C230 tiếng kêu khi vào đường gồ ghề

thaithund

Xe đạp
em ko hiểu sao xe c230 của em đã thay hết càng nhôm, càng gang, thanh cân bằng... Làm lại cả thước lái rồi (túm lại là làm hết phần gầm trước, toàn thay đồ trong hãng, mỗi thước lái làm ở ngoài) vậy mà khi đi vào đường gồ ghề, hoặc vào giảm tốc phần bên phụ có cảm giác ko chắc xe và có tiếng kêu cục cục, ồn hơn bên lái các bác ạ. Các cao thủ tư vấn giúp em với

thaithund

Xe đạp
Em liệt kê những thứ em đã thay ạ:
1. Càng nhôm
2. Càng gang
3. Đôi giảm xóc trước
4. Cao su chân máy, chân số
5. Đôi thanh cân bằng
6. Bảo dưỡng mayo
7. Tất nhiên là thay toàn bộ dầu...
8. Làm lại thước lái
9. Rotuyn lái trái và phải
10. Những thứ linh tinh nữa...
Em chẳng còn nghĩ được cái gì cần phải làm để cho hết kêu nữa các bác ạ. Mọi thứ em đều làm trong hãng, mỗi thước lái em làm ngoài thôi. Em ko biết trong thước lái có còn cái gì bị mòn hay ko mà xe bị hiện tượng vậy các bác nhỉ. Các cao thủ giúp em với
Cảm ơn các bác nhiều

Trai Làng

Xe tải
Tiếng kêu lục cục kiểu như lỏng cái gì hay là kêu kiểu hỏng ro tuyn hả cụ? cụ thử xem có khi nó là cái tấm chắn gầm nó bị lỏng hoặc bi moay ơ bị rơ (bảo dưỡng không hết đâu mà phải thay đấy)

thaithund

Xe đạp
Tiếng kêu lục cục kiểu như lỏng cái gì hay là kêu kiểu hỏng ro tuyn hả cụ? cụ thử xem có khi nó là cái tấm chắn gầm nó bị lỏng hoặc bi moay ơ bị rơ (bảo dưỡng không hết đâu mà phải thay đấy)
Cứ vào chỗ xóc tức thì có tiếng kêu cục một phát, đi vào đường gồ ghề thì cảm giác bên phụ hơi yếu, vào lỏng lẻo cụ ạ. Moay ở thì em đã bảo dưỡng, lắc các kiểu chắc nịch, rotuyn lái và thanh cân bằng thì em thay mới cả một đôi (thay tại ngôi sao). Em cũng nghi ở moay ở nhưng hỏi thợ thì bảo ko sao cụ ạ

toán mercedes

Xe tăng
Cụ đổi nguyên cả comle cây giảm sóc bên phải sang trái rồi chạy thử néu vẫn kêu thì mượn thước lái xe của bạn hoặc người quen chạy thử là hết kêu

thaithund

Xe đạp
Cụ đổi nguyên cả comle cây giảm sóc bên phải sang trái rồi chạy thử néu vẫn kêu thì mượn thước lái xe của bạn hoặc người quen chạy thử là hết kêu
Em đã vào Vietnamstar thay thử thay cả đôi giảm sóc mới mà vẫn kêu. Mà thước lái em mới làm lại em cảm thấy lái cực chắc chắn và nhẹ nhàng, em chưa kiếm đâu quả thước lái để thử, bác giúp em đc ko?
Trong trường hợp kêu ở thước lái thì giải quyết sao hả bác, hay làm lại thước một lần nữa. Thanks bác nhiều

toán mercedes

Xe tăng
Em đã vào Vietnamstar thay thử thay cả đôi giảm sóc mới mà vẫn kêu. Mà thước lái em mới làm lại em cảm thấy lái cực chắc chắn và nhẹ nhàng, em chưa kiếm đâu quả thước lái để thử, bác giúp em đc ko?
Trong trường hợp kêu ở thước lái thì giải quyết sao hả bác, hay làm lại thước một lần nữa. Thanks bác nhiều
Bác qua gara em tam trinh em khám cho cần thiết em cho mượn giảm sóc thử

Dinhntoc

Đi bộ
Đúng bệnh xe của em các bác ạ!

Trieukhoi1989

Xe tải
Rô tuyn cân bằng và bát bèo thì sao cụ?

Trieukhoi1989

Xe tải
Bi moay ơ chỉ hú thôi chứ cụ sao lại kêu lục cục đc ạ?

toán mercedes

Xe tăng
Kêu lục cục thì quá đơn giản mà qua em 1 tiếng là hết ngay , hôm trước em vừa sử cho 2 cụ và trong đó có 1 cụ cũng vừa thay giảm sóc mới tinh trong hãng ( ? Không biết có đúng là cụ không nhỉ )

VuDT

Xe hơi
Kêu lục cục thì quá đơn giản mà qua em 1 tiếng là hết ngay , hôm trước em vừa sử cho 2 cụ và trong đó có 1 cụ cũng vừa thay giảm sóc mới tinh trong hãng ( ? Không biết có đúng là cụ không nhỉ )
trước xe em qua chỗ xóc nhẹ cũng kêu ột ột .sau qua bác toán thay đôi giảm sóc là hết bệnh kêu :)

Truonguk

Xe tải
trước xe em qua chỗ xóc nhẹ cũng kêu ột ột .sau qua bác toán thay đôi giảm sóc là hết bệnh kêu :)
Mà cụ chả cảm ơn em đầu B gì cả . Giới thiệu chỗ làm ngon , xe hết bệnh mặc dù đi mấy chỗ éo Ok . Hôm nào mời bữa đê !

Trai Làng

Xe tải
Thanks các cụ, em sẽ qua chỗ cụ Toán xem sao! Cụ Toán chuẩn bị cho em cặp giảm xóc tốt nhất nhưng mà rẻ nhất đi nhé.