Các bác tư vấn em Camry 2.4 và Kia K7 chọn em nào ?

mrkoi

Xe tăng
Cái thớt này lập từ 11-08-2010 bây giờ cũng được 1 năm rồi đấy các cụ ợ. Chắc giờ này cụ chủ thớt cũng mua được xe ùi mà k biết là mua xe gì, cụ chủ mua được xe gì òi thì ups lên cho anh em còn biết chứ... Nếu mà chưa mua được thì nói anh em một câu làm gì mà lập thớt xong đến 11tr chả thấy nói năng câu gì, chán thế. Hay cụ khen e K7 nhiều nhưng lỡ mua Toy òi.

Isu_zu

Tháo bánh
Với khoảng 60K obama, thì bác làm con Cam LE ngon choét.

Con K7, Sonata nhìn lướt qua thì đẹp thôi, option nhiều thì cũng chẳng dùng đến đâu.
Cụ chuẩn ạ! LE cực chất, cũng đủ option cần thiết (thừa cái cửa nóc).

viet308

Xe hơi
bác cố tí làm con mec C cho nó sang trọng chứ tầm tiền này theo em bác đừng nên mua xe nào cả :-j các cụ đừng ném đá em nhá :P

skull-8669

Đi bộ
e thấy cứ mua cam đi thi sướng bán lại được giá

Mazspeed

Xe container
Cụ này nói như đúng rồi ý, công nhận 1 điều xe nhật nó bền, nhưng ai bảo các cụ là xe hàn đi vài 3 năm là kiểu ji cũng có hỏng hóc, cũng có vấn đề?bản thân em chẳng bênh hàn hay nhật, cái nào nó cũng có ưu hay nhược hơn,tất nhiên khi so sánh 2 dòng xe chúng ta nên quan tâm đến vấn đề giá cả,hình thức và các op của xe. các cụ ngày xưa hay có câu: Của bền tại người, các cụ đi như phá thì xe nhật nó cũng hỏng thôi, em thấy các cụ chê bai bác hàn nhiều quá, em chỉ cho ý kiến đơn giản với 1 con vios với 1 con forte cùng mức giá thì người ta hay chọn loại nào?riêng em em thấy số lượng forte chạy trên dường đông hơn hẳn vios, nếu cứ bảo xe hàn đi vài 3 năm là có vấn đề thì em đảm bảo bọn hàn no chẳng bán được xe cho ai đâu chứ đừng nói đến chuyện về VN được, còn tất nhiên theo bác chủ thớt hỏi thì em thấy dòng cam vẫn là dòng sang trọng chứ chẳng phải là xấu gì, tất nhiên ko so được với dòng cao cấp như mec hay bmv nhưng đi cam vẫn là sự lựa chọn của nhiều người.
Bác đặt điều cũng thuộc loại khá đấy nhỉ, không hề ngượng mồm. Em bảo xe Hàn 3 năm kiểu gì cũng hỏng hóc, cũng có vấn đề lúc nào?

Để đi cho nó sướng cái thân thì chọn K7
Khổ tí cũng được, cốt sao sau này bán lại được giá tí cho nó đỡ tốn kém thì Camri

Cả 2 xe đi đến 20 vạn cây nó cũng chả hỏng, trừ phi muốn phá cho nó hỏng
Đi Cam thì khổ cái gì hả bác? Dầy dạn, êm ái, rộng rãi, cách âm cực tốt, chất lượng từ tổng thể đến từng chi tiết đều rất cao, điều hòa mát rượi, âm thanh rất hay. Thế mà bác vẫn kêu khổ thì nên nằm nhà thôi, đừng nên trèo lên xe.

Cụ có đống rác mà đi chưa....biết thì ậm ặc không biết thì ngậm... mà nghe.
K7 có những tính năng của dong xe hạng sang cụ ạ.
Em hỏi hơi ngu tí chứ xe hạng sang thì nó có cái tính năng gì ạ?

Với khoảng 60k cụ mua được con xe gì mà máy khỏe, rộng rãi, an toànn, đầy đủ như k7, Le ư, Ngửi khói nhé.
Các hãng xe đều la lá nhau, còn óp sừn thì giông nhau mà cụ như cảnh báo chệch làn, an toàn chủ đông,camera ban đêm,trc, sau...chỉ có diều nhà sản xuất co trang bị không thôi.
Một cái xe như k7 60k mà cụ kêu là đống rác, cụ ....
Không có chuyện các hãng xe đều na ná nhau đâu bác. Camry nó khác Kia xa lắm, về độ nổi tiếng, về mức độ được ưa chuộng, về độ bền, về doanh số v.v.

vua_luoi

Xe điện
Các cụ 2 phe Nhật Hàn oánh nhau tứ lung tung, hết topic này sang píc khác :)).
Cháu thì mong có thêm xe Trung Quốc tràn vào VN nữa, thành ra thế trân vạc cãi nhau toàn Đông Á luôn

Just.a.second

Xe buýt
Đi Cam thì khổ cái gì hả bác? Dầy dạn, êm ái, rộng rãi, cách âm cực tốt, chất lượng từ tổng thể đến từng chi tiết đều rất cao, điều hòa mát rượi, âm thanh rất hay. Thế mà bác vẫn kêu khổ thì nên nằm nhà thôi, đừng nên trèo lên xe.
Camry về phân khúc chỉ tương đương với K5, nhỏ hơn K7 một bậc. Tất cả những cái mà bác kê ra ở trên đều là ở mức như altis so với camry thôi.

