[Thảo luận] Bức xúc với XXX quá. Bị XXX chặn xe, em tưởng là cướp

Còn mợ chủ thì theo e kệ bố nó giấy tờ, cứ xác định là mất đi, mất thì làm lại sợ quái gì. Mợ cứ đơn từ mạnh vào, gửi tóe loe sang xxx thành xxx quận sang cả ủy ban kiểm tra kính thưa các loại cơ quan và báo đài xem thế nào, cùng lắm đi làm lại giấy tờ là hết, đem thân cho chúng nó hành làm gì.
có chứng cứ gì đâu mà kiện hả cụ,bây h nó nói k biết thì làm thế nào.

Tran Nam Hai

Xe tăng
có chứng cứ gì đâu mà kiện hả cụ,bây h nó nói k biết thì làm thế nào.
Thế mới phải Chí Phèo Cụ ơi, chủ yếu là trông vào nội bộ xxx ghè nhau chứ còn đoàn kết như 1 là mình thua luôn. Bằng chứng thì có miêu tả thời gian, sự việc, con người cụ thể mà, chẳng nhẽ xxx đi làm k có nhật ký lưu lại?

quangdevil

Xe hơi
haiz, lên đội gặp người ta hướng dẫn cho viết cái đơn tường trình có dấu của phường.
rồi người ta hướng dẫn cho lên quận trình bày tại sao chống đối người thi hành công vụ, rồi người ta hướng dẫn cho cụ chỗ nộp phạt và đi lấy bằng nhé !
may mắn thì 1 tuần đến 10 ngày là lấy được lại bằng rồi mà ! chúc cụ chủ may mắn nhé !
ko thì xem quen ai quen biết với trưởng phòng không !
khổ !
chia buồn với cụ !

Lexus14P2558

Xe tải
em cứ thi thoảng cãi nhau với công an vài lần, em là nhà báo mà.
1. Mợ chủ sai thì mợ chủ đi nộp phạt
2. Điều lệnh của công an, quy trình khi kiểm tra xử lý vi phạm, các chú này làm sai hết, họ hàng ngày được trả lương làm đi làm lại nhuần nhuyễn, đào tạo này đào tạo nọ mới đc thả ra đường, nhưng những thứ đó ko đc áp dụng, toàn áp dụng cái thói lưu manh, thích làm thế nào thì làm. Và vấn đề này mợ chủ đang đưa ra để bàn.
Đến họ là người thi hành còn làm không đúng thì dân làm sai cũng là lẽ bình thường.
Cụ hiểu không???? đang bàn về mục 2 đấy
Ủa thế mợ chủ có vi phạm lỗi ko cụ ơi???? Kế hoạch tuần tra cơ động lên đến 5,6 km ng ta bắt vi phạm lỗi rồi thì đưa về cơ quan xử lý. Chắc cụ mới chỉ học qua quýt cái TT65 vơi TT27, NĐ171 mà chưa biết kế hoạch phuơng án 12 bao giờ nhỉ. Tiếc quá cụ nhà báo à

bmwchandat

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
phimnhakinh.com.vn
chả khác gì cướp mấy. :| toàn cái trò cho xe lên thùng + cầm giấy tờ lượn mất, cuối cùng dân đi tìm xxx ko khác gì đi tìm cướp

