[Funland] Các cô dậy thế này, cả làng vỡ trận!

Skagen

Xe tăng
Vấn đề là cụ nhìn thấy thế thì có hỏi cô giáo tại sao lại dạy sai cho các cháu không? Hay là lại lẳng lặng rồi về tương lên OF:))

F1 nhà em hồi trước cũng phải học tiếng Anh trong lớp mẫu giáo, em phản đối nhưng Gấu phán quyết là phản đối vô hiệu nên em đành chịu.:D
Em sợ vỡ trận, nên không dám hỏi. :-ssChỉ dám khều khều mẹ của 1 bạn trong lớp, rồi trỏ cho mẹ bạn ấy thấy thôi. :D Mẹ bạn ấy cứ rúc rích suốt, làm cả buổi họp, em chẳng được chữ nào vào đầu. :)) =))

slaz8

Xe ba gác
Có sờ một chút mà cụ cũng để ý , mềnh nên gặp trực tiếp cô giáo để sờ cho đúng chỗ là được mà =)) =))
Cụ tiếng lào ra tiếng ý nhể =)) vót cụ phát

hungxalo75

Xe tăng
vote cụ,văn cụ hài thật

sieutoc123

Xe tải
Gớm cái lão này. Nhìn thấy... cô giáo cứ ồn cả lên chứ. Biết thế nào...

Ech Op

Xe tải
Em nói thật, học tiếng Anh hay bất cứ ngoại ngữ nào cũng đều có lợi hết.
Nhưng ở tuổi còn nhỏ, nếu học sai thì khổ lắm, sau này biết sai biết đúng cũng khó mà sửa được. Đặc biệt với cái món ngoại ngữ thì phát âm rất quan trọng, nói chuẩn thì nghe cũng chuẩn, nói sai thì nghe người ta nói chuẩn là tiêu roài. Ngữ pháp, hay từ vựng, sau này bổ xung tốt, nhưng phát âm thì khó lắm.

Shift

Xe hơi
Cụ chủ cứ vẽ, anh Hâm nhà em, em ngọng ợ, Anh Sâm mới đúng, trong 1 chương trình to vật, anh hâm nhà em còn bắn tiếng anh "quăn to xây xăm xinh" cơ mà!

Em fun tí chứ đúng là đau đầu thật cụ chủ thớt nhỉ.=((

Nummer13

Xe hơi
Cô giáo này mà dậy tiếng Anh thì cứ gọi là..........

Chã Nhỏ

Xe điện
Cụ viết bài hay quá =))

hungbm

Xe điện
Công nhận cô giáo giỏi Anh văn

SPL

Xe container
Cụ kể chiện rõ nà hay nhưng nỗi chính tả nhìu wá xá =))
Cụ nên xem lại văn hay chữ tốt đê, cách viết TV của cụ còn thế thì mắng cô giáo sao được :D

xdthienha

Xe điện
Cái này là nhắc lại.Chắc vừa rồi nhiều vụ vi phạm bản quyền nên phải khẳng định chủ sở hữu tới 2 lần.Tên của tôi của tôi là :))

longphamhoai

Xe tăng
Chắc con cụ học CVA, con em cũng học ở đó, chủ nhật vừa rồi vừa họp phụ huynh. Các cô chỉ muốn thông báo để các cháu đi học hè...

safenoodles

Xe cút kít
Thực ra, chuyện cũng chẳng có gì to tát, nhưng em cứ cấn cá mãi từ hôm đi họp Phụ huynh cho F1 về đến giờ. :D

Chẳng là, F1 nhà em đang học lớp Mẫu giáo nhỡ, tại một trường Mầm non cũng tạm gọi là khang trang ở Thủ Đô (em cứ tạm coi như vậy, vì bình thường xin vào học cũng mất dăm - bẩy trăm Ô-ba-ma, theo những quy định... bất thành văn, ban hành bởi một đội ngũ hùng hậu, chuyên sống bằng... nước bọt [-X).

