[VHGT] Bùng binh Big C

montaigne

Xe tải
Từ đại lộ TL, sau một hai nhịp đèn xanh đỏ, em mới rẽ sang được đường Phạm Hùng. Sau nhịp đèn đỏ cuối cùng, em đi thẳng thì bị xxx chỉ cạp nong vào mặt.

em: Thực sự tôi không biết mình phạm lỗi gì!
xxx: Anh đi vào làn dành cho phương tiện rẽ trái.
em: Tôi chẳng thấy biển phân làn nào cả. (thực ra em không nhìn thấy cái biển phân làn đặt rất cao).
xxx: Anh nhìn cái biển kia kìa. Anh quay lại xem có đúng không?

Đuối lý, em chấp nhận đưa giấy tờ cho xxx.

Sau đấy nhìn lại em mới thấy trên mặt đường không có vạch chia làn đường, thế là…

em: Anh cho hỏi trên mặt đường có vạch kẻ phân biệt làn xe không?
xxx: Tôi nói anh là phần đường chứ không phải làn đường.
em: Anh vừa nói thế nào là phần đường?

Đúng lúc đó, một chú Innova đi y như em… xxx chạy nhanh ra đường, vừa đi vừa nói… “Như cái xe này là sai đây này…”. Chú Innova bị gọi vào. Em nghĩ có đồng đội rồi…

Bất ngờ xxx đưa giấy tờ cho em: “Anh cầm lấy giấy tờ quay lại xem có biển phân làn không rồi quay lại đây giải quyết”. Được lời như cởi tấm lòng, quên mất cả đồng đội, em cầm giấy tờ rồi… đi thẳng. Hôm sau có dịp đi qua mới chụp lại cái biển… Quả thật là rất khó quan sát, nhất là khi đường đông.

Chỉnh sửa cuối:

keptman

Xe buýt
thế hôm sau cụ có quay lại giải quyết ko keke
nói chung con đường này lắm gian chuân lắm đi phải cẩn thận cụ ah.

Kysidemtrang

Xe buýt
quá kinh :D sểnh phát là ăn cạp nong ngay :D
sao tự dưng xxx lại thả cụ đi í ạ?

montaigne

Xe tải
thế hôm sau cụ có quay lại giải quyết ko keke
nói chung con đường này lắm gian chuân lắm đi phải cẩn thận cụ ah.
Quay là quay thế nào? Quay lại là bị thêm tình tiết tăng nặng... vì không hiểu ý đấy ạ!

Chỉnh sửa cuối:

montaigne

Xe tải
quá kinh :D sểnh phát là ăn cạp nong ngay :D
sao tự dưng xxx lại thả cụ đi í ạ?
Không tự dưng đâu cụ ạ. Có biển nhưng không có vạch. Tranh thủ làm tí nhưng lộ nên thả để ăn chú sau. Em mà ở lại thì lại mất cả.

blackpaint

Xe container
Không tự dưng đâu cụ ạ. Có biển nhưng không có vạch. Tranh thủ làm tí nhưng lộ nên thả để ăn chú sau. Em mà ở lại thì lại mất cả.
thớt này đã có cụ nói rồi, các cụ chịu khó khai quật lên là hiểu ngay thôi, nôm na là có biển nhưng không có vạch ở dưới đường nên chả biết đường nào mà lần, đi thoải mái nhá.

thienhoacompany

Xe hơi
Bây giờ đi đứng ở hn khó thật các bác nhỉ

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]

dongphong09

Xe tải
Website
www.phibuiof.cf
có biển phân làn nhưng ko có vạch vôi chia ô dưới lòng đường thì xxx làm sao mà "thịt" được cụ.

toanhamchoi

Xe đạp
cụ thoát vì câu ''trên mặt đường có vạch kẻ phân làn xe không''nếu cãi luật thì cụ đúng.nên xxx tha ngay để làm xe khác

plink

Xe hơi
cụ ré trái từ đại lỗ thăng long ra thì kể cả cái biển 4.11 kia cũng chả có tác dụng với cụ. nó chỉ là dành cho xe đi từ khuất duy tiến đến thôi ợ. Em vưa đi như cụ lúc trưa nay mà chả thấy chú xxx nào chặn em. Mà em còn chộp được quả ảnh các chú xxx oánh ngã 1 chú đi xe máy vì không chịu dừng theo hiệu lệnh. :-bd

montaigne

Xe tải
May cho Cụ chủ còn để ý cái vạch dưới đường. Không thì ăn đòn rồi.
Thì em bình tĩnh xem tại sao minh là người có ý thức mà lại bị ăn cạp?
Quay lại nhìn cái biển thì chỉ thấy phía sau, nhìn xuống đường mới biết tại sao mình đi ko đúng ý xxx.

tienlq

Xe buýt
xxx sợ cụ liên thủ với cụ Inova để chiến đấu nên xxx thả cụ chủ, nhưng nếu cụ kia cũng rắn thì thế nào xxx cũng tiếc hùi hụi vì đã thả cụ đi

Ericsson337

Xe buýt
Rất hay, vì không có vạch phân làn thì đâu là làn để đi? đúng không các cụ?. he he!!!!!!!!!!!

Bây h đi đường đúng là "Đối với *** GT thì phạt tuyệt đối khôn khéo", bình tĩnh

nhầm "Đối vs *** giao thông phải tuyệt đối khôn khéo" hehe đúng không các cụ

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

montaigne

Xe tải
Rất hay, vì không có vạch phân làn thì đâu là làn để đi? đúng không các cụ?. he he!!!!!!!!!!!
Chính xác. Cứ coi như em không nhìn thấy biển phân làn 4.11, nhưng nếu có vạch kẻ chia làn đường và hai đèn (rẽ trái, đi thẳng) hoạt động khác nhau thì chắc em cũng chẳng dám đứng ở làn trái để chờ đi thẳng vì như thế là mình cản đường phương tiện rẽ trái.
GTCC không kẻ vạch trên đường là để xxx và lái xe tự tranh đấu ạ.

anhtho

Xe ngựa
Chúc mừng cụ chủ. Chắc ông xxx kia nhận ra cụ là offer nên đành nhả. Cụ nào không biết cứ thấy áo vàng vẫy vào đã run rồi thì cứ kẹp mấy lít vào nhá.
Chỗ này có biển phân làn rất rõ, nhưng vạch thì mờ và quan trọng hơn là công trường lấn ra tới gần nửa phần đường, đi đúng làn là không thể. Tuy vậy để đỡ mất thời gian, nếu em đi thẳng, bao giờ cũng chừa một làn xe bên trái cho các cụ rẽ trái chui vào. Chỉ ghét mấy ông rẽ trái lại đi tít bên phải, lúc rẽ là chặn đầu một loạt !

ceramicTL

Xe đạp
Cám ơn các cụ đã cho bọn đàn em thêm một KN quý báu khi đi đg.

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Ở đây cũng nhiều topic nói rồi, biển đặt không chuẩn vì quá cao và bên trái đường (biển phải đặt bên phải), lại không có vạch thì dựa vào đâu mà bắt bớ?
-------
Tuy nhiên nói đi cũng phải nói lại, mình cũng nên đi đúng để không cản trở làn rẽ trái!

daibangxanh2011

Xe máy
Vụ biển bọt này mới rồi cụ à, mấy hôm trước em qua đó có thấy gì đâu. Cụ đôngphong09 nói đúng đấy.