Buồn với CIVIC - Và HonDa Việt Nam

ktslengoc

Xe tải
Xe oto đối với 1 số bác là chuyện nhỏ nhưng với em cũng như với nhiều bác khác thì lại chưa bao giờ là nhỏ
Mua được cái xe - tin tưởng sử dụng rồi đến một ngày nghe câu phán của bên bán : Xe này nó là thế đấy đã mua rồi thì ... đây chỉ có vậy
Các bác nghĩ sao - vui vẻ ca ngợi a ? Em nghĩ em vẫn nói đúng sự thực
thông cảm với cụ chủ, cái này như kiểu "tình yêu bị phản bội" vậy, ăn ở với nhau bao năm một ngày kia chàng phát hiện ra nàng...có H giai đoạn cuối,
iem dùng 2.0AT mãi, đùng 1 cái hết BH mấy tháng các cụ ấy bẩu: dòng này khi sx lỗi thước lái, ~ 20 củ, ko gia hạn BH đc lữa vì gián đoạn mấy tháng,
sét đánh ngang tai, may số iem còn cao, chứ lượn mấy cái đèo ở Hà Giang mà mất lái thì...

VuongLong

Xe máy
Cụ chủ cứ thử đi hết các đại lí honda ở Hà Nội xem họ xử lí sao.

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
thông cảm với cụ chủ, cái này như kiểu "tình yêu bị phản bội" vậy, ăn ở với nhau bao năm một ngày kia chàng phát hiện ra nàng...có H giai đoạn cuối,
iem dùng 2.0AT mãi, đùng 1 cái hết BH mấy tháng các cụ ấy bẩu: dòng này khi sx lỗi thước lái, ~ 20 củ, ko gia hạn BH đc lữa vì gián đoạn mấy tháng,
sét đánh ngang tai, may số iem còn cao, chứ lượn mấy cái đèo ở Hà Giang mà mất lái thì...
Tiếc 4.5tr tiền gia hạn 2 năm bảo hành nên phải trả 20tr tiền thước lái !

Nhôm nhựa

Xe điện
Tiếc 4.5tr tiền gia hạn 2 năm bảo hành nên phải trả 20tr tiền thước lái !
2 năm tiếp theo thường bảo hành cái gì nữa hở cụ ơi để em còn tính :D

Lúc mua xe thì k hỏi luôn, có 5 củ lúc ấy quyết nhanh vì đằng nào chảddc khuyến mại gần 2 chục củ cơ mà :))

Chỉnh sửa cuối:

Nhôm nhựa

Xe điện
Tiện thẻ hỏi các cụ luôn là đèn pha bị mờ hơi nước có dc bảo hành k để em còn đòi :D

BMWx

Xe tải
Kính các cụ, cho em có ý kiến buồn chút về CIVIC 1.8 MT

1. Chân côn kêu cót két
2. Xe bị rung giật khi chuyển số như đã được mô tả http://www.otofun.net/threads/221714-thay-con-xe-civic-nho-cac-cu-tu-van-giup
Em qua HonDa Mỹ đình bảo dưỡng được chỉnh lại chân côn hết kêu - Bác tư vấn dịch vụ bảo đã xử lý kỹ thuật xong và không bị nữa, còn lỗi thứ 2 chỉ bị trong vài ngày lại hết, không thể hiện rõ khi vào kiểm tra và cũng hết nên em nghĩ do em chưa quyen xe.

Chào bác, em xin trả lời bác để bác yên tâm sử dụng chiếc Honda Civic của mình. Chính em mở thởt hỏi mọi người về 2 vấn đề nêu trên. Sau một thời gian vật lộn tìm hiều thì câu trả lời là Civic MT nó là như thế!!!

1. Chân côn, không bao giờ hết kêu --> thế mới là Civic MT, em đã thay đến lần thứ 3 tổng côn :)

2. Côn giật, em đã định thay côn nhưng sau khi đi thử con CIVIC mới trong hãng, nó chi đỡ giật hơn một chút ---> CIVIC MT nó là thế :) em đi các loại TOY, thấy côn êm ái và thấy hổ thẹn quá. Bác vào hãng đặt 1 chiếc xe mới đi thử mà xem.

