Bùng binh cầu Vĩnh Tuy - cầu vượt đường 5 - xxx bắt lỗi gì ở đây???

etran

Xe buýt
Chỗ này (Khoảng giữa bùng binh cầu Vĩnh Tuy đến cầu vượt đường 5, lối sang khu đô thị Sài Đồng & thẳng vào Vincom Village) cũng đã có chốt lâu lâu nhưng giờ em mới xin ý kiến các cụ. Em thường xuyên thấy các đầy tớ không quản ngại nắng mưa đứng múa gậy :P (trừ lúc giữa trưa nắng quá hoặc mưa rào sấm chớp)

lúc thì đứng giữa dải phân cách,
[/URL]

lúc thì từ bên đường "xồ" ra :D

"Lỗi" của "chủ" (nhân dân) theo ngu ý của em sau mấy lần quan sát là xe con đi làn trong (mặc nhiên được cho là làn của xe tải), em nói "mặc nhiên" là vì em chả thấy có biển phân làn nào trên đường này cả. Chả lẽ các chú lấy biển phân làn trên cầu Vĩnh Tuy bê xuống đường này áp dụng???

Ngoài ra một số xe máy không mũ + đi vào làn ô tô cũng bị vợt. Xe máy đi sát về bên phải, cái này em hoàn toàn ủng hộ vì đường rộng, đủ chỗ nhưng nhiều xe máy bất chấp nguy hiểm cứ lao ra phía ngoài tranh đường với ô tô :|

Cụ nào bị vịn ở đây rồi xác nhận giúp em mấy ạ. Không có mai em còn dừng xe hỏi han các chú tí :-"

tuanzs

Xe container
- Lỗi chuyển làn không có tín hiệu.

Nhưng xxx hay dọa "Lỗi sai làn" ông nào không biết cãi thì cứ thế chặt thôi.

laogiahamchoi

Xe hơi
E thấy bắt lỗi sai làn. Xe con đi vào làn giữa. Nhưng em cũng chả thấy biẻn phân làn ở đâu cả.

Captiva555

Xe tăng
ko có biển phân làn thì cụ chủ bật máy ghi âm rồi chuột bạch phát, làm sao fải hỏi xxx :))

qbinhccic

Xe hơi
lỗi vượt phải, chuyển làn ko xi nhan... là dễ dính nhất ạ

Chỉnh sửa cuối:
Cụ ơi hôm nay em vừa bị bắt lỗi ở đó đấy cụ ạ. Lỗi sai làn cụ ạ, biển phân làn ở tận đầu cầu bên kia cơ. Các cụ lưu ý nhé

landrovercar

Xe tải
May quá . Thanks các cụ đã cảnh giới! Trước em tuyền đi làn giữa nhưng ko gặp bọn xxx !

cucho

Xe tăng
Cụ ơi hôm nay em vừa bị bắt lỗi ở đó đấy cụ ạ. Lỗi sai làn cụ ạ, biển phân làn ở tận đầu cầu bên kia cơ. Các cụ lưu ý nhé
.

Biển phân làn ở tận đầu cầu bên kia là thế nào hả bác? qua ngã 3, ngã tư là các loại biển hết hiệu lực chứ?
Cao thủ nào giải đáp cho em với

etran

Xe buýt
.
Biển phân làn ở tận đầu cầu bên kia là thế nào hả bác? qua ngã 3, ngã tư là các loại biển hết hiệu lực chứ?
Cao thủ nào giải đáp cho em với
Ở hai bên đầu cầu Vĩnh Tuy đều có biển phân làn, em "câu" luôn ảnh của cụ ltgbau ở đây sang cho rõ:

Nhưng cái đoạn đường kia là sau bùng binh bên phía Long Biên cho đến cầu vượt đường 5, lối đi thẳng vào Vincom Village, chả có biển hiệu gì sất các cụ ạ.
Em cũng nghĩ như cụ cucho. Qua bùng binh giao cắt thì biển bên kia cầu phải hết hiệu lực chứ !!?
Lúc em chụp cái ảnh này là 1 đồng chí xxx chuẩn bị vợt cụ Civic đang theo đuôi mấy em xe tải ở làn trong (làn giữa).
Nếu bắt lỗi sai làn ở đây thì xxx quá... xxx x-(:D

