[Thảo luận] Cảnh báo: Phạm Văn Đồng, cổng trụ sở Bộ xx mới, xxx đã cầm liềm!

joyride

Xe điện
Hôm trước em cũng đi đường này lúc mới lắp đèn tín hiệu. Lúc đến gần chỗ đèn xanh đỏ mới thấy đèn cho rẽ trái đang đỏ mà em lại đi đúng làn trong cùng bên trái. Nhìn qua ngã tư thấy các chú xxx đã chờ sẵn. Em dừng lại chờ đèn xanh, quay đầu đi 1 vòng để đi thẳng.

Đúng là lắp đèn tín hiệu như cái bẫy.

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Ô, hôm qua em cũng vừa đi qua, cũng dừng ở làn ngoài cùng vì hơi bất ngờ với cái đèn + lúc để ý thấy đèn đang đỏ thì cũng muộn rồi, làn giữa đặc xe rồi :( nên em cứ tà tà ở làn trái (ngoài cùng).

Nhưng em để ý ở làn trái ngoài cùng, trên mặt đường vẫn có mũi tên vừa đi thẳng vừa rẽ trái, thế là em cứ thản nhiên đi thẳng khi đèn đi thẳng xanh, trái đỏ. Vì em nghĩ đèn xanh đỏ (mũi tên) chỉ có chức năng chỉ hướng được đi, hướng cấm đi. Còn việc phân làn thì p' do biển báo hoặc mũi tên dưới đường.

Cũng thấy XXX ở đó nhưng ko thấy gọi lại. Vậy em đi đúng hay em may mắn?

nguyen_kia

Xe điện
Mà trên đường PVD, e thấy có cái vạch liền, có cái vạch đứt nằm sát nhau, nên ko biết nên theo vạch nào. Ở chỗ cái đèn đỏ bác chủ nói, cũng 2 cái vạch như thế, nên đành cắt ngang để cho đúng làn.

gamevn

Xe buýt
ngày nào em cũng đi qua đấy, em thấy

- việc bộ CA ở đấy thì dựng cái đèn đỏ là tất yếu, nếu không có đèn đỏ mỗi lần các cốp của Bộ muốn sang đường vào Bộ thì có đèn ưu tiên cũng bó tay.
- Còn việc đã có đèn, có luồng rẽ và luồng đi thẳng thì tất nhiên phải đi theo thôi, vị nào sai làn bị thịt kêu gì
- Đúng là lắp cái đèn xong gây ùn tắc thêm rất khó chịu, nhưng mình là rân back kêu sao được, em là Bộ trưởng em cũng lắp đèn để em đi :))
=)) Hôm mùng 6/1 em đi sân bay về, Em đi qua chỗ này, xe em chạy làn ngoài cùng. :D Gần đến cái đèn đỏ này em giật mình chẳng hiểu đi kiểu giề. :-o Em thấy đèn đỏ làn ngoài cùng, còn làn giữa thì đèn xanh (em đang đi làn ngoài cùng nhá). Đang phân vân không bik đi hay dừng, loằng ngoằng thế nào em lại cho xe đi trên cả 2 làn (cái vạch đứt liền nó ở giữa xe của em) và vượt luôn đèn. Em nhìn sang bên phải thấy 8 con mắt của 4 chú xxx nhìn em rất chi là đáng yêu. 1 chú giơ cạp nong lên chỉ em, 2 chú nhảy lên rem chiến. Em hốt qua, bảo quả này xong rồi, em vẫn chạy, cho xe trở về làn ngoài cùng và chạy 1 mạch về Hoàng Quốc Việt, sau đó rẽ vào khu tập thể Nghĩa Tân, chui ra Cầu Giấy. :D May mà thoạt, thế mới lạ. :-o
PS: Ra đến Cầu Giấy thì em bị xe Altis trôi ngược vào xe, như vụ bên thớt kia em kể.
Mà hôm đới em cũng đỏ. Em kể nốt chuyện hôm đi sân bay ngày 6/1. Lúc đi đến cái Ngã 4 Nội Bài + Vĩnh Phúc (Cái ngã 4 có đèn đỏ hay tắc đường đới, em ko bik tên nó là gì). Khi em đi cách ngã tư đới khoảng 2km, thì 1 thằng đi Fortune biển 80B, đòi vượt, trong khi em đang chạy 80km/h, em đang chuẩn bị chuyển làn cho nó vượt thì nó luồn từ nách phải chui lên, táng đầu em phát. Em né được, chửi nó, tự mình và 1 thằng guide nghe. Không thèm chấp. x-( Lên đến gần ngã 4 thấy nó đi ngược chiều, là ngoài cùng, thẳng đầu xe em mà lao vào. (Em nghĩ chắc con c.h.ó này vẫn cay mình định quay lại chơi mình đây.) Nhưng em nghĩ nó đi ngược chiều, mình sợ léo giề, em cũng cú đi thẳng léo thèm tránh. Đâm nhau thì đâm nhau (Nói với thằng guide như vậy, nhưng trong đầu cũng tính nước đến gần nó thì xi nhan phải tránh nó.) Ai ngờ đến gần em, nó phi vào làn giữa (nghĩa là bên phải của em và bên trái của nó), em giật mình chạy thẳng liếc gương thấy nó đấu đầu 1 em xe bus. Em và thằng guide ngồi trên xe vừa cười vừa run. :( Đến ngã 4 tắc đường quá, không thể vài làn giữa để đi thẳng lên sân bay được, en đành liều cứ thẳng làn ngoài chạy, rồi bật xi-nhan trái. Đến ngã 4 em thấy có 4 chú xxx đang phân luồng, em cứ chạy thẳng, vì làn ngoài rẽ trái lúc này đang xanh, khi qua mặt chú xxx đứng giữa đường, thấy chú ý né người để em rẽ trái, dưng em lại chạy thẳng, liếc gương thấy chú xxx ngơ ngác. Dưng lúc đó may cho em là đang tắc đường và đang bận phân luồng nên không chú nào đuổi theo em. Lên đến sân bay mà tim vẫn đập loạn xạ. Chỉ sợ tí quay về nó nhớ biển số thì chết.

