[Funland] Buồn quá!!!!!!

NgaoDuThiênHạ

Xe tăng
Các cụ ạ, con nhóc nhà tôi (sv năm 4, ở Hà nội) hôm qua đánh rơi cái ví, ko có tiền nhưng toàn bộ giấy tờ tùy thân và bằng lái xe ô tô, mô tô trong đó. Vì ví giá chỉ 200k và ko có tiền nên hy vọng ai nhặt được sẽ trả lại (nó có ghi sđt trong ví) nhưng hai ngày rồi vẫn bặt vô âm tín.
Năm trước, nhặt được ví Gucci với tiền và một đống thẻ thanh toán nó nhờ ngân hàng check thông tin để trả người mất (đâu ở Roayal City) nên nó cứ hy vọng!
Lòng tốt có lẽ khá hiếm phải ko cccm!
E 2019 nhặt đc ví trong có hơn 1000$ vs khoảng 20tr kèm giấy tờ, thẻ dạy blx của 1 cụ bên CG. E trả mà cụ ấy mừng k thèm đếm tiền, chỉ cảm ơn r chạy đi mất. 2017 e đánh rơi ví, trong có 1000 euro, hơn 10tr tiền mặt, có blx máy, cmt, card visit. Mà rơi xong cũng k edc trả lại 😫😫😫😫

NguyenAnhPhan

Xe container
E 2019 nhặt đc ví trong có hơn 1000$ vs khoảng 20tr kèm giấy tờ, thẻ dạy blx của 1 cụ bên CG. E trả mà cụ ấy mừng k thèm đếm tiền, chỉ cảm ơn r chạy đi mất. 2017 e đánh rơi ví, trong có 1000 euro, hơn 10tr tiền mặt, có blx máy, cmt, card visit. Mà rơi xong cũng k edc trả lại 😫😫😫😫
Sẽ có lúc cụ được đền bù cái gì đó tương xứng với số ấy, hoặc nửa số ấy. 1 điều chắc chắn. Em không đang nói về nhân quả. Em nói về chân lí.

Le__petit

Xe đạp
Em vừa đọc được cái này trên FB, đăng cho ai cần:

Screenshot_2022-04-01-21-19-42-04_a23b203fd3aafc6dcb84e438dda678b6.jpg
Con gái tôi vừa nhắn lại:
"Ơ đúng rồi ạ
Con nhắn cho nó xong nó bảo tìm được rồi
Mà nó không cảm ơn con 1 câu luôn 😀"

Prodin

Xe tăng
Website
v-point.vn
Các cụ ạ, con nhóc nhà tôi (sv năm 4, ở Hà nội) hôm qua đánh rơi cái ví, ko có tiền nhưng toàn bộ giấy tờ tùy thân và bằng lái xe ô tô, mô tô trong đó. Vì ví giá chỉ 200k và ko có tiền nên hy vọng ai nhặt được sẽ trả lại (nó có ghi sđt trong ví) nhưng hai ngày rồi vẫn bặt vô âm tín.
Năm trước, nhặt được ví Gucci với tiền và một đống thẻ thanh toán nó nhờ ngân hàng check thông tin để trả người mất (đâu ở Roayal City) nên nó cứ hy vọng!
Lòng tốt có lẽ khá hiếm phải ko cccm!
Cụ đẩy lên face, có 1 hội đánh rơi ý.
Cách đây hơn 1 tháng e nhặt đc cái ví, sau đó khoảng 2 tuần thì tìm đc ng đánh rơi đăng trên FB tìm đồ rơi đấy. Nhiều khi người nhặt đc ko biết cách trả lại thế nào nên chỉ có cách google tên người rơi giấy tờ đó thôi.

