[Funland] Cá mập Giấy là có thật

quandaica2001

Xe tải
Trong Shark Tank Việt Nam mùa 4, Shark Hưng "chốt deal" 10 thương vụ với tổng số tiền đầu tư hơn 34 tỷ đồng. Tuy nhiên, đến hiện tại, vị "cá mập" này chưa xuống tiền cho bất cứ startup nào trong mùa 4.(Dantri.com.vn)
Em thấy giống giống kiểu sàn ý tưởng ngày xưa.Trình bày chán chê cho các nhà đầu tư,nó thấy ngon nó thoái thác xong nó tự triển khai ý tưởng.Ở mình nói chung nó không được minh bạch như ở tây,chỉ cần ý tưởng là có thể thành triệu phú.

quandaica2001

Xe tải
Bọn này có chiêu trái phiếu chuyển đổi cực kỳ mát dại, hồi xưa e quen 1 thằng ku ăn phải bả bọn này, cũng đc gọi là đầu tư. Nhưng nó ra cái kèo là sau khi thẩm định nó sẽ đầu tư vô cty, nhưng phải cam kết là nếu có lãi thì số đó chuyển thành cổ phần như cam kết, còn nếu cty lỗ thì số tiền đầu tư đó chuyển thành trái phiếu chuyển đổi(như 1 dạng vay nợ - tài sản cầm cố là nhà đất của bố mẹ thằng ku nhóc startup). Nó như là đi lừa trẻ con vậy, mấy nhóc đi du học bằng tiền cha mẹ, hám danh bị tụi này thổi ống đu đủ lên. Dùng tiền cha mẹ cho hết lại vô tròng đám này bằng cái giấy nợ :D
Vậy là chúng nó dùng mỹ từ trái phiếu chuyển đổi hả cụ,thật như em không hiểu thuật ngữ ấy,hoá ra nó lại trần trụi mất dạy như vậy.

Tối CN vừa rồi em có xem 1 đoạn chương trình gì mà có 4-5 xác gì đó, em tưởng là đóng phim chớ, vậy là có tiền thật hả các cụ?

Looyang

Xe hơi
Xác Liên giàu thực sự đấy các cụ

Demchinhhang.net

Xe container
Hehe,thế em trong lành 100%,lâu lắm rồi sau khi bỏ nốt môn thời sự.Tự nhận thấy vẫn ko bị lạc hậu cụ a,có cái tội ko biết ông sao diễn viên bị nhiểu cụ Chê ko ra làm sao cả hêhhee
Tính thế nhà em hơi bị organic. Hơn 10 năm không có TV, không có truyền hình chứ không phải không mở. Màn hình TV thì có nhưng lắp với máy tính trong phòng làm việc để họp online nên chắc không tính là vô tuyến:D

Wave cùi bắp

Xe điện
Đã nói là cần hiểu các điều khoản như thế nào đã mới đánh giá được ông Hưng chỉ to mồm hay do DN ko đáp ứng tiêu chí giải ngân, mà cụ vẫn phản biện là thế nào nhỉ? Em thật chưa hiểu
Ví như cụ quất còm cụ trên về điều khoản, cụ trên mà cụ quất còm ví dụ như mua đấu giá qua mạng, ok?
Thế cụ hiểu các điều khoản như thế nào về đấu giá qua mạng, hay mạnh hơn là vụ đấu giá 4 lô đất Thủ Thiêm rùm beng mà là hình thức đấu giá trực tiếp, mà các Sác đấu giá giờ còn biền biệt phương nao, thì cụ đủ hiểu ví dụ của cụ trên nhé.
Đấy, em nói đấu giá trực tiếp mà còn làm trò như thế, thì cụ hiểu điều khoản đấu giá trực tiếp dư lào (cho em mở mang kiến thức với) mà để các Sac làm trò???
Nói chi là cái ghêm sô trên TV chả có gì gọi là ràng buộc mà cụ đặt vấn đề điều khoản? :-??

td lines

Xe điện
Em chỉ thấy mấy cái giọng hống hách tinh tướng như bố ( mẹ ) thiên hạ , còn khó nghe hơn mấy đứa ca sĩ showbiz bên Got Talent . Thời buổi kim tiền có khác , các con buôn ngồi trên thở ra lời nào là bên dưới cùng khán giả nuốt từng lời như Thánh ca

Trong đội Sác có thằng Bình vừa up bô các nhà đầu tư coin Việt 1 vố đau điếng luôn, tiếng kêu khóc thấu các diễn đàn.
Gọi là nhà đầu tư cho sang mồm chứ thực ra là các con bạc khát nước. Ngưu tầm ngưu mã tầm mã cả thôi.

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Đã nói là cần hiểu các điều khoản như thế nào đã mới đánh giá được ông Hưng chỉ to mồm hay do DN ko đáp ứng tiêu chí giải ngân, mà cụ vẫn phản biện là thế nào nhỉ? Em thật chưa hiểu
Thế thì không gọi là mõm là làm màu là cái gì? Còn đã cần qua vòng thẩm định nữa thì đừng nói câu : "Tôi sẽ đầu tư..."

