[Thảo luận] Cả 4 ngõ vào nhà đều bị chặn, huhu

ducnt

Xe máy
Thích Là Bụp viết
Cụ biện minh kinh quá.:77:

hành động không nhường đường cho bác Taxi chả hay ho gì, dù bác có tức tối đến mấy.

Cửa nhà bác cũng chả phải là chỗ đỗ xe của riêng bác, nhỉ.

Kính cụ MOD, thực sự từ khi gắn Logo OF đến giờ, nhiều việc mình làm vô danh vì mang trên mình tên của OF thì chắc chắn không ai biết, việc xấu (chưa biết nguyên nhân là sao - tiếng xấu đồn xa) thì nhiều người biết. Cái này, việt nam ta hay gọi là hội chứng đám đông. Các cụ mắng em thế này thế kia, em nhận, nhưng trước khi mắng cũng nên biết nguyên nhân. Nói thật em không biết có cái thớt nói về em to thế, nếu biết em cũng lên tiếp trà các cụ để các cụ hiểu em. Nguyên nhân thế nào, em nói bên thớt của bác monitor 1 rồi, em cũng không cần nói lại. Các cụ nói ích kỷ, xấu xa nọ kia, em nói thật không ai là không vì lợi ích của mình cả. Bác chủ thớt này là Taxi, lần đầu đi vào đấy, khó chịu bực dọc vì muốn đi qua, bác có biết em khó chịu bực dọc gấp bao nhiêu lần bác, và vì đến lần đó ko chịu đc nó xì ra. Em hỏi thật trong cuộc sống có bao nhiêu cụ chưa bực mình ít nhất 1 lần. Bác Taxi muốn có đường để đi, các cụ khác có nhà mà không về được thì các cụ nghĩ sao??? Thưa cụ MOD, em không bao giờ nghĩ, cửa nhà mình là chỗ đỗ xe của riêng mình, thế có cụ nào đã từng đỗ xe cạnh vỉa hè mà cái nhà trên vỉa hè đó nó coi là của mình nó hắt hủi đi và mình phải lầm lũi đi chưa, thêm nữa em cũng chưa bao giờ đỗ chỗ lạ mà không để lại số điện thoại cả. Từ khi em biết đến xe Ô tô cũng là biết đến Oto Fun, em học hỏi các cụ trên này rất nhiều, điều đó đem đến cho em sự tự tin cũng như ý thức lái xe trên đường. Còn một điều nữa là mọi người đều đưa ra những nhận xét khách quan, công bằng, thấu đáo về các vấn đề. Nhưng sau khi đọc lại ý kiến nhiều cụ trong bài này, em thấy thất vọng vì cách nhìn nhận một vấn đề của một số cụ. Các cụ nhà ta vẫn bảo rằng không có lửa thì không có khói rất đúng các cụ ạ (nhất là trong trường hợp này), lửa dập tắt rồi, chỉ còn khói vẫn bay lên (thực tế hiển nhiên là vậy). Người đến sau chỉ nhìn thấy khói và truyền nhau khói ở đâu ra... Người thấy khói không thấy lửa là bác co-driver gì gì đó, em chắc bác là người ở đó, em hỏi bác 1 câu: từ hôm đó trở về trước bác thấy tình trạng em để xe như thế bao giờ chưa, thêm nữa bác có biết trong ngõ đấy có biết bao nhiêu xe để vô tội vạ, ko ý thức, ngõ thì treo biển và có barrier chỉ để cho xe con đi vào thế nhưng rất nhiều con người có ý thức, tự ý dỡ bỏ và đổ vật liệu xây dựng lấn chiếm cái ngõ bé xíu biết bao lâu nay không. Bác có biết là hàng ngày có bao nhiêu xe Taxi ở nơi khác đến cắm đầu lao vào đó vì nghĩ sẽ quay đầu được, rồi dồn đống lại và kéo nhau lùi ra không. Bản thân em, bác có thể hỏi từ đầu ngõ đến nhà em, chuyên đi lùi từ trên đê vào nhà để tránh việc phải quay đầu xe bên trong gây cản trở cho dân làng đi xe máy (vì dân làng này rất nóng tính). Và có biết bao nhiêu lần, nếu em có mặt ở cửa mà biết bên trong tắc không quay được, em đều vẫy các bác tài đi ra sớm cho đỡ mất công.
Mai em sẽ tình nguyện tháo Logo OF ra đúng như cụ co-driver nói (Áo không làm nên thày tu), nhưng tinh thần em vẫn làm theo những gì em đã học được ở OF. Kính các cụ.​