Nhà trường, nơi F1 nhà em theo học, có tổ chức cho các cháu học thêm Tiếng Anh (cái này tự nguyện nhá, nhưng mà cả lớp đều tự nguyện, vì nếu không thì mời cháu nào không đi học ngồi chơi tại lớp, trong khi các bạn khác xì xồ tiếng Tây ở tận đẩu đâu :D). Thế nên, mặc dù không đồng thuận với Gấu (về việc tiếng mẹ đẻ còn ngọng níu nô, mà đã bày đặt học tiếng Tây), em cũng đành cho cháu theo học, cho nó đúng tâm lý bầy đàn của các Mợ (trong đó có Gấu nhà em :D) có con toàn sắp sửa thành thành thần đồng, hay chí ít cũng là đệ tử ruột của anh Ngô Bảo Châu trong tương lai.:((

Chương trình học, iem thấy cô giáo phát âm điếu giề, nghe cứ như là E-đu-bờ-lây thì phải. #-o Mấy buổi đầu đi học về, em thấy F1 rất hăm hở Oăn - Tu - Ti..., nghe cũng ngưa ngứa cái lỗ nhĩ. Gấu nhà em gật gù, ra chiều tán thưởng, vênh mẹt lên bẩu: "Bố nó thấy chửa, mất có 150k/tháng, mà con mềnh nó bắn tiếng Tây nhoay nhoáy, nghe rõ sang cái miệng!". =)) Em cũng chẹp miệng cho qua, coi như chuyện chẳng có giề. Thôi thì cũng hơn bố nó, vào Đại học vẫn chửa biết oăn - tu -ti... là gì, ngoài mấy cái tờ-i-ti-sắc-tí, phòi qua làn áo bikini của mấy em có vòng 1 ngoại cỡ kiểu Thủy Tóp, lại cứ ưỡn ra như sợ thiên hạ bị mù màu, lúc thả bước quanh bể bơi hoặc ngoài bãi biển. :))

Sự việc phát sinh từ hôm vừa rồi, nhân dịp em đi họp Phụ huynh cuối năm cho F1. Một, hai lần được nghe cô giáo đọc tiếng Tây, em đã hơi chóng mặt, dù rằng bản thân em cũng thuộc hệ nói tiếng Lào ra tiếng Ý. Nhưng thôi, ở cái xứ cách trở với nước Mẽo văn minh, hay xứ sương mù xa tắp mà tiếng Tây là tiếng mẹ đẻ, thì cái này cũng dễ thông cảm. Nhưng hôm vừa rồi được triệu tập đi họp Phụ huynh, ngồi hẳn vào trong lớp học của các cháu, nhìn lên bức tường ở giữa lớp, em giật hết cả nẩy. :o)

Ai đời, các cô lại dậy các cháu thế nài thì có chít em không? :(( :((:((

- What's your name?
- My's name... #-o#-o#-o8-}

Ối giời cao, đất dầy. Từ thuở học ầy-bì-xi đến giờ, dù tiếp xúc với thằng Tây cà lồ mắt xanh, mũi lõ, hay thằng Su-đăng to đô, đen hôi, em cũng chẳng bao giờ thấy chúng nó giới thiệu "Mai xờ nêm..." cả. :D Nếu có xờ thì em cũng chỉ sờ cái gì nó vừa vừa tay thôi, chứ xờ to tướng như các cô thế kia thì đúng là vỡ trận.^#(^

Theo các Cụ/Mợ, thì em có nên cho F1 tiếp tục theo học cái chương trình e-đu-bờ-lây, với cách dậy mai-xờ-nêm của các cô không nhể? ~X(

Ối dồi ôi, dừng ngay đi bác...Bác cho F1 chơi games tiếng Anh ý, hay lắm, các F1 sẽ tự học được theo kiểu tự nhận thức tiếng Anh qua trò chơi.:x
Ví dụ đây ạ:
http://learnenglishkids.britishcouncil.org/en/

Chỉnh sửa cuối:

safenoodles

Xe cút kít
Em sợ vỡ trận, nên không dám hỏi. :-ssChỉ dám khều khều mẹ của 1 bạn trong lớp, rồi trỏ cho mẹ bạn ấy thấy thôi. :D Mẹ bạn ấy cứ rúc rích suốt, làm cả buổi họp, em chẳng được chữ nào vào đầu. :)) =))
Bác này nhát quá! Đáng lẽ bác nên nhắc cô giáo để cô còn sửa chứ. :P :))

biahoihanoi

Xe lăn
Cô này cũng phải chạy mất 5-700 obama nên trình có vậy. Cụ thông cảm.