[Funland] Cà phê ngon, sạch, rẻ

Trạng thái
Thớt đang đóng

haolq

Xe tăng
Từ hôm uống cái máy khủng 2G bên nhà bác haolq mình như trúng thuốc, tẩu hoả nhập ma, giờ ko biết mua máy pha nào
Mua thì dễ, nhưng về ngắm mỗi ngày lại ấm ức thì cũng không vui
Cuộc đời, sống có được bao lâu để Hững Hờ phiền muộn, ko đáng có

Giờ bắt đền bác H, làm em phê lòi cái này, mà mua, thì ko biết phải làm gì với nó đây, bác H ơi
Khổ quá đê...kkk...
Nói về lựa chọn máy để có cà phê pha ra ngon thực sự và Pro thì chọn Isomac, Rocket . Cụ muốn cà phê chỉ để để uống thư giãn thì chọn con Elecktra trên !
Nói về hiệu quả đầu tư , tức là chơi chán rồi bán thì cái Elektra thua toàn tập so với Isomac, Rocket...
Em chơi máy thì đặt vấn đề chất lượng lên trên hết , cũng như ưu tiên các máy có thể modify được các tính năng khác nữa về sau , và em có thể "chọc ngoáy" được máy nên em ko ngại dùng máy cũ !

Nói về lựa chọn máy để có cà phê pha ra ngon thực sự và Pro thì chọn Isomac, Rocket . Cụ muốn cà phê chỉ để để uống thư giãn thì chọn con Elecktra trên !
Nói về hiệu quả đầu tư , tức là chơi chán rồi bán thì cái Elektra thua toàn tập so với Isomac, Rocket...
Em chơi máy thì đặt vấn đề chất lượng lên trên hết , cũng như ưu tiên các máy có thể modify được các tính năng khác nữa về sau , và em có thể "chọc ngoáy" được máy nên em ko ngại dùng máy cũ !
Ok!
Cảm ơn bác H nhiều nghen, vẫn biết là bác nói đúng, mà lòng cứ lăn tăn, nhất là khi nhìn con 2G của bác!

Tánh mình cứ ham cái đẹp, cũng chỉ vì mê đẹp, mà đời mình vất vả bao năm nay ...hic...hic...=((=((=((

Chỉnh sửa cuối:

Studer

Xe tăng
Từ hôm uống cái máy khủng 2G bên nhà bác haolq mình như trúng thuốc, tẩu hoả nhập ma, giờ ko biết mua máy pha nào
Mua thì dễ, nhưng về ngắm mỗi ngày lại ấm ức thì cũng không vui
Cuộc đời, sống có được bao lâu để Hững Hờ phiền muộn, ko đáng có

Giờ bắt đền bác H, làm em phê lòi cái này, mà mua, thì ko biết phải làm gì với nó đây, bác H ơi
Khổ quá đê...kkk...
Ủa, cụ này chạy đâu về mà như bị chó cắn vậy ?
Máy này thuộc dòng hí end rồi cụ ạ , mơ ước của em đấy , mặc dù nó cũng có dòng nhỏ hơn 1 group , bơm quay nhưng giá mắc khiếp , vẻ đẹp kiểu cổ điển đậm chất Châu Âu của nó theo em khó có dòng nào sánh được [-O<
Bá cáo :D

Ủa, cụ này chạy đâu về mà như bị chó cắn vậy ?
Máy này thuộc dòng hí end rồi cụ ạ , mơ ước của em đấy , mặc dù nó cũng có dòng nhỏ hơn 1 group , bơm quay nhưng giá mắc khiếp , vẻ đẹp kiểu cổ điển đậm chất Châu Âu của nó theo em khó có dòng nào sánh được [-O<
Bá cáo :D
Mình qua nhà bác H, nên bị đầu độc, bác ơi
Đang bị máy nó Vật đây nè @-)@-)@-)

SG có 1 cái, để hơn năm ko ai mua đó bác

haolq

Xe tăng

Cụ chơi cái này không ? WEGA VELA gần như mới ! Giá lại mềm mại ! Cái này thì đáp ứng gần như tất cả các tiêu chí của cụ !

