[Thảo luận] Cần chỉ dẫn đường đi Hà Nôi - Hà Nam ^^

Ngô Đức Minh

Xe đạp
em săp đi Hà Nam mà chưa đi lần nào nên giờ cần các cụ chỉ giáo chút kinh nghiệm và tuyến đường đi ntn, đi làm sao tránh đc xxx :-B:-B:-B:-B

sonrtc

Xe máy
em săp đi Hà Nam mà chưa đi lần nào nên giờ cần các cụ chỉ giáo chút kinh nghiệm và tuyến đường đi ntn, đi làm sao tránh đc xxx :-B:-B:-B:-B
Cụ cần nói cụ thể điểm đến tại Hà Nam (huyện nào? xã nào?...) thì anh em mới hướng dẫn được. Còn đơn giản là đi từ Hà Nội về Hà Nam thì có những đường cơ bản sau:
- Từ bến xe nước ngầm đi thẳng theo quốc lộ 1A cũ, qua Cầu giẽ là về đến địa phận Hà Nam. Đường này hầu như ko có trạm xxx nào làm cả
- Từ bến xe nước ngầm rẽ trái đi theo quốc lộ 1B, cũng qua Cầu giẽ là đến Hà Nam. Đường này lưu ý đoạn ngã 3 gần đến Cầu giẽ có biển hạn chế tốc độ 80, 60 và 40.
Nếu qua thị trấn Đồng văn lưu ý đi đúng tốc độ theo quy định qua khu dân cư.
- Ngoài ra, từ Hà Nội về Hà Nam còn có thể đi đường Bala, qua Vân đình là về được địa phận huyện Kim Bảng, Hà Nam (đường này mọi người hay đi Chùa Hương).

Chỉnh sửa cuối:

thanhsquin

Xe buýt
Cụ là tài mới thì nên đi cùng 1 bạn nào đó có kinh nghiệm lái xe rồi, không thì nhẩy xe taxi 29 chỗ cho nó lành ợ. Còn đã ra đường cứ tuân thủ biển báo, tốc độ mà đi- không phải tránh hay nhìn thấy XXX là sợ toát mồ hôi hột đâu cụ ợ

Ngô Đức Minh

Xe đạp
Cụ cần nói cụ thể điểm đến tại Hà Nam (huyện nào? xã nào?...) thì anh em mới hướng dẫn được. Còn đơn giản là đi từ Hà Nội về Hà Nam thì có những đường cơ bản sau:
- Từ bến xe nước ngầm đi thẳng theo quốc lộ 1A cũ, qua Cầu giẽ là về đến địa phận Hà Nam. Đường này hầu như ko có trạm xxx nào làm cả
- Từ bến xe nước ngầm rẽ trái đi theo quốc lộ 1B, cũng qua Cầu giẽ là đến Hà Nam. Đường này lưu ý đoạn ngã 3 gần đến Cầu giẽ có biển hạn chế tốc độ 80, 60 và 40.
Nếu qua thị trấn Đồng văn lưu ý đi đúng tốc độ theo quy định qua khu dân cư.
- Ngoài ra, từ Hà Nội về Hà Nam còn có thể đi đường Bala, qua Vân đình là về được địa phận huyện Kim Bảng, Hà Nam (đường này mọi người hay đi Chùa Hương).
Qua Phủ Lý một chút thôi cụ ạ. Giờ em suất phát từ Mỹ Đình đi lên đường cao tốc trên cao rồi rẽ xuống QL 1A đi cầu Giẽ đến đồng văn phải không ạ

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
http://maps.google.com/

Bác nhấn vào Get Directions, nó sẽ hiện lên A & B, tương ứng với điểm đầu và cuối, bác gõ vào, thế là tha hồ zum zeo xem trước thoải mái đường đi ợ :D Thời buổi công nghệ, quá đơn giản o=>

Ngô Đức Minh

Xe đạp
http://maps.google.com/

Bác nhấn vào Get Directions, nó sẽ hiện lên A & B, tương ứng với điểm đầu và cuối, bác gõ vào, thế là tha hồ zum zeo xem trước thoải mái đường đi ợ :D Thời buổi công nghệ, quá đơn giản o=>
Dù sao cũng cảm ơn bác nhưng cách này không thể hiện đc xxx bạc à:)>-

chanday

Xe hơi
Bác cứ chịu khó quan sát biển và tuân thủ à ổn. Chứ cứ lo tìm xxx làm gìê.

Chua-co-o-to

Xe tải
Qua Phủ Lý xuống đường 21 hay vưỡn QL1A? Nếu xuống đường 21 thì cụ chạy thẳng Pháp Vân-Cầu Giẽ-Ninh Bình, đến nút giao Liêm Tuyền thì rẽ xuống QL21, đoạn đấy vừa hết Tp Phủ Lý, có một nhóm xxx thường trực nhưng chủ yếu làm luật xe khách với xe tải thôi.

Ob3xuT

Xe điện
Chúc cụ đi an toàn, đường đi Hà Nam cũng dễ đi, các cụ ở đây nói hết rồi :P

trungnh

Xe tăng
Em thấy vấn đề cụ chủ quan tâm hơn cả không phải là đường đi thế nào mà là đi như thế nào để tránh xxx. Câu trả lời là: đi đúng luật, và dễ đi nhất (ít xxx - có mỗi chốt ở Liêm Tuyền) chính là đường Cầu Giẽ - Ninh Bình, đến Liêm Tuyền thì qua trạm thu phí rồi rẽ vào thành phố Phủ Lý.

longkn

Xe tải
Kụ tài mới mà vừa đi vừa sợ XXX thế thì làm sao để ra đường được. Kụ cứ đi đúng tốc độ cho phép, chú ý biển báo khu dân cư(đi tối đa 50 thôi nhé). Kụ cứ đàng hoàng mà đi chả sợ bố con thằng nào hết, có vi phạm thì nộp phạt thôi để lấy KN đi đường.

Ngô Đức Minh

Xe đạp
Kụ tài mới mà vừa đi vừa sợ XXX thế thì làm sao để ra đường được. Kụ cứ đi đúng tốc độ cho phép, chú ý biển báo khu dân cư(đi tối đa 50 thôi nhé). Kụ cứ đàng hoàng mà đi chả sợ bố con thằng nào hết, có vi phạm thì nộp phạt thôi để lấy KN đi đường.
hehe cảm ơn cụ lời khuyên hữu ích