[Thảo luận] Buổi chiều nắng nóng...bắt bừa ko đi qua vòng xuyến...em được xin lỗi...clip

shilzumi

[Tịch thu bằng lái]
lúc đầu thì xxx có vẻ cứng nhưng chắc nghe cụ nói làm đến cùng nên chột dạ hỏi lại lấy cớ, ko có bằng chứng mà dừng xe rồi bảo nhầm thế này thì chết

nguyen_kia

Xe điện
Cụ Vet bo nổi tiếng trên OF rồi, giọng cụ nghe là biết liền!!!
Chúc mừng cụ !

vesbo

Xe tải
Số 12 Nguyễn Văn Huyên - Nghĩa Đô - Cầu G - Hà Nội
lúc đầu thì xxx có vẻ cứng nhưng chắc nghe cụ nói làm đến cùng nên chột dạ hỏi lại lấy cớ, ko có bằng chứng mà dừng xe rồi bảo nhầm thế này thì chết
Đúng vậy cụ ạ, họ nhầm thì mình đc lời xin lỗi thôi, còn mình nhầm là tèo luôn:))

kienkid

Xe container
xxx nắt nạt được ai thì bắt nạt thôi. Chứ gặp mấy ông rắn như cụ thì chắc cũng nản.;))

namhen

Xe buýt
Vodka bác chủ!
Em khôn biết nói gì thêm, những lỗi mập mờ như sai làn hoặc vượt phải đã mất dạy rồi, người ta đi vòng mà nó bảo không đi thì không còn gì để nói, hay là ở nhà con nó hít nhưng nó vẫn bảo không quen rồi.

vesbo

Xe tải
Vodka bác chủ!
Em khôn biết nói gì thêm, những lỗi mập mờ như sai làn hoặc vượt phải đã mất dạy rồi, người ta đi vòng mà nó bảo không đi thì không còn gì để nói, hay là ở nhà con nó hít nhưng nó vẫn bảo không quen rồi.
Em 1 lần đèn xanh còn 3s mà vẫn bị quy vào vựot đèn đỏ. Bó tay mấy anh xxx

Ducloidsn

Xe tải
Đồng chí Đại Úy này trông có vẻ quen quen, hình như xuất hiện ở vụ biển bị sơn đỏ thì phải nếu quả như vậy thì là làm bậy có hệ thống rồi. Chết thật cụ ý già rồi mà hư quá.

vesbo

Xe tải
Đồng chí Đại Úy này trông có vẻ quen quen, hình như xuất hiện ở vụ biển bị sơn đỏ thì phải nếu quả như vậy thì là làm bậy có hệ thống rồi. Chết thật cụ ý già rồi mà hư quá.
Vụ nào vậy cụ, cụ có link ko cho em ngó cái :)

trungkienhj

Xe tải
cụ nói có chất thép
Vod cụ chủ nhé

cutkitAMG

Xe tải
ôi, thày trò xxx như hề ý nhỉ, bắt lỗi ng ta mà lại hỏi anh đi như thế nào? Nghệt mặt ra rồi lại xin lỗi, đày tớ của dân hay là bố của dân.

thuphuong_hn87

Xe tải
hay quá,ông xxx cố bắt vớ vẩn,chắc tưởng bác là con gà :D
nên cuối cùng mới nói câu đấy,có 1 lần em bị bắt ở đoạn gần bigc,các chú cứ quy em vượt đèn đỏ,nhưng lúc đấy đèn còn 2s,em cam đoan không vượt và có bằng chứng,cũng thách thức lập bb nhưng cuối cùng thấy em chắc khó nhằn nên cũng xl cho đi :D

ducletrung

Xe container
Em bị lần gặp đúng bọn XXX như bọn cướp,tình huống hôm đó là em không ghi âm hay ghi hình..
Em:Tôi đề nghị anh lập biên bản và tôi xin có ý kiến trong đó...sau đó em đưa giấy tờ cho bọn"cá vàng" kiểm tra
Cá vàng:Lập biên bản xong
Em:định ghi ý kiến vào biên bản thì "cá vàng" giật ngay cái tờ biên bản em ý kiến" tôi là công dân tôi có quyền ý kiến của tôi trong biên bản"
Cá vàng: Tao không cho mày ý kiến đó,nếu mày thích tao không cần mày kí bằng lái xe tao cầm của mày rồi
Em:"thế không kí thì sao tôi lấy lại được bằng lái xe"
Cá Vàng:Mày xác nhận đồng ý nhận lỗi đi còn không thì bằng lái xe mày tao cầm tùy mày xử lý

