[Thảo luận] Cả 4 ngõ vào nhà đều bị chặn, huhu

xe365vn

Xe container
e xem ảnh mà ko biết cụ đi xe gì?

IMEV

Xe tăng
Em ủng hộ nhà cụ ducnt, Mựa nó nhiều lúc em không cho xe được vào nhà vì có ông đỗ trước cửa, em quay ngang xe ở đường luôn cả xe máy ô tô tịt hết ai hỏi em bảo tôi đang cho xe vào nhà thì có thằng này chặn cửa, bác muốn đi chửi cả lò nhà nó ra để tôi vào rồi bác đi. Vì em chẳng phải người tốt cũng chẳng phải bụt nên điên, đíu đập xe nó được phải chịu.Nhiều lúc nghĩ cảnh đi làm về mệt chờ đến 23-24h mà ko cho xe được vào nhà, ko đi ngủ được thử hỏi có cụ nào ở đây ko phát rồ lên ko?x-(

ducleminh

Xe điện
Báo cáo các cụ,

Nhà E ở có 4 ngõ đi vào, 2 ngõ thì gần 2 năm nay có 2 quán cfe tranh thủ ngõ để xe máy cho khách (thỉnh thoảng bực mình cũng đi vào từ 2 ngõ này bắt chủ quán dẹp hết xe để vào), một ngõ nữa thì hẹp hơn bị một dàn xe của 02 vp thuê chiếm chỗ. Còn sót lại duy nhất ngõ ngày thông thoáng hơn tí nhưng nhiều hôm cũng bị như thế này đây.

Các cụ để ý ông bảo vệ này: Ông ấy cố tình làm ngơ, khi E hỏi xe có phải của công ty ông ấy k thì lắc đầu nói là của công ty khác.

(ảnh này E chụp cũng hơi lâu rồi, chủ xe sau đó ra thông cảm nên E xin phép xóa cái biển số)

Nhiều hôm đi về cũng có những xe đổ chặn hết cả lối đi nhưng E bấm còi thì có lái xe ra đánh xe đi, tuy nhiên hôm nay gặp tiếp tình trạng này. Hỏi ông bảo vệ thì ông ý chỉ là xe của công ty đối diện. Bực mình E mới dọa, nếu k kêu lái xe ra đánh đi E sẽ chặn đầu xe lại, một lúc thì ông ấy cũng chạy vào vp thông báo. E chờ một lúc k thấy ra. Hết kiên nhẫn E dí xe sát đầu xe này đang móc đt ra gọi nhờ một xe trong khu nhà E chặn hậu thì một đồng chí trong vp mới chạy ra kêu lái xe đi vắng, có gì thông cảm.

Vậy là phải đi ngõ khác (một trong 2 ngõ có 2 quán cfe), đang bực mình nên bắt chủ quán cfe dẹp hết xe máy để vào nhà. Về nhà hỏi ra thì mới biết xe này đỗ từ trưa đến giờ. E mà biết sớm thì k thông cảm gì cả, để nguyên tình trạng và nhờ một xe chặn hậu khóa luôn cho biết tay.

Các cụ có ai gặp tình trạng như E k? E xin ý kiến tư vấn của các cụ để E k phải đi xe máy đi làm và khi về thì có lối mà về nhà ah. E xin cảm ơn!
Nhà em 4 ngõ vào ô tô vô tư nhưng nhà có vỉa hè đẹp, hai mặt nên các xe hay tranh thủ đậu vào, nhiều hôm tìm chủ xe phát điên lên.
Hay cụ mua nhà em đi để khỏi bị vướng đường ra vào :D

