[Funland] Bún đậu mắm tôm món ngon những ngày hè oi ả :x

Em đã định không lói rồi. Mà không lên tiếng không được. Quên cái khoản lại còn được mời free lát cê 1kg đào và 1 quả dưa vàng 2,5kg ah :((
Thế thì lõm à
Buôn bán kiểu ý thì còn lâu mới có vốn lấy chồng :-|

2 tai 8 banh

Xe container
Hai mẹt trên cho 9 người chưa kể gọi thêm lòng dồi các kiểu cộng tiên tửu hết bốn lít bác ạ, kể hơi chát
Chưa hết 50k/ng, rẻ quá rồi cụ ơi, để cho cô bán hàng kiếm tý chứ :D
bác học toán ở đâu đới bác Thượng :)) :))

chỉ riêng 2 mẹt thì giá mặn nhưng cộng thêm khoản dùng Tiên tửu + đồ gọi thêm thì ... quá hợp lý ạ

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em vào đánh dấu quán ăn ngon ạ :D
Chúc cụ mợ chủ đắt hàng !!!

Ấm Sứt Vòi

Xe buýt
Em vào TP HCM muốn ăn bún đậu ngoài HN khó quá, cũng có nhưng đắt vãi :))

vegetassj4

Xe máy
Tản mạn nhân 1 trưa hè oi bức

Trưa hè nóng quá, nóng gì mà nóng thế hả bạn già ơi?
Rủ nhau đi ăn mà chẳng muốn ăn gì? xôi nóng, cơm chán, bún phở mì thì lại không lai rai được, vào quán bia tính làm vài quại thì lại ngán cảnh ồn ào thôi, tôi với ông vào luôn quán bún đậu trước mặt cho nhanh vậy. Ngán cái thời tiết này quá đi thôi!
Chà, cô chủ quán sao mà xinh gớm, dáng đẫy đà giọng ngọt lịm như đường, cô nhoẻn miệng hai bác xơi gì ạ? Bún nhà em ăn cả đậu, lòng - Nghe bùi tai : "này cô chủ trẻ, cho tôi ngay hai xuất đủ đầy!"
Cười rõ tươi cô chủ bưng ra ngay, nhìn ngon quá lão bạn già ạ.
Tưởng vớ vẩn mà hóa được thế này!
Cô chủ bưng ra rõ 1 khay nhìn xanh mướt lại thêm trắng nõn, miếng khấu đuôi vàng ươm, Lòng se điếu tròn vo trắng ngà , dạ dầy giòn sần sật, cắn miếng lòng tiết mềm, lòng già dai dai. Còn thử ăn miếng đậu rán vàng ươm thì vỏ ngoài giòn rụm, ruột trong non mềm, chấm vô bát mắm tôm thì chao ôi là ngon không kể xiết, nó thành một tổ hợp của mềm, giòn, ngọt cùng vị mặn nhè nhẹ, tí cay cay của ớt hiểm cùng hoà chung với chua chua ngọt ngọt ...
Cầm cọng rau thơm xanh mướt lên rồi nhẩn nha nhai chậm rãi thì bao nhiêu cái bùi, béo, thơm nó mới nổi hết vị lên.
Cô chủ khéo miệng cười duyên " nhà em mời hai bác chén rượu cho đủ vị vừa mồm" - "Ơ, được đấy xin cô chủ quán nhé!"
"Này ông, làm thêm chén rượu nếp cái nhà tự nấu xem nó có ra gì không đi"
Cắn miếng bún mềm mại trắng tinh như da cô con gái đanh tuổi xuân thì , biết nói gì đâu, nó ngọt ở môi nó trôi xuống họng phải không ?
Này ông ơi, đời giản dị cũng khoái phết đây!

ps : ảnh tư liệu chụp tại Quán BÚN MẸT 277 Nguyễn Văn Cừ
;))
Cụ nào ở bển qua đó mà đọc pass : Bạn cụ Suýt đồ da thì trà đá free, bún thêm nhân nhé :))
Em vào xơi xong mà cô chủ khoái em nên hứa sẽ khuyến mại cho bạn em ạ _ đôi khi đẹp trai lại là 1 cái tội :))
Cụ viết hấp dẫn quá, muốn chén thử luôn nhưng mờ hơi bị xa la la :D Món này e cũng khoái, hay chén ở phất lộc trần thái tông

2 tai 8 banh

Xe container
em thấy bác chia nhanh quá thì trêu bác thoai mà :)) :))
hôm trước em cũng ngồi roài, xêm xêm 50k/ người đủ món + rịu ngon ...
quê ngoại em ở Lâm gia, lần nào về cũng đi ngang qua quán này ạ :D :D

món này phải quan tâm chất lượng mắm tôm lắm các cụ ah.

CherryOne

Xe điện
Cụ viết hấp dẫn quá, muốn chén thử luôn nhưng mờ hơi bị xa la la :D Món này e cũng khoái, hay chén ở phất lộc trần thái tông
Quán ý em thỉnh thoảng ăn, nhưng ở chỗ nhà mợ Moon em thấy ngon và rẻ hơn.
Bún đậu ở Trần Thái Tông đây ah.

