[Thảo luận] [C&P] 13/03/2012 - Công an đi 2B ko mũ BH đâm vào ô tô ở ngã 5 Cửa Nam.

qua_khoang

Xe tăng
Tóm lại là kiểu gì 4B cũng có lỗi. Có thể liệt kê
- Không làm chủ tốc độ gây hậu quả nghiêm trọng
- Chạy quá tốc độ trong nội thành=> gây hậu quả nghiêm trọng
- Gây tai nạn bỏ trốn=> gây hậu quả nghiêm trọng.
- Không cấp cứu người bị hại=> gây hậu quả nghiêm trọng
Do đó nếu bác lái xe bỏ trốn có vào forum của mình thì tốt nhất
- Đầu thú và mời luật sư giỏi đi là vừa
Thực ra em ko nghĩ bác này vào forum, vì nếu vào thì bác đã ko đem xe vào gara. Ko đem vào gara thì em dự còn khướt xxx mới tìm được bác ý
Lại một xxx GT nữa trong of^:)^^:)^^:)^

h2iu0412

Xe máy
Mã:
http://www.baomoi.com/Home/AnNinh/vnexpress.net/Truy-tim-tai-xe-oto-keo-nguoi-di-xe-may-60-met/8074753.epi
Em thấy xe đó không đúng mà. Chốt là vẫn chưa tìm thấy bác 4b đúng không ạ.

Mong là không thấy, hoặc thấy thì rơi vào con ông nào đó cỡ Bộ trưởng trở lên :D :D

Bùi Minh Tiến

Xe buýt
autobahn-hanoi viết bó tay với những kiểu ăn nói thế này, đây là hệ lụy của văn hóa máu lạnh ở TQ tràn sang đấy, mạng người như rẻ rách, đừng động đến nhà ông là được,

các kụ mợ bênh thằng 4b có nghĩ đến việc, cha, ông, bố mẹ anh chị em mình đi 2B (chắc họ hàng nhà kụ không giàu có đến mức tất cả đều đi 4B, cũng phải có lúc đi bộ chứ) bị một thằng 4B đâm vào (dù nó đúng), rồi cố ý đâm cho chết mịe đi, chạy trốn.... Các kụ có tìm thằng đấy ra xử lý không hay ngồi đây bênh vực nó.

Pó tay. Em thề nếu min mod không xóa mấy cái thớt này sớm, dân ngoài vào xem các kụ mợ coment sẽ bảo OP này vô văn hóa và máu lạnh.

Và cái Ộp này sẽ lên báo.
Không có cái Ộp này ko biết sự thật còn bị bóp méo đến đâu!

Antoanqua

Xe hơi
Mấy pác ở đây nói chán quá, va cũng ko hiểu gì cả. Gây tai nạn và bị tai nạn nó khác nhau hoàn toàn. Thử hỏi người nhà của các bac bị B2 kia đâm vào rồi lại còn vu cho là gây tai nạn, rồi bắt phạt tù, rồi đền cho người đi vượt đèn đỏ và đâm vào xe của mình. Thử hỏi các bác đăt mình vào hoàn cảnh của ngươi ta các bác có chịu dc ko??? E chỉ thấy 4b có lỗi la ko đua người bi nạn đi cấp cứu và tự ý bỏ khỏi hiên trường.

Furious

Xe điện
Vào mà xem anh luật sư Nguyễn Anh Thơm Như Mứt phán trong Vietnamnet nhé

http://vietnamnet.vn/vn/xa-hoi/64333/thu-giu-o-to-nghi-keo-le-cong-an-trong-dem.html
Đọc đoạn "Trong trường hợp người điều khiển xe máy vượt đèn đỏ thì đó là lỗi vi phạm hành chính, người gây ra lỗi trực tiếp vẫn là người lái xe ô tô. Người điều khiển ô tô khi đi qua ngã tư đã không làm chủ tay lái, phóng tốc độ cao, gây nên hậu quả nghiêm trọng”, "Ngay cả trong trường hợp cả hai có lỗi, nhưng người nào trực tiếp gây hậu quả thì vẫn phải chịu trách nhiệm hình sự" mà thấy ông Thối này toàn tự gây scandal.