CÁc cụ thấy không nếu không ghi âm quay hình bọn "cá vàng" lật mặt ngay

Chỉnh sửa cuối:

banhchuoi

Xe hơi
Cụ thật là bá đạo :)), hành mấy chú thì vừa vừa thôi chứ

vesbo

Xe tải
Em bị lần gặp đúng bọn XXX như bọn cướp,tình huống hôm đó là em không ghi âm hay ghi hình..
Em:Tôi đề nghị anh lập biên bản và tôi xin có ý kiến trong đó...sau đó em đưa giấy tờ cho bọn"cá vàng" kiểm tra
Cá vàng:Lập biên bản xong
Em:định ghi ý kiến vào biên bản thì "cá vàng" giật ngay cái tờ biên bản em ý kiến" tôi là công dân tôi có quyền ý kiến của tôi trong biên bản"
Cá vàng: Tao không cho mày ý kiến đó,nếu mày thích tao không cần mày kí bằng lái xe tao cầm của mày rồi
Em:"thế không kí thì sao tôi lấy lại được bằng lái xe"
Cá Vàng:Mày xác nhận đồng ý nhận lỗi đi còn không thì bằng lái xe mày tao cầm tùy mày sử lý

CÁc cụ thấy không nếu không ghi âm quay hình bọn "cá vàng" lật mặt ngay
Chuẩn cụ ạ. Nguyên tắc số một của em khi xuống xe gặp xxx là rút máy bật camera, :))

ducanh2002hv

Xe tải
Nhiều cụ bị oan lém nhưng khổ nỗi tùy hoàn cảnh mà nó cho đi thôi cụ ạ.