Mợ Yến

Xe lăn

phuonghuongngoc

Xe container
Em đã định không lói rồi. Mà không lên tiếng không được. Quên cái khoản lại còn được mời free lát cê 1kg đào và 1 quả dưa vàng 2,5kg ah :((
Ngon và rẻ thế này..có 50k thôi á.?!

bọn em thỉnh thoảng ăn ở bún đậu phất lộc hồ giảng võ.không được ngon như này mà bọn nó lấy 100k một xuất..quá đắt.địa chỉ của bọn nó đây ạ.

vegetassj4

Xe máy
Ngon và rẻ thế này..có 50k thôi á.?!

bọn em thỉnh thoảng ăn ở bún đậu phất lộc hồ giảng võ.không được ngon như này mà bọn nó lấy 100k một xuất..quá đắt.địa chỉ của bọn nó đây ạ.
À ngay cạnh Cafe Trang. May quá chưa chén ở đây bao giờ :D

simba lion

Xe hơi
Tản mạn nhân 1 trưa hè oi bức

Trưa hè nóng quá, nóng gì mà nóng thế hả bạn già ơi?
Rủ nhau đi ăn mà chẳng muốn ăn gì? xôi nóng, cơm chán, bún phở mì thì lại không lai rai được, vào quán bia tính làm vài quại thì lại ngán cảnh ồn ào thôi, tôi với ông vào luôn quán bún đậu trước mặt cho nhanh vậy. Ngán cái thời tiết này quá đi thôi!
Chà, cô chủ quán sao mà xinh gớm, dáng đẫy đà giọng ngọt lịm như đường, cô nhoẻn miệng hai bác xơi gì ạ? Bún nhà em ăn cả đậu, lòng - Nghe bùi tai : "này cô chủ trẻ, cho tôi ngay hai xuất đủ đầy!"
Cười rõ tươi cô chủ bưng ra ngay, nhìn ngon quá lão bạn già ạ.
Tưởng vớ vẩn mà hóa được thế này!
Cô chủ bưng ra rõ 1 khay nhìn xanh mướt lại thêm trắng nõn, miếng khấu đuôi vàng ươm, Lòng se điếu tròn vo trắng ngà , dạ dầy giòn sần sật, cắn miếng lòng tiết mềm, lòng già dai dai. Còn thử ăn miếng đậu rán vàng ươm thì vỏ ngoài giòn rụm, ruột trong non mềm, chấm vô bát mắm tôm thì chao ôi là ngon không kể xiết, nó thành một tổ hợp của mềm, giòn, ngọt cùng vị mặn nhè nhẹ, tí cay cay của ớt hiểm cùng hoà chung với chua chua ngọt ngọt ...
Cầm cọng rau thơm xanh mướt lên rồi nhẩn nha nhai chậm rãi thì bao nhiêu cái bùi, béo, thơm nó mới nổi hết vị lên.
Cô chủ khéo miệng cười duyên " nhà em mời hai bác chén rượu cho đủ vị vừa mồm" - "Ơ, được đấy xin cô chủ quán nhé!"
"Này ông, làm thêm chén rượu nếp cái nhà tự nấu xem nó có ra gì không đi"
Cắn miếng bún mềm mại trắng tinh như da cô con gái đanh tuổi xuân thì , biết nói gì đâu, nó ngọt ở môi nó trôi xuống họng phải không ?
Này ông ơi, đời giản dị cũng khoái phết đây!

ps : ảnh tư liệu chụp tại Quán BÚN MẸT 277 Nguyễn Văn Cừ
;))
Cụ nào ở bển qua đó mà đọc pass : Bạn cụ Suýt đồ da thì trà đá free, bún thêm nhân nhé :))
Em vào xơi xong mà cô chủ khoái em nên hứa sẽ khuyến mại cho bạn em ạ _ đôi khi đẹp trai lại là 1 cái tội :))
Trời, chẹp! chẹp!, đúng lúc em đang đói, nhìn đã con mắt ực ực =P~ =P~ =P~

Mợ Yến

Xe lăn

hong.viwaco

Xe container
Hum nào sang Mợ nhớ phờ ri cho 1 cặp lồng nước suýt để về nấu mì tôm nhá:))

À lão Túng dặn con Mun, khi nào có khách mà nói "em (bạn) anh Hậu " thì khuyến mại thêm đoạn longlon nhá :D, vì họ hàng hang hốc nhà thằng em em nó ở ngõ 548.
Ô kê luôn lão, mà tháng 8 lão Đạt về đấy hay lão bố trí về đê cho xôm :)

Có " hàng " mới zót cho [@tấo;342402] rồi nè, nại ộp cho lóng đê anh ơi:D
Chờ Táo Dở có mà tết tây chưa ọp được ;)

Chưa hết 50k/ng, rẻ quá rồi cụ ơi, để cho cô bán hàng kiếm tý chứ :D
Bình thường xuất 35k còn trên do nhậu gọi thêm nên thành 50k và về cơ bản cũng có chút đỉnh lãi rồi bác :)

Chi li vẫn còn thiếu 1 bình nước, chục quả quất, nửa lọ đường, nửa bát đá vào bụng chị Chíp Xinh nữa :P

bác học toán ở đâu đới bác Thượng :)) :))

chỉ riêng 2 mẹt thì giá mặn nhưng cộng thêm khoản dùng Tiên tửu + đồ gọi thêm thì ... quá hợp lý ạ
Em học chuyên toán đại học thể dục thể thao Từ Sơn ạ :)