Chỉnh sửa cuối:

tranbinhdinh

Xe hơi
chắc bắt lỗi xe bên phải đi nhanh hơn xe bên trái!

minhtuan_ptn

Xe tăng
https://www.facebook.com/tuan.ngominh.908?ref=tn_t
1 là qua vòng xuyến gần đây nhất thì cháu không thấy biển phân làn j sất
2 là cái phân làn qua ngã 4 là hết hiệu lực
Nếu bị bắt lỗi thì chỉ là làn đi thẳng và rẽ trái như hướng các cụ chụp ảnh lên vì đã có 1 bài cháu không nhớ nhưng đã đề cập vấn đề này nên đi đến vị trí phải xinhan sang phải để đi đi và làn đi thẳng ( bên làn xe tải đó )- Túm lại là ở đó không có biển nên cụ phải tuân thủ vạch kẻ đường và tuân thủ quy tắc lái xe
Cháu xin góp ý kiến vì cũng hay đi qua đây , tuy chưa bị vịn nhưng không dám nói to với các cụ đc

bikhoai

Xe buýt
Qua ngã tư rồi mà cụ.Biển hết hiệu lực rồi.Nếu bắt xi nhan thì vẫn cãi được vì xxx đứng quá xa bùng binh.

hungkhaithai

Đi bộ
May quá . Thanks các cụ đã cảnh giới! Trước em tuyền đi làn giữa nhưng ko gặp ......

Nhu_Bien_77

Xe hơi
Website
lienan.com.vn
Chỗ này (Khoảng giữa bùng binh cầu Vĩnh Tuy đến cầu vượt đường 5, lối sang khu đô thị Sài Đồng & thẳng vào Vincom Village) cũng đã có chốt lâu lâu nhưng giờ em mới xin ý kiến các cụ. Em thường xuyên thấy các đầy tớ không quản ngại nắng mưa đứng múa gậy :P (trừ lúc giữa trưa nắng quá hoặc mưa rào sấm chớp)

lúc thì đứng giữa dải phân cách,
[/URL]

lúc thì từ bên đường "xồ" ra :D

"Lỗi" của "chủ" (nhân dân) theo ngu ý của em sau mấy lần quan sát là xe con đi làn trong (mặc nhiên được cho là làn của xe tải), em nói "mặc nhiên" là vì em chả thấy có biển phân làn nào trên đường này cả. Chả lẽ các chú lấy biển phân làn trên cầu Vĩnh Tuy bê xuống đường này áp dụng???

Ngoài ra một số xe máy không mũ + đi vào làn ô tô cũng bị vợt. Xe máy đi sát về bên phải, cái này em hoàn toàn ủng hộ vì đường rộng, đủ chỗ nhưng nhiều xe máy bất chấp nguy hiểm cứ lao ra phía ngoài tranh đường với ô tô :|

Cụ nào bị vịn ở đây rồi xác nhận giúp em mấy ạ. Không có mai em còn dừng xe hỏi han các chú tí :-"

Lỗi đè vạch lúc đi từ bùng binh ra...

michael_lee2009

Xe tải
Lang thang vất vưởng, ngất ngưởng ngày đêm
Em cũng thỉnh thoảng đi 2b qua đoạn này, từ phía đường 5 đi sang. đường chẳng có biển phân làn gì cả mà cái bọn ó ết này đứng bắt loạn lên. xin lỗi các cụ chứ cái bọn ó này nó là cái loại sâu mọt thì đúng hơn. bức xúc không chịu được

manh8900

Xe hơi
Thực tế bắt sai làn nhưng bắt láo, các cụ cứ bật ghi âm hoặc quay video rồi từ tốn hỏi xem có anh xxx nào nói biển phân làn ở đầu kia cầu ko? nếu nó nói thế cụ cứ vả cho nó 1 cái vào mồm, vì quan bên này cầu qua bùng binh ngã 4 ko có biển nhắc lại nên nói như nó là chứng tỏ nó ko biết luật. đồng thời kiện bỏ mẹ nó đi, cứ hù một số cụ kông nắm luật rồi ăn tiền ~"~