Các bác yêu thích Fortuner vào đây ủng hộ E phát lấy động lực nào

thanh_crv

[Tịch thu bằng lái]
Hôm trước thấy có bài pr Fortuner cũng là động lực tốt nhất cho cụ rồi mà.

pvdinh089

Xe máy
Em thấy màu bạc là đẹp nhất......

calvin_klein

Xe tải
Xe này một là cụ để nguyên bản, hai là mang đi ốp carbon là đẹp nhất. Làm gì có ốp gỗ cho xe, chỉ có sơn giả gỗ thôi

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Em không thích For, cồng kềnh và tốn xăng. Nhưng dù sao cụ chủ cũng chọn rồi, hãy vui vẻ mà sống đi cụ :))

SerieA

Xe hơi
E hỏi ngu tí, bác Calvil vừa nói đi ốp các bon, nghĩa là chỉ ốp 1 lớp lên thôi ạ. Bác biết địa chỉ nào k giúp E phát

artmedia5881

Xe container
Của mua là của được chúc mừng cụ có vợ hai đi tết.

trjse7en

Xe máy
Chúc mừng cụ chủ thớt :))) Cụ chủ up ảnh cho anh em ngóng đi .........e cũng đang chờ phiên bản máy dầu về trong vài ngày nữa :)

gmchevrolet

Xe tải
Có tiền thì múc thôi bác có đều xe hơi ăn uống hơi khủng một xíu nhưng ko sao, thích là múc thôi. Xe Fortuner được cái là nhìn bệ vệ.
Chả là E kết E này quá, sau 1 thời gian suy nghĩ dày vò, E đã quyết định chia tay Civic và đến với Foruner. E hiện giờ đang chờ xe, ngày 20 này là lấy, bản 1 cầu máy xăng. Sốt ruột chờ đợi nên E nghiên cứu 1 số thứ lắp thêm và thay đổi 1 chút xin các bác chỉ giáo:
- Lắp cảm biến áp suất lốp
- E thấy taplo xe này có phần hơi đơn điệu, cả chỗ cần số và hộc để tay nữa. E đang nghiên cứu hoặc bọc da hoặc ốp gỗ những chỗ này nhưng chưa tìm thấy nơi nào uy tín trên OF cả, k biết bọc da hoặc ốp taplo gỗ ở taplo và chỗ cần số có phức tạp k nhỉ.
- Bọc trần da nữa, chưa thấy chỗ nào có cả
Nhờ các bạn tư vấn giúp cho E, làm đến đâu E sẽ post ảnh báo cáo các bác cho các bác thị dâm và nhận xét giúp E nhé

Popeye

Xe máy
Ở Việt Nam bác cứ đợi 3 năm nữa cũng chưa có đâu nhé
]-[ảiQuân;12259042 nói:
Từ từ bác ơi, sắp ra bản AT 5 cấp rồi.
Xem nó vận hành thế nào đã, đừng vội. Hà Lội ko vội đc đâu :)

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Ở Việt Nam bác cứ đợi 3 năm nữa cũng chưa có đâu nhé
Không ra sao cạnh tranh với CRV mới hả bác, em nghe loáng thoáng là chỉ đầu tháng 3 thôi là em nó ra mắt. Chỉ sợ lúc đó giá lại vống lên thì bác nào trót yêu lại khổ.

leducanh2010

Xe tăng
Bác chủ lấy xe chưa up ít ảnh lên anh em xem tý nào

lapin

Xe container
Không ra sao cạnh tranh với CRV mới hả bác, em nghe loáng thoáng là chỉ đầu tháng 3 thôi là em nó ra mắt. Chỉ sợ lúc đó giá lại vống lên thì bác nào trót yêu lại khổ.
Crv tuổi gì so với fo tu nơ hở bác? 7 chỗ, hầm hố, tiết kiệm, bền bỉ, cao ráo, giá cạnh tranh hơn nhìu. Nhìn doanh số thì biết.:)

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Crv tuổi gì so với fo tu nơ hở bác? 7 chỗ, hầm hố, tiết kiệm, bền bỉ, cao ráo, giá cạnh tranh hơn nhìu. Nhìn doanh số thì biết.:)
Dạ em CRV tuổi non mơn mởn ạ:D, em cũng đang phân vân giữa 2 em này đây, nếu Fo không ra hộp số 5 cấp. Em sẽ cho CRV vào tầm ngấm và bòm:D.

