BVC - 2011 - Tháng 8 đã đến mùa thu - Bà con phấn khởi vù vù ọp lai

Trạng thái
Thớt đang đóng

ducmanh

Xe điện
Em chào cả nhà. chúc cả nàh ngày mới vui vẻ \:D/\:D/

Ông sếp đi làm quên kéo khóa quần, cô thư ký nhìn thấy bèn nhắc khéo: "Sếp ơi, hôm nay sếp đi làm quên đóng cửa ga ra". Ông sếp giật mình nhìn xuống, thẹn quá bèn chữa thẹn: - Thế cô đi ngang qua đấy có thấy cái BMW của tôi để trong đấy không? Cô thư ký che miệng trả lời: - Dạ không, em chỉ thấy một chiếc xe đạp xịt lốp nằm ngoẹo cổ sang một bên thôi... oc oc

ducmanh

Xe điện
Em mời cả nhà thưởng thức bài hát về mùa thu buồn ạ.

[video=youtube;ierQiiOGzVg]http://www.youtube.com/watch?v=ierQiiOGzVg&feature=player_detailpage#t=27 3s[/video]

Tháng 8 ơi, mùa thu ngập ngừng gõ cửa

“Có chắc mùa thu thức ta lòng son muộn

Một ngày về xuôi, chân ghé Thăng Long buồn

Có phải em là mùa thu Hà Nội

Ngày sang thu anh lót lá em nằm…” (Trần Quang Lộc)

Vậy là lại thêm một lần trời đất bắc nhịp nối vào thu. Lại câu hỏi ngày nào của người nhạc sĩ vẫn trở trăn trong từng lời ta hát “Tháng tám mùa thu, lá rơi vàng chưa nhỉ?...”
Một buổi sớm tinh sương vào ngày đầu tháng Tám, trên những con phố đổ dài sắc nắng mật ong, lòng người chợt ngập ngừng cảm nhận bước chân xa của mùa gần tới, bước chân nhẹ nhàng nhuốm lại màu cho từng chiếc lá đang xoay tròn trong điệu valse của ngọn gió giao mùa…

Một buổi chiều tháng Tám, khi tiếng cười trong vắt tan lịm vào vị đắng ảo huyền của giọt cà phê rồi hòa với dòng người xuôi con phố, ta chợt thinh lặng, bồi hồi ngắm những chiếc lá hình tim lấp lánh vẫy đùa trong gió khi trên đường Trần Nhân Tông rẽ về hướng Quang Trung…

Một ngày tháng Tám…

Thoáng chút ngỡ ngàng và bối rối khi ta khẽ khàng đặt dấu chân nhỏ bé lên chiếc cầu mới dựng, chiếc cầu vô hình nhưng không là ảnh ảo đang nối gần hai mùa Hạ và Đông. Có khi nào ai đó băn khoăn tự hỏi phải tới Đông bằng cách nào từ mùa Hạ, nếu không phải đi qua cây cầu của mùa Thu?

Tháng Tám, mang chín rộ của một ngày mùa Hạ đấy, nhưng lại vương vấn chút gì non tơ lắm của một mùa Thu kia. Cái thời khắc giao mùa dìu dịu không đủ để cho mùa Thu chín vàng trên màu của lá, trên hương của loài hoa sữa, trên vị ngọt ngào của gánh cốm xanh – Nhưng càng không đủ để sáng bừng như một ngày mùa Hạ, chỉ dám gom hương sen đượm nồng để ngan ngát một buổi chiều lộng gió hồ Tây…

Nhắc đến hoa, tháng Tám là khoảng giao thoa mà loài hoa cúc mùa Thu được đón mừng bởi những bông sen cuối Hạ, để sáng nay ta băn khoăn lắm không biết chọn cho mình một bó cúc tinh khôi hay những búp sen đầy sức sống? Ừ thì thôi là sen đi nhé… bởi sen theo mùa Hạ sắp qua rồi…

Khi tháng Tám về Hà Nội chuyển thu,

Cây trải lá trên con đường vào phố

Tiếng ve tàn đem im lìm ngõ nhỏ

Đường Nguyễn Du hoa sữa đã cựa mình?

Cơn mưa cuối hè đậu lên mái rêu phong

Xua tan bớt những oi nồng ngày nắng

Lũ bồ câu nép mình nơi hiên vắng

Sát bên nhau thủ thỉ chuyện muôn đời

bling_bling

Xe buýt
Helo cả nhà ................ mưa to quá ko biết đã chỗ nào ngập chưa nhỉ :(

Website
www.otofun.net

Ngố

Xe tải
Em thích mưa :x
Em ghét nắng :((

Anh Chim thích uống bia không? Để em gọi điện cho anh B_e, nhờ B_e nhắn cho anh Chuột, để anh Chuột gọi cho anh Jun, nhờ anh ý bảo bling mời anh bia nhé (b) ;)

hoangru

Xe tải
Nếu có thang máy em đăng ký tầng 88 nhé!

bikqui

Xe điện
Website
www.vuadeplop.com

bling_bling

Xe buýt
Em thích mưa :x
Em ghét nắng :((

Anh Chim thích uống bia không? Để em gọi điện cho anh B_e, nhờ B_e nhắn cho anh Chuột, để anh Chuột gọi cho anh Jun, nhờ anh ý bảo bling mời anh bia nhé (b) ;)
Sao cứ phải vòng vo thế hả Ngơ..................

Jangtehe

Xe tải
quớt lại làm gì cho tốn đất hở em :))

Trạng thái
Thớt đang đóng