chuvoicon

Xe tăng
Trường hợp của Cụ giống của em, nhà em có mỗi cái cổng ra vào được mà cái nhà bên cạnh mới cho thuê mở cafe lúc nào cũng kè kè 2 cái xe bên trái và bên phải làm em mỗi lần ra phải rất chật vật, nói mãi chán quá rồi mà bọn nó coi như không, cứ vâng vâng dạ dạ lúc đó ra chiều hiểu lắm rồi sau đó vẫn y văn nguyên. Sáng nay mới cú chứ, có 1 chú trông rõ đứng đắn đỗ xe vào bên phải nhà em khiến em hết chỗ để đánh xe ra, lúc đó em nói nhẹ nhàng "anh đánh đi để tôi còn để xe" thì chú ta bảo "đường là đường chung, tôi đỗ không làm sao cả", em bảo "sao ông không đỗ thẳng trước cổng nhà luôn cho nó đẹp", thằng đó cứng mồm chơi bài Chí Phèo không nói gì cứ đi vào quán...đúng là cái loại đó thì chắc có ngày gặp mấy thằng du côn nó táng cho thì sướng cái thân

Chỉnh sửa cuối:

iducga

Xe tải
cãi ngõ chỗ nhà em cũng thía, có lần em vòng vào 2 ngõ, mỗi ngõ bị 1 chú đỗ y hệt như trên. bực nhưng k bít làm sao, chả lẽ lại vác hoa cải ra phả thì ác quá.
.
.
.
(em chém gió đấy, các cụ đừng sợ, em ở HN, không phải ở HP đâu hihi)

davidnguyen34

Xe buýt
Trường hợp của Cụ giống của em, nhà em có mỗi cái cổng ra vào được mà cái nhà bên cạnh mới cho thuê mở cafe lúc nào cũng kè kè 2 cái xe bên trái và bên phải làm em mỗi lần ra phải rất chật vật, nói mãi chán quá rồi mà bọn nó coi như không, cứ vâng vâng dạ dạ lúc đó ra chiều hiểu lắm rồi sau đó vẫn y văn nguyên. Sáng nay mới cú chứ, có 1 chú trông rõ đứng đắn đỗ xe vào bên phải nhà em khiến em hết chỗ để đánh xe ra, lúc đó em nói nhẹ nhàng "anh đánh đi để tôi còn để xe" thì chú ta bảo "đường là đường chung, tôi đỗ không làm sao cả", em bảo "sao ông không đỗ thẳng trước cổng nhà luôn cho nó đẹp", thằng đó cứng mồm chơi bài Chí Phèo không nói gì cứ đi vào quán...đúng là cái loại đó thì chắc có ngày gặp mấy thằng du côn nó táng cho thì sướng cái thân
Cụ hiền thế phải em nó mà đỗ trước cửa nhà em ,nói nhẹ không nghe cho nó 1 viên gạch lần sau hết cả cứng đầu

horsebattle

Xe buýt
Website
www.redevent.com.vn
Tại cũng có cụ lên OF kêu ca thì phải, E nhớ có cụ nhắc khéo là hỏi cụ lý :)). E còn nhớ là cụ ấy có nói "nhà anh, anh đỗ"
Đúng rồi ợ, e cũng đã đọc bài đó rồi e ấn tượng nhất câu ' nhà anh, thì anh đỗ '

xanha78

Xe buýt
Ối nhà cụ à! E xin lỗi..... ko đỗ đó còn biết để đâu nữa hả cụ :D :D :D

CongNISSAN

Xe tăng
tiền mua xe thì cao nhưng văn hóa người điều khiển xe lại quá lùn ( e chỉ nói trong trường hợp cái xe mà kụ chủ nhắc đến thui na :-s )

peroxide

Xe buýt
KHu nhà em cũng có 3 lối ô tô đi vào, mặc định 1 ông Captiva chiếm mất 1 lối, lý do là chỗ nhà tao thì tao đỗ. Nhiều lúc nghĩ vẩn vơ là kiếm 2 con uaz chặn 2 đầu thì nó có ra đằng trời.

