C250 Mer hay Camry nhập Mỹ?

SHD

Xe điện
Giờ em tham gia và có ý kiến như thế này, em là dân đi Mẹc, em cũng không dám chỉ ngồi khen Mẹc. Nhưng em thấy suy cho cùng cái lý của dân chọn Mẹc là muốn lái một chiếc xe đẳng cấp có cảm giác lái rất ok, càng phóng nhanh càng phê. Còn cái lý của dân chọn Camry là cái lý muốn chọn đồ tốt, bền và rẻ. Tuy nhiên em còn một quan điểm khác nữa, nếu cộng thêm cả sự an toàn của mình trong những chuyến đi xa, đường trường, thì các bác nên đề phòng và chọn Mẹc. Dòng Camry hay Toyota nói chung thì khung sườn và độ an toàn không thể nào so với Mẹc được đâu. Nhỡ cái rồi thì sao còn mang xe bền với không bền, mất giá hay không mất giá ra mà so được. Mạng người quý lắm, vậy nên ở Châu Âu và Mỹ những thị trường phát triển Mẹc với các hãng xe Đức mới được tôn vinh, còn chỉ ở mình mới bị mang ra so sánh. Thế nên ở nước ngoài mới phân ra hãng xe hạng sang và hãng xe hạng bình dân. Em không dám chê Toyota nhưng mỗi hãng xe có một phân khúc nhất định và Mẹc không có lý do gì để đáng phải mang ra so sánh với Toyota, các bác cứ cho ý kiến của mình. Em đi xe Mẹc nhanh mất giá nhưng chả sao, em đi em thấy sướng và an toàn các bác ạ.
Cụ nói chuẩn, em đồng ý với cụ. Mạng người là quí nhất và merce đi đầu về lĩnh vực an toàn. Ngay cả VN hiếm thấy tai nạn nào của Merc mà chết người. vote cụ phát(b)

Mazspeed

Xe container
Ném đá tý nhé : cái ông mua Cam là ông ấy mua đúng khả năng & khả dụng, nên ko lăn tăn.

Cái ông mua Merc, nếu vì yêu Merc mà mua thì cũng chả lăn tăn làm gì. Nhưng ông nào mua Merc để khoe thì thấy tại sao mình lại ko mua Cam cho kinh tế, lăn tăn thì phải hỏi.

Phải ko ạ???
ko phải, hehe, là thế này. Mua cam thì sức chỉ đến thế nên ko lăn tăn gì thêm được nưã.. nhưng mua Merz thì lại nghĩ bụng: sao ko mua cam chạy cũng thế lại dôi ra được đồng quà :))
Hê hê hê hai lão này song kiếm hợp bích oánh như mây bay tuyết lở, quá hay(b)(b)(b)(b)(b).

Vấn đề là sống phải sao cho thoải mái, cứ suốt ngày lăn tăn với nghĩ bụng thì mệt bỏ mị, đầu óc đâu mà xem bảng chứ! Đấy cũng là 1 trong những lý do hàng đầu chọn Cam đấy:P:P:P:P:P

Giờ em tham gia và có ý kiến như thế này, em là dân đi Mẹc, em cũng không dám chỉ ngồi khen Mẹc. Nhưng em thấy suy cho cùng cái lý của dân chọn Mẹc là muốn lái một chiếc xe đẳng cấp có cảm giác lái rất ok, càng phóng nhanh càng phê. Còn cái lý của dân chọn Camry là cái lý muốn chọn đồ tốt, bền và rẻ. Tuy nhiên em còn một quan điểm khác nữa, nếu cộng thêm cả sự an toàn của mình trong những chuyến đi xa, đường trường, thì các bác nên đề phòng và chọn Mẹc. Dòng Camry hay Toyota nói chung thì khung sườn và độ an toàn không thể nào so với Mẹc được đâu. Nhỡ cái rồi thì sao còn mang xe bền với không bền, mất giá hay không mất giá ra mà so được. Mạng người quý lắm, vậy nên ở Châu Âu và Mỹ những thị trường phát triển Mẹc với các hãng xe Đức mới được tôn vinh, còn chỉ ở mình mới bị mang ra so sánh. Thế nên ở nước ngoài mới phân ra hãng xe hạng sang và hãng xe hạng bình dân. Em không dám chê Toyota nhưng mỗi hãng xe có một phân khúc nhất định và Mẹc không có lý do gì để đáng phải mang ra so sánh với Toyota, các bác cứ cho ý kiến của mình. Em đi xe Mẹc nhanh mất giá nhưng chả sao, em đi em thấy sướng và an toàn các bác ạ.
Đây lại có 1 bác hàn lâm nữa rồi, voted!