Studer

Xe tăng

Em không hỏi vụ bác qua nhà cụ haolq rồi bị thuốc mà loáng thoáng trước đó nữa kia , vì dạo này em không theo dõi được nhiều diễn biến
Vụ uống máy thì có nhiều sở thích khác nhau , nhưng được sở hữu cái mình thích là hạnh phúc nhất mặc dù nhiều lúc cố gắng tự bảo mình là chỉ mua cái mình cần chứ không mua cái mình thích
Cụ haolq có nhiều trải nghiệm thực tế , hiểu biết rộng cụ ấy đánh giá dòng Elecktra như vậy thì con máy đó ở SG e rằng còn nhiều năm nữa nằm đó
Bá cáo:D

Em không hỏi vụ bác qua nhà cụ haolq rồi bị thuốc mà loáng thoáng trước đó nữa kia , vì dạo này em không theo dõi được nhiều diễn biến
Vụ uống máy thì có nhiều sở thích khác nhau , nhưng được sở hữu cái mình thích là hạnh phúc nhất mặc dù nhiều lúc cố gắng tự bảo mình là chỉ mua cái mình cần chứ không mua cái mình thích
Cụ haolq có nhiều trải nghiệm thực tế , hiểu biết rộng cụ ấy đánh giá dòng Elecktra như vậy thì con máy đó ở SG e rằng còn nhiều năm nữa nằm đó
Bá cáo:D
Thì đúng mà bác
1G, 2G nằm ế lòi 2 năm nay, ko ai mua
Dùng quán ko được, dùng nhà ko xong

Mà thực tế đúng như bác nói, chỉ 1-2 ly / ngày, nên máy nhỏ là đúng đắn

Anita Emi

Xe điện
Vâng! Giá cho 1 cốc + 1 đĩa! Chưa ship!
Mà vừa vô xem bay xừ cả 4 bộ rồi!:-o:D Nghi lão Anita Emi lắm!:-?:))
Không phải em, em đang đợi lô đầu về xem kết quả thế nào đã rồi mới tính tiếp, cũng đang run không biết có rụng mấy cái quai không thì khóc tiếng Mán.

kenshire

Xe tăng
Cụ chơi cái này không ? WEGA VELA gần như mới ! Giá lại mềm mại ! Cái này thì đáp ứng gần như tất cả các tiêu chí của cụ !

Em nghĩ đa phần các cụ sẽ giống như em, là người dùng gia đình. Các yếu tố cần cho con máy gia đình là pha ngon, nhanh, tiết kiệm năng lượng, nhìn thì chấp nhận được. Xét cho cùng ae ta cũng chỉ ngày 4 shot là nhiều. Nên những máy móc 1-2 group như trên là quá dư thừa so với nhu cầu.
Theo lý trí thì e sẽ chọn Rancilio Silvia, Gaggia Classic, thậm chí là huyền thọi Baby Twin. Em cũng khuyên chân thành các cụ như vậy.
Xét cho cùng, máy pha cho ta những cốc cà để thư giãn sau khi làm việc. Không nên quá tập trung vào nó.

haolq

Xe tăng
Em nghĩ đa phần các cụ sẽ giống như em, là người dùng gia đình. Các yếu tố cần cho con máy gia đình là pha ngon, nhanh, tiết kiệm năng lượng, nhìn thì chấp nhận được. Xét cho cùng ae ta cũng chỉ ngày 4 shot là nhiều. Nên những máy móc 1-2 group như trên là quá dư thừa so với nhu cầu.
Theo lý trí thì e sẽ chọn Rancilio Silvia, Gaggia Classic, thậm chí là huyền thọi Baby Twin. Em cũng khuyên chân thành các cụ như vậy.
Xét cho cùng, máy pha cho ta những cốc cà để thư giãn sau khi làm việc. Không nên quá tập trung vào nó.
Chơi cà phê và Audio có khá nhiều điểm tương đồng , nhiều Nhạc sĩ - Ca sĩ chỉ nghe cái đầu phát CD với cặp loa bé tí, hoặc dàn máy liền khối giá chỉ vài triệu , nhưng có nhiều tay chơi Hiend chỉ nghe đi nghe lại mấy bài nhạc "Thuốc" nhưng riêng cặp dây loa dám chi 10K$ , các cụ xem thử mấy mẩu dây bé tí ngắn cỡ 20cm mỗi sợi để nối cầu loa , mà giá thế này tại NPP ở HN thì biết . Nếu ở nhà thì chơi lên tầm headgroup E61 cũng coi như là endgame ngay với cả Tây rồi. Sang món Lever này thì nó lại gặp vấn đề khác là nguồn hàng và giá , máy Lever 1GR đắt và hiếm ,nguyên nhân là khó bán và kén khách nên nhà SX họ làm ít chủng loại và người dùng bán máy cũ cũng ít , vì vậy muốn mua lại máy cũ 1GR có ít lựa chọn . Con máy Lever của em Boiler 13L hay con Wega VELA trên cũng vậy, thời gian bật máy tới khi đun và pha được chỉ 15ph , vì thằng này cấu tạo nó khác con E61 , cả cái họng hơi nước to đùng nó sưởi nên group nóng rất nhanh, mỗi tội tốn điện (3400w) và chiếm chỗ . Nếu mua được máy 1 Lever thì vẫn là chuẩn nhất cho cà phê tại gia .

