[Thảo luận] [C&P] 13/03/2012 - Công an đi 2B ko mũ BH đâm vào ô tô ở ngã 5 Cửa Nam.

Wings4u

Xe tải
Website
www.facebook.com
quangdzung nói:
Nạn nhân có vượt đèn đỏ đâu mà bị phạt hả bác
Nạn nhân vượt đèn đỏ mà bác. Vượt xong đâm thẳng vào 4b còn gì nữa ạ. Báo chí và tất cả mọi người đều xác nhận là như vậy mà.

SpecX7426

Xe tăng
Nạn nhân vượt đèn đỏ mà bác. Vượt xong đâm thẳng vào 4b còn gì nữa ạ. Báo chí và tất cả mọi người đều xác nhận là như vậy mà.
Ý của bác Quangdzung là Nạn nhân chính là 4B, còn 2B là kẻ gây ra tai nạn!

hoabinhauto.com

Xe buýt
Đáng tiếc quá. Người ô tô cũng đâu muốn thế. Sự việc sảy ra do thằng xe máy gây ra. Ô tô oan gia.

Khiêm NI

Xe máy
Giờ em hết lời rồi. h theo dõi vụ việc thôi vậy chứ biết sao h

NguoiTlem

Xe hơi
2B sai, nhưng ở khía cạnh khác, 4B rồ máy chạy qua người nạn nhân là hành vi "nặng" hơn bỏ chạy chứ các bác?

Riêng anh Thơm, em nghĩ cứ góp tiền mua cái xe cà tàng, chờ anh ý đi oto (anh này chắc là có rồi) qua ngã tư thì tông cho anh ý một cái rồi cho anh ý luôn, mình nộp phí hành chính rồi về :(

roninVN

Xe buýt
Đọc mấy bài báo và cả ông LS này nữa mới thấy "chúng nó " đang xúm vào ông 4B. Nửa đêm thằng xe máy vượt đèn đỏ táng vào mà báo lá cái thì cứ dật tít: ô tô kéo lê CA rồi Rơn người khi chứng kiến CS bị cuốn dưới gầm ô tô. . . xxx nhà nó chứ cứ như nó sắp công nhận thằng đấy thương binh (hay xxx sỹ) khi đang làm nhiệm vụ
Chán

Wings4u

Xe tải
Website
www.facebook.com
SpecX7426 nói:
Ý của bác Quangdzung là Nạn nhân chính là 4B, còn 2B là kẻ gây ra tai nạn!
Vâng. Ý em cũng thế.
Dưng 2b trong trường hợp này có thể hoặc sẽ bị phạt can tội vượt đèn đỏ kg ạ ???

quangdzung

Xe điện
Vâng. Ý em cũng thế.
Dưng 2b trong trường hợp này có thể hoặc sẽ bị phạt can tội vượt đèn đỏ kg ạ ???
À. Thế thì bác phải hỏi là: Thủ phạm có bị phạt vì tội vượt đèn đỏ ko chứ

etran

Xe buýt
2B sai, nhưng ở khía cạnh khác, 4B rồ máy chạy qua người nạn nhân là hành vi "nặng" hơn bỏ chạy chứ các bác?
Nếu đó là hành vi vô thức thì sao???
4B không nhìn thấy thằng thủ phạm tông xe bay xuống gầm xe mình, vì thực sự lúc đấy trời tối, hoảng loạn vì bị đâm, ngồi trong trông thấy nó bay ra chỗ nào đâu???ngay cả khi biết là có chướng ngại vật dưới gầm xe, thì đó rất có thể là hòn đá, là cái ba đờ sốc bị rơi ra, hay là cái x gì cũng được, đấy không thể gọi là cố ý giết người với cả ghép vào tội hình sự như kiểu mấy thằng xe tải lùi lại cho người ta chết hẳn đi được.

Thêm vào nữa là 4B đi đúng đường, đúng luật, có người khác do cố tình vi phạm luật giao thông lao vào mình thì làm chủ tay lái thế kẹc nào? tốc độ sau khi vừa xuất phát đèn đỏ khoảng 10-15 mét như thế nào là cao? bạn nào nói hộ với bạn LS Thơm hộ em cái ;)

em chỉ thấy bác 4B kia có mỗi 1 lỗi là sau khi va chạm không dừng lại tại hiện trường, và không cứu người bị thương thôi. Cái này khung hình phạt gì các cụ nhỉ ?

