Buồn với CIVIC - Và HonDa Việt Nam

ktslengoc

Xe tải
HONDA Mỹ Đình thợ làm ăn kém lắm, sơn xe xong vẫn còn để dính nguyên lem nhem cả cục sợi vải quần áo ở chỗ vừa sơn, lười không che chắn nên bay cả sang phần khác...
Bác nào quan tâm hôm nào đem xe vào thì hãy dạo chơi và xem thợ làm việc sẽ thấy không bằng gara bên ngoài. Nhiều thợ chưa có kinh nghiệm và làm ẩu lắm, không hiểu trả lương thợ thế nào mà trưởng nhóm nói thì thợ hay vùng vằng không nghe nên chất lượng sửa chữa không tốt. Mấy năm vừa qua, lượn qua cả 3 ủy quyền của HONDA rồi và sau đó em chỉ định đem xe ra gara ngoài làm sơn đồng.
Công bằng mà nói thì như trước kia mua gói bảo hiểm của HONDA, do tính giá trị quá cao và dễ dàng nên thợ sơn đồng làm rất tốt, không chê trách. Nhưng do quá cao không thực tế nên chương trình này phá sản, và bây h thì ăn quá ngon quen rồi, ăn ngon cũng chê nên chắc làm đúng như mèo mửa. CHÁN QUÁ!!!
mie, sơn vỏ iem làm ở HĐ GP khá hài lòng nhưng ở đây nó ko joint với bảo hiểm PVI, ông bh này lại joint với HĐ MĐ, đang định mang sang MĐ sơn mà đọc bài của cụ iem ngán quá...

tlockts

Xe hơi
xe cháu CV 1.8 2009, lúc nào bật điều hòa thỉnh thoảng (khoảng vài chục giây) lại rú ầm lên khoảng vài giây (tiếng rất to và khó chịu), nhà cháu mang vào HĐ GP thì bảo là lốc điều hòa kêu, 100% xe nào cũng thế. Nhà cháu nghe có vẻ không được thuyết phục lắm nhưng chưa kiểm chứng được xe khác có tương tự như thế không. Các cụ cho cháu tham khảo thêm về hiện tượng này với ợ?

ktslengoc

Xe tải
xe cháu CV 1.8 2009, lúc nào bật điều hòa thỉnh thoảng (khoảng vài chục giây) lại rú ầm lên khoảng vài giây (tiếng rất to và khó chịu), nhà cháu mang vào HĐ GP thì bảo là lốc điều hòa kêu, 100% xe nào cũng thế. Nhà cháu nghe có vẻ không được thuyết phục lắm nhưng chưa kiểm chứng được xe khác có tương tự như thế không. Các cụ cho cháu tham khảo thêm về hiện tượng này với ợ?
2.0 nhà iem cũng thế, nhưng chỉ nghe thấy tiếng "gào rú" ới khi đứng ngoài xe, trong xe vưỡn êm re...

dvn222

Xe đạp
Website
www.BaoHiemLibertyVietNam.vn
..........................................................................

djokotom

Xe hơi
Lỗi thế này thì sợ quá các bác nhỉ

tlockts

Xe hơi
Bệnh gào to đấy chứng tỏ điều hòa vẫn tốt ! Cứ yên tâm mà đi bác ơi !
Vào hãng họ cũng nói thế nhưng lúc đứng bên ngoài nghe khó chịu vô cùng. Có cụ nào biết cách khắc phục hoặc địa chỉ nào tốt để nhà cháu xử lý với ạ

HANOICity

Xe điện
mie, sơn vỏ iem làm ở HĐ GP khá hài lòng nhưng ở đây nó ko joint với bảo hiểm PVI, ông bh này lại joint với HĐ MĐ, đang định mang sang MĐ sơn mà đọc bài của cụ iem ngán quá...
Xe em chưa thấy báo là phải sơn, nếu xe bác sắp làm thi thử chuột bạch xuống xưởng của PVI ở phía dưới HD GP để cho em kinh nghiệm nhé, lần trước ngại đi xa nên làm trên HD Mỹ Đình, sau đó phải làm lại.

buonmave

Đi bộ
lỗi chân côn kêu bác chỉ cần bơm mỡ vào chân côn là gần như được khắc phục. Tuy nhiên bác phải xem là côn bên trong hay bên ngoài kêu. Còn lỗi thứ 2 thì theo em bác nên mang qua honda giải phóng. E thấy ở đó người ta làm ăn tử tế và trách nhiệm lắm

kukon

Xe tăng
Vote cho ô giải phóng ..... làm ăn chấp nhận được

XíchLô.PRO

Xe tải
Lốc điều hòa đóng thì nó kêu, nó kêu chứng tỏ nó vẫn đang khỏe, khi nào nó không kêu nổi nữa chứng tỏ nó ốm và sắp phải mất tiền vì nó ...

