[Funland] Buồn vì hết động lực

--Lamborghini--

Xe cút kít
khả năng là làm việc online, máy tính hay gì đó, ít tương tác với xã hội nên cũng trầm cảm dạng nhẹ. E cg làm vc kiểu vậy nên hiểu đôi chút, hôm nào được đi cafe chém gió, tối về lại thấy phấn khởi hơn. Cụ chủ thớt thử xem sao nhé, tăng cường đi chém gió lại phát sinh nhiều đam mê và nhu cầu
Cụ ấy giải thích là cụ ấy làm sản xuất, cụ ấy coa bí quyết ruêng ko sợ cạnh tranh.
Cũng vì bí quyết nên cụ ấy phải thực hiện ở một số công đoạn nên một ngày làm 2h. Số tiền kiếm được là nhờ nhà máy của cụ ấy.
Cũng chính vì bí mật và phải có cụ ấy nên ko thể mở rộng sx lớn hơn được và chỉ dừng ở quy mô đó.
Tiếp nữa để được như vậy cụ ấy mất rất nh công sức thời gian nghiên cứu nên nếu làm cái gì cụ ấy sẽ ngại.
Em tóm tắt cho cụ.
Đầu tư kiểu trader thì đa phần nói xạo câu viu mở khoá học, còn làm sx nếu có bí mật sản xuất đặc thù thì kiếm nh tiền đơn giản.

emphailamsao

Xe tăng
Nhiều tiền thế mà hết động lực thì có phải bút hết mực ko cụ? Em nghĩ cụ dành thêm thời gian làm từ thiện nhiều hơn sẽ thấy tiền mình còn ít lắm

formd

Xe tăng
Website
www.handheld.com.vn
Xem xong thớt của cụ chủ em mất động lực luôn :D :D :D
Lưong tháng em có 6tr (chưa tính những thứ khác), cũng chỉ đủ ăn, đang loay hoay không biết kiếm tiền như nào cho cuộc sống vui hơn :D :D :D

Tomtep1

Xe tải
Thu nhập của em ko được cao như Cụ nhưng em vẫn duy trì thói quen tập thể dục và học tập mỗi ngày. Có vài đam mê như đi Phượt hay chụp ảnh thì em vẫn tranh thủ những lúc rỗi rãi. Thói quen chia sẻ những điều hay mình trải nghiệm được.
Ở tuổi 4x em vẫn giữ được năng lượng như hồi còn trẻ có thể do ăn trường chay và sở thích nghiên cứu tâm linh.
Cụ ăn chay nhưng vẫn ngủ mặn chứ, món đấy tốn lắm đấy 🤪🤪🤪🤪

rachfan

Xe container
Nhiều tiền thế mà hết động lực thì có phải bút hết mực ko cụ? Em nghĩ cụ dành thêm thời gian làm từ thiện nhiều hơn sẽ thấy tiền mình còn ít lắm
Chính vì thấy tiền mình còn quá ít nên mới hết động lực đấy cụ ợ. Để tiêu cho cá nhân và gia đình thì quá thừa, nhưng để thay đổi thực tại thì quá thiếu.

đại dương xanh 08

[Tịch thu bằng lái]
Chính vì thấy tiền mình còn quá ít nên mới hết động lực đấy cụ ợ. Để tiêu cho cá nhân và gia đình thì quá thừa, nhưng để thay đổi thực tại thì quá thiếu.
Có mấy nguyên nhân gây mất động lực. Cụ check có đúng không nhé
1. Bước vào tuổi trung niên (Từ 40t đến gần 50t). Đây là nguyên nhân sinh lý hay còn gọi là khủng hoảng tuổi trung niên.
2. Sau 1 thời gian khởi nghiệp đủ dài, các hoạt động đã được sắp xếp tự hoạt động và những vấn đề cần can thiệp là tối thiểu.
3. Ít hoạt động bên ngoài. Chủ yếu ở VP và làm việc với máy tính.
4. Thất bại một vài dự án ngoài ngành cốt lõi.
5. Tích lũy được ít tiền ( Một vài chục hoặc 1-200 tỏi)
Nếu đúng 1 hoặc 1 vài thông tin trên thì em sẽ còm tiếp ?

