn trên trời luôn
Cty lớn còn vậy, mấy ông bán lẻ, còn kinh khủng hơn nữa
Riết rồi, XH toàn thấy lừa đảo vặt vãnh, chán thật!

Xuân Trường

Xe buýt
Đó là giá họ bảo thanh lý, nếu không, chắc còn trên trời luôn
Cty lớn còn vậy, mấy ông bán lẻ, còn kinh khủng hơn nữa
Riết rồi, XH toàn thấy lừa đảo vặt vãnh, chán thật!
Họ còn nhân viên cửa hàng mà cụ. Giá đó new thì rẻ ạ ( tính giá chưa ra model mới ). Còn giờ thì hơi đắt. Tuy nhiên model mới và cũ khác mỗi cái cảm ứng với nút bấm cơ

uman

Xe tăng
em đang dùng ceado e6p, cũng chưa có gì phải phàn nàn nếu hiểu về nó :D. ban đầu chưa hiểu nó thì hơi bực mình tí.
Ưu điểm: Thân chắc nịch, nặng, bê lên bê xuống vệ sinh cũng ngại :D.Vệ sinh dễ dàng. xoay tay xong cắm cái máy hút bụi cầm tay vào hút phát là xong. còn thích kĩ hơn thì lấy tô vít tháo burr nó ra cũng đơn giản.
Cụ có bình luận gì về con Ceado E6X không ạ?

largo_kent

Xe tăng
Thế cụ đổi thôi, Weber chẳng hạn, để lại em e6p.

Bemagauvn

Xe điện
Morning các cụ, em rón rén rang thử mẻ beloya mới.
Điểm crack hơi cao.:D
Thêm nữa em chia sẻ hôm qua rang AA, một nửa em cho túi, một nửa em để ngoài hòng uống thử xem có khác nhau không vì cách xả khí khác nhau.
Xui cho em cái đĩa để ngoài em rửa không kĩ, hình như còn dính đường hay gì đó, làm hạt cà hấp thu cứng hơn đá, nhưng để ngoài lâu có vẻ hạt cà sẽ nở to hơn .
Hôm nay xay xém hỏng con 820 thần thánh. Đành quay tay chỗ để ngoài. Nhân tiện em nhắc các cụ đồ đựng cà nhớ rửa sạch sẽ để đề phòng rơi vào trường hợp như em ( hỏng máy xay ), hoặc cà cũ sẽ làm hỏng mẻ mới !
Như thường lệ em chúc các cụ niceday và Trung thu vui vẻ ạ!

Skoda_Favorit

Xe container
Nhân tiện Cụ nhắc đến Tết Trung thu thì như đã có lần e đã nói là "Hàng xóm" của em là Thầy đạy xiếc thú ở Rạp xiếc lại mới cho em vé xem "diễn xiếc thú vui phết" với chủ đề "Trung thu" :P ! Xem thấy vui ghê ta:D! Cứ thầy tung viên kẹo cafe là đám thú diễn nhiệt tình:((! Mà như ông ấy có chia sẻ thì dậy lũ thú vật diễn dễ ợt! Cứ tung đồ ăn cho nó là bảo gì cũng nghe, ai làm cũng được chứ giởi giang mịa gì:-?! Fun thế cơ chứ!=))
Mà mẻ rang của CỤ em thấy cứ sao sao ấy? Có vẻ không đều lắm!:-?

Chỉnh sửa cuối:

Xuân Trường

Xe buýt
hic rang thì nhìn cũng ổn mà mãi chưa biết pha các cụ ạ

Bemagauvn

Xe điện
Morning các cụ, em rón rén rang thử mẻ beloya mới.
Điểm crack hơi cao.:D
Thêm nữa em chia sẻ hôm qua rang AA, một nửa em cho túi, một nửa em để ngoài hòng uống thử xem có khác nhau không vì cách xả khí khác nhau.
Xui cho em cái đĩa để ngoài em rửa không kĩ, hình như còn dính đường hay gì đó, làm hạt cà hấp thu cứng hơn đá, nhưng để ngoài lâu có vẻ hạt cà sẽ nở to hơn .
Hôm nay xay xém hỏng con 820 thần thánh. Đành quay tay chỗ để ngoài. Nhân tiện em nhắc các cụ đồ đựng cà nhớ rửa sạch sẽ để đề phòng rơi vào trường hợp như em ( hỏng máy xay ), hoặc cà cũ sẽ làm hỏng mẻ mới !
Như thường lệ em chúc các cụ niceday và Trung thu vui vẻ ạ!
View attachment 5511560
Tham mẻ to với điện yếu ạ:D:D:D.

