BVC - 2012 - Tháng Tư nói dối một ngày - Làm vui không khí đắm say tình người

safenoodles

Xe cút kít
Cả nhà ơi, nhà mình ủng hộ Trường Sa nhé! BĐH OF mình đang phát động đây ạ:

Cứ đến ngày 14/3 là tự trong mỗi con người chúng ta cùng hướng về Trường Sa với những hình ảnh của cuộc hải chiến Trường Sa năm 1988. Đây có thể là những hình ảnh không bao giờ phai nhạt trong cuộc chiến giữ gìn bờ cõi của đất nước Việt Nam chúng ta. Trường Sa luôn có một góc trong mỗi con người Việt Nam.

Nay tại Trường Sa, quân và dân vẫn hàng ngày, hàng giờ luôn vững vàng tay súng để giữ yên bình cho chúng ta. Cuộc sống vật chất cũng như tinh thần được nâng cao qua những sự quan tâm của Nhà Nước và Nhân Dân, tuy nhiên qua các chuyến đi của cá nhân 1 số OFers ra Trường Sa mới thấy được sự thiếu thốn của quân dân ngoài đó. Chăm sóc sức khỏe và khám chữa bệnh là việc không thể thiếu ở bất cứ đâu trên hành tinh này, nhưng việc đó ở Trường Sa lại là hạn chế, hiện nay ở đảo Sơn Ca và Song Tử đã có bệnh xá tuy nhiên thiết bị phục vụ chuẩn đoán bệnh thì rất thiếu thốn, mỗi đảo cách nhau 1 đêm chạy tàu, khi quân dân mắc bệnh thì rất khó khăn.

Nhân dịp đoàn đại biểu OF được ra thăm quân dân huyện đảo Trường Sa, BĐH quyết định tặng 01 máy siêu âm màu có xuất xứ từ Hàn Quốc hoặc Nhật Bản cho quân dân huyện đảo Trường Sa. Giá trị ước tính khoảng ~240 triệu đồng (em đang nhờ sự quan hệ của các bác sỹ OF hỏi để có thể mua được với giá tốt nhất). Ngoài ra OF sẽ tặng 1 số thùng quà cho các điểm đoàn qua thăm.

Tất cả vì Trường Sa thân yêu! OFers cùng chung tay ủng hộ cuộc vận động này từ BĐH diễn đàn otofun.

Mọi ủng hộ xin gửi về:

Quỹ Từ thiện OF:
Tài khoản số: 111 2003 2047 014

Ngân hàng Techcombank - Chi nhánh BigC

Chủ tài khoản: Nguyễn Hoàng Cường

Nội dung chuyển: nick xxx Ủng hộ Trường Sa

hoặc ủng hộ bằng tiền mặt

1. Bác Sonrack (Lê Thanh Sơn):
Gara Tiên Phong - 85 Láng Hạ - đt: 0904 11 00 44

2. Vp OTV: bác Xehoi_Optons
p 2504 - tòa 25T1 Hoàng Đạo Thúy - đt: 093 234 6446

Xin cảm ơn

30z 8383

Xe tải
Em chào cả nhà ,chúc cả nhà những ngày nghỉ thật vui vẻ bên gia đình .

hana147

Xe điện
safenoodles nói:
Em zai ra HN thì chị em mình off chui nhá, chị kể cho mà nghe. :))
Mà sao em zai dám nói trống không với chị thế hả? Thế là không ngoan đâu nhá!
E cố tình như vậy mà, tại sao đừng hỏi... He he... E có bao giờ ngoan đâu

Chuột lớn

Xe tăng
Cả nhà ơi, nhà mình ủng hộ Trường Sa nhé! BĐH OF mình đang phát động đây ạ:
Cái này chủ tịch mở thớt mới để mọi người cùng đóng góp sau cùng BVC mình thêm trích quĩ cùng đóng góp.
Mở thớt mới chủ tịch cho Chuột góp 200k nhé.
Mọi người nghỉ tết vui vẻ Chuột lại phải đi làm, hì có cụ nào ở Hà đông off đê.