rachfan

Xe container
Có mấy nguyên nhân gây mất động lực. Cụ check có đúng không nhé
1. Bước vào tuổi trung niên (Từ 40t đến gần 50t). Đây là nguyên nhân sinh lý hay còn gọi là khủng hoảng tuổi trung niên.
2. Sau 1 thời gian khởi nghiệp đủ dài, các hoạt động đã được sắp xếp tự hoạt động và những vấn đề cần can thiệp là tối thiểu.
3. Ít hoạt động bên ngoài. Chủ yếu ở VP và làm việc với máy tính.
4. Thất bại một vài dự án ngoài ngành cốt lõi.
5. Tích lũy được ít tiền ( Một vài chục hoặc 1-200 tỏi)
Nếu đúng 1 hoặc 1 vài thông tin trên thì em sẽ còm tiếp ?
Nếu phân tích kỹ thì có 2 yếu tố chính làm tôi mất động lực:

1. Tôi là người có thiên hướng sản xuất công nghệ. Công nghệ tôi đang dùng để SX và kiếm tiền bây giờ là do tôi tự tìm ra.
Phát triển lĩnh vực mới đòi hỏi 1 công nghệ mới, mà việc tìm ra công nghệ nó quá khó khăn vất vả, nên tôi nản.

2. Tài sản tích lũy và thu nhập hiện tại đã quá đủ cho tôi và gia đình, kể cả cho làm từ thiện.

Trungslc

Xe đạp
Rất ngưỡng mộ chủ thớt... rất mong học hỏi ạ.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Tôi cũng đang làm từ thiện, góp tiền xây cầu vùng cao.
Cụ làm Cầu treo dân sinh ah ? Trước bên em làm mấy cái ở trên Lai Châu thuộc đề án của bên BGT. Có 183 cái nhưng các nhà thầu chỉ làm đâu được hơn chục cái rồi chạy mất dép ~o)

hahalulu

Xe hơi
Cụ bỏ tiền ra trải nghiệm cuộc sống đi. Những thứ trước đây chưa thử thì nên thử. Du lịch nước ngoài thường xuyên, cảm nhận cuộc sống nc ngoài cũng hay, mỗi nước lại 1 khác

Batman

Xe điện
Cụ bỏ tiền ra trải nghiệm cuộc sống đi. Những thứ trước đây chưa thử thì nên thử. Du lịch nước ngoài thường xuyên, cảm nhận cuộc sống nc ngoài cũng hay, mỗi nước lại 1 khác
Cụ bảo bác Quạt rách đi cảm nhận cuộc sống nước ngoài là sai rồi, bác này cũng chán đi rồi vì đi quá nhiều.

Batman

Xe điện
Nếu phân tích kỹ thì có 2 yếu tố chính làm tôi mất động lực:

1. Tôi là người có thiên hướng sản xuất công nghệ. Công nghệ tôi đang dùng để SX và kiếm tiền bây giờ là do tôi tự tìm ra.
Phát triển lĩnh vực mới đòi hỏi 1 công nghệ mới, mà việc tìm ra công nghệ nó quá khó khăn vất vả, nên tôi nản.

2. Tài sản tích lũy và thu nhập hiện tại đã quá đủ cho tôi và gia đình, kể cả cho làm từ thiện.
Bác đã nằm trong vùng an toàn rồi thì cũng tranh thủ thời gian hưởng thụ thôi.
Rút về làm chủ tịch, giao việc cho bạn khác có năng lượng hơn cũng là một cách làm.
Giờ em đang còn động lực vì tiền lúc nào cũng thấy thiếu.