Antoanqua

Xe hơi
Mấy pác ở đây nói chán quá, va cũng ko hiểu gì cả. Gây tai nạn và bị tai nạn nó khác nhau hoàn toàn. Thử hỏi người nhà của các bac bị B2 kia đâm vào rồi lại còn vu cho là gây tai nạn, rồi bắt phạt tù, rồi đền cho người đi vượt đèn đỏ và đâm vào xe của mình. Thử hỏi các bác đăt mình vào hoàn cảnh của ngươi ta các bác có chịu dc ko??? E chỉ thấy 4b có lỗi la ko đua người bi nạn đi cấp cứu và tự ý bỏ khỏi hiên trường.
Các bác cứ ném đá e thoải mái nhé:(

nortonst

Xe hơi
Giờ phải điều tra thế này các cụ ạ:

1. Thằng xxx có phải muốn tự tử không?
2. Thằng xxx có phải muốn tự tử và kéo người khác xuống bùn cùng không?
3. Cái 4b có phải bị ăn trộm không?

Thế thì cụ 4b may ra mới thoát nạn, nếu không đúng là năm nay đại hạn của cụ ấy

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
óm lại là kiểu gì 4B cũng có lỗi. Có thể liệt kê
- Không làm chủ tốc độ gây hậu quả nghiêm trọng
- Chạy quá tốc độ trong nội thành=> gây hậu quả nghiêm trọng
- Gây tai nạn bỏ trốn=> gây hậu quả nghiêm trọng.
- Không cấp cứu người bị hại=> gây hậu quả nghiêm trọng
Do đó nếu bác lái xe bỏ trốn có vào forum của mình thì tốt nhất
- Đầu thú và mời luật sư giỏi đi là vừa
Thực ra em ko nghĩ bác này vào forum, vì nếu vào thì bác đã ko đem xe vào gara. Ko đem vào gara thì em dự còn khướt xxx mới tìm được bác ý
Sao có nhiều thằng ăn nói hồ đồ thế ko biết? Thưa với ông là nếu quả đấy 4 bánh mà là 2 bánh thì giờ lên nóc tủ rồi.

Chỉnh sửa cuối:

bangmua74

Xe buýt
Chưa tìm được, Xe Altis này ko phải, nhưng thằng xxx bị húc này phải nói là ngu thật, chắc tưởng đêm ko có ai nên cố vượt đèn

xe lôi

Xe tăng
em đã nín không muốn chửi nhưng máu lạnh thì cũng phải nói,cái tội vượt đèn đỏ thế không nên mở mồm ra kêu khóc,không mượn những thằng khóc thuê .Nhất là xxx mà còn sai thì đi chết đi .Hôm nay em đọc tin không phải xe altis kia gây tai nạn mừng quá,cầu cho không bao giờ tìm ra .

mantador7474

Xe đạp
những thằng vượt đèn đỏ như thằng này thì chết đi cho rộng chỗ

CTB

Xe đạp
Em có một ước ao , Em có 1 khát khao là Bác 4B là con quan to to 1 tý để câm mịe hết mồm mấy thằng phóng tinh viên và thằng LS Thúi kia lại .Ít ra trong trường hợp như vậy thì có chức , có quyền cũng mang lại 1 chút công bằng cho xã hội . Nhưng khó lém , con quan éo dừng đèn đỏ lúc 1h30 sáng đâu các Bác nhỉ
Tối qua chồng em cũng nói ra cái ước ao y dư bác. Em bảo nếu con quan liệu có dừng chờ đèn đỏ vào hồi 1 giờ sáng không? Chồng em đờ ra 1 hồi rồi trả nhời không :D

Khiêm NI

Xe máy
Tìm ra xe rồi, nhưng chưa biết chủ nhân thực sự của xe.
Đọc trên báo thấy kêu có người khác mang xe đến gara để sửa nhưng ko phải chủ xe gây tai nạn

