CA Hà nội có ấu trĩ không??? (vụ bắt cóc trẻ con)

banphagia

Xe tăng
các cụ lại cãi nhau rồi

em thì đồ là do bố nhà báo nói linh tinh thôi
Em cũng nghĩ như cụ này!
Vì em có cậu em làm bên Viện KHHS BCA, một lần vô tình đang ngồi uống cà phê với cậu ấy thì cậu ấy có đt, qua cuộc đt xong thì cậu ấy nói chuyện về cú đt ấy đại khái là : có một ông Bác (anh trai) nghi ngờ cậu con út của chú em ruột ko phải là con đẻ của chú em ruột, và muốn thuê làm thủ tục xét nghiệm ADN của đứa cháu. ( bên đó có cả làm dịch vụ mà). Sau khi nghe cậu em em tư vấn những thứ cần lấy để xét nghiệm của cậu cháu trai và bố cậu ta và cụ thể là lấy tóc còn cả chân là dễ xét nghiệm nhất. Chắc là ông bác ấy nghĩ là lấy tóc của chú em ruột thì hơi ngại nên hỏi cậu em của em : Tôi lấy tóc của thằng cháu tôi và của tôi để xét nghiệm thay bố nó được ko? Thì nhận được câu trả lời của cậu em em rằng: Em xin lỗi anh, nhưng em phải nói thật là ko có điều gì chắc chắn là Anh và em trai anh là cùng một bố cả, vậy nên ko đc!
Chính vì thế nên em cũng nghĩ là nhà báo viết nhầm thôi! Gọi bố đến chỉ là nhìn và nhận mặt con thôi! Còn xét nghiệm thì vẫn phải lấy của mẹ nó thôi!

xKc

Xe máy
Em không thích từ éo của cụ nhưng đồng tình với cụ.
Em nghĩ rằng CA họ không ấu trĩ đến thế đâu, trước khi làm xét nghiệm ADN, sự HN đã điều tra cô vợ kỹ càng rồi, chắc chắn mới để ông chồng đi xét nghiệm

Các cụ cho em hỏi ngu tý: Điều tra cô vợ dư lào nhỉ;))

hcmt

Xe điện
Em không thích từ éo của cụ nhưng đồng tình với cụ.
Em nghĩ rằng CA họ không ấu trĩ đến thế đâu, trước khi làm xét nghiệm ADN, sự HN đã điều tra cô vợ kỹ càng rồi, chắc chắn mới để ông chồng đi xét nghiệm

Các cụ cho em hỏi ngu tý: Điều tra cô vợ dư lào nhỉ;))
Em cũng thắc mắc như cụ nên mới post lên hỏi ???

rgvmen

Xe container
Chán chuyện mấy bác này, chả đọc báo gì cả, chủ thớt yên tâm ăn cơm tối đi nhé :)

Xét nghiệm ADN khẳng định bé bị bắt cóc là con chị Thơm

Xem tin gốc
VnExpress - 3 giờ trước 67 lượt xem 3 tin đăng lại
Chiều nay, Viện giám định pháp y trung ương (Bộ Y tế) đưa ra kết quả xét nghiệm ADN cho thấy cậu bé sơ sinh mới tìm được là con đẻ của anh Phạm Xuân Chiều và sản phụ Trần Thị Thơm.
Facebook Xét nghiệm ADN khẳng định bé bị bắt cóc là con chị ThơmTwitter 0 bình chọn Viết bình luận Lưu bài này
Với kết quả này, gia đình anh Chiều đã có thể đưa cháu về nhà. Thực tế, trước khi có kết quả xét nghiệm này, gia đình anh đã tin chắc đây là con mình với những đặc điểm khuôn mặt dễ nhận. Tuy nhiên, do hôm qua cháu Trường có hiện tượng sốt nhẹ nên anh chị quyết định hoãn ngày ra viện. Bé đã được đưa xuống khoa Sơ sinh để các bác sĩ chăm sóc.
"Sau khi biết kết quả ADN, tôi rất vui sướng. Hôm trước khi nhận được cháu đã yên tâm 99%, còn 1% lăn tăn. Nhưng nay thì mọi nghi vấn đều đã giải tỏa. Cháu hết sốt là chúng tôi đưa về nhà ngay", ông bố sung sướng nói.