Cụ cần kiểm chứng thì lên xe chạy thử nổ máy bật điều hòa xong đứng bên cạnh xem nó có kêu không nhá ... :D

Chỉnh sửa cuối:

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Vào hãng họ cũng nói thế nhưng lúc đứng bên ngoài nghe khó chịu vô cùng. Có cụ nào biết cách khắc phục hoặc địa chỉ nào tốt để nhà cháu xử lý với ạ
Ko xử lý đc bác ơi, may ra thay bộ quạt làm mát điều hòa mới thì êm hơn 1 chút. Em cũng từng phân vân vụ này như bác, cũng hỏi han các anh trong hãng xem có bôi trơn hay làm gì cho nó êm ko, nhưng các bác ý bảo do thiết kế liền 1 khối, ko tháo ra tra mỡ đc, chỉ đợi đến khi hỏng thì thay thôi ! Em thấy mà quạt điều hòa của các xe Honda kêu to hơn của Toyota. Giá bộ quạt này hình như cũng hơn 3.5tr đấy !

kukon

Xe tăng
Ko xử lý đc bác ơi, may ra thay bộ quạt làm mát điều hòa mới thì êm hơn 1 chút. Em cũng từng phân vân vụ này như bác, cũng hỏi han các anh trong hãng xem có bôi trơn hay làm gì cho nó êm ko, nhưng các bác ý bảo do thiết kế liền 1 khối, ko tháo ra tra mỡ đc, chỉ đợi đến khi hỏng thì thay thôi ! Em thấy mà quạt điều hòa của các xe Honda kêu to hơn của Toyota. Giá bộ quạt này hình như cũng hơn 3.5tr đấy !
Quạt điều hòa mà êm thì chỉ có đi xe Đức, nhưng mà e thấy xe Đức đi ko mát bằng xe Nhựt .

F_E

Xe máy
Xe em MT đời 2007, đi hơn 4,5 vạn rồi mà không có hiện tượng côn kêu cót két, cũng không rung giật. Tuy nhiên, có 1 vài lần, 1 số bác mượn xe, đi về bảo là xe đi số thấp cứ bị giật đùng đùng. Trong khi em đi thì lại không sao.
Em thì nghĩ nguyên nhân là do chân côn của CV khá nặng. Bình thường, với tất cả các loại xe số sàn, đi số 1 thì phải đạp nhẹ ga để tạo đà và nhả côn từ từ (cái lý thuyết này ai cũng biết), nhưng côn CV nặng, nên nhiều bác không đỡ được, hoặc do không quen (nhất là đang đi quen số tự động), thế là bị nhả hơi mạnh ra, xe nó mới bị rung và giật.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Cụ qua HonDa giải phóng đi ạ, em thấy ở đấy làm tốt, em vào HĐ mỹ đình dc 2 lần suýt em đấm vào mặt cái thằng già ở đấy .Em đi bảo dưỡng cái xe Của em , em chỉ cần lịch sự và có tiền, Chứ em ko xin của họ.Cụ omega có đọc được thì copy cho mấy chú ấy nghe.
Bác nói chính xác! Em làm dịch vụ ở HD Giải Phóng 3 năm nay, lần nào cũng Vod, chẳng có điều gì đáng phải kêu ca bực mình. Mỗi năm HD lại gửi giấy xin ý kiến khách hàng về chất lượng dịch vụ sau đó lại tặng dầu cho khách hàng. Túm lại là em rất hài lòng với chiếc xe của mình và HD Giải Phóng:)

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Bác nói chính xác! Em làm dịch vụ ở HD Giải Phóng 3 năm nay, lần nào cũng Vod, chẳng có điều gì đáng phải kêu ca bực mình. Mỗi năm HD lại gửi giấy xin ý kiến khách hàng về chất lượng dịch vụ sau đó lại tặng dầu cho khách hàng. Túm lại là em rất hài lòng với chiếc xe của mình và HD Giải Phóng:)
Cụ qua HonDa giải phóng đi ạ, em thấy ở đấy làm tốt, em vào HĐ mỹ đình dc 2 lần suýt em đấm vào mặt cái thằng già ở đấy .Em đi bảo dưỡng cái xe Của em , em chỉ cần lịch sự và có tiền, Chứ em ko xin của họ.Cụ omega có đọc được thì copy cho mấy chú ấy nghe.
Bác Kukon & Hoa Mộc Lan à ng của HD GP à :)) ! Em đc mấy bác trên này cho là ng của HD TH hê hê !

tec-fun

Xe máy
hự! nhà cháu đang định tìm rước 1 iem CV đới #:-s thấy nản dần rồi!

Sahara030nb

Xe tải
Em từng đi civic MT và đến giờ vẫn còn sở hữu 1 chiếc từ ngày có vợ mới đến giờ e chưa sờ đến e nó buổi nào, buồn cho civic quá, toàn lỗi sx hết chứ đừng đổ cho người dùng vì trước e chơi 1 hội civic mấy cái bệnh này ông nào cũng bị, bệnh mãn tính, sửa xong 1 thời gian đâu lại vào đấy thôi. Nhưng từ ngày mua xe mới chỉ có đổ xăng và đi cũng thấy buồn buồn, đi civic suốt ngày ý ới gọi nhau đi sửa xe rồi ngâm cứu cách khắc phục cũng vui ra trò hehe