Bùng binh cầu Vĩnh Tuy - cầu vượt đường 5 - xxx bắt lỗi gì ở đây???

phucvinh885

Xe máy
luat minh vo van , cho the nay cho the kia, em ethi em chiu, em cha tim hieu lam j,cu nhet cho no 2 loat la ok

Jinzin

Xe điện
Cái này là xxx đang bắt lỗi phân làn gần cầu Vĩnh Tuy. Căn cứ để bắt là cái biển báo tít dưới tận Hải Phòng gần bờ biển í, ở đó có cắm biển phân làn và đường 5 được áp dụng mà ko cần nhắc lại qua các ngã tư. Đúng là :o3

Tuấn Tâm

Xe tăng
Chỗ này xxx đứng cả năm nay rồi , nó bắt tội xe con đi vào làn xe tải . E cũng chẳng thấy biển phân làn đâu . Chỗ này cãi nhau suốt ngày .

xukute

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi là hôm gì vợ em đi xe máy, đi làn trong cùng, xxx nó bắt bảo vợ em đi vào làn xe bus (đoạn từ chân cầu Vĩnh Tuy đi hướng cầu vượt sài đồng ra vincom vilage.... Như thế là nó bắt láo đúng không???

messenger87

Xe buýt
em thấy nhiều cụ nhà ta vẫn còn mù luật quá.
Qua ngã 3,4 biển hết hiệu lực.>>> Nếu không cắm nhắc lại thì coi như là hết tác dụng.
Nếu có biển 412( phân làn theo phương tiện) thì mới bị coi là đi sai làn.
Cụ nào không nắm vững luật thì bị thịt mà lúc thịt xong cũng cứ nghĩ là mình sai, phạt như thế may rồi :)) >>~:>

xe than

Xe tăng
Chỗ này (Khoảng giữa bùng binh cầu Vĩnh Tuy đến cầu vượt đường 5, lối sang khu đô thị Sài Đồng & thẳng vào Vincom Village) cũng đã có chốt lâu lâu nhưng giờ em mới xin ý kiến các cụ. Em thường xuyên thấy các đầy tớ không quản ngại nắng mưa đứng múa gậy :P (trừ lúc giữa trưa nắng quá hoặc mưa rào sấm chớp)

lúc thì đứng giữa dải phân cách,
[/URL]

lúc thì từ bên đường "xồ" ra :D

"Lỗi" của "chủ" (nhân dân) theo ngu ý của em sau mấy lần quan sát là xe con đi làn trong (mặc nhiên được cho là làn của xe tải), em nói "mặc nhiên" là vì em chả thấy có biển phân làn nào trên đường này cả. Chả lẽ các chú lấy biển phân làn trên cầu Vĩnh Tuy bê xuống đường này áp dụng???

Ngoài ra một số xe máy không mũ + đi vào làn ô tô cũng bị vợt. Xe máy đi sát về bên phải, cái này em hoàn toàn ủng hộ vì đường rộng, đủ chỗ nhưng nhiều xe máy bất chấp nguy hiểm cứ lao ra phía ngoài tranh đường với ô tô :|

Cụ nào bị vịn ở đây rồi xác nhận giúp em mấy ạ. Không có mai em còn dừng xe hỏi han các chú tí :-"
Em cùng suy nghĩ với cụ.

namvanlong

Xe tải
Cụ cứ đi đúng luật từ trên cầu xuống vào bùng binh xin nhan, ra bùng binh xin nhan rồi chạy ở làn ngoài cùng, chẳng ai hỏi cụ gì hết. Có lỡ đi vào làn giữa thì lại phải đỗ xuống nói vài câu rồi đi tiếp

As.roma

Xe máy
Em còn gà hon các bác.

dungdadieu

Xe buýt
chỗ này chuyên bắt xe máy đi vào làn của xe con mà cụ

kamat

Xe hơi
Nhà em ở khu Sài Đồng đi qua đây suốt, theo em tổng kết thì XXX hay bắt một số lỗi sau:
- Lỗi vượt phải trên đoạn đường dẫn giữa cầu Vĩnh Tuy và cầu Vượt đường 5
- Lỗi sai làn => bắt láo
- Lỗi bùng binh từ cầu Vĩnh Tuy hướng Vin Com không xi nhan => bắt láo
- Lỗi đi từ cầu vượt đường 5/Vincom hướng cầu Vĩnh Tuy chạy quá tốc độ 40.

otoboi

Xe tải
em thấy nhiều cụ nhà ta vẫn còn mù luật quá.
Qua ngã 3,4 biển hết hiệu lực.>>> Nếu không cắm nhắc lại thì coi như là hết tác dụng.
Nếu có biển 412( phân làn theo phương tiện) thì mới bị coi là đi sai làn.
Cụ nào không nắm vững luật thì bị thịt mà lúc thịt xong cũng cứ nghĩ là mình sai, phạt như thế may rồi :)) >>~:>
cụ cho em hỏi ngu tí là nếu ko có biênr phân làn mà chỉ có vạch mũi tên
chỉ thì có hiệu ko?