Chỉnh sửa cuối:

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Hội Merc club vào topic tưởng có gì hay ho, hóa ra toàn hót suông ah???
Vẫn ko chú nào dám mang Merc SUV ra lôi ruộng leo đèo thi với Land???
Đúng là yêu xe như con nhể :)):)):))
Cụ Bug này ko phải là fan Toy mà cũng là Merceer ở Saigon nhé. Hôm nào cụ vác con ML350 ra đua thì cụ hú cho em theo với :)) Hay T.7 nào em đi qua bãi bên PMH diễn tập mấy quả J-turn cụ có hứng ko :))
Cụ Mazspeed cũng chả chạy mòn mấy bộ lốp Merz rồi còn cứ vào bơm thổi mãi :D

M&M

Xe điện
Ớ.
Thế các cụ box chứng sang hết đây tung hứng àh.
Em thấy 3 cụ chém mạnh nhất box mec thì là dân mê mec cực kì mỗi tội ghét cái đi mec lại bị gắn thương hiệu cao sang nên các cụ ý dị ứng là vì rứa.
Em nghĩ là bác nhầm đấy ạh.
Riêng ở Châu Âu thì Nissan của nhà em mới là thịnh hành và được ưa chuộng nhé. An toàn, cảm giác lái hơn hẳn Toy, mọi thứ hơn hẳn Toy, thế mà về VN bị ghẻ lạnh cực kì. Còn ở Châu Mỹ cụ thể là Brazil thì Thịnh Hành và an toàn Phải Là Fiat nhá :))

Mazspeed

Xe container
Ớ.
Thế các cụ box chứng sang hết đây tung hứng àh.
Em thấy 3 cụ chém mạnh nhất box mec thì là dân mê mec cực kì mỗi tội ghét cái đi mec lại bị gắn thương hiệu cao sang nên các cụ ý dị ứng là vì rứa.

Em nghĩ là bác nhầm đấy ạh.
Riêng ở Châu Âu thì Nissan của nhà em mới là thịnh hành và được ưa chuộng nhé. An toàn, cảm giác lái hơn hẳn Toy, mọi thứ hơn hẳn Toy, thế mà về VN bị ghẻ lạnh cực kì. Còn ở Châu Mỹ cụ thể là Brazil thì Thịnh Hành và an toàn Phải Là Fiat nhá :))
Ối giời ơi thế mới kinh, kụ này hóa ra ít tham gia bên egg là do mới đi châu Âu nghiên cứu thị trường!

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Em lại đang dìm giá để mua 1 chú S class đời Tống, có 2 ông bạn bảo tiền ấy đem ra mua được Captiva 2008 hoặc Escape 2005 sao mà tội gì cứ phải chơi con gái già nhiều rủi ro ấy... em cứng họng chả biết giải thích luôn, chỉ gãi đầu cười hề hề bảo kệ mệ tao thích :D đúng là như thế
chơi xe là cảm tính, ở VN thích Toy thì chỉ mua Toy bất cần giải thích nên an toàn và cảm giác của Nis cứ xê ra nhé :D