Chỉnh sửa cuối:

alpacino

Xe tải
Ông 4B này cũng dốt thật! Sau khi sự việc xảy ra xong thì lượn đi đâu đó kín kín, đợi đến ngày hôm sau lái xe táng 1 phát vào tường đúng chỗ bị đâm, vứt hết các mảnh vụn đi. Xong rồi đàng hoàng mang xe vào Gara mà sửa thì có mà tìm bằng mắt! Ai lại để nguyên như thế mà đi sửa thì trẻ con nó cũng biết!
Cụ quả là cao kiến

BMW530d

Xe tăng
Vụ này em mà là luật sư em quy cho 2B tội tự tử. Đang đi đúng luật có thằng phang vào ngang xe có mà làm chủ tay lái vào mắt. Vụ này 4B mà phải xử hình sự e rằng anh em 4B phải có hành động gì để bảo vệ, chứ nó thành tiền lệ thì anh em chạy 4B chạy xe như thế nào cho đúng. Đi kiểu gì nếu có va chạm 4B cũng sai à.

New_Carens

Xe điện
Sao đâm phải 2 bánh mà tan tành 1 bên đầu xe ra thế nhỉ, trông như phi vào cột điện.

sonld_92

Xe tải
bên OF có cách nào tạo lập đội ngũ hỗ trợ anh em 4b đi kiểu như vov giao thông ấy nhưng thêm cái khoản LS thỉnh thoảng còn cãi cho anh em và tư vấn cho anh em nữa chứ giờ em chả giám tim LS bên ngoài nữa rồi, cứ như LS trên thì 4b xong hết ah

jackiehoang

[Tịch thu bằng lái]
LS Thúi ấy văn phòng nó ở 208 Lê Duẩn các bác ợ. Mai em đi qua em nhổ bọt vào chơi, xem nó kiện em tội gì.

theanh212

Xe điện
Báo cáo các bác, với cái kiểu đài báo bẻ cong sự thật thế này, em dự là đoạn video quay được kia sẽ bị lỗi kỹ thuật, ko xem được để bảo vệ cho cái thằng ch.ó ..gu xxx kia.

ndkhoivtv

Xe tăng
Em cũng ủng hộ ý kiến của cụ Khôi. Hi vọng các cụ OF có điều kiện và nhiệt tình giúp đỡ vụ này. Đây là vấn đề mang tính vĩ mô, nếu nói quá một chút có thể gọi là "cách mạng" nho nhỏ trên tinh thần cầu thị về việc xử lý công bằng nghiêm minh, đúng người đúng tội trong các vụ va chạm giao thông cũng như nâng cao ý thức của mọi thành phần liên quan (từ người dân tham gia GT lẫn cán bộ quản lý điều hành GT, và mấy bạn nhà báo, luật sư lợn lòi).

Việc cần làm theo em là OF phải làm sao liên lạc được với cụ gì đi 4B, phân tích cho cụ ấy cái sai cái đúng, sai (ví dụ bỏ chạy không cứu người) thì thẳng thắn nhận lỗi và chấp nhận chịu phạt, đúng thì không được để bọn nó ép thành sai :)
Nếu có người đủ trình độ, đứng ra bào chữa cho cụ ấy vụ này thì may ra mới có cơ :-s
Được lời như cởi tấm lòng. Cụ chính thực cao minh.

Các cụ OF thấy sao ạ? Cái bức bối này cứ mãi đeo đẳng quá lâu rồi, hết ngày này qua ngày khác... từ thời nọ sang thời kia. Giải quyết được vụ này sẽ giải tỏa được nhiều vụ khác tương tự, mà vấn đề chính là phải tìm cho được cái sự công bằng... dù chỉ là tí ti thôi, chí ít cũng phải như vụ cụ Đông ý.

Hô hào, chém gió không hiệu quả... mãi cũng nhạt. Các cụ ngẫm thử xem!

tuvit77

Xe tăng
Em nghĩ 4b còn bị quy vào tội to hơn, vì việc chạy mà đã kéo lê nạn nhân thêm 2 chục mét. Nếu không có LS giỏi, nó nặng hơn việc thiếu trách nhiệm nhiều.
nhà cháu đang cầu trời phật cho cái thèng xxx ấy ko chết mà chỉ đi nhặt lá , đá ống bơ cả đời thôi......~X(