SerieA

Xe hơi
E toàn dùng bằng điện thoại nên chả up được ảnh, xe E mãi đến hôm 28 tết mới lấy được, chậm mất 4,5 ngày theo dự tính. Đi được 1.000 km rồi các bác ạ. E xin nhận xét khách quan về xe này cho các bác tham khảo.
- ưu điểm: to cao, ngoại hình cũng đẹp, hầm hố, trang thiết bị nội thất cũng bắt mắt, bảng gỗ màu đen ở táp lô đẹp hơn nhiều so với màu đỏ nâu của đời cũ, nói chung là vừa đủ dùng, k thừa nhưng cũng chả thiếu. E lắp thêm 1 cái DVD với 1 cái HUD cảm biến áp suất lốp bên bác Long Thịnh nữa là vừa đủ.
Vận hành thích nhất ở vận tốc từ 50km/h trở lên, khá êm ái và tăng tốc cũng tốt, đi đường trường hay những chỗ gồ ghề, ổ gà tự tin hơn, k lo sập gầm, uốn éo như sedan.
- nhược điểm: máy yếu, có lẽ do TF sử dụng hộp số 4 cấp nên khả năng tăng tốc ban đầu ở vận tốc từ 10-30km k được tốt, nhưng theo E cái này k đến mức quan trọng, vì có lẽ toyota đã nghiên cứu chán rồi. tiếng máy dội vào cabin ở vận tốc 20-30 km kêu khá to, cảm giác hơi khó chịu, nên E toàn bật nhạc lên cho đỡ tức. Hàng ghế thứ 3 khi treo lên đi vào chỗ sóc cứ kêu lục cục là do cái móc cọ vào thanh treo, cái này E lấy cái khăn nhỏ kê vào là hết luôn, hàng ghế thứ 3 chật hơn cả innova, người lớn ngồi thì hơi bó gối, thích hợp trẻ con ngồi hoặc 1 đôi nằm ngả ngốn ở đấy thì được
- tiêu hao nhiên liệu thực tế E đo từ khi lấy xe là 12,6l/100km đường hỗn hợp, đi trong thành phố thì rơi vào tầm 13-14l còn đường cao tốc rơi vào 11l/100km, mức tiêu hao chấp nhận được cho 1 em máy xăng gầm cao 2.7.
Trước đây E đi Civic 2.0, về độ bốc thì hơn hẳn FT, nhưng lại ồn hơn FT nhiêu, E chả biết nhiều bác cứ nói đến FT là giẫy nảy lên như đỉa phải vôi, nào là ăn xăng, nào là ồn, máy yếu, nội thất nghèo nàn ... Nói chung tất cả những gì E viết ở trên là cảm nhận thực tế. E cũng đã đắn đo giữa PS, FE, SF, CX9, nhưng SF và CX9 thì loại luôn vì đắt hơn hẳn, sau cùng em đã lái thử từng loại xe, cân nhắc và chọn FT. Với hệ thống chăm sóc khách hàng và các gaâ ở khắp nơi trên đất nước, lựa chọn FT với tổng thiệt hại hơn 1,1 tỷ cũng k tồi chút nào. Chúc các bác vui vẻ :D

longcongtuhd

Xe hơi
Em thì chưa đi fortuner bao giờ, lên cảm nhận cũng không biết và không đánh giá được. Nhưng mà nhìn fortuner bản 2012 thấy ngoại thất đẹp hơn bản trước (đấy là theo nhận xét của em). E đọc thấy toyota ở Vn mình nó chưa có fortuner bản máy dầu 3.0 2012, mà cũng chẳng biết bao giờ nó mới lắp ráp bản đấy. Nếu có chắc em cũng cố gắng múc 01 em. chứ bản Fortuner máy dầu 2.5 ở Vn mình đọc thấy thông số kỹ thuật về đồng cơ cũng hơi kém...
Chúc mừng cụ có 01 em xe ứng ý.