Hungtmt

Đi bộ
Nhân tiện Cụ nhắc đến Tết Trung thu thì như đã có lần e đã nói là "Hàng xóm bên kia" của em là Thầy đạy xiếc thú ở Rạp xiếc lại mới cho em vé xem "diễn xiếc thú vui phết" với chủ đề "Trung thu" :P ! Xem thấy vui ghê ta:D! Cứ thầy tung viên kẹo cafe là đám thú diễn nhiệt tình:((! Mà như ông ấy có chia sẻ thì dậy lũ thú vật diễn dễ ợt! Cứ tung đồ ăn cho nó là bảo gì cũng nghe, ai làm cũng được chứ giởi giang mịa gì:-?! Fun thế cơ chứ!=))
Mà mẻ rang của CỤ em thấy cứ sao sao ấy? Có vẻ không đều lắm!:-?
Tính ko còm mà thấy cụ càng ngày càng quá, cụ ganh tức , cụ đố kỵ khi người ta chơi với nhau, chia sẻ với nhau ko vụ lợi à, mà em nhớ ko nhầm ở mấy chục trang đầu của thớt này cụ còn nhờ vả cụ ấy mà. Ko thể hiểu nổi khi đầu đã hai thứ tóc rồi mà cụ dùng từ ngữ như vậy trên diễn đàn, bớt bớt lại đi cụ ơi, càng nói nó càng lòi cái thói ghen ăn tức ở, ăn cháo đá bát ra thôi, quả báo là có thật đấy cụ ạ. Chào cụ , sau còm này em sẽ ko vô thớt này nữa nên cụ cứ chửi thoải mái rồi tự đọc nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Bemagauvn

Xe điện
Tính ko còm mà thấy cụ càng ngày càng quá, cụ ganh tức , cụ đố kỵ khi người ta chơi với nhau, chia sẻ với nhau ko vụ lợi à, mà em nhớ ko nhầm ở mấy chục trang đầu của thớt này cụ còn nhờ vả cụ ấy mà. Ko thể hiểu nổi khi đầu đã hai thứ tóc rồi mà cụ dùng từ ngữ như vậy trên diễn đàn, bớt bớt lại đi cụ ơi, càng nói nó càng lòi cái thói ghen ăn tức ở, ăn cháo đá bát ra thôi, quả báo là có thật đấy cụ ạ. Chào cụ , sau còm này em sẽ ko vô thớt này nữa nên cụ cứ chửi thoải mái rồi tự đọc nhé.
Các cụ bên kia chia sẻ nhau thì có vấn đề gì, cũng là thêm kiến thức về loại cà chẳng hạn cho những người quan tâm, em không bênh ai cả, nhưng cũng đừng chêm qua chêm lại về nguồn mua caphe của người khác, rồi cà TQ chứ không phải cà eBay, bảo người khác buôn bãi dụ gà...., nói thật cũng không dễ nghe!
Mời cụ sang đọc lại một chút, thôi thì hòa khí sinh tài. Các cụ cùng bớt nóng. Cụ cũng nên rút lại mấy câu ăn cháo, quả báo này nọ đi... Cụ như thế thì fair sao được mà chỉ trích người khác.
Niceday cụ!

Studer

Xe tăng
Đáng ra em không định viết bài này
Chuyện gì ở cái thớt bên kia thì em không rành lắm vì đại đa số các thành viên bên đó em đã quăng vào backlist hết từ lâu cả rồi . Ơn trời, bấy nay cũng nhẹ hết cả đũng quần, đỡ phải nghe , đọc rác tai và ngứa mắt
Sở dĩ như vậy vì nó đúng như vậy ,mặc dù rất tiếc rằng thớt đó ban đầu đang hay , sau rồi bị biến tướng bới có tay tâm địa hẹp hòi , bệnh hoạn , ngu xuẩn nhưng lại thích hằm hè lăng mạ , mạt sát , đố kỵ cách chơi của mọi người khác mình hoặc hơn hơn mình . Sự tồn tại đó cũng phần nào được sự tiếp tay của dàn múa phụ họa , phía sau tiền hô hậu ủng , thả tim cầu lợi .... Những người có tự trọng , sẽ không vào vì trong môi trường đó nó không đáng một xu . Họ lập sân chơi mới để tìm chỗ chơi , giao lưu và chia xẻ cả thành công lẫn thất bại trong trải nghiệm của bản thân . Nếu cụ cũng chỉ nhìn thấy làm vậy là do ghen ăn , tức ở thì xin lỗi , em cũng không muốn nhiều lời :T. Cụ đi mát mẻ ạ [-O<

uman

Xe tăng
Tham mẻ to với điện yếu ạ:D:D:D.
Cụ mua cái đổi điện 3 kVA trở lên thì giải quyết được vấn đề. Em vặn hết đến số 9 khi dùng SR mà nhiệt độ chỉ bò lên được 400F, sau dùng đổi điện chỉ mức 3,4 là đủ nhiệt để crack. Em mua đổi nguồn LiOA đó trên shopee, cửa hàng bên Gia Lâm là rẻ nhất, chỉ 840k.

Trạng thái
Thớt đang đóng