Chỉnh sửa cuối:

co-driver

Xe tải
Thế cụ cất xe ở nhà hay ở bãi ??? Nhà em có ngõ đi vào cũng như nhà cụ, mỗi tội có duy nhất 1 lối vào, và có 2 chỗ đỗ thuận tiện là trước cửa nhà mình và tường nhà bên cạnh (gần cửa nhà mình nhất). Đường vào ngõ thì vừa đủ 2 cái xe chiều rộng 1m7 tránh nhau. Mỗi khi đi đâu về, em cũng rất muốn đỗ xe trước cửa nhà (phía bên nhà em ấy ạ) rồi tối mới đi cất ngoài bãi. Khổ nỗi nhà em và nhà đối diện đều có xe, khi nào họ về trước thì mình không đỗ được và ngược lại. Nhiều khi (thường xuyên là đằng khác) xe nơi khác đến hoặc của các nhà tít mãi phía trong đỗ rồi bỏ đấy đi ko để lại số đt, không lẽ đi gõ cửa từng nhà để hỏi xe của ai. Những lúc như vậy chỉ đành ngậm ngùi đem xe đi cất luôn rồi đi bộ về nhà; hồi đầu cũng khó chịu lắm, nhưng sau dần thành quen (đường chung mà). Với nghĩ lại em thấy, lúc mình về trước mình đỗ đấy thì họ cũng chịu thôi. Mỗi người nhường 1 tí là êm ấy mà. Như trường hợp của bác em thấy đường vẫn rộng chán, bác nói với bác chủ xe kia hoặc chủ Cty đó đỗ xe ghếch chân lên hè 1 tí là đi được. Em mạn phép chia sẻ vậy thôi, chúc bác cảm thấy thư giãn khi đi với vợ 2.
hê hê, cụ nói thật chứ???em là chủ thớt "chiếc áo không làm nên thày tu" đây. Cụ Libor cũng biết tinh thần Mỗi người nhường 1 tí là êm ấy mà của cụ mà

gia doi

Xe điện
Thế cụ cất xe ở nhà hay ở bãi ??? Nhà em có ngõ đi vào cũng như nhà cụ, mỗi tội có duy nhất 1 lối vào, và có 2 chỗ đỗ thuận tiện là trước cửa nhà mình và tường nhà bên cạnh (gần cửa nhà mình nhất). Đường vào ngõ thì vừa đủ 2 cái xe chiều rộng 1m7 tránh nhau. Mỗi khi đi đâu về, em cũng rất muốn đỗ xe trước cửa nhà (phía bên nhà em ấy ạ) rồi tối mới đi cất ngoài bãi. Khổ nỗi nhà em và nhà đối diện đều có xe, khi nào họ về trước thì mình không đỗ được và ngược lại. Nhiều khi (thường xuyên là đằng khác) xe nơi khác đến hoặc của các nhà tít mãi phía trong đỗ rồi bỏ đấy đi ko để lại số đt, không lẽ đi gõ cửa từng nhà để hỏi xe của ai. Những lúc như vậy chỉ đành ngậm ngùi đem xe đi cất luôn rồi đi bộ về nhà; hồi đầu cũng khó chịu lắm, nhưng sau dần thành quen (đường chung mà). Với nghĩ lại em thấy, lúc mình về trước mình đỗ đấy thì họ cũng chịu thôi. Mỗi người nhường 1 tí là êm ấy mà. Như trường hợp của bác em thấy đường vẫn rộng chán, bác nói với bác chủ xe kia hoặc chủ Cty đó đỗ xe ghếch chân lên hè 1 tí là đi được. Em mạn phép chia sẻ vậy thôi, chúc bác cảm thấy thư giãn khi đi với vợ 2.
Cụ này nói chuẩn mỗi cụ nhường nhau một tí gây thù chuốc oán làm chi

