BVC - 2010 - Tháng Mười một của cô Mỳ - cả nhà hãy nhớ đến kỳ ọp chui

Già bà

Xe điện
Con gái lại ốm, sốt rất cao, toàn 39, 39.5, uống hạ sốt cũng không đỡ. Sốt ruột quá. Mà ăn được tí lại kêu đầy bụng, lại ra hết. Lo.

Có nuôi con mới hiểu lòng cha mẹ. Ai đã nói đúng thật. Những lúc thế này nghĩ lại thương ông bà quá. Chưa làm được gì nhiều cho ông bà cả. Bé ở cùng thì bố mẹ lo cho từng li từng tí, lớn thì đi lấy chồng, lại lo cho con. Ông bà chỉ mong con cháu về chơi quây quần ăn uống mà cũng khó. Người lớn thì lo làm ăn, trẻ con thì lo học hành. Cuối tuần thì nay đi SN, mai đi đám cưới, mốt đi tiếp đãi bạn hàng...Ngoảnh đi ngoảnh lại, chả biết còn được bao năm phụng dưỡng bố mẹ đây.

Con ốm, thức trông. Ông bà ốm, tự trông nhau cùng ô-sin. Chạy về nhét đầy tủ lạnh thức ăn, hỏi được mấy câu, lại đi.

Sao con người ta khổ thế nhỉ. Cả đời chỉ lo kiếm tiền, lo mua nhà, mua xe rồi về già ăn chả được, ngủ chả được, chả tiêu gì đến tiền.

Hôm nay vừa xem mẫu để in lịch. Nhanh quá, 1 năm nữa sắp trôi qua. Thời gian như nước chảy, bào mòn tất cả mọi thứ.

12h30- lại sang 1 ngày mới rồi. Hôm qua lại thành quá khứ !

B_e

Xe điện
Con gái lại ốm, sốt rất cao, toàn 39, 39.5, uống hạ sốt cũng không đỡ. Sốt ruột quá. Mà ăn được tí lại kêu đầy bụng, lại ra hết. Lo.
Chị ơi, hướng tới tương lai đê. Con gái sốt, nếu cần khám thì alo em, em dẫn qua nhà chú Thắng viện Nhi nhé. Chú ấy khám từ 5h30 chiều.

Nhà ông Liêm viện trưởng cũng ở ngay tháp Manor đấy, phòng 303c, số ĐT 37940226. Chị nhờ hàng xóm luôn cũng được \:D/

bikqui

Xe điện
Website
www.vuadeplop.com
COn gái chị đã đỡ chưa a?
Chị Bảy cũng nhớ giữ gìn sức khỏe nhé :x

dungphandav

Xe tải
Website
dungphancorp.com
Chỉnh sửa cuối:

dungphandav

Xe tải
Website
dungphancorp.com
Ko anh ạ, em phải mò ra hàng Net ngồi đấy, chán lắm cơ.

@Cả nhà: bác nào tạm ứng tiền in băng rôn cho đoàn đi miền trung giúp em với nhé! ( Nhà mình xin gửi bác sau ạ, bác nào xung phong thfi viết bài xác nhận cho em biết nha! )
Quỹ chỉ đủ để hỗ trợ tiền xăng cho đoàn đi thôi ạ, chi phí mua thêm đồ thfi các cá nhân đi trong đoàn tự lo kinh phí .

11h40' trưa mai 11/11 nhà mình off tại 79 Nguyễn Khang để họp bàn cho chuyến đi miền trung nhé!
Em sẽ in cho
Cả nhà cho em cái nội dung.

