[Funland] Cập nhật chuyện anh ỦN

Vulcan V70

Xe trâu
Khai Thành mùa thu, đẹp quá các Cụ ạ

maitrang1972

Xe điện
chú bộ đội BTT này mặc chỉ tề nom cũng còn được (dưng bé như cái kẹo)

Thật tiếc là ở Bắc củ sâm không có nhà thơ tầm cỡ như cụ Tố nhà mình, nếu không bằng vào hình ảnh trên cũng có câu thơ để đời, ví như:

Anh du kích nhỏ không ... mang súng
Hàn - Mỹ lênh khênh bước cuối đầu. :D

hienhp

Xe tải
Có cụ nào để ý đến trại nuôi rùa và nuôi tôm của nó không? Nhà kính, thông gió cưỡng bức, điều chỉnh nhiệt độ, cấp thoát nước rất công nghiệp. VN còn phải học dài dài để được như nó đấy.
Mô hình để trình diễn và bịp bợm dân chúng, làm thật như anh ý tính giá thành phải đắt như bò Kobe.

Vulcan V70

Xe trâu
Khoản xe điện ngầm này nhà anh Ủn ăn đứt ối nước

DangMinh_

Xe máy
Nhìn TT còn có tàu điện ngầm rồi. Còn VN vậy mà xe buss còn khó chen chỗ

xe lexus

Xe tải
Anh Ô tới khu phi quân sự gần Bàn Môn Điếm giữa hai miền Triều Tiên,
Khu vực này được coi là “đáng sợ nhất trái đất” do lượng mìn cài đặt. Tại điểm quan sát, anh Ô đã dành khoảng 10 phút sử dụng ống nhòm nhìn sang bên Triều Tiên.

-Bạn Ủn đâu rồi! Khi nào bạn phóng thử tên lửa đạn đạo đới?;))

Hồi tháng 3 năm nay, Triều Tiên lên án gay gắt cuộc tập trận chung thường niên Mỹ-Hàn, coi đây là "những động thái gây hấn không thể dung thứ.".
Triều Tiên khẳng định: "Bằng cách liên tục gây sức ép quân sự lên Triều Tiên, Mỹ đang tìm cách cản trở Bình Nhưỡng xây dựng kinh tế và cải thiện đời sống cho người dân… Mỹ là thủ phạm chính gây leo thang căng thẳng trên bán đảo Triều Tiên”.
Anh Un tới 1 căn cứ sát giới tuyến, quan sát sang phía Hàn Quốc.

-Chính nó! Gọi cho tôi đồng chí Tư lệnh pháo binh… ;))

Nếu cụ nào đã tới DMZ giữa hai miền Triều Tiên, sẽ thấy ở đây làm tiền du khách hết sức chuyên nghiệp.

từ Nam Hàn, các cụ được đưa đến biên giới. Một loạt các thông tin khủng bố các cụ: nào là nguy hiểm, nào là nghiêm ngặt, nào là phải tuân thut tuyệt đối các loại mệnh lệnh, nào là trong trường hợp có biến phải làm dư lào.....

Các cụ sẽ bị tê cứng người khi nghe các thông tin, mệnh lệnh và các kiểu tình huống đó.

Rồi các cụ sợ, nín thở đi theo các anh lính Mẽo to cao. Không khí ngột ngạt, im ắng, nghe được tiếng đập loạn xạ của tim và tiếng cánh chim cô đơn đập cánh giữa thinh không DMZ

Rồi cũng thăm quan xong, dòm ống dòm sang bên kia biên giới, nơi thỉnh thoảng mới có bóng mấy anh lính Triều.

Rồi cũng về khu an toàn, rồi cũng cười òa vì hết căng thẳng....

....mà quên xừ mất là các cụ đã bị móc hầu bao ối tiền rồi, mấy trăm Mỹ kim cơ mà :))

Thực ra, chả có gì nguy hiểm, đặc biệt cả

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

minhchi233

Xe điện
Nếu cụ nào đã tới DMZ giữa hai miền Triều Tiên, sẽ thấy ở đây làm tiền du khách hết sức chuyên nghiệp.

từ Nam Hàn, các cụ được đưa đến biên giới. Một loạt các thông tin khủng bố các cụ: nào là nguy hiểm, nào là nghiêm ngặt, nào là phải tuân thut tuyệt đối các loại mệnh lệnh, nào là trong trường hợp có biến phải làm dư lào.....

Các cụ sẽ bị tê cứng người khi nghe các thông tin, mệnh lệnh và các kiểu tình huống đó.

Rồi các cụ sợ, nín thở đi theo các anh lính Mẽo to cao. Không khí ngột ngạt, im ắng, nghe được tiếng đập loạn xạ của tim và tiếng cánh chim cô đơn đập cánh giữa thinh không DMZ

Rồi cũng thăm quan xong, dòm ống dòm sang bên kia biên giới, nơi thỉnh thoảng mới có bóng mấy anh lính Triều.

Rồi cũng về khu an toàn, rồi cũng cười òa vì hết căng thẳng....

....mà quên xừ mất là các cụ đã bị móc hầu bao ối tiền rồi, mấy trăm Mỹ kim cơ mà :))

Thực ra, chả có gì nguy hiểm, đặc biệt cả

Đi vào khu DMZ đúng là ớn lạnh, đường hút thỉnh thoảng xe nhà binh chạy ầm ầm, nhiều xe do mấy chú Mỹ đen lái. Trước em chui xuống cái đường hầm thời bác Kim đào nhầm sang Hàn xẻng.

buicongchuc

Xe ba gác
Các cụ cập nhật nhiều tin về Ủn quá, nhưng vẫn còn thiếu một thông tin mà em thắc mắc: béo bệu thế này khoản "choén" thế nào các cụ nhỉ :))

xe lexus

Xe tải
Các cụ cập nhật nhiều tin về Ủn quá, nhưng vẫn còn thiếu một thông tin mà em thắc mắc: béo bệu thế này khoản "choén" thế nào các cụ nhỉ :))
Chủ đềcủa thớt mờ, cụ ơi!:D

Còn vướnn đề cụ thắc mắc, KCNA chưa thấy đưa tin.:D Nhẽ đề phòng thế lực thù địch Hàn xẻng lợi dụng nói xấu lãnh tụ chăng?:D

technicvn

Xe buýt
30 năm trước không biết có bọn nào nó ngồi chém về xứ ta như ta đang chém về xứ Ủn không các cụ nhỉ?

minhchi233

Xe điện
Chủ đềcủa thớt mờ, cụ ơi!:D

Còn vướnn đề cụ thắc mắc, KCNA chưa thấy đưa tin.:D Nhẽ đề phòng thế lực thù địch Hàn xẻng lợi dụng nói xấu lãnh tụ chăng?:D
Phu nhưn Lee Chul Su lao động là chính thôi, chứ Ủn nom nặng nề quá.

bimbim5656

Xe container
Hồi bé ở quê em nhìn thấy mấy con lợn, béo quá nên cái ấy nó tụt bố vào trong.

Xe bọ xít

Xe container
Nhìn người Ủn ntn, em dự cái đó chỉ bằng ngón tay út :D theo Cụ anh ý "choén" cái gì chứ :)) Lòi ra giống là may rồi :D

XL Điện

Xe tăng
chúng cháu hát ca!!!!

Cuộc sống ở sứ sở thiên đường em và tất cả các cụ đang sống chắc gì đã bằng họ, thôi thì mình phải cố bằng lòng với cuộc sống hiện tại để tồn tại nốt mấy chục năm còn lại trên sứ thiên đường này.

xe lexus

Xe tải
Ngày mai (26-5) anh Quảng sẽ trình làng chiếc smartphone do Việt Nam sản xuất có tên gọi Bphone. Sự kiện này đang thu hút sự quan tâm của người yêu công nghệ.

Từ năm 2013, Triều Tiên đã có nhà máy sản xuất smartphone với tên gọi Arirang.
Gần đây, nhà máy đã xuất xưởng sản phẩm mới, đó là chiếc Pyongyang Touch. Có kiểu dáng khá giống với chiếc iPhone 3G.

Trong buổi thăm nhà máy sản xuất điện thoại Arirang, nhà lãnh đạo Kim Jong Un đã ca ngợi công nhân nơi đây “hết sức sáng tạo và yêu nước”. Ông Kim đánh giá cao “sản phẩm mang phong cách riêng của Triều Tiên, cung cấp sự tiện lợi nhất cho khách hàng nhưng vẫn đảm bảo An ninh quốc gia”.

P/S Nhưng cũng có thông tin cho rằng sản phẩm của Arirang được sản xuất từ TQ. Khâu bao bì thì đúng là tại Triều Tiên. Chả biết thế lào.:D