Just.a.second

Xe buýt
Bác chấp làm gì mấy ông Mazspeed với Isuzu nông dân chính hiệu ấy,cả đời chỉ biết cái Toy thôi chứ có biết xe cộ nó dư lào đâu,cũng phải thông cảm,nông dân thì cái tư tưởng ăn chắc mặc bền nó ngấm vào trong máu rồi,thôi thì Cam cho nó "lành",để sau này bán cho nó "được giá" :)).
Ông maz thì chém gió vào bậc thiên hạ đệ nhất còn ông Isuzu thì chắc cũng thuộc đời 6x :D

phuongtv_76

Xe container
Bác chấp làm gì mấy ông Mazspeed với Isuzu nông dân chính hiệu ấy,cả đời chỉ biết cái Toy thôi chứ có biết xe cộ nó dư lào đâu,cũng phải thông cảm,nông dân thì cái tư tưởng ăn chắc mặc bền nó ngấm vào trong máu rồi,thôi thì Cam cho nó "lành",để sau này bán cho nó "được giá" :)).
Cụ xúc phạm nông dân quá, các cụ nhà cụ cũng là từ nông dân cả, mất gốc rồi

phuongtv_76

Xe container
Camry về phân khúc chỉ tương đương với K5, nhỏ hơn K7 một bậc. Tất cả những cái mà bác kê ra ở trên đều là ở mức như altis so với camry thôi.
K9 còn chưa xét ai xét K7, mà cái xe đấy chạy ngoài đường chả phân biệt đc với K2, chán chả muốn nhìn tiếp

cukiss

Xe điện
Cả cái diễn đàn này méo biết được mấy ông đi K7 :P

RAVA

Xe ba gác
-Em thấy suy nghĩ của bác rất chủ quan đấy, bác nên cố mà làm nông dân giống bác ý, nông dân mà có Mec S và A6 thì ối người muốn lắm mà chả được.=D>

namgash

Đi bộ
đi camry chứ còn xe j, theo ý kiến tôi là vậy

Mazspeed

Xe container
Ông maz thì chém gió vào bậc thiên hạ đệ nhất còn ông Isuzu thì chắc cũng thuộc đời 6x :D
6x thì giờ đang tầm trên 40, đang thời kỳ đỉnh cao của đời người đấy bác, kinh nghiệm đã đủ, sức khỏe còn tốt, làm sếp ngon lành. Theo em thì bác nên cố học theo kinh nghiệm của các bác đang trong thời kỳ này, chỉ có lợi, chả hại gì đâu.

phonghamy

Xe điện
6x thì giờ đang tầm trên 40, đang thời kỳ đỉnh cao của đời người đấy bác, kinh nghiệm đã đủ, sức khỏe còn tốt, làm sếp ngon lành. Theo em thì bác nên cố học theo kinh nghiệm của các bác đang trong thời kỳ này, chỉ có lợi, chả hại gì đâu.
Bác chắc học hành ko đến nơi đến chốn rồi, 6x là tầm hơn 5 chục., đang bước qua một nửa rồi. Học hành phải lựa chọn thế kỷ 21 rồi phải thông thái lên, thời đại văn minh, mà suy nghĩ tụt lùi thiếu iot giống như loại dùng để kéo cày.3:-O

Batgirl

[Tịch thu bằng lái]
Mua K7 cụ ạ, em của Q7 đấy, cháu của BMW seri 7, chắt của A7, xe của điệp viên 007...cải lương bỏ mẹ, bắt chiếc từ đèn hậu đến cách đặt tên....hú hồn, cứ tưởng xe Đức!
Cụ ơi thế Q7 với BMW seri 7 thì thằng nào bắt chiếc của thằng nào ạ???
Chả thằng nào bắt chiếc thằng nào cả! Format khác nhau hoàn toàn: Q7 là anh cả của mấy em Q3, Q5, còn series 7 là để nói chung với các xe: 740, 750, 760...
Chỉ có bạn Hàn Xẻng thấy người ta có Q thì mình có K, vừa to lại vừa oai hơn, chỉ có điều không chạy kịp thì cộng điểm ốm đấy. Mấy tay lãnh đạo của KIA morning cũng biết tá lả, ngạc nhiên nhỉ!=))
Cụ NGU quá cơ, ông kia ông ý bẩu tên K7 là bắt chiếc của Q7 với BMW seri 7, thì em mới hỏi lại là thế cái tên Q7 với seri 7 thì ông nào bắt chiếc của ông nào.

Xóa Nhòa

Xe đạp
Các cụ 2 phe Nhật Hàn oánh nhau tứ lung tung, hết topic này sang píc khác :)).
Cháu thì mong có thêm xe Trung Quốc tràn vào VN nữa, thành ra thế trân vạc cãi nhau toàn Đông Á luôn
Cuối cùng Trường Hải sẽ thống nhất 3 quân Cụ nhỉ !!!

tuvit77

Xe tăng
-Em thấy suy nghĩ của bác rất chủ quan đấy, bác nên cố mà làm nông dân giống bác ý, nông dân mà có Mec S và A6 thì ối người muốn lắm mà chả được.=D>
cụ này bị chém tơi bời ở box bên đã sang bên này rồi hả , cẩn thận lại vỡ đầu nhé...........:))