Con cụ chạy đi tìm xung quanh chỗ rơi chưa ạ. Nhiều ví ko có tiền chẳng ai quan tâm đâu. E trước sinh viên ăn bóng 3tr2, vừa lĩnh tiền đút túi thì có 2 ông bạn gọi đi uống rượu. Xe kẹp 3 về say ngật ngưỡng rơi ví lúc nào ko biết. Sáng hôm sau cứ nghĩ để quên nhà bạn nên chỉ tìm trong nhà với nghĩ ngoài đường thì chịu không tìm đc. Đến 2 hôm sau đi lò dò tự nhiên gặp cái ví của mình cách nhà tầm 50m. Tiền thì mất rồi nhưng giấy tờ còn nguyên :)) nhớ mãi vì 3t2 hồi sv nó to quá

chaytim

Xe điện
Con gái em, 16 tuổi, tự đi làm hộ chiếu, 18t tự đi chuyển đổi cccd sang thẻ chip, 19 tuổi tự đi đăng ký xe máy.
Em làm hộ/ hỗ trợ đơn giản, nhưng em mẹ mìn, ủn nó ra ngoài, bơm cho ít tiền và cái đt có 3G. Chấm hết.
Mong bố con cụ chủ gặp may mắn sớm nhận lại được giấy tờ.

windy1

Xe điện
Con gái em, 16 tuổi, tự đi làm hộ chiếu, 18t tự đi chuyển đổi cccd sang thẻ chip, 19 tuổi tự đi đăng ký xe máy.
Em làm hộ/ hỗ trợ đơn giản, nhưng em mẹ mìn, ủn nó ra ngoài, bơm cho ít tiền và cái đt có 3G. Chấm hết.
Mợ may mắn, có con gái giỏi quá, biết tự lo hết mọi thứ cho mình.

Trang Nguyen

Xe điện
Thế nên em cứ ghi sđt của e vào mẩu băng dính giấy rồi dán mặt sau bằng lx. Cccd thì e cho vỏ bọc rồi dùng bút lông dầu ghi sđt của em vào đó.
Làm vậy nếu chẳng may em rơi mất thì người nhặt sẽ biết ttin để liên lạc ạ. Chứ nhiều khi nhặt được giấy tờ mà muốn tìm chủ cũng khó.
Em ko nghĩ đến việc này, cứ nghĩ để t.tin trong ví là đc nhưng đúng là có lúc mình bị rơi vài thứ giấy tờ thôi, hoặc bị móc mất ví nhưng trộm lấy tiền còn giấy tờ ném linh tinh thì người nhặt đc muốn trả cũng chịu.

despacitorico

Xe tải
Cách đây 1 tuần em đi taxi dù từ sân bay về nhà , trả tiền xong rơi ví LV trên xe, có 4000 usd và 1 ít giấy tờ , liệu có tìm lại được không cccm nhỉ?

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Mợ có kén rể không? Ông con chẳng biết làm gì nhà em khéo hợp. Chắc chắn sẽ Sang vì vợ ( làm hết ) :))

chaytim

Xe điện
Mợ có kén rể không? Ông con chẳng biết làm gì nhà em khéo hợp. Chắc chắn sẽ Sang vì vợ ( làm hết ) :))
Để em hỏi ý kiến nó xem nó có muốn ko đã,
Trong lúc chờ đợi cụ phím em vài con màu tím hoa sim nhá, :D
Em đùa thôi, cha mẹ sinh con trời sinh tính, em cũng đau đầu vì cái thằng em nó, chắc cũng đi nhòm nhà bác nào có con gái cho nó sang vì vợ vậy :))

patuana76

Xe container
Cách đây 1 tháng e nhặt được cái ví rất nhiều giấy tờ của 1 người ở Tây Nguyên.

E mò lên đăng khắp các group rơi giấy tờ, vào cả group quê trên CCCD để tìm người đánh rơi mà ko thành công.

Sau may nghĩ ra nhờ được 1 người quen ở Ngân hàng check CMND - ra số SĐT .
Ngân hàng báo cho người rơi mới trả đc.

Người nhặt được quyết tâm thì sẽ trả đc thôi
Em cách đây mấy năm cũng nhặt được cái ví. Trong có xèng, giấy tờ linh tinh và giấy nợ trả góp fe.
Tìm đủ mọi cách để kiếm sll (gồm cả gọi cho fe lấy thông tin). Sau đó gọi cho cậu bị rơi qua nhà em lấy.
Nó nhận lại mà chẳng 1 lời cảm ơn, lại còn lục tiền ra đếm trước mặt em kèm một câu đe là "xem có thiếu đồng nào không".
Từ đó em tự nhủ là nếu còn nhặt được thì lẳng mịa nó xuống cống cho đỡ mất công.