C250,còi bị gãy tai!

bimbim1976

Xe điện
Tình hình là xe của em đi được 1.8 vạn km,dưng còi đang to giờ thành bé tý,bé hơn cả xe máy,vào hãng kiểm tra thì bảo là gãy tai còi,mà cái còi này nó nằm tít bên trong capo có lòi ra ngoài đâu mà gãy?em có hỏi thì được nói là do điều kiện đường xá Việt Nam mình đi xóc òng ọc nên bị gãy cái tai,cái tai này có cái ốc vít gì đó.Xin thưa là em toàn đi ở Hà Nội,xa nhất là Hải phòng có 1 lần .Thế là em được thay theo qui định bảo hành.Hôm đấy cũng có 1 bác còi bị tịt! em mở thread này xem có cụ nào bị nữa ko?À,em còn bị chảy dầu vô lăng lúc bảo dưỡng định kì,em cũng hỏi làm sao mà biết dầu vô lăng cạn,được trả lời là mình cảm nhận,lúc đánh hết lái xem cổ vô lăng có kêu kèn kẹt ko?Em đĩ e toàn bật nhạc,có nghe thấy j đâu?rồi em được đổ dầu mới và thay cái gioăng hay cái gì mà lắp vào nó không bị chảy dầu nữa ạ,cái này cũng bảo hành.Kiểu này dù ít hay nhiều tình yêu của em với Mer cũng đã nhạt đi chút ít!

present

Xe điện
Xe thì hãng nào cũng sẽ có con bị lỗi mặc dù tỷ lệ thấp.
Hãng càng có uy tín thì tỷ lệ % càng nhỏ.
Cụ đen nên vớ trúng em nó thôi, nhưng nếu vào hãng họ khắc phục miễn phí và lại chạy ngon lành thì cũng quá ok cụ à.

bimbim1976

Xe điện
Vâng,biết là thế,em muốn hỏi xem có cụ nào bị còi gẫy tai nữa không thôi.

Dada

Xe máy
lần trước xe em cũng phải vào thay còi, được bảo hành, mà xe e chưa được 1 vạn đâu mà thay 2 lần r. nói chung là hơi khó chịu vì phải đi lại, chứ được bảo hành thì cũng tạm được. hehe

SPEED_ROBBER

Xe đạp
Gẫy tai chắc là gẫy phần giắc cắm điện đúng ko ạ, xe em cũng bị 1 lần rồi. Họ giải thích còi thiết kế để đi ở những nước người tham gia giao thông có ý thức ít khi phải dùng còi nên thiết kế có phần không phù hợp với điều kiện đường xá của Việt Nam. Ở Việt mình bóp còi to tay mà người ta vẫn không tránh đường là bình thường keke, sống chung với lũ thôi.

muonmuaxe

Xe tăng
Gẫy tai chắc là gẫy phần giắc cắm điện đúng ko ạ, xe em cũng bị 1 lần rồi. Họ giải thích còi thiết kế để đi ở những nước người tham gia giao thông có ý thức ít khi phải dùng còi nên thiết kế có phần không phù hợp với điều kiện đường xá của Việt Nam. Ở Việt mình bóp còi to tay mà người ta vẫn không tránh đường là bình thường keke, sống chung với lũ thôi.
Đúng là sống chung với lũ thật, có lần em đi đằng sau thằng Tây, em bấm còi phát, nó quay lại nhìn em vẻ như em là người ngoài hành tinh. Em xấu hổ quá, từ đó trở đi chỉ mong cái còi xe mình nó be bé chút đi chả được. Chả bù nơuowif nhà ta thì bóp thế bóp nữa nó cũng mặc kệ.

vpk8288

Xe máy
Vâng,biết là thế,em muốn hỏi xem có cụ nào bị còi gẫy tai nữa không thôi.
cái vụ còi này tỉ lệ gãy chân cũng nhiều nhiều, xe nhà cháu mới chạy được 300km cũng vào Andu thay rồi, đợi từ 9h - 14h. chan luôn!

viciv

Xe buýt
Cái này nhiều xe Mer bị rồi cụ ơi, bên Star có hẳn solution cho việc này là lắp còi vào chỗ khác thì không bao giờ gẫy tai nữa.

bimbim1976

Xe điện
Em mở thread này các cụ vào 8 ghê nhỉ,nhưng suy cho cùng đúng là hãm thật,không biết có đúng tại đừong xá ko mà nó gãy như thế,bực mình quá,nếu hết bảo hành thì mỗi lần gãy thì mất 2,6 triệu cho 1 cái còi thì chắc ko còn bình tĩnh mà 8 ở trên này được,hic!

ducta

Xe hơi
còi này còn gãy nữa, nếu xe nào đã bị thì rất hay bị. Tốt nhất là sang NS bảo các bác ấy lắp sang chỗ khác là ok ngay.

MB E250

Xe tải
Xe em cũng gãy chân còi như cụ từ lúc mới chạy được 7k cơ, vào bảo hành ngay. Họ nói do đường việt xấu nên mới như vậy cộng với 1 năm chạy xe bấm còi ở VN bằng 1 đời người đi xe ở Đức nên nhanh hỏng là đúng.

bimbim1976

Xe điện
Em vừa nhận được điện thoại của An du hỏi han về tình hình bảo hành còi ,em gái giọng nhẹ nhàng như rót mật hỏi về cách phục vụ bảo hành bên An du,dạo này An du có vẻ care đến khách hàng nhỉ?em chỉ có nói lại rằng tại sao còi lại bị thế hả em?em gái:Sếp của em nói là vì xe mer thiết kế cho đường tiêu chuẩn,nên Việt nam mình nhiều ổ gà nên đi nọ bị gãy!em sẽ phản ánh lại với sếp xem có cách gì khắc phục được không.
Em hỏi thế nếu xe của anh hết bảo hành thì làm sao?Em gái: cười hihi..............$-)