B_e

Xe điện
@Dũng: Em in là: "Đoàn đi cứu trợ đồng bào miền Trung bị lũ lụt" nhé

hieu78

Xe tăng

Có nuôi con mới hiểu lòng cha mẹ. Ai đã nói đúng thật. Những lúc thế này nghĩ lại thương ông bà quá. Chưa làm được gì nhiều cho ông bà cả. Bé ở cùng thì bố mẹ lo cho từng li từng tí, lớn thì đi lấy chồng, lại lo cho con. Ông bà chỉ mong con cháu về chơi quây quần ăn uống mà cũng khó. Người lớn thì lo làm ăn, trẻ con thì lo học hành. Cuối tuần thì nay đi SN, mai đi đám cưới, mốt đi tiếp đãi bạn hàng...Ngoảnh đi ngoảnh lại, chả biết còn được bao năm phụng dưỡng bố mẹ đây.

Con ốm, thức trông. Ông bà ốm, tự trông nhau cùng ô-sin. Chạy về nhét đầy tủ lạnh thức ăn, hỏi được mấy câu, lại đi.

Sao con người ta khổ thế nhỉ. Cả đời chỉ lo kiếm tiền, lo mua nhà, mua xe rồi về già ăn chả được, ngủ chả được, chả tiêu gì đến tiền.

Hôm nay vừa xem mẫu để in lịch. Nhanh quá, 1 năm nữa sắp trôi qua. Thời gian như nước chảy, bào mòn tất cả mọi thứ.

12h30- lại sang 1 ngày mới rồi. Hôm qua lại thành quá khứ !
theo e nghĩ văn hóa á đông khác với văn hóa phương tây cơ bản ở điểm này chị bảy ơi, người á đông luôn hướng về cái gì đó thuộc về tương lai, con cái các cụ nói vui là cái nợ đồng lần, tao nuôi mày tử tế thì mày phải nuôi cháu tao tử tế, thế là cách chả nợ òi :x lúc nào các bậc cha mẹ cũng nói chết có mang đi được đâu, không để lại cho con cháu thì để lại cho ai, bao đời như vậy, thành tập quán, mình đói thì được, con mình đói là gối mình bò

Già bà

Xe điện
Cám ơn mọi người đã hỏi thăm. Con gái sốt 2 hôm nhưng không viêm nhiễm gì nên chưa dám cho uống KS. Nhưng sốt cao lâu cũng sốt ruột. Chắc chiều nay nhờ chú Be đưa đi khám, may nhà BS cũng gần nhà.

Mr.Tien

Xe hơi
E chào cả nhà. Ko vào nghía có tí mà phải leo mệt quá. Đề nghị nhà mình cho cái nghị quyết cứ Chủ nhật là off cái nhỉ, chứ off các khác E ko đi được. Chẹp

safenoodles

Xe cút kít
@chị giababaymay: con gái chị thế nào rồi ạ? Em mong cháu chóng khỏe! Mai em đi miền trung với đoàn mình được rồi chị à. Phụ huynh của em đã đồng ý trông F1 giúp em.

@Cả nhà: đợt đi miền trung này là lần đấu tiên em ra khỏi Hà Nội chật chội và ngột ngạt, em rất vui vì tham gia được chuyến đi lần này .:x

@AZE: chị mua đủ đồ cho đoàn rồi em ạ, lần này đi ko bị lụt như trước nên đồ dơn giản và ít hơn, em ko phải mua gì đâu nha! Mai ra tiễn đoàn , em nhé!

safenoodles

Xe cút kít
Em đang định hỏi cụ câu đó :))
Ép cu gọi điện cho dungphan xem xe còn chỗ thì đi xe của dungphan nhé, chiều ra HN thfi mấy ngườii mình đi xe khách cũng được, tối thứ 7 em phải ra bằng xe khách vì chủ nhật em có việc nên phải có mặt ở HN từ trưa.

- xuất phát từ trưa mai: xe anh B_e + anh Bụp.
- xuất phát tôi mai: xe dungphan + 2 bạn của dungphan+ Mỳ + Nắng + Ép cu và xe của bác fanci ( gồm 4 người )

Chỉnh sửa cuối:

Getz5324

Xe điện
mai mấy giờ khởi hành ,ở đâu hử mỳ b-)