CA Hà nội có ấu trĩ không??? (vụ bắt cóc trẻ con)

hcmt

Xe điện
Bé sơ sinh tìm thấy không phải bị bắt cóc ở Viện C

Chiều tối 7.11, trao đổi với Dân Việt, Thượng tá Đào Thanh Hải cho biết vẫn chưa có manh mối gì về bé trai sơ sinh mất tích ở Bệnh viện Phụ sản T.Ư ngày 3.11.
Theo Thượng tá Đào Thanh Hải, cháu bé vừa tìm thấy không phải là con sản phụ Trần Thị Thơm, bị mất tích trong Bệnh viện Phụ sản T.Ư. Các đối tượng trong đường dây buôn bán trẻ em đã lấy cháu bé này ở nơi khác. Hiện Công an Hà Nội đang xác minh nguồn gốc trẻ sơ sinh này.
Sáng 7.11, cảnh sát hình sự Hà Nội (PC45) đã tìm thấy một bé trai, khoảng 4 ngày tuổi, nghi là nạn nhân trong vụ bắt cóc trẻ sơ sinh ở Bệnh viện Phụ sản T.Ư. Ngay sau đó, PC45 đã mời chồng của sản phụ Trần Thị Thơm là anh Phạm Xuân Chiều đến nhận mặt. Do cháu bé mất tích còn quá nhỏ, nhận dạng khó khăn nên cơ quan điều tra đã trưng cầu giám định AND để xác minh rõ.
Trưa 3.11, tại phòng số 6 tầng 6 nhà G Bệnh viện Phụ sản T.Ư (Hà Nội) xảy ra một vụ bắt cóc trẻ sơ sinh là cháu Phạm Xuân Trường, 2 ngày tuổi, nằm tại giường số 35, có mã số 16672.
http://www.baomoi.com/Home/HinhSu/danviet.vn/Be-so-sinh-tim-thay-khong-phai-bi-bat-coc-o-Vien-C/7312605.epi

Hiện cảnh sát hình sự Hà Nội đã tìm thấy một cháu bé trong một đường dây buôn bán trẻ nhỏ vừa bị phát hiện, nghi là cháu bé bị bắt cóc ở Viện C. Cơ quan công an đã cho anh Phạm Xuân Chiều - chồng của sản phụ Trần Thị Thơm - đến nhận diện và làm các xét nghiệm cần thiết.
http://danviet.vn/64754p1c24/them-manh-moi-ve-tre-so-sinh-bi-bat-coc-o-vien-c.htm

Em thấy hơi kỳ cục. Mang "chồng của mẹ" và con đi xét nghiệm ADN để xác định huyết thống. Hài vãi. Nhỡ là con thằng hàng xóm thì chết con người ta à. Ai lại vớ con bà vẩn thế. Chẳng nhẽ CA HN chỉ thế thôi sao???
Các Cụ/mợ thấy thế nào???

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy hơi kỳ cục. Mang "chồng của mẹ" và con đi xét nghiệm ADN để xác định huyết thống. Hài vãi. Nhỡ là con thằng hàng xóm thì chết con người ta à. Ai lại vớ con bà vẩn thế. Chẳng nhẽ CA HN chỉ thế thôi sao???
Các Cụ/mợ thấy thế nào???

Em thấy y như cụ. Hài vãi.

MinPrince

Xe buýt
:-? Như nào gọi là ấu trĩ, xã hội này đâu phải ai cũng đĩ đượi mà cụ bảo ấu trĩ. Bố nhận con chả có gì là sai :-??

xaunhatxahoi

Xe điện
MinPrince nói:
:-? Như nào gọi là ấu trĩ, xã hội này đâu phải ai cũng đĩ đượi mà cụ bảo ấu trĩ. Bố nhận con chả có gì là sai :-??
Khéo tìm ra 2 vụ thì bỏ mẹ

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
em thì đồ là do bố nhà báo nói linh tinh thôi

nguyenphan80

Xe tăng
Chủ thớt nói thế đã nghĩ chưa ? Của chủ thớt đã nhiều chưa mà lên tiếng nghe có vẻ kinh thế ! Sẽ trừ cho nhớ , nên nhớ cả cái phòng điều tra họ có ít nhất 2 cái đầu nên chuyện qua mặt éo có đâu .