Monitor

Máy Bay
Website
www.otofun.net
Kính các cụ, chuyện của cụ ducnt cũng qua lâu rồi, hơn nữa cụ ấy cũng đã giải thích lý do vì sao lại đỗ như vậy và đã rút kinh nghiệm, quan trọng hơn qua đây cụ lý có thêm một đồng đội hỗ trợ nồi cháo từ thiện. E nghĩ kết quả vậy là rất tốt rồi ah, E mong các cụ đừng ném đá, trách cụ ấy nữa.

Cảm ơn các cụ nhiều.

mai.thanh10

Xe container
Cụ thuê LX hoặc bán nhà giá OF cho em đê. Em có LX nên em ứ sợ, nhưng em chưa có xe ạ.

sactimtn

Xe tăng
Ở nhà cụ không có bộ bàn ghế nho nhỏ nào à? lần sau như vậy cụ gọi em, 2 anh em kê ghế sau xe đó ngồi làm ấm trà, đánh cờ hoặc lướt off nhé

Hacoimat

Xe hơi
ĐÚng là bực bình thường Kụ ạ. Trước cửa nhà cháu có cái vườn hoa xóm (và rất nhiều VP thuê ở đấy), có vỉa hè đỗ được xe mà trộm vía chỗ nhà chắc có lộc hay sao mà quanh đấy họ chả đỗ cứ nhè cửa nhà cháu đỗ. Cháu ngày nào cũng như ngày nào đi từ cty về nhà mất có 20' mà tìm chỗ đỗ có hôm mất cả 30' (tìm cả lái xe). Chưa kể có hôm có Kụ vô tư đỗ tận 02 ngày luôn làm nhà cháu vừa khóc vừa loay hoay vào nhà. Thông cảm lắm rồi, gặp gỡ dặn dò các Kụ ý mãi mà vẫn như cũ, chả nhẽ cháu lại sắm viên gạch non ;)

ducnt

Xe máy
hê hê, cụ nói thật chứ???em là chủ thớt "chiếc áo không làm nên thày tu" đây. Cụ Libor cũng biết tinh thần Mỗi người nhường 1 tí là êm ấy mà của cụ mà
Giờ mới gặp chủ thớt Co-driver ở đây, hỏi thật cụ có muốn em nói rõ tình hình, nguyên nhân dẫn đến truyện cụ đưa lên forum không ạ, nó cũng thuộc loại giống cụ monitor kể trong thớt này, nhưng không chỉ mình em bức xúc đâu mà còn nhiều bên liên quan nữa, có điều, số em đen, đúng lúc em thể hiện bức xúc thì cụ đi qua và chộp được thôi ????

ducnt

Xe máy
Em trích dẫn lời của cụ Thích là Bụp với cụ co-driver chút nhé: "đừng coi cửa nhà mình thì mình có quyền đỗ xe ở đó", em hỏi thật cụ co-driver nhé, đã từng đi 4b phải không ạ, thế theo cụ đỗ xe ở cửa nhà khác họ không cho cụ đỗ, ngoài cửa nhà cụ cũng không đc đỗ thì cụ đi đâu đỗ và nếu người khác đỗ cửa nhà cụ thì cụ giải quyết ra sao ạ. Họ đỗ 1,2,3,4,5...10 lần, cụ giỏi nhịn, em phục, nếu họ đỗ 50 ... 100 lần, cụ không về nhà được thì cụ giải quyết sao, cụ bày cách em với (xịt lốp, cào sơn, xịt sơn vào kính, hay viết chữ bằng chìa khóa lên xe....), em mong cao kiến của cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Game Over

