[Thảo luận] CA bắt lỗi ko xi nhan đường Bắc Ninh- Nội Bài

tuanvo1982

Xe đạp
Lỗi hết sức ngớ ngẩn bác ạ. 3h chiều chủ nhật 24/5 đúng mùng 1 âm đi về quê ra. Trên đường cao tốc từ Bắc Ninh ra tới đường Nội Bài đã cảnh giác bắn tốc độ. Đến đoạn rẽ lại bị tóm vì không bật xi nhan. Đường ko bóng người cứ thế là từ từ cua theo đường 1 chiều ra đường lớn Nội Bài về HN thế mà bị tuýt lại. haizzzzzzz kiểu gì nó cũng phải kiếm được xiền mới yên. Đúng mùng 1 nên ức chế quá lên đây viết share kinh nghiệm với các bác. mất 100 đi cho nhanh đỡ lắm chuyện. sigh :(

Minh_Linh

Xe tải
Ko có ma nào cũng phải bật xi nhan cho cẩn thận cụ ạ,ko riêng gì công an ở đấy bắt đâu mà trong thành phố cũng hay bị tóm lỗi này,điển hình như 1 anh cùng cơ quan em rẽ phải từ Lò Đúc ra Trần Khát Trân ko xi nhan lại đúng 1 ngày đẹp trời các chú công an đứng đấy hóng mát nên tuýt vào nói chiện luôn :^)

thaygiao

Xe buýt
Chắc các anh ấy đứng nắng cả ngày chưa được vại bia nào :21::21::21:
Bác đen quá!

Chỉnh sửa cuối:

tuanvo1982

Xe đạp
dạ em cũng bảo nắng quá lại mùng 1 nên thôi lại quả tí hihi:41:

MINHKD

Xe điện
Các bác giải thích hộ em với, chuyển hướng với chuyển làn có khác nhau không ạ? Trong nghị định 146 em chỉ thấy quy định chuyển làn thì phải bật xi nhan, chuyển hướng thì phải quan sát, nhường đường, không chuyển hướng đột ngột trước đầu xe khác. Vậy nếu đường vắng không có xe nào đằng sau, không có khả năng ảnh hưởng đến người khác thì không bật xi nhan có được không? Cảm ơn các bác trước.

Lỗi hết sức ngớ ngẩn bác ạ. 3h chiều chủ nhật 24/5 đúng mùng 1 âm đi về quê ra. Trên đường cao tốc từ Bắc Ninh ra tới đường Nội Bài đã cảnh giác bắn tốc độ. Đến đoạn rẽ lại bị tóm vì không bật xi nhan. Đường ko bóng người cứ thế là từ từ cua theo đường 1 chiều ra đường lớn Nội Bài về HN thế mà bị tuýt lại. haizzzzzzz kiểu gì nó cũng phải kiếm được xiền mới yên. Đúng mùng 1 nên ức chế quá lên đây viết share kinh nghiệm với các bác. mất 100 đi cho nhanh đỡ lắm chuyện. sigh :(
Khổ thân bác chủ thớt, mới ngày mồng 1 đầu tháng đã phải tiêu xiền. Chuyện của cụ được nhắc ối ra rồi, giá mà cụ chịu khó đọc bài của anh em OF thì đâu đến nỗi :77:
Tuy nhiên chỉ mất 100k là xxx thương cụ rồi đới.

Thớt này ạ

me_ accord

Xe buýt
Không người nhưng cũng phải cẩn thận Cụ ạ. Sáng nay em chở Gấu đi ăn sáng, lúc mở cửa xe để đi ra ngoài dù đã nhìn trước nhìn sau nhưng vẫn có một thằng trong hẻm lao ra. Chút nữa thì ăn mất cái cửa xe của em

DHT06

Xe tăng
Đường này tốc độ vẫn 80 cho xe nhỏ hay sao các cụ nhỉ? Em hỏi câu này đừng nói em ngớ ngẩn nhé không em lại tẩn lại các cụ đấy! :21::21::21: Vì trên đường em nhìn thấy biển "vào đường cao tốc" chứ không như ở các đường quốc lộ các bác ạ! Chả hiểu đường sá ra sao cả! :77::77::77:

huke

Xe tải
Vẫn còn nhẹ mà cụ ! thôi rút kinh nghiệm nhé :P

nhann

Đi bộ
Đi sai thì đóng phạt vào ngân khố, chứ *Đóng 100k đi cho nhanh đỡ lắm chuyện*... chính tâm lý này mà xxx vòi tiền đấy, thay đổi đi các bác à.