xedieu

Xe cút kít
Thật sự là em vẫn chưa biết chính xác là bắt lỗi nào. Cuối năm bận nên không dám thử xxx! :D

100Km/h

Xe buýt
đèn xanh đèn đỏ ở đấy là kết quả của làm đường xong mới xây nhà, nhà thì to, lượng xe vào nhiều.... các ngã rẽ khác mà thấy tắc các xxx rào lại rồi bắt dân đi vòng, chả sớm thì muộn hy vọng chỗ đó các xxx cũng "đề nghị" rào lại cho đi vòng để thêm thắm tình 2 chữ "bình đẳng" với dân!

vtlam

Xe buýt
Ưu tiên quá nhỉ, em vừa đọc bài này các cụ xem nhé
Thủ tướng Đức ăn cùng lính Đức

Trước lễ Giáng sinh, Thủ tướng Đức, bà Merkel đột ngột đáp máy bay tới thăm chợ Noel của đội quân Đức đồn trú ở Masar-I-Scharif, Afghanistan. Không may lúc đó một lính Đức, 21 tuổi, bị thiệt mạng vì tai nạn, bà đành phải bỏ dở, để dự lễ tang và đọc điếu văn, với tư cách thay mặt nhà nước trước một người con của dân tộc Đức đã ngã xuống ngay trước ngày vui nhất trong năm của dân tộc.