Xe điện
Bực bình thường, em như cụ cứ ngồi trên xe bóp còi thôi.... À quên, em còn bị một vụ khoai hơn cụ nhiều chả là hôm đó em đi chở cháo từ thiện ở chỗ này lúc đi vào có 1 bác 5 chỗ Spetra đỗ sẵn nép vào một bên đường rồi, nhưng em vẫn lách vào được, đến lúc ra thì ôi thôi...ngay đối diện cái ngõ nhỏ tý lại một bác Laceti đỗ luôn chỉ để lại đúng 1 xe máy lách qua...em bấm 2 hồi còi thì bác í cũng từ trên gác ngó xuống...nhưng nhất định chưa chịu xuống oánh xe ngay mờ bắt em đi tìm ông đối diện là ông Spetra đánh xe đi vì bác í bẩu là bác ý đỗ cửa nhà bác ý rồi, ông kia là khách ở đâu không biết nên phải tìm ông ý! :(( báo hại nhà em... em lại làm hồi còi nữa...mãi bác í mới chịu xuống oánh xe để em thoát... lúc bác ý xuống thì em cũng xuống xe để làm điếu thuốc đợi bác í oánh xe ra, lúc này em mới ngó sau mông bác ý có logo OF :(( :(( em mới bẩu: bác có cái logo này ở mông nhẽ ra còn phải vào chùa mờ chở cháo đấy, em là em chở thuê cho mấy ông có LOGO đấy! :)) Thế là bác ý vui vẻ ngay, cứ hỏi nick em là giề...nhưng em chả dám khai...vì xe em chưa được phát Logo để dán :P nên em mới khai là chỉ đi chở thuê cho mấy ông có dán Logo này thôi, chứ em chả biết gì về Ô-ép cả! :((
-@ Tiện đây em cũng nhắc nhở luôn bác Laceti nhà ở gừn chùa Thanh Nhàn là bác muốn không bị em " trả thù" thì bác nhanh nhanh vào đăng ký ở cái hội chở cháo kia ít nhất 2 chuyến nhá! :)) :))
Chết cười với nhà anh lí.

Tribute

Xe container
Em trích dẫn lời của cụ Thích là Bụp với cụ co-driver chút nhé: "đừng coi cửa nhà mình thì mình có quyền đỗ xe ở đó", em hỏi thật cụ co-driver nhé, đã từng đi 4b phải không ạ, thế theo cụ đỗ xe ở cửa nhà khác họ không cho cụ đỗ, ngoài cửa nhà cụ cũng không đc đỗ thì cụ đi đâu đỗ và nếu người khác đỗ cửa nhà cụ thì cụ giải quyết ra sao ạ. Họ đỗ 1,2,3,4,5...10 lần, cụ giỏi nhịn, em phục, nếu họ đỗ 50 ... 100 lần, cụ không về nhà được thì cụ giải quyết sao, cụ bày cách em với (xịt lốp, cào sơn, xịt sơn vào kính, hay viết chữ bằng chìa khóa lên xe....), em mong cao kiến của cụ ạ.
Nói chung cụ sai òi, một chút nóng nảy bực mình với cái xe kia nhưng lại làm ảnh hưởng đến nhiều người khác là sai. Cụ càng thanh minh thanh nga càng bị ném đá. Tốt nhất là nhận lỗi và té.:x

Libor

Xe điện
Ơ, thật ra em cũng chỉ vô tình bày tỏ "vụ án" trên của em mà lại tìm ra được bác Ducnt là thủ phạm, thực ra kể thì lâu nhưng cũng chỉ mất độ hơn 1phút gì đó là em thoát đc, xem lại ảnh của bác chủ thớt thì bác chụp lúc đó là 3h47'' lúc này xe em đang nằm sẵn trước cổng chùa (cách đoạn này độ hơn 100m) để xếp cháo lên rồi, xe của em chặn họng bên trong rồi, nhà bác Taxi có muốn mò vào cũng đếch đc vì cái ngõ trong đó tuy rộng nhưng lại là chỗ bị mấy ông bán VLXD lấn chiếm hết để tập kết hàng và phế thải xây dựng. Lúc này Taxi không được vào nữa thì cũng phải, vì có vào thì càng tắc nặng hơn mà em cũng chả chui ra đc. Vụ này thì em lại phải cảm ơn nhà bác Ducnt :)) :)) vì mấy bác Taxi cũng ẩu lắm, ko được vào ngõ nhỏ để đón trả khách thì cũng phải, đây là ngõ cụt chỉ duy nhất một lối ra vào cho xe ôtô... Lúc em bim phát thứ 2 thì nhà bác Ducnt cũng chạy xuống ngay để đánh xe và cũng bày tỏ bức xúc với nhà bác spetra vì không tìm đc chủ xe, lúc này em chỉ cười và bảo thế bác có muốn em xì lốp nó không? thì bác í có bảo là thôi để đợi chủ xe ra đã, em đang tìm xem ông nào lái xe đáy mà toàn đỗ trước cửa nhà em :))
Nhân tiện thớt này cho em khiếu nại tiếp lên ban điều hành (cụ thể là tổng Rám Đốc XÔ )là tại sao một mem như em đến giờ này vẫn chưa được cấp phát LOGO OF...phải chi hôm đấy xe em dán LOGO thì đâu đến nỗi em không dám nhận là mem OF để đến bi giờ anh em mới nhận ra nhau! :)) :)) Các cụ thấy em khiếu nại có chuẩn không nhể? Nếu chuẩn rồi cho một tràng vỗ tay và giải tán ạ! :P :)):))