cango

Xe máy
Đúng là ức chế thật. Em cũng có cái xe mà toàn phải đi xe máy. Cái ngõ em để xe gần một cái trường học thế là ôi thôi hoặc là lấy xe trước 7h00 hoặc là lấy xe sau 8h30, còn không thì chịu khó đi 2b. Trong khi đó nhà Trường cũng đã hiểu được những bức xúc của dân lên đã bố trí một bãi để xe cho phụ huynh đưa đón con và mỗi tháng chỉ phải trả có 20,000 đồng. Vậy mà nhiều vị cũng tiết kiệm và thiếu ý thức cứ đưa con đến là vứt bừa cái xe giữ đường rồi đưa con vào trường, có khi còn cho con ăn sáng cả tiếng đồng hồ chẳng ra. Nhũng lúc như thế em chỉ ước xe mình nó biến thành cái xe ủi, ủi m.e chúng nó đi.^:)^

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
KHu nhà em cũng có 3 lối ô tô đi vào, mặc định 1 ông Captiva chiếm mất 1 lối, lý do là chỗ nhà tao thì tao đỗ. Nhiều lúc nghĩ vẩn vơ là kiếm 2 con uaz chặn 2 đầu thì nó có ra đằng trời.
2 con. Dù là UAZ cũng bộn tiền.
Đầu tư lấy 2 cái kích to với cả dăm chục hòn gạch.
Cụ sẽ thu về được 4 cái bánh ô tô.
Quá hời:)

bác cư đõ trước đầu nó ý kệ thôi nó ra trước thì nó chờ nó ra sau thì nó chờ mình

tazzan_man

Xe tăng
Cụ quan sát xem thường xuyên có vài xe đỗ không.
1. Nếu thường xuyên có vài con đỗ, cụ in vài tờ giấy, dán vào kính, cảnh báo là nếu tiếp tục đỗ thì xì hơi, gạch vỏ, bla.bla.bla.
2. Nếu không thường xuyên có vài con, cụ làm cho em một cái đơn đề nghị, gặp trực tiếp và gửi giám đốc 2 cái văn phòng kia, cũng cảnh bảo trước bla bla bla.
3. Trong cả hai trường hợp, kiểu gì cụ cũng phải làm căng một vài lần, nếu có bạn bè, đồng minh, hàng xóm cùng can thiệp thì tốt, rồi 2 vp kia cũng phải thực hiện nghiêm túc thôi.
Mình ra vào thường xuyên, ức chế lắm, phải cố cụ ạ!

hungmanh

Xe tải
Văn hóa ở phố của cụ lùn nhỉ.....

vmcgf

Xe tăng
Cụ có vẻ lành tính nhỉ !

LASER1.8

Xe tải
nhà em cũng ở trong tình trạng trên. Nhà trong ngõ nhưng oto vào được. ô tô vào và ra luôn thì không sao nhưng nhiều khi có hàng xóm có khách đến chơi ( nhà hàng xóm sâu bên trong không đỗ được xe) toàn đỗ xe trước cổng nhà em. Đỗ có ý thức chút gọn gàng thì không chắn lối ra vào nhà em. Vì là ngõ chung và biết hay có xe đỗ ở đây nên em chả bao giờ đánh xe đỗ trước cửa cả, toàn để xe ngoài bãi. Vì thực sự là vào rồi mà đã có xe đỗ đấy quay ra ngại lắm mặc dù chỗ đấy là trước cửa nhà em. Có lần có xe đỗ thiếu ý thức chắn gần hết cửa nhà em chỉ đủ cho xe máy ra vào. Em nhìn cũng ngứa mắt lắm cũng nghĩ ra đủ trò, cầm chìa khóa vạch lên thân xe, xi hơi lốp, viết lên giấy chữ đỗ xe thiếu ý thức rồi dán lên cửa kính cho chủ xe biết mặt nhưng cuối cùng cũng tự nhủ là thôi, 1 sự nhịn chín sự lành. Giả sử lúc xe đấy đỗ em có mặt ở đấy sẽ nhắc nhở nó ngay bây giờ nó đã đỗ rồi, mà chắc nó chỉ đỗ 1 lần ở đấy thôi vì khách đến chơi mà. Mình làm mấy trò kia thì tự sướng được tý nhưng mà hậu quả thì chả biết thế nào. E có vài dòng tâm sự thế thôi ạ