Trong chuyến hành trình trên, tại chặng dừng máy bay trước đó, bà Merkel tới thăm một đơn vị đóng quân ở Kundus. Bức ảnh chụp hoạt động của bà được thông tấn xã Đức DPA đăng tải không phải ảnh nghi thức đón tiếp hoành tráng long trọng, rợp trời biểu ngữ, cờ quạt tung bay, hay cảnh tuyên dương công trạng, úy lạo binh sĩ, mà thực ra muốn cũng không có, bởi bà Merkel tới đây để thực hiện công việc thị sát tình hình, chứ không phải khách mời của một đại lễ.
Thay vào đó, là bức ảnh trên, với dòng chú thích xác thực: Thủ tướng bê khay thức ăn tại trại lính Đức đồn trú ở Kundus. Lúc đó trại đang giờ ăn, binh lính ngồi kín chỗ. Họ phấn khởi trông về phía bà, người cười, người nói, người ngồi đưa máy ảnh chụp chơi. Bà Merkel tay bê khay tìm chỗ ngồi, miệng cười nói đáp lại vui vẻ.
Không một binh sĩ nào đứng dậy đỡ khay giùm, hay nhường chỗ cho Thủ tướng. Bởi với họ nhà ăn tập thể là nơi ăn uống cá nhân, Thủ tướng cũng có tay, chân, như bất kỳ ai, phải tự phục vụ lấy nhu cầu cá nhân mình, khác với vua chúa đóng vai trò thiên tử, không còn là người trần, nhất cử nhất động đều có người hầu kẻ hạ, cơm bưng nước rót. Nếu nói đến một xã hội dân chủ, nơi cá nhân ai cũng bình đẳng ngang nhau, thì bức ảnh trên có ý nghĩa chân thực hơn bất kỳ lý luận, hình ảnh, khẩu hiệu tuyên truyền cao siêu nào!
Nhiều người Việt ở Đức ấn tượng mãi chuyến thăm đột ngột nhà hàng ăn nhanh Soup & Nem của người Việt trong chuyến du hành bằng tàu hỏa xuyên Đức của Thủ tướng Merkel tháng 9-2009, khi bà dừng chân qua Leipzig thăm nhà bảo tàng mang tên Zeitgeschichtlichen Forum trưng bày kỷ vật phong trào biểu tình mùa thu 1989 tại Leipzig, nhân dịp 20 năm bức tường Berlin sụp đổ.
Sau 23 phút thăm triển lãm, bà Merkel cùng đoàn tháp tùng rời bảo tàng, cuốc bộ trở lại nhà ga Leipzig để tiếp tục cuộc hành trình. Đây là con phố nối nhà ga chính với trung tâm thành phố nhộn nhịp người qua lại, cao điểm lưu lượng tới dăm chục người/1 phút. Giữa con phố dài chỉ chừng 500 mét này, nổi bật nhà hàng ăn nhanh của người Việt, với biển hiệu Soup & Nem.
Đoàn cuốc bộ của bà Merkel hòa trong dòng người ngược xuôi trên phố, như bất kỳ khách bộ hành nào khác, không phân biệt, ai cũng mải miết đi theo công việc của mình; tới nhà hàng Soup & Nem, bà bị cảnh trí ấn tượng của nhà hàng thu hút ngoái nhìn sang. Một nhân viên phục vụ đứng trước quầy tiếp khách đối diện thẳng ra cửa trông thấy, ngạc nhiên, phản xạ tự động, giơ cao tay vẫy, miệng lớn tiếng hallo liên hồi, như bất chợt phát hiện được bạn thân xa cách lâu ngày ngang qua.
Bà Merkel sửng người, dừng lại, rồi rẽ băng luôn vào nhà hàng, chìa tay bắt rất chặt, lắc lắc, tươi cười chào hỏi. Thực khách Đức đang ngồi ăn cứ nhìn tủm tỉm cười cảm kích nhân viên nhà hàng người Việt thật thân thiện, và quá hiếu khách, hoàn toàn không hề phân biệt người khách đó là thủ tướng. Bởi với họ, ai vào nhà hàng cũng chỉ là thực khách, và Thủ tướng đi công tác, gặp công dân bắt tay, cũng chỉ là một công việc như bất kỳ công việc nào giao cho bất kỳ ai đảm nhiệm.
Thủ tướng Merkel thăm nhà hàng Soup & Nem trở thành một sự kiện đặc biệt trong cộng đồng người Việt ở Đức. Không ít người đề xuất sáng kiến, nhà hàng nên treo bức ảnh Thủ tướng bắt tay, để khuếch trương thanh thế, thu hút thực khách. Lời khuyên của chuyên gia Đức khi tư vấn, làm bao người đề xuất bất ngờ: “Nhà hàng sẽ bị coi thường, bởi người ta biết ngay động cơ vụ lợi kiếm tiền bằng chính trị, người Đức rất kỵ. Chính trị là chính trị, kinh tế là kinh tế, sử dụng chính trị chỉ làm mất đi chứ không tạo nên thương hiệu …”.
Nguồn: TBKTSG

beefburger

Xe tăng
Ô, hôm qua em cũng vừa đi qua, cũng dừng ở làn ngoài cùng vì hơi bất ngờ với cái đèn + lúc để ý thấy đèn đang đỏ thì cũng muộn rồi, làn giữa đặc xe rồi :( nên em cứ tà tà ở làn trái (ngoài cùng).

Nhưng em để ý ở làn trái ngoài cùng, trên mặt đường vẫn có mũi tên vừa đi thẳng vừa rẽ trái, thế là em cứ thản nhiên đi thẳng khi đèn đi thẳng xanh, trái đỏ. Vì em nghĩ đèn xanh đỏ (mũi tên) chỉ có chức năng chỉ hướng được đi, hướng cấm đi. Còn việc phân làn thì p' do biển báo hoặc mũi tên dưới đường.

Cũng thấy XXX ở đó nhưng ko thấy gọi lại. Vậy em đi đúng hay em may mắn?
Bẩm cụ may cho cụ đó ạ, nhà em ở ngay gần đây em nhìn xe đỗ làn ngoài sau đó không rẽ trái mà đi thẳng bị bắt nhiều như lợn con ạ. Em mách nhỏ các cụ mẹo này em hay làm nhưng đừng um xùm quá nha. Nếu cụ đã trót lỡ đỗ vào làn ngoài rồi mà có xxx đứng đằng trước cụ đừng dại mà đi thẳng nếu cụ muốn đi thẳng, cụ cứ rẽ trái cho em phát, đến cửa Khách sạn Daewoo cụ rẽ vào sân của nó đi vòng phát qua luôn đào tấn thế rồi cụ muốn đi LG thì cụ rẽ vào Nguyễn Văn ngọc còn nếu đi ĐT thì chuẩn quá rồi. Em khi tắc đường toàn làm vậy cơ mà ít bác dám đi qua đây lắm vì ...chắc các bác sợ ks thì phải hiiiii