co-driver

Xe tải
em không có cao kiến gì đâu, nếu em ở địa vị cụ, em xe lùi xe 1 tẹo cho anh taxi đi qua, và khi cụ Lí bim còi xin đi nhờ qua ( em nói rõ là "xin đi nhờ" nhé ) thì em sẽ xuống tỏ thiện ý cho đi nhờ ngay.
Chuyện gì ra chuyên đấy, cụ phải tự giải quyết với bac Kia Spectra. cụ Lí & cụ taxi cùng 1 số người dân tham gia giao thông trong ngõ đấy không phải là "cái thớt" cho cụ chém khi cụ giận "con cá" Kia Spectra kia

ducnt

Xe máy
Nói chung cụ sai òi, một chút nóng nảy bực mình với cái xe kia nhưng lại làm ảnh hưởng đến nhiều người khác là sai. Cụ càng thanh minh thanh nga càng bị ném đá. Tốt nhất là nhận lỗi và té.:x
Kính các cụ, em là người không thích thanh minh bào chữa, đúng sai thì người trong cuộc biết, người ngoài nên khách quan. Cây ngay không sợ chết đứng nên em cũng không ngại ai ném đá. Vì em thấy các cụ vẫn không hiểu, nên đây là bài cuối cùng em post lên thớt này và sẽ stop lại. Các cụ đọc, vẫn không hiểu không phải lỗi tại em ạ. Em muốn nói cái nguyên nhân dẫn đến chuyện này: Em khoanh nhỏ phạm vi trước cửa nhà em và nhà đối diện thôi nhé. Nhà em và 2 nhà đối diện đều có ô tô, vị chi là 3 xe(2 nhà kia không đeo logo OF nên lúc bức xúc ko đc vinh dự lên đây). 3 nhà 3 xe và cái chỗ đỗ thuận tiện nhất là vị trí xe Spectra đen đó đỗ (không chỉ bác đó mà còn nhiều bác khác nữa). Bình thường 3 nhà bọn em đều nhìn nhau để đỗ xe kiểu như ngầm hiều mà không cần bàn, ai về trước thì đỗ ở đó, về sau cứ tự nhiên đi gửi luôn vì cũng không thể đỗ ở chỗ cửa nhà khác được (bị ăn chửi xua đuổi như chó, đã xảy ra như vậy, còn dọa đập xe nữa). Em biết chắc nhiều cụ có xe ở trong ngõ cũng biết cái này, nhưng rất nhiều cụ vẫn vui vẻ đỗ ở từ gà gáy đến tiếng thơ làm cả 3 nhà bọn em đều ngán ngẩm lắc đầu. Một vài lần không sao, không thường xuyên không sao nhưng ngược lại thì có sao đấy ạ. Cụ tỉ như chỗ bác Spectra đỗ đó là cửa vào garage của 1 trong 3 nhà, có những lúc xe họ ở trong không ra được hoặc về thì không vào được, còn em thì mua 4b với mong muốn đơn giản là những lúc trời mưa to nắng gắt muốn xịch cái trước cửa để đưa đón thân mẫu, gấu + f1 đi (không biết các cụ có mong muốn đơn giản như em không) mà cũng khó. Các bác ấy đỗ ở đó nhưng không bao giờ, em nhấn mạnh là không bao giờ để lại số đt để liên lạc lúc cần, theo các cụ thì phải làm gì, cứ ngồi đó đợi họ ra để khuyên hay góp ý à, em đã từng làm vậy, ra hỏi 1 trong những bác đó là anh đỗ có lâu không thì bác ấy lạnh lùng nhìn em và bảo đỗ 1 lúc rồi bác ấy làm luôn từ 8h sáng đến 10h tối. Nói vậy rồi mà họ không thay đổi thì làm gì nữa các cụ chỉ em với. Hôm đó, em làm vậy vì cũng biết (nhưng không chính xác ở nhà nào) chủ xe Spectra ở trong làng, làm vậy để mượn tiếng làng xóm đến tai bác ấy thôi, sự việc cũng chỉ diễn ra tầm 10 phút là em đánh xe đi gửi. Em không muốn đi vào làng hỏi vì không biết và cũng không nhỏ nhen đến thế. Cái chỗ đỗ xe cũng chỉ là nhỏ thôi, nhưng mà cả xã hội Vịt chúng ta còn tranh nhau kiếm lời ngoài đường đấy, các bác có thấy bức xúc không, huống chi đây lại là ngay tại nhà mình. Cụ monitor có đến 4 lối vào nhà cũng không vào được, cũng tính việc mượn xe chặn đầu đuôi...vv,...Nếu việc này cũng xảy ra ở nhà các bác thì các bác tính sao, con giun xéo mãi cũng quằn thôi ạ. Em xin dừng ở đây.