M&M

Xe điện
Em lại đang dìm giá để mua 1 chú S class đời Tống, có 2 ông bạn bảo tiền ấy đem ra mua được Captiva 2008 hoặc Escape 2005 sao mà tội gì cứ phải chơi con gái già nhiều rủi ro ấy... em cứng họng chả biết giải thích luôn, chỉ gãi đầu cười hề hề bảo kệ mệ tao thích :D đúng là như thế
chơi xe là cảm tính, ở VN thích Toy thì chỉ mua Toy bất cần giải thích nên an toàn và cảm giác của Nis cứ xê ra nhé :D
Nói thật với bác niềm mơ ước của em là mua được 1 chiếc Mec S đời đèn vuông ý.
Em chả hiểu nó đời nào và năm nào nhưng cứ nhìn thấy nó là em đi theo mãi chả chán.
Em đi S600 mới giờ thấy tởm lắm, em đi qua cái phố Khâm Thiên mà nó cứ báo động kêu ầm cả lên. Xe gì mà rốt thế :)):)):)).
@Cụ mát: Giờ box chứng nhiều cao thủ với nhiều broker quá, mà em thì lại là dân đen may nhờ có các cụ thương tình dậy cho ít. Thế nên giờ em chả giám phát biểu gì cả :'(:'(:'(

Mc230

Xe hơi
E thay ngan gon the nay cac bac a:
Da co tien ty mua xe thi cai dau, cai chan, cai tay cua minh moi la quan trong. Lan tan gi may cai vu mat gia, chi phi su dung cao...
Mer chay suong hon va dac biet la an toan thi cam goi bang cu => chon Mer.

buggy

Xe tăng
@Maz : Em thi ngược lại với cụ, làm béng con Merc cho nó khỏi lăn tăn. Mua Toy xong ra đường đua với Merc ko lại tức lắm. Mà bạn em lái Lexus RX xong qua lái ML vẫn phải khen lái ML sướng hơn. Thế thì Toy thua xa Merc nhé.

@Nexus : em chưa học dc kỹ thuật cua 80-100km/h. PMH bây giờ đông đúc rồi, ko có chỗ tập những bài ấy đâu, cụ kiếm dc chỗ nào hay hơn ko.

Kính các cụ : em nghĩ cái xe chả nâng dc tư cách người ngồi trong. Nên em rât nể những người mua xe vì yêu xe, yêu Matiz mà mua về độ quả cánh cụp cánh xòe em xn ngả mũ kính chào :21:.

tienna

Xe buýt
Website
www.newtechcs.com
Xe bác cụ thể thế nào, tiếc gì mấy chữ mà vắn tắt thế, nếu ngại thì cho xin cái số VIN (PM cũng được tùy) và cho cái giá
Bác xem cái xe của em mang lên chia sẻ có thích ko, hình ảnh - màu sắc - option - giá cả... nói chung chả thiếu gì, xem xe thế nó mới thích chứ
Em S280 bác đang xem, cứng hơn em S320 của bác Long :41:
Em kính nề khả năng lùng sục của bác Nexus, kiếm ra em S280 ngon quá, hay là em cũng bon chen nhỉ :^).
Còn em E200 bác nhớ là em đặt gạch lâu rồi đó, em trả bác giá lúc đó + lãi xuất ngân hàng nhé (b).

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Giấc mơ cuả bác M&M là niềm đau chôn dấu cuả rất nhiều bác khác đấy nhé. Em đã gặp rất nhiều người đi nhiều loại xe, hầu như chưa 1 ai sau khi nhìn và biết con S class W140 (1994-2000) ko bị nó cuốn hút. mặc dù biết yêu em là khổ nhưng đúng là ko thể cưỡng được. clip này 45" các bác ngó tý cho vui - hoặc vào youtube gõ chữ S class W140 thì xem ko ngừng laị được luôn
[ame]http://www.youtube.com/watch?v=zDAcMFdIA6c&feature=related[/ame]

anhtuhc4

Xe tải
ai thick xe gì thì mu xe đó thôi
không thì bác nào thik an toàn thì mua con contener về mà đi
thik gì cũng đc trèo đèo lội suối..........
tháo đuôi ra là ok
Mer hay Cam hay BWM cũng chiều:)):)):)):)):)):))

buggy

Xe tăng
Cụ Nexus : lúc nào cụ chỉ em quả quay 180o cái. Ra hiện trường nhé.
Cụ thấy quả ofer này thế nào : SLK350, 2000km, 80k.