HT_CRV

Xe tải
Các kụ cho em chửi cái: ĐCM thằng LS Thơm, tại sao mẹ nó không đặt tên nó là Thối nhỉ =)) ĐCm mấy thằng phóng tinh viên của mấy cái báo lá cải. Em copy cái đoạn trên báo tốc hành mới đăng này: Trước đó, khoảng 1h30 ngày 13/3, thiếu úy công an Nguyễn Hà Lâm (26 tuổi) đi xe máy vượt đèn đỏ tại ngã tư Cửa Nam thì bị ôtô 4 chỗ màu đen đang chạy cắt ngang với tốc độ cao đâm phải. Sau cú tông mạnh, thiếu úy Lâm bị hất văng lên cao, cuốn vào gầm ôtô và kéo lê khoảng 60 m, còn xe máy văng xa 5-6 m. Sau đó, tài xế ôtô phóng xe bỏ chạy theo hướng đường Lê Duẩn
Rốt cuộc vẫn là siêu xe altis chạy với tốc độ cao khoảng 60km/h từ điểm xuất phát cách khoảng 15m đâm vào 1 thằng ngu xxx vượt đèn đỏ ^:)^

NHA-MINH

[Tịch thu bằng lái]
đii không để ý đường, ko may thôi, các cụ mắng xxx thế có quá lắm không. theo luật mà làm thì chú 4b kia tội nặng đấy, luật sư nói trên luật thôi.

seadogs

Xe tăng
Tìm ra xe rồi, nhưng chưa biết chủ nhân thực sự của xe.
Đọc trên báo thấy kêu có người khác mang xe đến gara để sửa nhưng ko phải chủ xe gây tai nạn
Chủ nhân thực sự có quan hệ thì vụ này lại chìm xuông thôi, mà cũng mong là như thế thì tốt

mazda6.

Xe buýt
Các cụ có vẻ càng ngày càng bênh chú 4b. Em thì ko bênh gì 2b, chỉ thương hại. Nhưng đúng là chú 4b đã rất sai. Các cụ tưởng tượng, khi gây ra tai nạn, các cụ có thể nghĩ tới chuyện chạy trốn (vì nghĩ rằng mình ko có lỗi), nhưng nếu người bị nạn nằm ở capo, mũi xe hoặc gầm xe, nếu ta chạy là nạn nhân có thể chết, liệu các cụ có chạy không? Em thực sự nghĩ thằng 4b kia quá dã man, nó bất chấp tính mạng của một con người để chạy thoát thân. May mà tay 2b kia không chết, nếu chết, nó chính là kẻ giết người.
Thực sự lúc đầu xem cái clip, em nghĩ tình huống chỉ là 2b bị hất văng ra và 4b chạy, như vậy thì còn đỡ phần nào, có lẽ tội chỉ là ko đưa nạn nhân đi cấp cứu và không giữ nguyên hiện trường. Nhưng khi thấy tả, hất nạn nhân lên nắp capo, phanh để hất xuống, chạy tiếp, nạn nhân bị mắc và tha lôi hơn 20m thì đúng là quá dã man, không thể chấp nhận được.
Không biết Cụ này có ... liên quan gì với tay luật sư Anh TH.....:-& Không các cụ??? Nghi cái giọng cứ quy chụp 4B là "...gây ra tai nạn, .." quá!!
Em chả bênh gì các hành động không cứu người!! ( em chỉ thông cảm... biết đâu do hoảng loạn ). Nhưng kiểu quy chụp ....đổi trắng thay đen thì em ....khinh!!!
( Clip quay lên ai xem cũng biết sụ thật rồi )

Accent2012

Xe tải
đii không để ý đường, ko may thôi, các cụ mắng xxx thế có quá lắm không. theo luật mà làm thì chú 4b kia tội nặng đấy, luật sư nói trên luật thôi.
Cụ này nói thối thế, vượt đèn đỏ mà bảo không để ý với không may #:-s