Mr. Bonjames

Xe tải
Hp là 1 quá trình chứ ko phải là 1 điểm đến. Con người khi có quá nhiều tiền sẽ hết động lực. Mình có ông anh quen mỗi năm kiếm khoảng 300 tỷ, doanh nghiệp hoạt động quy củ rồi, mỗi ngày ông ý dành ra 1 tiếng để điều hành, còn lại phi lên Ba Vì xây dựng khu tâm linh hơn 2k tỷ. Cụ chủ thích thì nhà em tổ chức giao lưu các cụ tiền nhiều như suối và đang đi tìm lại ý nghĩa cs.

Killer13

Xe tăng
Cụ hãy giương cao ngọn cờ để anh em of noi theo đi ạ… em thì muốn kiếm tiền mà nghĩ mãi không biết làm cách nào để kiếm tiền cả hix

baba77

Xe tăng
Anh Long dạo này lại chơi OF hả các cụ. Thảo nào ....

tieunhilang

Xe điện
Vài hôm nay mấy thớt buồn vì nghèo mở ra hơi nhiều. Tôi mở cái thớt trái chiều cho các cụ vào ném đá. Nói ra nhiều cụ chắc sẽ chửi tôi lắm chuyện nhưng đúng là khoảng gần 1 năm nay, tôi gần như hết động lực cố gắng kiếm tiền.

Các cụ nghĩ để sống thoải mái, con người ta cần bao nhiêu? Gia đình tôi 4 người khoảng 120 triệu tháng là quá đủ, ăn, đi chơi, học hành, chút ít làm từ thiện. Các công việc của tôi ra tiền khoảng 15 lần như thế và rất ổn định, hàng ngày tôi chỉ mất khoảng 2 tiếng làm việc, còn thì ngồi lười, và đúng là càng ngày càng lười.

Thỉnh thoảng tôi nghĩ lẩn thẩn, không biết có phải mình vô công rồi nghề theo 1 kiểu khác không. Vì các thứ của tôi đã ổn định từ vài năm nay, giả dụ ngay bây giờ tôi có biến đi thì việc của tôi vẫn thế, không bị ảnh hưởng gì.

Nhớ lại 16 năm trước, lúc khởi nghiệp lần thứ 2, tôi từng khí thế hoài bão bao nhiêu, giờ lại thành ra lười nhác thế này.

OF nhiều cao nhân, đại gia. Có cụ nào ở trong tình trạng giống tôi không?
Cụ tỉnh ngủ chưa? cụ sửa giúp bài viết, hình như thừa số 1 trong đoạn "120 triệu tháng". Đến "chủ chứa" cũng không kiếm nổi 4 tr/ ngày mà chỉ làm 2 tiếng đâu cụ ạ.

Theo cụ viết "kiếm tiền theo tháng" thì không thể giàu, người giàu không có tư duy kiếm tiền tháng. chắc cụ lại đang mơ sở hữu 1 khách sạn trong phố cổ. chỉ ngồi chờ khách trả tiền phòng chứ gì

hongnhungdo

Xe buýt
Cụ tỉnh ngủ chưa? cụ sửa giúp bài viết, hình như thừa số 1 trong đoạn "120 triệu tháng". Đến "chủ chứa" cũng không kiếm nổi 4 tr/ ngày mà chỉ làm 2 tiếng đâu cụ ạ.

Theo cụ viết "kiếm tiền theo tháng" thì không thể giàu, người giàu không có tư duy kiếm tiền tháng. chắc cụ lại đang mơ sở hữu 1 khách sạn trong phố cổ. chỉ ngồi chờ khách trả tiền phòng chứ gì
Cụ này không biết có kinh doanh làm ăn gì không , chứ 120tr/th chưa nhiều đâu cụ. Em nghĩ cụ chủ nói trung bình là thế, và thu nhập của cụ ấy chắc có cả thu nhập thụ động nữa. Làm thuê kiếm 120tr khó chứ làm chủ thì thường ạ. Sếp em đây, cái doanh nghiệp siêu nhỏ mà còn kiếm Trung bình gần 2 tỷ/tháng đây. Khi đi vào hoạt động ổn định, có đội ngũ nhân viên cứng người chủ có thể chỉ làm 2h một ngày là có thật .