AVANZA

Xe tăng
Các cụ thích chửi nhỉ!
Chả biết lý do vì sao ko rót vốn nhưng cứ chửi "thằng" nhiều tiền mà ko chịu chi đã. Kk

Tiền cả, thống nhất cơ bản trên truyền hình là vậy. Sau đó thẩm định lại con số chính xác không và trao đổi kỹ hơn về p/a thống nhất xong xuôi mới xuống tiền chứ.

"Sau khi thay đổi phương án tổ chức và nội dung, chương trình CF6 không còn phù hợp với tiêu chí và thỏa thuận của hai bên. Do đó, shark Phạm Thanh Hưng và Cen Land quyết định không tham gia đầu tư chương trình CF6. Cen Land sẽ tham gia với vai trò là một nhà tài trợ", fanpage shark Phạm Thanh Hưng thông báo.
E tưởng nó nghiên cứu dự án từ trc rồi chứ, lên sóng chỉ là diễn diễn cho có vẻ kịch tính, này nọ...?

lexus315

Xe điện
Em chỉ thấy mấy cái giọng hống hách tinh tướng như bố ( mẹ ) thiên hạ , còn khó nghe hơn mấy đứa ca sĩ showbiz bên Got Talent . Thời buổi kim tiền có khác , các con buôn ngồi trên thở ra lời nào là bên dưới cùng khán giả nuốt từng lời như Thánh ca
Chính xác! Giọng bố mẹ thiên hạ luôn ;)

Xe bọ xít

Xe container
Các Cụ trên này đúng khó tính như Ma, chê bai chẳng trượt phát nào. Hiểu Nôm na thì nó là lợi ích của 3-4 bên. Vui là chính, quảng cáo là chính, còn đầu tư, phát triển đc thì tốt. E còn thấy nó hay hơn nhiều chương trình giải trí của Nhà đài. Như cái chương trình Ối giời ơi, nhảm vãi mà nó cũng tồn tại cả chục năm rồi.

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]

Rong Ruổi

Xe container
Riêng mấy cái bọn này thì toàn dạng 3 bựa. Chả có đứa nào tử tế. Toàn ngồi ghế nóng hót thì như vượn. Đến lúc phốt ra thì mới biết toàn loại lừa đảo. Giờ còn con liên sông đuống với thằng bình úp bô tiền coin nđt. Vậy mà vẫn trơ mặt lên sóng như chả có gì

tieunhilang

Xe điện
Em thấy giống giống kiểu sàn ý tưởng ngày xưa.Trình bày chán chê cho các nhà đầu tư,nó thấy ngon nó thoái thác xong nó tự triển khai ý tưởng.Ở mình nói chung nó không được minh bạch như ở tây,chỉ cần ý tưởng là có thể thành triệu phú.
Em đồng ý, đây là một chương trình giải trí thôi. Chẳng cần cá mập, chỉ cần nói ra ý tưởng là đầy người đã ăn cắp rồi. Vấn đề "vốn" lại cực nhỏ, xoay vốn đầu tiên từ gia đình, người thân, bạn bè, ... cuối cùng là ngân hàng. Chỉ cầm những đồng vốn đó, bạn mới có trách nhiệm để hướng ý tưởng đến thành công.
Còn gọi vốn từ Cá Mập ư? Đừng mơ, chúng nó thừa biết bạn cầm tiền ăn chơi rồi úp sọt ý tưởng!

Lighthouse_ulsa

Xe tải
Có thằng cha Shark Thủy Apax nó kêu gọi đầu tư vào tập đoàn Egroup của nó, 2 năm nay dịch bệnh đóng cửa hàng loạt trung tâm,giờ hàng loạt nhà đầu tư khóc ròng vì chưa lấy được tiền. Đúng là toàn "Xác" mõm !!!

yuh2105

Xe tăng
Nó là chương trình giải trí thôi các bác ạ. Nghĩ thế cho nó nhẹ nhàng. Còn ông nào tin vào mõm các Shark thì tốt rồi, xin chúc mừng :))

TSTA

Xe container
Khiếp, đọc chửi mà như đấu tố.

Ối Giời Ơi

Xe tăng

Buki

Xe điện
Mje mấy năm trước shark Hưng còn vạ vật hết quán cafe nọ kia ở Nguyễn Thị Định, xong lập hội thuê cái văn phòng hơn chục m2 làm cò bds. Moạ đói thối mồm thế mà lên TV thì bách khoa toàn thư, khổ để đc cái danh hão thì ở nhà ôn như ôn đường lên đỉnh Olympia :))
Shark Việt thì nghiện đánh chắn, chỗ méo nào cũng ngồi đc thế mà suốt ngày đạo lý trị thuỷ ..:)). Sống quan cách, lúc méo nào nghĩ mình là yếu nhân. Đi xem mấy cái turbin thuỷ điện thì doanh nghiệp dẫn đi ăn chơi chán về éo làm nữa. Mje đợi đó mà ăn đc tiền của các shark, toàn cá da trơn với lươn trạch.