buicongchuc

Xe ba gác
Em chào các cụ mợ. Chuyện là thế này. Chiều hôm qua em và gấu đi từ trường Lomonoxop khu Mỹ Đình ra Lê Đức thọ để ra Xuân Thuỷ có việc. Em rất cẩn thận vì ở đây hay có xxx đứng ở chỗ nhà trắng Vạn Hoa bắt các xe vuợt phải và ko đi qua vòng xuyến. Sau khi vòng qua cái vòng xuyến có lẽ là to nhất thủ đô em tiếp tục bon bon hướng về Mai Dịch thì thấy 1 cụ đi cam rì vòng ngay lại mà ko qua vòng xuyến. Em nghĩ kiểu này có xxx thì cụ này đi rồi.
Hướng mắt về phía xa y như rằng 2 chú xxx cầm cạp nong lao ra nhưng cụ cam rì cũng chẳng vừa, thốc ga bẻ lái và vượt qua xxx. 2xxx tẽn tò tưởng đi vào ai dè nó quay ra chặn xe em các cụ ạ. Quá bực mình vì em ko hề đi sai gì cả em vẫn bình tĩnh tấp vào lề và xuống xe
XXX1 (trẻ ): Chào anh anh cho kt giấy tờ
Em thấy xxx này ko có biển tên và ko có thẻ xanh nên em xoáy luôn vào đó, xxx trẻ ko nói gì và bảo em gặp xxx2 ( già) đại uý tầm hơn 50
Em ra thì xxx2 nói luôn là em phạm lỗi ko vòng qua vòng xuyến. Em điên quá nói là các anh nhìn nhầm, bắt nhầm bla bla nhưng xxx2 vẫn nhất quyết đòi em đưa giấy tờ. Lúc này cũng đang có 1 cụ taxi bị lập bb ko biết lỗi gì nhìn em trông toọi nghiệp quá
Em ko muốn mất thời gian nên ra lấy giấy tờ xe yêu cầu lập bb để em khiếu nại. 2XXX thấy em có vẻ khó nhằn và lúc đó có mấy xa khác đi sai mà vướng em ko ra xử lý đc nên để em đi và có kèm lời xin lỗi. Hic, từ đàu năm đến giừ em gặp xxx nhiều quá các cụ ạ. Trộm vía biết luật và cơ mồm chắc cũng dẻo nên ko bị mất xèng lần nào
xxx2 có nói 1 câu buồn cười lắm ạ:" cái khiếu nại của anh là anh có quyền khiếu nại???!!!"
Công nhận là mỗi lần thắng xxx đều mang đến cho chúng ta những cảm xúc rất khác nhau, vừa tức+vui+lâng lâng+buồn....hihi nói chung là đủ hỉ nộ ái ố. Văn em tả hơi kém nên mời các cụ xem clip ạ
Khi nào rảnh em sẽ post hầu tiếp clip các cụ vụ em bị 2 xxxx quây ở ngã tư Nguyễn Phong Sắc Xuân Thuỷ xaye ra tháng trước lỗi sai làn và bị em ép xin lỗi.
Cám ơn các cụ mợ đã bớt time đọc bài em
[video=youtube;1wuQ8_9O130]http://www.youtube.com/watch?v=1wuQ8_9O130[/video]
Không có biển tên và không có thẻ xanh sao cụ lại phải dừng lại? Đã dừng lại rồi sao cụ phải ra gặp xxx 2, nếu xxx 2 muốn gặp cụ thì tự xxx 2 sẽ xin gặp cụ :D. Cụ chủ chắc chưa đọc "Điệu lệ OFer" em viết rồi, mạn phép mời cụ tham khảo để lần sau không còn để xxx tự tung tự tác như thế: http://www.otofun.net/threads/499324-quy-trinh-thuc-hien-dieu-lenh-ofer-khi-bi-xxx-dung-xe

vesbo

Xe tải
Không có biển tên và không có thẻ xanh sao cụ lại phải dừng lại? Đã dừng lại rồi sao cụ phải ra gặp xxx 2, nếu xxx 2 muốn gặp cụ thì tự xxx 2 sẽ xin gặp cụ :D. Cụ chủ chắc chưa đọc "Điệu lệ OFer" em viết rồi, mạn phép mời cụ tham khảo để lần sau không còn để xxx tự tung tự tác như thế: http://www.otofun.net/threads/499324-quy-trinh-thuc-hien-dieu-lenh-ofer-khi-bi-xxx-dung-xe
Thưa cụ!
Em đã đọc . Nhưng em ko coi đó là kim chỉ nam, là công thức dập khuôn nhất nhất phải tuân theo. Mọi cái còn tùy từng hoàn cảnh, từng tình huống cụ thể.điều thứ nhất cụ nói, thế xxx chặn cụ cụ ko dừng lại thế chắc cụ sẽ phi qua người nó,:)) hay ngồi trong xe thi gan :)). Điều thứ 2 cụ nói, họ mời e ra gặp sếp với thái độ đúng mực thì theo cụ em sẽ ra để giải quyết cho nhanh hay đứng đó cứng nhắc đợi xxx2 ra gặp mình, trong khi mình đag cần thời gian hơn họ thì người thiệt nhiều hơn là em hay xxx??
Nói chung mỗi ng 1 quan điểm, em nghĩ là mình cương nhu đúng lúc mà vẫn cho thấy đc sự cứng rắn quan điểm rõ ràng dứt khoát là ok rồi
Em rất mong 1 lần đc xem clip cụ chiến với xxx để em đc học hỏi và rút cho mình thêm nhiều kinh nghiệm, chứ những gì cụ nói chỉ là nói suông, sách vở lắm thưa cụ :))

Chỉnh sửa cuối: