Buồn buồn em chế cháo AB 2011 chống trộm mang phong cách ....piagggio !!!

NoAvatar

Xe tải
Dòng ra là 12 và nếu // thì là 16>18mA thôi , trong khi rơ- le yêu cầu khoảng trên 35mA - tùy theo loại . Cụ đọc kỹ bài sẽ rõ
Dạ thế cụ chỉ cho em nên dùng con tran nào và mắc mạch nhu nào ạ. Em gà mờ về điện tử lắm nên cụ thông cảm chỉ giúp em với

Xe hoán cải

Xe buýt
Phaei xem cụ thích ý tưởng như nào đã chứ , với lại cụ không biết nhiều về điện tử thì khó làm cụ ạ

hanoi_pho

Xe hơi
để mấy hôm nữa em post cái ý tưởng của em cho cụ xem cụ tư véo em về mảng điện tử nhé cái báo động chống trộm này cứ phải tự mình làm tự mình biết thì mới an toàn cụ ạ có gì cụ giúp đỡ em nhé

thank cụ nhiều :D

hungstock1

Xe đạp
Em thay o ngoai no ban 1 trieu3 bo chong chom hay sao y

jackychun

Xe hơi
hay đấy cụ :)) phải biết chút ít về điện thì mới có thể làm đc

vuthien86

Xe buýt
Bác chủ có sơ đồ mạch ko. Gửi e ngam kíu. Chế choác tý

NoAvatar

Xe tải
Phaei xem cụ thích ý tưởng như nào đã chứ , với lại cụ không biết nhiều về điện tử thì khó làm cụ ạ
Ý tưởng của em bây giờ là dùng điện của còi chip để đóng mạch rơle. Chỉ cần đóng xong nhả. Vậy nên em nghĩ mạch cũng k quá khó. Quan trọng cụ chỉ em mua con tran thông số như nào và mắc với rơle như nào để đủ dòng đóng điện được cho rơle ạ. Em cảm ơn cụ trước

Xe hoán cải

Xe buýt
Ý tưởng của em bây giờ là dùng điện của còi chip để đóng mạch rơle. Chỉ cần đóng xong nhả. Vậy nên em nghĩ mạch cũng k quá khó. Quan trọng cụ chỉ em mua con tran thông số như nào và mắc với rơle như nào để đủ dòng đóng điện được cho rơle ạ. Em cảm ơn cụ trước
Chứng tỏ cụ chưa làm được rồi , đóng là phải đóng luộn cho tới khi rút chìa khóa thì mở ( có nghĩa rút chìa ra là tự khóa ) trong vòng gần 1 phút trôgn mở khoa thì nó tự khóa xe lại , chứ nhả ra thì nổ máy làm sao được >>> chống trộm nhưng chồng luôn cả mình à ? không đơn giản đâu cụ ạ
Cụ cứ tạm coi hệ số Bê-ta (hfe) tran nào cũng bét nhất là 50 đi ta sẽ có 16mA >>>> 800mA là đủ chưa ? Vì dòng ra là âm cho nên dùng tran thuận pnp , phân cực thì đơn giản thôi .Mời cụ tính tiếp , nếu muốn tìm hiểu thì tự làm nó mới thú vị cụ ạ

hanoi_pho

Xe hơi
Chứng tỏ cụ chưa làm được rồi , đóng là phải đóng luộn cho tới khi rút chìa khóa thì mở ( có nghĩa rút chìa ra là tự khóa ) trong vòng gần 1 phút trôgn mở khoa thì nó tự khóa xe lại , chứ nhả ra thì nổ máy làm sao được >>> chống trộm nhưng chồng luôn cả mình à ? không đơn giản đâu cụ ạ
Cụ cứ tạm coi hệ số Bê-ta (hfe) tran nào cũng bét nhất là 50 đi ta sẽ có 16mA >>>> 800mA là đủ chưa ? Vì dòng ra là âm cho nên dùng tran thuận pnp , phân cực thì đơn giản thôi .Mời cụ tính tiếp , nếu muốn tìm hiểu thì tự làm nó mới thú vị cụ ạ
E hiểu ý cụ ý rồi . Cụ ý muốn đóng mạch relay song từ relay để đóng ngắt mạch nút đề lúc nào cần đề . con xe của em ko có remote nên em cũng đang có ý tưởng như vậy

Xe hoán cải

Xe buýt
Không có remote ? còi chíp là còi nào hả cụ ? và làm thế nào còi chíp nó "chíp"

NoAvatar

Xe tải
Không có remote ? còi chíp là còi nào hả cụ ? và làm thế nào còi chíp nó "chíp"
Còi chíp là còi kêu lúc mình bấm tìm xe đó cụ. Cụ đã mất công chỉ tùi chỉ giúp em mua con tran nào với. Mạch em cần làm thì k cần trễ. Mà chỉ cần bấm remote-> còi chip kêu-> relay đóng cùng lúc với còi chip và cũng tắt khi còi chip hết kêu. Mong cụ chỉ em mua con tran nào để kích dòng cho con relay 12v thôi ạ. Mong cụ giúp e

Xe hoán cải

Xe buýt
Không có độ trễ thì không làm được đâu cụ ạ , cho dù trễ vài giây cũng được . Nói là lấy tín hiệu khi bấm "tìm xe" nhưng có nói là lấy tín hiệu ra của còi chíp đâu cụ vì tìm xe có thể để chế độ không kêu còi mà !
co thể dùng A733 cụ ạ