Hy vọng chia sẻ được cùng với bác và mong các cập nhật thêm các khám phá thú vị khác!

cheprong

Xe tải
Đây là em và bác còn đi xe SX từ 2008 chứ nếu trước đó còn có thêm tiếng kêu khi sử dụng gạt mưa nữa
Em học tập bác FUN với câu CIVIC MT nó thế đễ đỡ mất xèng thay tổng côn
Cảm ơn chia sẻ kinh nghiệm của bác.

Tran Thanh Hai

Xe buýt
Cá nhân em thấy: Thợ chính hãng họ chỉ đào tạo để bán phụ tùng thay thế là giỏi, còn sửa chữa cực kém luôn !

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
2 năm tiếp theo thường bảo hành cái gì nữa hở cụ ơi để em còn tính :D

Lúc mua xe thì k hỏi luôn, có 5 củ lúc ấy quyết nhanh vì đằng nào chảddc khuyến mại gần 2 chục củ cơ mà :))
NGày trc mua xe nếu múc luôn gói gia hạn 2 năm chỉ có 3.5tr thì phải. Với em múc gói gia hạn bảo hành này rất ổn và yên tâm công tác ! Có vấn đề gì là đc bảo hảnh ngay, chả phải nghĩ ngợi gì hehe ! Hôm vừa rồi hỏng cảm biến điều hòa đc bảo hành luôn cái mới :D !

TommyH

Xe hơi
Kính các cụ, cho em có ý kiến buồn chút về CIVIC 1.8 MT

Em chạy xe mới được gần 10 năm và toàn chạy xe cỏ, năm 2010 khi có được Civic (dù chỉ là 1.8 MT cũ anh em đã sử dụng gần 2 năm - Chạy gần 2 vạn - Anh ấy cũng đã có kinh nghiệm chạy xe gần 20 năm) em cũng mừng vui và mong đợi sẽ được thoải mái vivu
Đi được hơn tháng thì thấy :
1. Chân côn kêu cót két
2. Xe bị rung giật khi chuyển số như đã được mô tả http://www.otofun.net/threads/221714-thay-con-xe-civic-nho-cac-cu-tu-van-giup
Em qua HonDa Mỹ đình bảo dưỡng được chỉnh lại chân côn hết kêu - Bác tư vấn dịch vụ bảo đã xử lý kỹ thuật xong và không bị nữa, còn lỗi thứ 2 chỉ bị trong vài ngày lại hết, không thể hiện rõ khi vào kiểm tra và cũng hết nên em nghĩ do em chưa quyen xe.

Đến tháng 11/2011 hiện tượng thứ 2 lại xuất hiện, cùng với việc rà phanh thì có tiếng rít - Em qua HONDA MỸ DÌNH nhưng đến nơi thì cung không phát hiện ra tạ sao và đi vài ngày lại hết.
Đến đúng ngày đầu năm mới thò lỗi cót két lại thể hiện ngày càng rõ nét và hôm qua em gọi nhờ bác OMEGA để vào kiểm tra tại Hon Da Mỹ đình - Được tiếp đón và đưa vào khắc phục nhưng chỉ thấy Chú ký thuật viên cầm bình RP7 để xịt và nói - em chỉ biết làm thế có gì anh n/c với anh tư vấn - em qua hỏi tư vấn và thực sự buồn khi nhận được lời chia sẻ từ các bác tư vấn:
1. Lỗi chân côn xe MT thì cứ 10 xe thì có đến 9 xe bị và chưa biết đến khi nào có giải pháp khắc phục.
Và câu này mới vui : Chỉ xe ở thành phố HN, HP mới bị nhiều do sử dụng côn nhiều - Vậy tức xe này chỉ nên mua nếu không ở HN hay HP ?
Hiện tượng này chỉ xảy ra ở Việt Nam chứ nước ngoài không bị - Vậy xe này cũng không phù hợp với Việt Nam ?
2. Em hỏi về lỗi thứ 2 và được trả lời : Chỉ có thể là do người sử dụng ( Ngồi không đúng vị trí, rà côn nhiều, ...) - Nếu côn không bị mòn ?
Em định hỏi về việc có hay không nguyên nhân do chế độ ga chưa phù hợp hoặc bẩn cảm biến xăng nhưng chán với kiểu kết luận ngay không cần kiểm tra nên thôi.