Carens2009

Xe điện
Dần dần mọi cái cũng vào khuôn khổ thôi cụ ah,lúc đầu dân ta đi không theo luật gì cả.Rồi dần dần từ đi đúng tốc độ, lỗi đè vạch ,không xi nhan ,rồi thắt dây an toàn.. thực ra đấy là ý thức tham gia giao thông thôi

Cuabien

Xe điện
Tại cụ đi sai thôi ! Từ đường 18 ra đường Bắc Thăng Long phải chạy qua đường vượt, cụ từ đường vượt ra đường cao tốc không xi nhan bị vịn là chính xác còn gì ! Lúc nào đoạn giữa cầu vượt đến trạm soát vé lúc nào chẳng có 1 tổ đứng đó ! :P

vihali

Xe container
Chuyển hướng là phải xinhan rồi. Em thậm chí trong bãi đỗ xe, chả có ma nào, nhưng vẫn quen tay tắc trái tắc phải. Cái đó luyện thành thói quen bác ạ, tự dưng tay nó làm mỗi khi có ý định chuyển hướng. Tay em còn tự dưng làm theo bản năng nhiều chuyện nữa, hay lắm, nhưng em không kể.

Shinta

Xe tăng
sao lúc đó bác ko nhanh tay bật xi nhan lên? quay ra chỉ nó... xi nhan đang bật kia kìa...?

thienphuc

Xe điện
Chuyển hướng là phải xinhan rồi. Em thậm chí trong bãi đỗ xe, chả có ma nào, nhưng vẫn quen tay tắc trái tắc phải. Cái đó luyện thành thói quen bác ạ, tự dưng tay nó làm mỗi khi có ý định chuyển hướng. Tay em còn tự dưng làm theo bản năng nhiều chuyện nữa, hay lắm, nhưng em không kể.
bản năng nhiều khi hổng việc đó.một ngày như mọi ngày đang lái xe tay thò sang ghế phụ đúng hôm đó k phải là gấu mà là mẹ gấu.thôi em chẳng nói nữa đâu

TuNam

Xe tải
Em theo đúng hướng dẫn sử dụng, chuyển làn thì giữ tay vào cần xi-nhan, khi sang làn rồi thì bỏ ngón tay ra là xong; chuyển hướng thì bật xi nhan, sau khi trả lái thì xi nhan tự tắt, cái này thành phản xạ không cần nghĩ, để dành sức lực cho việc quan sát gương hậu và đảo mắt phía trước.

Ngoài ra các bác còn nhớ không, thi lấy bằng kể cả khi đã xong 10 bài táp lề phải trả xe mà không xi nhan cũng trừ 5 điểm đấy, cậu bạn em vừa thở phào khi qua được bài lùi chuồng còn 80 điểm, thế mà lại chết đúng thao tác cuối cùng này.

Ngoài ra khi lùi ghép xe vào vỉa hè bên phải đúng bài bản vẫn phải bật xi nhan phải, cái này em ít khi thấy bác nào làm.

Thế nên khi bị vịn vì không bật xi nhan em cũng nghĩ là xxx không có gì là cố chấp. Có điều cách giải quyết của cả 2 bên đều không ổn, nhưng chịu vậy, thay đổi đâu dễ.

cuhaifus

Xe container
Tay em cũng thế. bản năng mờ:D

Naviman

Xe tăng
Các bác giải thích hộ em với, chuyển hướng với chuyển làn có khác nhau không ạ? Trong nghị định 146 em chỉ thấy quy định chuyển làn thì phải bật xi nhan, chuyển hướng thì phải quan sát, nhường đường, không chuyển hướng đột ngột trước đầu xe khác. Vậy nếu đường vắng không có xe nào đằng sau, không có khả năng ảnh hưởng đến người khác thì không bật xi nhan có được không? Cảm ơn các bác trước.
Luôn luôn xi nhan cụ ạ!

Chia buồn bác chủ thớt mất tiền mùng 1, bác cũng hơi chủ quan đấy. Chịu khó lên OF để rút kinh nghiệm bác nhé (b).

summer

Xe tăng
Từ khi lấy bằng 2b đã có thói quen cứ rẽ là xin nhan
Lắm khi kể cả vào lúc đường vắng, nghĩ lúc đó cũng.... ấy
Nhưng thừa hơn thiếu kụ ợ