luckyme

Xe buýt
Chủ yếu là lỗi sai làn ạ! các cụ đi thằng đi vào làn rẽ trái! Em thấy nhiều cụ bị lỗi này!
Đây đâu phải là lỗi sai làn, dù có cả biển 411 thì cũng chỉ là lỗi "Không chấp hành hiệu lệnh, chỉ dẫn của biển báo hiệu, vạch kẻ đường" thôi. Lỗi này phạt có 150k và xử phạt xé biên lai tại chỗ chứ lỗi "đi không đúng phần đường hoặc làn đường quy định" thì bị phạt 900k và không cho xử phạt tại chỗ nhé.

messenger87

Xe buýt
cụ cho em hỏi ngu tí là nếu ko có biênr phân làn mà chỉ có vạch mũi tên
chỉ thì có hiệu ko?
em hok hiểu cụ hỏi gì. thế này nhé. cụ cứ theo biển mà đi, qua ngã tư nếu hok có biển nhắc lại thì cụ tuân theo vạch. còn đi sai vạch thì ăn BB thôi. 150K

Chủ tịch xóm

[Tịch thu bằng lái]
Hướng từ cầu Vĩnh Tuy về đường 5 có cái đèn xanh, đèn đỏ chỉ nháy vàng. Ở đó trước đèn xanh, đỏ có mũi tên rẽ trái. Các cụ đi vào mũi tên đó là bị xxx xịch ngay. Em cũng hay đi làn thứ 2 từ giải phân cách giữa nhưng chưa gặp xxx lần nào

namsvmore

Xe hơi
Chỗ này (Khoảng giữa bùng binh cầu Vĩnh Tuy đến cầu vượt đường 5, lối sang khu đô thị Sài Đồng & thẳng vào Vincom Village) cũng đã có chốt lâu lâu nhưng giờ em mới xin ý kiến các cụ. Em thường xuyên thấy các đầy tớ không quản ngại nắng mưa đứng múa gậy :P (trừ lúc giữa trưa nắng quá hoặc mưa rào sấm chớp)

lúc thì đứng giữa dải phân cách,
[/URL]

lúc thì từ bên đường "xồ" ra :D

"Lỗi" của "chủ" (nhân dân) theo ngu ý của em sau mấy lần quan sát là xe con đi làn trong (mặc nhiên được cho là làn của xe tải), em nói "mặc nhiên" là vì em chả thấy có biển phân làn nào trên đường này cả. Chả lẽ các chú lấy biển phân làn trên cầu Vĩnh Tuy bê xuống đường này áp dụng???

Ngoài ra một số xe máy không mũ + đi vào làn ô tô cũng bị vợt. Xe máy đi sát về bên phải, cái này em hoàn toàn ủng hộ vì đường rộng, đủ chỗ nhưng nhiều xe máy bất chấp nguy hiểm cứ lao ra phía ngoài tranh đường với ô tô :|

Cụ nào bị vịn ở đây rồi xác nhận giúp em mấy ạ. Không có mai em còn dừng xe hỏi han các chú tí :-"
Em nhớ có 1 số đoạn là làn dành cho rẽ trái với quay đầu, đi vào đấy bị bắt. Chứ ở đây hình như k có biển phân làn thì phải.

buihungtt

Xe tải
Website
aitec.com.vn
Vâng, cảm ơn cụ đã thông não ạ!
Đây đâu phải là lỗi sai làn, dù có cả biển 411 thì cũng chỉ là lỗi "Không chấp hành hiệu lệnh, chỉ dẫn của biển báo hiệu, vạch kẻ đường" thôi. Lỗi này phạt có 150k và xử phạt xé biên lai tại chỗ chứ lỗi "đi không đúng phần đường hoặc làn đường quy định" thì bị phạt 900k và không cho xử phạt tại chỗ nhé.

Maybach Tàu

Xe container
Em bị toét rồi.
Lỗi từ cầu vượt đường 5 ra cầu Vĩnh Tuy mà cụ nào đi làn giữa là bị VƯỢT PHẢI:)) (em rất thắc mắc nên phải cố phi vào để biết:D)
Lỗi từ cầu Vĩnh Tuy về cầu vượt đường 5 thường là bị quả ĐI VÀO LÀN RẼ TRÁI, có nhõn cái sân golf mà các bố ý làm nguyên 1 làn rẽ trái. Phương tiện nào không để ý phi thẳng quá cái ngã (chả biết gọi là ngã gì vì nó có nhõn cái cổng vào khu sân golf) đó là toét.