Em giọi lại Bác OMEGA ( Khi đó cũng buồn - bực) muốn chia sẻ chút hoặc đơn giản chỉ là chào cảm ơn bác ấy đã đặt lịch theo đúng tinh thầo off nhưng chẳng hiểu sao gọi 2 lần không được bác ấy nghe máy

Xin cụ nào có kinh nghiệm khắc phục những vấn đề trên chia sẻ giúp em chứ em chán vào HONDA rồi.
Xin lỗi các cụ off em viết dài dòng và lan man
Các cụ toàn bị mấy thằng Lùn nó lừa. cứ bảo xe nó lành rồi đi tiết kiệm, thay đồ rẻ cơ mà.

theo em cứ xe châu âu mà múc. giờ nhớ đời nhá.
Vào hãng hỏng là thay chứ ko sửa đâu nhá.

DHQA

Xe hơi
Kể ra thì cũng buồn thật. Của một đống tiền mà ngồi lên lại kêo kọt kẹt như xích lô thì bực thật. Chia buồn cùng bác trong thời gian đợi hãng tìm ra cách khác phục bác đổi lấy em Forte như của em này chẳng vấn đề gì 3 năm rồi. Mỗi tội hết xăng phải đổ...

HONDA Vietnam - Tôi yêu Việt Nam đồng.

Tourcare

Xe tăng
Phanh mà kêu có thể do thay má phanh cứng quá

phongsiva

Xe buýt
Có khi nào cụ xui xẻo gặp phải con bị lỗi. Hic.....

billnantes

Xe container
thợ trong hãng chắc gì đã chuẩn bằng thợ ngoài ,trên OF mình cũng có vài gara uy tín bác qua đấy thử xem sao .

HANOICity

Xe điện
HONDA Mỹ Đình thợ làm ăn kém lắm, sơn xe xong vẫn còn để dính nguyên lem nhem cả cục sợi vải quần áo ở chỗ vừa sơn, lười không che chắn nên bay cả sang phần khác...
Bác nào quan tâm hôm nào đem xe vào thì hãy dạo chơi và xem thợ làm việc sẽ thấy không bằng gara bên ngoài. Nhiều thợ chưa có kinh nghiệm và làm ẩu lắm, không hiểu trả lương thợ thế nào mà trưởng nhóm nói thì thợ hay vùng vằng không nghe nên chất lượng sửa chữa không tốt. Mấy năm vừa qua, lượn qua cả 3 ủy quyền của HONDA rồi và sau đó em chỉ định đem xe ra gara ngoài làm sơn đồng.
Công bằng mà nói thì như trước kia mua gói bảo hiểm của HONDA, do tính giá trị quá cao và dễ dàng nên thợ sơn đồng làm rất tốt, không chê trách. Nhưng do quá cao không thực tế nên chương trình này phá sản, và bây h thì ăn quá ngon quen rồi, ăn ngon cũng chê nên chắc làm đúng như mèo mửa. CHÁN QUÁ!!!

Shinichi

Xe máy
Website
www.adf.ly
Với lỗi kêu này mình thực sự khuyên bạn nên thanh tổng côn mới, mình đã thay 02 lần và lần gần nhất là trước Tết, lúc này Honda Việt Nam đã tìm được nguyên nhân gốc rễ và đã áp dụng. Xe mình đã hoàn toàn ổn, mình cũng biết được phần nào nguyên nhân. :D

hoangvietevn

Xe máy
Thế mới biết tại sao xe ngoại được chuộng hơn xe nội. Thử hỏi đã bao giờ các hãng LD đã chủ động có đợt thu hồi xe khắc phục lỗi chưa

lexus_bk

Xe điện
ktslengoc nói:
Bình thường cụ ơi, cụ có thể yêu cầu khắc phục hoặc tìm gara uy tín làm cho, dòng altis bây giờ cũng vậy, hầu như xe nào cũng bị lỗi thước lái nhưng cũng có cách khắc phục khi hết bh.