Bé Trường đã chịu bú mẹ sau nhiều ngày chỉ quen bú bình. Ảnh: Nam PhươngChiều nay, ông Nguyễn Viết Tiến, Giám đốc Bệnh viện Phụ sản Trung ương cho biết bé Trường chỉ hơi mệt, khỏe, tình trạng tốt, không có vấn đề gì, bú nhiều. "Đợi bé ổn định thì ra viện, tuy nhiên nếu gia đình muốn về thì lúc nào cũng được", ông Tiến nói.
Vị giám đốc cũng cho biết sau sự vụ này, để đảm bảo an toàn cho các bé sơ sinh, "chúng tôi sẽ nhanh chóng lắp hệ thống camera khắp bệnh viện, kiểm soát chặt việc ra vào, phổ biến kiến thức cho người nhà bệnh nhân để nâng cao tinh thần cảnh giác, đồng thời bảo vệ bệnh viện sẽ tăng cường kiểm tra".
Bệnh viện Phụ sản Trung ương cũng là nơi Nguyễn Thị Lệ - nghi phạm bắt cóc cháu bé - đã sinh con trai đầu lòng vài năm trước.
Nam Phương

xedieu

Xe cút kít
Chả hiểu giề cả! :D

hcmt

Xe điện
Mừng cho bé đã tìm được gia đình mình. Em thấy sau khi CA tìm thấy cháu thì:
1- Mừng nhất là bố, sau đến mẹ. Cái này rõ quá. Ông bố đỡ một khoản xác định ADN, khỏi phải lăn tăn nhé (fun tý :D)
2 - Mừng nhì là các cán bộ y bác sỹ ca trực: không bị khởi tố ra tòa, lại khỏi phải ân hận suốt đời
3 - Mừng ba: Ông Tiến: Vừa lên thứ trưởng chưa lâu, nay để xảy ra vụ này nghe chừng phần quản trị bệnh viện của ông có vấn đề, vậy còn lên cao hơn thì còn để xảy ra hậu quả lớn hơn => xem lại vai trò, trình độ quản lý của pác này quá. Tìm thấy ngay nên dư luận thôi không để ý nữa. Cái này phải thêm bà Bộ trưởng nữa. Mới lên BT mà xảy ra vụ ông Quang TT về bằng cấp TS. Nay lại vụ này nữa nghe chừng vía bà BT này không ổn bằng bác Tr.
4 - Mừng bốn: CA nói chung, CA HN nói riêng. Có thành tích báo cáo, sắp hết năm rồi. Được dân tình ủng hộ và đặt lòng tin cao. Nhất là sau vụ sát thủ luyện và vụ này nữa. Không gì là CA không tìm được (cái này trừ xxx giao thông nhé:D). Thanh minh được với OFer là không ấu trĩ nữa :D:D
5 - Mừng năm: .......

tranthihao

Xe tải
Lần tìm thấy thứ 2 này thấy phóng tinh viên vẫn nói là đưa bố cháu bé và cháu bé đi xét nghiệm ADN.
Nếu việc xét nghiệm ADN của 2 bố con là thật thì xxx quá ấu trĩ vì đuơng nhiên sẽ có xác xuất sai rất cao vì k loại trừ việc mẹ cháu bé đi oánh quả ông hàng xóm.
Vì vậy có 2 khả năng: 1 là có thể các xxx HN ngu hơn các ofer, 2 là phóng tinh viên cố tình đưa tin sai sự thật để hạ nhục các sự HN.

hcmt

Xe điện
Lần tìm thấy thứ 2 này thấy phóng tinh viên vẫn nói là đưa bố cháu bé và cháu bé đi xét nghiệm ADN.
Nếu việc xét nghiệm ADN của 2 bố con là thật thì xxx quá ấu trĩ vì đuơng nhiên sẽ có xác xuất sai rất cao vì k loại trừ việc mẹ cháu bé đi oánh quả ông hàng xóm.
Vì vậy có 2 khả năng: 1 là có thể các xxx HN ngu hơn các ofer, 2 là phóng tinh viên cố tình đưa tin sai sự thật để hạ nhục các sự HN.
Đấy chưa, em đã bẩu mà. Cái gì cũng có cái lý của nó. cũng có người hiểu mình. Vodka cụ nhé