Chỉnh sửa cuối:

co-driver

Xe tải
Ơ, thật ra em cũng chỉ vô tình bày tỏ "vụ án" trên của em mà lại tìm ra được bác Ducnt là thủ phạm, thực ra kể thì lâu nhưng cũng chỉ mất độ hơn 1phút gì đó là em thoát đc, xem lại ảnh của bác chủ thớt thì bác chụp lúc đó là 3h47'' lúc này xe em đang nằm sẵn trước cổng chùa (cách đoạn này độ hơn 100m) để xếp cháo lên rồi, xe của em chặn họng bên trong rồi, nhà bác Taxi có muốn mò vào cũng đếch đc vì cái ngõ trong đó tuy rộng nhưng lại là chỗ bị mấy ông bán VLXD lấn chiếm hết để tập kết hàng và phế thải xây dựng. Lúc này Taxi không được vào nữa thì cũng phải, vì có vào thì càng tắc nặng hơn mà em cũng chả chui ra đc. Vụ này thì em lại phải cảm ơn nhà bác Ducnt :)) :)) vì mấy bác Taxi cũng ẩu lắm, ko được vào ngõ nhỏ để đón trả khách thì cũng phải, đây là ngõ cụt chỉ duy nhất một lối ra vào cho xe ôtô... Lúc em bim phát thứ 2 thì nhà bác Ducnt cũng chạy xuống ngay để đánh xe và cũng bày tỏ bức xúc với nhà bác spetra vì không tìm đc chủ xe, lúc này em chỉ cười và bảo thế bác có muốn em xì lốp nó không? thì bác í có bảo là thôi để đợi chủ xe ra đã, em đang tìm xem ông nào lái xe đáy mà toàn đỗ trước cửa nhà em :))
Nhân tiện thớt này cho em khiếu nại tiếp lên ban điều hành (cụ thể là tổng Rám Đốc XÔ )là tại sao một mem như em đến giờ này vẫn chưa được cấp phát LOGO OF...phải chi hôm đấy xe em dán LOGO thì đâu đến nỗi em không dám nhận là mem OF để đến bi giờ anh em mới nhận ra nhau! :)) :)) Các cụ thấy em khiếu nại có chuẩn không nhể? Nếu chuẩn rồi cho một tràng vỗ tay và giải tán ạ! :P :)):))
đến lúc ra thì ôi thôi...ngay đối diện cái ngõ nhỏ tý lại một bác Laceti đỗ luôn chỉ để lại đúng 1 xe máy lách qua...em bấm 2 hồi còi thì bác í cũng từ trên gác ngó xuống...nhưng nhất định chưa chịu xuống oánh xe ngay mờ bắt em đi tìm ông đối diện là ông Spetra đánh xe đi vì bác í bẩu là bác ý đỗ cửa nhà bác ý rồi, ông kia là khách ở đâu không biết nên phải tìm ông ý! báo hại nhà em... em lại làm hồi còi nữa...mãi bác í mới chịu xuống oánh xe để em thoát... lúc bác ý xuống thì em cũng xuống xe để làm điếu thuốc đợi bác í oánh xe ra, lúc này em mới ngó sau mông bác ý có logo OF em mới bẩu: bác có cái logo này ở mông nhẽ ra còn phải vào chùa mờ chở cháo đấy, em là em chở thuê cho mấy ông có LOGO đấy! Thế là bác ý vui vẻ ngay, cứ hỏi nick em là giề...