Taxi25

Xe buýt
Chỗ này em hôm trước cũng suýt dính, đang nháy đèn ông matiz đằng trước thấy dúi đầu tạt vào bên phải đang thầm nghĩ ông này tốt thì lò dò lên trên đã thấy 4 chú cá vàng đang há mồm chờ thức ăn thế là em xi nhan rẽ trái làm thêm vòng nữa tiện thể lượn vào metro luôn. Đến lúc ra còn mất *** nhiều xèng hơn là phải nộp cho cá vàng...haizzzz

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Quả này em đi qua mấy lần may mà ko gặp xxx ko thì chắc cũng ăn đòn. Chỗ này đa số bị dính vì ko có báo hiệu phân làn từ xa, chỉ khi đến gần mới biết thì ko thể đi vào làn đi thẳng đc nữa do đó là vạch liền rồi. Chuối thật!

xedieu

Xe cút kít
ko thể đi vào làn đi thẳng đc nữa do đó là vạch liền rồi. Chuối thật!
Rẽ vào thì vô tư vì vạch đứt + liền nên từ làn ngoài vào giữa thì không phạm luật, dưng mờ xe ken dày đặc thì chịu không vào được.

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Em vưỡn thắc mắc là cái đèn xanh đỏ (mũi tên) thì chỉ có tác dụng thông báo hướng nào được phép đi tại thời điểm đó thôi chứ không có chức năng phân làn? Chức năng phân làn thì phải có biển bảo phân làn và sơn kẻ dưới lòng đường chứ nhỉ?

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Kiểu này đợi có đường trên cao đi cho lành các cụ nhỉ! Chứ đường xá đèn đóm kiểu này thì chết!

1 M

Xe hơi
Cứ chỗ nào mà có phân làn (nhất là nếu lại có thêm đèn hiệu khác làn) thì mình chủ động giảm tốc từ trước đó và signal chuyển vào làn giữa cho lành. Nếu đủ CSGT thì hàng ngày nhiều đ/c driver bị giữ lại lắm vì liên tục có các xe cứ thấy làn ngoài vắng là vội lao lên, sau đó thì vượt bừa hoặc sợ quá lại tìm cách chui vào bên trong rất lộn xộn. Cách đây 12 năm mình đã chứng kiến ở Thành phố Côn Minh - TQ, làn giữa thì rất đông nhưng hai bên thì chỉ có vài xe mà mình không hiểu nổi (mặc dù không có CSGT). Thế mới biết Ý THỨC con người nó như thế nào.
Nên PHÁT ĐỘNG PHONG TRÀO cho toàn thể anh em trong OTOFUN thôi. Chậm 1 tí nhưng lại rất nhanh và văn minh nữa

Matizcoi

Xe cút kít
Toàn người vội nên mới thế .... em cũng thế ....

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Rẽ vào thì vô tư vì vạch đứt + liền nên từ làn ngoài vào giữa thì không phạm luật, dưng mờ xe ken dày đặc thì chịu không vào được.
Sát đèn xanh đỏ này là 1 vạch liền duy nhất thôi bác nên ko chuyển làn đc đâu ạ

xedieu

Xe cút kít
Đã có mũi tên cho phép làn ngoài đi thẳng hoặc rẽ trái. Chỉ phụ thuộc vào đèn thôi, không phải chuyển làn nữa, các cụ yên tâm đi nhá!

Thai Ha

Xe buýt
Chết dở, nhà cháo lại hiểu làn trong làn gần giữa đường sát dải phân cách, là ngoài là làn gần hè đường.

Vuvit

Xe tăng
Bộ CA thì phải nhất chứ... Dân thường chỉ là thứ yếu

xedieu

Xe cút kít
Đã có mũi tên cho phép làn ngoài đi thẳng hoặc rẽ trái. Chỉ phụ thuộc vào đèn thôi, không phải chuyển làn nữa, các cụ yên tâm đi nhá!
***. Hướng từ HN lên NB lại chỉ có mũi tên rẽ trái chứ không cho đi thẳng đồng thời. Em đi đến đấy ngớ người phanh lại, chuẩn bị phải đi vòng lại 1 vòng tròn thì xxx nhìn thấy xe quen quá nên vẫy cho đi thẳng (đèn rẽ trái đỏ, em đứng trên làn rẽ trái, chỉ có mũi tên cho rẽ trái trên mặt đường).

Thế là em vọt! Cụ đi sau em bám theo bị 2 xxx còn lại vịn. Chả hiểu kiểu léo gì?!?!?!