Chỉnh sửa cuối:

Linhlovely

Xe tăng
@ mợ 3L: nếu e k nhầm thì ý mợ ở bên thớt Sn BVC là nói BN "đặt điều" cho mợ? E xin nói rõ hơn là hôm BN đt cho mợ có tươg đối nhiều người ngồi đó chứg kiến..thế nên e thấy là BN chả thể có cơ hội "đặt chữ vào miệg" mợ đc đâu nhỉ!
Còn nếu e ngu, hiểu nhầm ý mợ thì e chân thành xin lỗi mợ nhé!
Em xin hết ạ!
Thế thì có lẽ E fai? xin lỗi Chị rồi đấy Gái ạ!
Thứ nhât: Chị đã viêt thế này"
Định nói vài điều nhưng thôi, có lẽ cũng 0 cần thiêt!"
Chị đã suy nghĩ & sửa lại ngay bài viêt sau 1 cuộc điện thoại với A Kẹo, nên việc E lôi 2 từ" đặt điều" ra có lẽ cũng 0 cần thiêt đâu!
Nếu những người trong cuộc đã có ý thưc, nhât là Chị đã chủ động sửa bài viêt, thì E cũng 0 nên đổ thêm dầu vào lửa hoặc can thiệp vào làm j` đâu nhỉ!
Điều đó chỉ khơi lên 1 câu chuyện 0 đáng có, nhât là khi nó hoàn toàn có thể tránh được, nhât là từ 1 người đứng bên ngoài như E!

Thứ 2: Chị hoàn toàn biêt được hôm A Kẹo gọi điện cho Chị có những ai: A Jun, A Chuột, E, A Kẹo... đúng 0 nhỉ???
Nhưng A Kẹo có bật loa lên cho mọi người nghe rõ cuộc nói chuyện của Chị 0?? Hay cũng chỉ nghe A Kẹo nói lại?? Liệu mọi người có thể nghe được từ 2 fia' 0 nhỉ??

Câu chuyện như thế này:
A Kẹo: E có thể tham gia với nhà Bơ vơ trong fa^n` kịc bản & chương trình đấu ja' trực tiêp hôm tới không?( tham ja thôi nhé, chứ 0 cụ thể là làm j`)
Linh: E thấy A post bài lên nói Mc là Quạ & 1 Mc nam rồi còn j` nữa ạ
A Kẹo: Ừ, nhưng có nhiều fu'o'ng án, thế
E có thể tham gia với nhà Bơ vơ trong chương trình đấu ja' trực tiêp ý 0?( vẫn là tham ja thôi nhé)
Linh: Có nhiều fu'o'ng án nhưng E thấy A post mỗi 1 lựa chọn ý rồi, có thấy nhăc j` tới E đâu ạ
A Kẹo:( Cười trừ)

E còn trăn trở j` nữa 0, vì E trăn trở Chị mới fai? nói lại câu chuyện, chứ tính Chị 0 thic nói qua nói lại nhiều đâu, nhé!:">

xe thủng lốp

Xe container
Các mợ hạ hỏa nhé ::))
@ Chị Mùy: Ứ ừ em ứ đi HN nữa đâu
:-o

safenoodles

Xe cút kít
Các mợ hạ hỏa nhé ::))
@ Chị Mùy: Ứ ừ em ứ đi HN nữa đâu
:-o
Cưng thật là đáng yêu!:P
Chị cũng chỉ vì lo lắng cho tương lai của cưng thôi, vì thế nếu cưng không đi HN thì cũng là điều tốt cho cả cưng và chị.
Đừng nhớ chị nhiều nhé cưng.

safenoodles

Xe cút kít
Cái này chủ tịch mở thớt mới để mọi người cùng đóng góp sau cùng BVC mình thêm trích quĩ cùng đóng góp.
Mở thớt mới chủ tịch cho Chuột góp 200k nhé.
Mọi người nghỉ tết vui vẻ Chuột lại phải đi làm, hì có cụ nào ở Hà đông off đê.
Anh Chuột nói chuẩn quá!
Anh Bụp ơi, anh mở thread mới để nhà mình cập nhật việc ủng hộ Trường Sa anh nhé!

junfang

Xe điện

xe thủng lốp

Xe container
Cưng thật là đáng yêu!:P
Chị cũng chỉ vì lo lắng cho tương lai của cưng thôi, vì thế nếu cưng không đi HN thì cũng là điều tốt cho cả cưng và chị.
Đừng nhớ chị nhiều nhé cưng.
:))

safenoodles

Xe cút kít
@xe thủng lốp: Chị ko hiểu, chiều nay chị phải đi mua thêm gia vị có i ốt để cho vào canh thôi.

bling_bling

Xe buýt
Thế thì có lẽ E fai? xin lỗi Chị rồi đấy Gái ạ!
Thứ nhât: Chị đã viêt thế này"
Định nói vài điều nhưng thôi, có lẽ cũng 0 cần thiêt!"
Chị đã suy nghĩ & sửa lại ngay bài viêt sau 1 cuộc điện thoại với A Kẹo, nên việc E lôi 2 từ" đặt điều" ra có lẽ cũng 0 cần thiêt đâu!
Nếu những người trong cuộc đã có ý thưc, nhât là Chị đã chủ động sửa bài viêt, thì E cũng 0 nên đổ thêm dầu vào lửa hoặc can thiệp vào làm j` đâu nhỉ!
Điều đó chỉ khơi lên 1 câu chuyện 0 đáng có, nhât là khi nó hoàn toàn có thể tránh được, nhât là từ 1 người đứng bên ngoài như E!