Chỉnh sửa cuối:

Skoda_Favorit

Xe container
Chơi cà phê và Audio có khá nhiều điểm tương đồng , nhiều Nhạc sĩ - Ca sĩ chỉ ghe cái đầu phát CD với cặp loa bé tí, hoặc dàn máy liền khối giá chỉ vài triệu , nhưng có nhiều tay chơi Hiend chỉ nghe đi nghe lại mấy bài nhạc "Thuốc" nhưng riêng cặp dây loa dám chi 10K$ , các cụ xem thử mấy mẩu dây bé tí ngắn cỡ 20cm mỗi sợi để nối cầu loa , mà giá thế này tại NPP ở HN thì biết . Nếu ở nhà thì chơi lên tầm headgroup E61 cũng coi như là endgame ngay với cả Tây rồi. Sang món Lever này thì nó lại gặp vấn đề khác là nguồn hàng và giá , máy Lever 1GR đắt và hiếm ,nguyên nhân là khó bán và kén khách nên nhà SX họ làm ít chugr loại và người dùng bán máy cũ cũng ít , vì vậy muốn mua lại máy cũ 1GR có ít lựa chọn . Con máy Lever của em Boiler 13L hay con Wega VELA trên cũng vậy, nhưng thời gian bật máy tới khi đun và pha được chỉ 15ph , vì thằng này cấu tạo nó khác con E61 , cả cái họng hơi nước to đùng nó sưởi nên group nóng rất nhanh, mỗi tội tốn điện (3400w) và chiếm chỗ . Nếu mua được máy 1 Lever thì vẫn là chuẩn nhất cho cà phê tại gia .
E đồng ý! =D>
Cũng vì lý do đó mà nhiều cụ trên này sắm cả E61 và 1 máy nhỏ hơn kiểu Rancilio/Gaggia! Lý do? Là ngày thường sáng dậy bật máy nhỏ pha cho nhanh và cũng để tiết kiệm năng lượng! Cuối tuần thong thả dùng E61 để thưởng thức hoặc offline cùng bạn bè! Các cụ mợ ntn thì em không rõ chứ bật con máy đun sôi bình nước 1800ml xong chỉ dùng tối đa 150-200ml nước nóng để tráng/pha/rửa gouphead xong để nguội thì quá lãng phí năng lượng^:)^:-?X_X! Chưa kể mùa hè còn làm nóng thêm không khí trong nhà! Tất nhiên tùy quan điểm về sử dụng năng lượng chứ em không đề cấp tới có hay không có tiền cho việc này (mua máy cũng như chi tiền điện).

BTW: Cho cụ nào thích Bướm! Vừa uống cà ngon vừa ngắm Bướm cũng có cái thú! :))

Chỉnh sửa cuối:

Mr.star

Xe tải
Chơi cà phê và Audio có khá nhiều điểm tương đồng , nhiều Nhạc sĩ - Ca sĩ chỉ nghe cái đầu phát CD với cặp loa bé tí, hoặc dàn máy liền khối giá chỉ vài triệu , nhưng có nhiều tay chơi Hiend chỉ nghe đi nghe lại mấy bài nhạc "Thuốc" nhưng riêng cặp dây loa dám chi 10K$ , các cụ xem thử mấy mẩu dây bé tí ngắn cỡ 20cm mỗi sợi để nối cầu loa , mà giá thế này tại NPP ở HN thì biết . Nếu ở nhà thì chơi lên tầm headgroup E61 cũng coi như là endgame ngay với cả Tây rồi. Sang món Lever này thì nó lại gặp vấn đề khác là nguồn hàng và giá , máy Lever 1GR đắt và hiếm ,nguyên nhân là khó bán và kén khách nên nhà SX họ làm ít chủng loại và người dùng bán máy cũ cũng ít , vì vậy muốn mua lại máy cũ 1GR có ít lựa chọn . Con máy Lever của em Boiler 13L hay con Wega VELA trên cũng vậy, thời gian bật máy tới khi đun và pha được chỉ 15ph , vì thằng này cấu tạo nó khác con E61 , cả cái họng hơi nước to đùng nó sưởi nên group nóng rất nhanh, mỗi tội tốn điện (3400w) và chiếm chỗ . Nếu mua được máy 1 Lever thì vẫn là chuẩn nhất cho cà phê tại gia .
Thế nên em mới nhờ bác tìm con lever 1gr, nếu có duyên thì sẽ gặp, nếu ko có duyên em sẽ ép duyên bằng cách mua máy cũ hỏng về DIY lấy 1 cái 1gr😅

Trạng thái
Thớt đang đóng