[Thảo luận] Các cụ cẩn thận seatbelt với cả bật đèn sau 18 h nhá

Mr_Minh

Xe tải
Hình như xxx chỉ bắt lúc đông xe hay sao ấy nhỉ? thỉnh thoảng em đi qua, dừng ngay cạnh chả thấy ý kiền gì cả!

katenguyen

Xe điện
Seatbelt thì chả nói, nhưng cái luật bật đèn sau 6h thật là bựa
Em ko nghĩ chuyện bật đèn là bựa gì đâu. Bản thân em hôm qua tầm 6h-6h30 xi nhan rẽ phải, có 1 chú xe máy lại lách lên, vượt phải, tạt đầu để vọt qua, chú này ko bật đèn nên em nhìn gương ko thấy được, suýt thì quệt vào. Hãi lắm các bác ạ 8-x

seconde epouse

Xe tải
Website
www.vovworld.vn
Đau nhất vụ bật đèn 18h là có cụ có xe xịn, nó có đèn cảm ứng ánh sáng, đến 18h45 nó mới chịu bật, nhưng xxx vẫn thịt
Chuẩn cụ ợ! Cảm biến ánh sáng sẽ giúp bật đèn khi cường độ ánh sáng không đạt ngưỡng cài đặt. Khi trời mưa, bật chế độ gạt nước liên tục đèn cũng tự bật. Nhưng trời mùa hè, sau 6h tối vẫn còn nắng gắt thì xe cũng không tự bật đèn. Tóm lại là dù tự động hay không tự động, các bác tài vẫn luôn phải chủ động kiểm tra đèn đóm sau 6h tối.

dungce912

Xe điện
Em ko nghĩ chuyện bật đèn là bựa gì đâu. Bản thân em hôm qua tầm 6h-6h30 xi nhan rẽ phải, có 1 chú xe máy lại lách lên, vượt phải, tạt đầu để vọt qua, chú này ko bật đèn nên em nhìn gương ko thấy được, suýt thì quệt vào. Hãi lắm các bác ạ 8-x
Cái này nó là nhận thức, và ý thức tham gia GT của mọi người, 1 người bt chẳng ai thấy trời tối mà ko bật đèn, cái lúc nhập nhoạng tối là khó quan sát nhất, vì đèn dù bật nó cũng chưa bắt đường, mà còn khiến xe ngược bị chói và để chế độ chiếu gần, lúc này chỉ nên bật nấc 1 là tốt nhất

VHH148

Xe tăng
seatbelt thì lúc nào em cũng đeo, xe em thì đèn tự động nên em chẳng đụng vào nút bật tắt đèn bao giờ, gặp mấy hôm 6h trời vẫn nắng chang chang mà xxx vin thì cũng chết dở vì trời mà sáng quá là đèn chưa tự sáng

HN_drift

Xe hơi
Em nghĩ việc bật đèn sau 6h vào mùa hè là không cần thiết. Nhiều hôm mỗi em bật thấy người đi đường cứ nhìn. Chắc tưởng mình lái mới quên chưa tắt đèn từ đêm qua :)>-

30N1- 7906

Xe máy
Chiều nay em ra sân bay và đi taxi của một ku quen. Nó vẫn hay không đeo, nhưng do em đeo và nhắc nên nó cũng đành. Lúc qua ngã tư Khuất Duy Tiến với Nguyễn Trãi, xe chờ đèn đỏ hàng dài, tự nhiên thấy ku taxi tái mặt nhìn chăm chăm, hóa ra có 1 xxx trẻ đang tiến lại gần. Em bảo, mình đi đúng, dây AT đầy đủ, không gì phải sợ. Y như rằng xxx dừng lại và gõ kính xe BMW trước em, hỏi xin giấy tờ và chỉ vào lề, còn quay lại kêu xe em rẽ sang mà vượt cho nhanh. Chiều nay có 2 xxx trẻ cứ liên tục rà soát dọc theo các hàng xe. Các cụ mà quên sitbeo hoặc bật đèn là mất time và tất nhiên là cả thóc nữa ạ.

Thảo nào, mấy lần em đỗ đèn đỏ cũng thấy xxx ra nhìn mình rồi lại đi vào. Ăn bẩn thật.

anhtho

Xe ngựa
Thảo nào, mấy lần em đỗ đèn đỏ cũng thấy xxx ra nhìn mình rồi lại đi vào. Ăn bẩn thật.
Ăn bẩn đâu, giúp các cụ là chủ yếu đấy ạ. Nhiều tai nạn xảy ra và tài xế được cứu sống vì cái dây AT. Ngay trên OF này em đã được nghe ít nhất 2 cụ kể về tai nạn và đã thoát chết vì thắt seat-belt.

Ncgroup

Xe tải
Nhiều bác làm mắt cho vợ 2 lại muốn đc bật đèn sớm ý chứ ạ. Đã là luật thì nên theo thôi các bác ah