em biết là cụ làm dịu không khí , nhưng theo quan điểm của em, những thớt thế này là để anh em trao đổi học hỏi, phục thiện cụ ạ. Cụ Ducnt vẫn chưa thực sự nhận ra vấn đề

ducnt

Xe máy
em biết là cụ làm dịu không khí , nhưng theo quan điểm của em, những thớt thế này là để anh em trao đổi học hỏi, phục thiện cụ ạ. Cụ Ducnt vẫn chưa thực sự nhận ra vấn đề
Cụ nhận vấn đề của cụ đi đã, trao đổi học hỏi thật thì tốt thôi, em hoan nghênh, nhưng cụ đưa ra cái thớt mà bản thân cụ không biết lý do (xin lỗi cụ đừng giận), nhưng không phải đi đâu gặp sự kiện gì cứ post lên Forum cho có thành tích, anh em khen là đã hay đâu cụ à. Cái kiểu học hỏi của vô số người comment trong này không đáng để em nói chuyện (em xin lỗi các cụ vì bực mình thật). Em không phải loại vô văn hóa mà để người khác chửi mình không rõ nguyên nhân. Mà em nói luôn, em với cụ không có quen nhau, cụ có chửi em trên này nếu em vô văn hóa em cũng đếch quan tâm; chẳng liên quan hay thay đổi cuộc sống của em; em trả lời chỉ vì rất tôn trọng tiêu chí của OF mà cụ nêu ra ở trên đó thôi. Cụ hiểu ý của em chứ, nếu ok để lại số điện thoại, hôm nào đi làm vài chầu bia xả với nhau. Mất một tháng em mới biết cái thớt này vì công việc của em phải đi nhiều, chứ không phải trốn tránh hay ngại ai cả đâu. Em làm ở 43 Nguyễn Chí Thanh, chỗ cái cột ăng ten cao cao ấy, số đt thoại của em đây: 01279562010, cụ rảnh lúc nào ra đó gọi, em xuống đi với cụ uống bia. Cụ thấy thế nào.

Chỉnh sửa cuối:

thule6

Xe điện
Ô Ô cháu lại thấy vụ này lại ra nhiệt roài có mỗi cái ngõ chở cháo mà seo lắm cụ PR thía!!!
Cháu phắn ngay đây :))

elitek

Xe buýt
em ủng hộ cụ, để xe như thế là ko văn minh, em mà để tạm bao giờ cũng ghi số điện thoại lên tờ giấy để ở kính. Ai thấy vướng họ nhìn thấy số gọi mình, thì mình ra điều xe đi chỗ khác. Thế là vui cả đôi bên

Cụ cần xe chặn hậu ko, gọi cho em, rảnh em ra giúp cụ, hehe... có gì giao lưu luôn :))
Chả dây rợ gì đâu: 0.9.7.5.9.6.1.1.6.9 cụ nhé
Báo cáo các cụ,

Nhà E ở có 4 ngõ đi vào, 2 ngõ thì gần 2 năm nay có 2 quán cfe tranh thủ ngõ để xe máy cho khách (thỉnh thoảng bực mình cũng đi vào từ 2 ngõ này bắt chủ quán dẹp hết xe để vào), một ngõ nữa thì hẹp hơn bị một dàn xe của 02 vp thuê chiếm chỗ. Còn sót lại duy nhất ngõ ngày thông thoáng hơn tí nhưng nhiều hôm cũng bị như thế này đây.