xedieu

Xe cút kít
Em vừa chém với gấu vụ này tối nay. Mẹ, nhỡ đúng là con bà vợ mà không phải con ông chồng thì tìm cứ đi đến bao giờ?! :))

xedieu

Xe cút kít
Chủ thớt nói thế đã nghĩ chưa ? Của chủ thớt đã nhiều chưa mà lên tiếng nghe có vẻ kinh thế ! Sẽ trừ cho nhớ , nên nhớ cả cái phòng điều tra họ có ít nhất 2 cái đầu nên chuyện qua mặt éo có đâu .
Cụ mới đáng bị vote trừ, chả nhẽ em trừ cho phát! :))

binhnq2

Xe tăng
2 cái đầu mà làm như báo nói thì ngu quá, thế cụ đã nghĩ chưa mà hỏi cụ chủ như vậy? Mục đích của cuộc điều tra là xác định cháu bé có phải của sản phụ báo mất ko? Lại lấy chồng cô ấy lên xét nghiệm, nếu nhỡ ko đúng thì khẳng định là ko phải con bà kia à? Hay là lại xét nghiệm tiếp?

Em không thích từ éo của cụ nhưng đồng tình với cụ.
Em nghĩ rằng CA họ không ấu trĩ đến thế đâu, trước khi làm xét nghiệm ADN, sự HN đã điều tra cô vợ kỹ càng rồi, chắc chắn mới để ông chồng đi xét nghiệm

Nếu cụ nào nghĩ CA HN ngây thơ thì nên nghĩ lại

@ cụ buồn: chia buốn với cụ nhá, OF không phải chỗ để cụ xúc phạm người khác

Nhạc

Xe container
Ơ thế phải xét nghiệm đứa bé với bà mẹ ạ ??? mẹ con thì có cũng mẫu adn ko hihi

xedieu

Xe cút kít
Em không thích từ éo của cụ nhưng đồng tình với cụ.
Em nghĩ rằng CA họ không ấu trĩ đến thế đâu, trước khi làm xét nghiệm ADN, sự HN đã điều tra cô vợ kỹ càng rồi, chắc chắn mới để ông chồng đi xét nghiệm

Nếu cụ nào nghĩ CA HN ngây thơ thì nên nghĩ lại

@ cụ buồn: chia buốn với cụ nhá, OF không phải chỗ để cụ xúc phạm người khác
:)) Chắc là sự HN đang chưa có manh mối gì nên câu giờ tý phỏng ạ? :))

xiaoyong

Xe tải
Ối thằng này nó làm Sự àh, mà dọa nghe chuyên nghiệp thế. Tổ Shư Papa nhà nó, lên OF để fun mà nó còn dọa dẫm này. Mày trừ vào đầu thằng papa nhà mày ý, tao là ghét nhất cái loại "N.g...u còn tỏ ra Nguy hiểm"
Cụ lại về "MO" à? Lần sau cụ ăn nói giữ mồm tí. Ai lại xúc phạm người khác thế. Trên này tinh thần FUN là chính mà.

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Thì sản phụ mới sinh lại sốc trước việc mất con nên cho nghỉ ngơi,lôi cổ ông bố ra làm cái adn nếu ko khớp thì lại chuyển sang mẹ vẫn không khớp thì tính tiếp, qua việc này mới thấy buôn trẻ e như buôn trứng vịt lộn ý có mấy ngày mà xxx bóc 1 đường dây nếu ko có vụ ầm ỹ này chắc cũng chẳng để ý!

lyhuong

Xe điện
Đọc vụ này sợ thật, em mà rơi vào cảnh này khéo hóa điên mất
Tựng dưng mất biến đứa con :(
Đọc trên báo hôm nay thấy tả lại người nhà sản phụ bắt đầu bức xúc với thái độ của Viện
Mong rằng các cơ quan chức năng sớm tìm ra em bé

hcmt

Xe điện
Nhưng điều tra mà để sác xuất 50/50 là vô lý. Tại sao không phải móng tay mẹ xét nghiệm cho chuẩn (đỡ thiệt thòi cho bé kia)

pain

Xe ba gác
Thế ạ, giả sử cặp vợ chồng vô sinh và có con bằng pp ống nghiệm thì hết đường tìm tung tích à
Mợ nhầm. Hị hị, ADN chính là các cặp tế bào và thụ tinh thì cũng phải lấy tt và trứng. Trừ trường hợp xin tt hoặc xin trứng, người mẹ chỉ mang bầu thì bó tay chứ vẫn là trứng của mẹ thì ok.

tuancan

Xe tải
"Trao đổi với phóng viên, anh Phạm Xuân Chiều, bố cháu bé, cho biết, trưa nay (7/11), phía cơ quan điều tra đã tiến hành lấy mẫu máu của anh để đưa đi xét nghiệm" cũng không nói rõ là lấy mẫu ADN của mình anh hay của người khác nữa. Em nghĩ các cụ hình sự không ngây thơ đến mức lấy mỗi mẫu của ông chồng đâu.