beefburger

Xe tăng
em đi thử rồi , dòng C của Mer đi cực ồn
Cam cho lành bác ạ
Vì ông chỉ được ngồi thử để mà đi thử thôi nên nó ồn là phải mà, mai ông ngồi lên Bim thử nữa đi nó còn ồn nữa nữa, ông đi cam cho nó LÀNH, nếu có mất phanh kẹt ga an tâm chết vẫn toàn thây.

beefburger

Xe tăng
Ném đá tý nhé : cái ông mua Cam là ông ấy mua đúng khả năng & khả dụng, nên ko lăn tăn.

Cái ông mua Merc, nếu vì yêu Merc mà mua thì cũng chả lăn tăn làm gì. Nhưng ông nào mua Merc để khoe thì thấy tại sao mình lại ko mua Cam cho kinh tế, lăn tăn thì phải hỏi.

Phải ko ạ???

Đúng là phải hỏi ạ, không hiểu thì phải hỏi là đúng ạ, nhưng mà nó co nhiều loại câu hỏi lắm ạ, có câu hỏi nó .....chẳng khôn tý nào thì cụ có trả lời khôn được không a?

beefburger

Xe tăng
Các bác bên Mec tránh đừng spam linh tinh đê, chẳng thà im lặng cũng là một cách trả lời. Còn bác nào định vác Land ra đua với Mec thì thôi cũng mang xe về đi ạ, thắng thua gì là ở tài xế chứ không ở xe nhé (b) toàn bạn hữu cả, ăn thua làm giề
Vote cho bác một phát, đúng là vậy ạ, các cụ đã có câu là con Vua thì Vua dấu mà con của CHÂU CHẤU thì CHÂU CHẤU yêu. em nghĩ có nói đến hết đời cũng chẳng đến hồi kết, em á có mà kể cả em innova thôi em cũng chẳng mang ra để mà off với chả ẹp đâu ạ.

beefburger

Xe tăng
Ơ thế mà em có Ông bạn lại bán Mẹc mua Cam Le đấy nhưng đi được 2 tháng nó lại bán nốt vì camry chán quá đáng. Con em bán Mẹc mua I30 đã sao đâu:21::21:
Hê hê, giới thiệu với cả nhà nhá, cái cụ SONATA này nick thì rất hàn GUỐC GỘC nhá nhưng cơ mà các cụ mà hỏi cái gì về MER em đảm bảo cụ ấy biết rõ hơn cả thợ trong gara. bản thân cụ ấy cũng vài đời chạy Mer rồi đó, cả nhà thử hỏi cụ ấy một câu xem sao? Cụ ấy vote cho cái gì ạ? Với em thì em kính cụ SONATA bậc thầy ạ. Cụ còn là ÂN NHÂN của em nữa đó cụ ạ.

bitme

Xe buýt
@Maz : Em thi ngược lại với cụ, làm béng con Merc cho nó khỏi lăn tăn. Mua Toy xong ra đường đua với Merc ko lại tức lắm. Mà bạn em lái Lexus RX xong qua lái ML vẫn phải khen lái ML sướng hơn. Thế thì Toy thua xa Merc nhé.
RX thua ML là đúng rồi vì giá rẻ hơn hẳn (ở Mỹ). ML ở Mỹ được coi là true luxury vì giá >45K còn RX còn <40K chỉ cao hơn GLK một ít thôi.

s63 AGM

Xe tăng
Thoi các cụ cái nhau làm j nữa,cụ chủ thớt đã lấy 2.4LD rồi còn j,lại góp phần vào số đông yêu Toy thôi,teana rồi thì sonata đấy mà ko múc,hic lại múc cái " cho lành" ấy :102:
chuẩn cụ ah. teana quá đẹp