Các cụ để ý ông bảo vệ này: Ông ấy cố tình làm ngơ, khi E hỏi xe có phải của công ty ông ấy k thì lắc đầu nói là của công ty khác.

(ảnh này E chụp cũng hơi lâu rồi, chủ xe sau đó ra thông cảm nên E xin phép xóa cái biển số)

Nhiều hôm đi về cũng có những xe đổ chặn hết cả lối đi nhưng E bấm còi thì có lái xe ra đánh xe đi, tuy nhiên hôm nay gặp tiếp tình trạng này. Hỏi ông bảo vệ thì ông ý chỉ là xe của công ty đối diện. Bực mình E mới dọa, nếu k kêu lái xe ra đánh đi E sẽ chặn đầu xe lại, một lúc thì ông ấy cũng chạy vào vp thông báo. E chờ một lúc k thấy ra. Hết kiên nhẫn E dí xe sát đầu xe này đang móc đt ra gọi nhờ một xe trong khu nhà E chặn hậu thì một đồng chí trong vp mới chạy ra kêu lái xe đi vắng, có gì thông cảm.

Vậy là phải đi ngõ khác (một trong 2 ngõ có 2 quán cfe), đang bực mình nên bắt chủ quán cfe dẹp hết xe máy để vào nhà. Về nhà hỏi ra thì mới biết xe này đỗ từ trưa đến giờ. E mà biết sớm thì k thông cảm gì cả, để nguyên tình trạng và nhờ một xe chặn hậu khóa luôn cho biết tay.

Các cụ có ai gặp tình trạng như E k? E xin ý kiến tư vấn của các cụ để E k phải đi xe máy đi làm và khi về thì có lối mà về nhà ah. E xin cảm ơn!

Tribute

Xe container
Ô Ô cháu lại thấy vụ này lại ra nhiệt roài có mỗi cái ngõ chở cháo mà seo lắm cụ PR thía!!!
Cháu phắn ngay đây :))
Đề nghị cụ SơnRack làm cái biển cấm đỗ với cái biển phụ "NGÕ CHỞ CHÁO OF, CẤM DỪNG XE QUÁ 3 PHÚT" mang cắm ở đầu ngõ, ông nào vào đỗ lâu, đeo băng đỏ ra thịt 800k + giam bằng 30 ngày là hết cãi nhau.:))

Nấm mỡ

Xe điện
Đọc thớt này thấy các cụ ném đá loạn cào cào, mất cả fun, đúng là nhiều khi vui quá hóa sầu *-)

Tình trạng dư cụ chủ thớt, ở khu nhà cháu đôi khi cũng gặp. Có hôm tối, giời mưa mà chạy quanh không có đường nào vào đón được gấu với F1, còi cũng đek có ai ra, đành alô cho gấu & F1 đội mưa đi bộ ra ngoài. Tất nhiên là bực dưng mồm chửi tai nghe, chửi chả giải quyết giề. Chỉ mong các cụ các mợ bảo nhau ý tứ dần, đừng chỉ vì cái thoải mái cho mình mà vô tư làm phiền người khác.

Trường hợp cụ ducnt trong ngõ chùa Thanh Nhàn thì nhà cháu thấy nên thông cảm. Ngõ đấy xe nào đỗ cũng nép hết sức rồi vì cả ngõ chỉ có một chỗ quay đầu, mà lượng xe ra vào rất cao - nhất là taxi. Dân ở đây không ý kiến thì ở ngoài vào cũng chẳng nên ý kiến ý cỏ giề. Vả lại cái đất HN này, nếu về nhà làm bữa cơm với gấu, với F1 rồi đi luôn mà phải gửi xe, đi bộ 1-2km thì quá khổ - chắc khó mà theo mãi được.