Thứ 2: Chị hoàn toàn biêt được hôm A Kẹo gọi điện cho Chị có những ai: A Jun, A Chuột, E, A Kẹo... đúng 0 nhỉ???
Nhưng A Kẹo có bật loa lên cho mọi người nghe rõ cuộc nói chuyện của Chị 0?? Hay cũng chỉ nghe A Kẹo nói lại?? Liệu mọi người có thể nghe được từ 2 fia' 0 nhỉ??

Câu chuyện như thế này:
A Kẹo: E có thể tham gia với nhà Bơ vơ trong fa^n` kịc bản & chương trình đấu ja' trực tiêp hôm tới không?( tham ja thôi nhé, chứ 0 cụ thể là làm j`)
Linh: E thấy A post bài lên nói Mc là Quạ & 1 Mc nam rồi còn j` nữa ạ
A Kẹo: Ừ, nhưng có nhiều fu'o'ng án, thế
E có thể tham gia với nhà Bơ vơ trong chương trình đấu ja' trực tiêp ý 0?( vẫn là tham ja thôi nhé)
Linh: Có nhiều fu'o'ng án nhưng E thấy A post mỗi 1 lựa chọn ý rồi, có thấy nhăc j` tới E đâu ạ
A Kẹo:( Cười trừ)

E còn trăn trở j` nữa 0, vì E trăn trở Chị mới fai? nói lại câu chuyện, chứ tính Chị 0 thic nói qua nói lại nhiều đâu, nhé!:">
Bây giờ thì em lại chán ko thích xloi nữa rồi ạ :))

Linhlovely

Xe tăng
Bây giờ thì em lại chán ko thích xloi nữa rồi ạ :))
Thế thì tôt!
Con người nhiều luc cũng fai? bồng bột & nông nổi, thic nói j` thì nói, thic ngĩ j` là ngĩ!
Chị & E, cũng 0 fai? ngoại lệ, nhỉ!:-@

safenoodles

Xe cút kít
Mấy lần anh hẹn Mỳ đến nhà đóng quỹ, Mỳ toàn bảo là có F1 ở nhà làm cho anh đến giờ vẫn nợ quỹ đây này :)). Cho nên anh thiếu quỹ là do Mỳ.
Từ ngày em thi đỗ cao học, em tự tin lên nhiều lắm.
Em viết lại anh nhớ nha: Không chín bốn bảy, không một chín, không thất bát. Hai tư trên hai tư giờ em sẵn sàng nhận xèng quỹ từ thiện, nhé anh Quang.:)):))
Lâu rồi em mới có thời gian vào OF và mới có dịp đọc hết các thớt mới mở...nhưng cứ như người lạc vào đám mây mù ý :(

Nhưng mà thỉnh thoảng có dịp ọp với 1 vài ae OF em toàn nói là mình bên BVC... ngay kể cả khi đi với teamRS bên hội Ford
Đuổi em cũng chẳng ra...cơ mà dạo này em bận thật :(
Không sao mà bác HiPP ơi. :)

autocare24/7

Xe tăng
Theo nghĩa đen thì là:
Nguyên liệu:
+ Cá quả = 1 con, còn sống và khỏe mạnh
+ Ba ba = 1 con, còn sống và khỏe mạnh
+ Gia vị, muối, hành, tiêu, tỏi, ớt, ngũ vị hương, mỗi loại = 1kg
+ Dầu ăn = 1 can 5l
Cách làm:
Đầu tiên là đem Ba ba và Cá quả ra Ao hoặc sông (phải là Ao hoặc sông) rửa sạch, sau đó thả tay ra để cho 2 con đánh nhau đến khi cả 2 con đều mệt thì vớt lên mang về.................
Món này có cần nhều hành không kụ??? Nên dùng hành Mèo hay là hành .....ta:))

kiensurveyor

Xe tăng
Từ ngày em thi đỗ cao học, em tự tin lên nhiều lắm.
Em viết lại anh nhớ nha: Không chín bốn bảy, không một chín, không thất bát. Hai tư trên hai tư giờ em sẵn sàng nhận xèng quỹ từ thiện, nhé anh Quang.:)):))
Tiếc là tình cảm không quy đổi ra xèng được, bác Quang nhỉ?