Lexus14P2558

Xe tải
em cứ thi thoảng cãi nhau với công an vài lần, em là nhà báo mà.
1. Mợ chủ sai thì mợ chủ đi nộp phạt
2. Điều lệnh của công an, quy trình khi kiểm tra xử lý vi phạm, các chú này làm sai hết, họ hàng ngày được trả lương làm đi làm lại nhuần nhuyễn, đào tạo này đào tạo nọ mới đc thả ra đường, nhưng những thứ đó ko đc áp dụng, toàn áp dụng cái thói lưu manh, thích làm thế nào thì làm. Và vấn đề này mợ chủ đang đưa ra để bàn.
Đến họ là người thi hành còn làm không đúng thì dân làm sai cũng là lẽ bình thường.
Cụ hiểu không???? đang bàn về mục 2 đấy
Đầu tiên ng ta dừng xe mợ chủ là 2 ng ko mặc quân phục nhưng đã xuất thẻ ngành, nhưng sau đó đã có ng mặc quân phục ra để mục đích chứng minh cho mợ chủ biết( theo đúng phuơng án 12) , yêu cầu về cơ quan công an giải quyết và đồng thời tại đó chắc chắn sẽ cho mợ ấy xem cái kế hoạch chuyên đề phuơng án 12 và bị lập biên bản nhưng mợ này phản ứng ko chịu hợp tác... Cụ phải nên nhớ cái câu " lời nói ko mất tiền mua, lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau" ko pỉa bất kỳ ông xxx nào cũng mật ngọt với ng vi phạm đâu, cụ nghe 1 chiều cụ chả biết gì mà trong khi đấy rõ ràng mợ chủ đó vi phạm về lỗi gt( theo đúng điẻm a, khoản 1 điều 14 TT65, và lỗi vi phạm điểm i khoản 3 điều 6 NDd171) . Ng ta làm đúng quy trình cả đấy, nhưng có điều cái phuơng án kế hoạch 12 này e thấy 1 số cụ mợ trên o to fun còn chưa biết đến nhiều...
Các cụ đừng bh lấy cái lý do là công an giả rồi thẻ giả này nọ, mặc dù biết là thế để đề phòng, nhưng ng ta mời về cơ quan để xử lý thì ko lẽ nào là cướp cả.
Tóm lại : bh tìm phuơng án tốt là lấy lại gt, mà e nói thật cá nhân cụ đừng bh có ác cảm với công an, ng này ng nọ cụ à, họ sai thì mình mới phản biện lại chứ. Ko có công an thì cụ đi đg viết báo hay phỏng vấn có đc yên ổn ko??? Hay là bị côn đồ dọa đánh cái là lại nhấc máy gọi cho các anh ấy. thôi có gì e nói lỡ cụ bỏ qua...thân

Chỉnh sửa cuối:

Tran Nam Hai

Xe tăng
Đầu tiên ng ta dừng xe mợ chủ là 2 ng ko mặc quân phục nhưng đã xuất thẻ ngành, nhưng sau đó đã có ng mặc quân phục ra để mục đích chứng minh cho mợ chủ biết( theo đúng phuơng án 12) , yêu cầu về cơ quan công an giải quyết và đồng thời tại đó chắc chắn sẽ cho mợ ấy xem cái kế hoạch chuyên đề phuơng án 12 và bị lập biên bản nhưng mợ này phản ứng ko chịu hợp tác... Cụ phải nên nhớ cái câu " lời nói ko mất tiền mua, lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau" ko pỉa bất kỳ ông xxx nào cũng mật ngọt với ng vi phạm đâu, cụ nghe 1 chiều cụ chả biết gì mà trong khi đấy rõ ràng mợ chủ đó vi phạm về lỗi gt( theo đúng điẻm a, khoản 1 điều 14 TT65, và lỗi vi phạm điểm i khoản 3 điều 6 NDd171) . Ng ta làm đúng quy trình cả đấy, nhưng có điều cái phuơng án kế hoạch 12 này e thấy 1 số cụ mợ trên o to fun còn chưa biết đến nhiều...
Các cụ đừng bh lấy cái lý do là công an giả rồi thẻ giả này nọ, mặc dù biết là thế để đề phòng, nhưng ng ta mời về cơ quan để xử lý thì ko lẽ nào là cướp cả.
Tóm lại : bh tìm phuơng án tốt là lấy lại gt, mà e nói thật cá nhân cụ đừng bh có ác cảm với công an, ng này ng nọ cụ à, họ sai thì mình mới phản biện lại chứ. Ko có công an thì cụ đi đg viết báo hay phỏng vấn có đc yên ổn ko??? Hay là bị côn đồ dọa đánh cái là lại nhấc máy gọi cho các anh ấy. thôi có gì e nói lỡ cụ bỏ qua...thân
Cụ nói là xxx nếu k phải là CSGT đeo thẻ xanh thì có quyền k xuất trình giấy tờ chứng minh m làm theo kế hoạch là căn cứ vào đâu? Xxx có thẩm quyền gì mà yêu cầu ngta phải đi đến chỗ này đi chỗ kia?
Xxx sao k phải nhẹ nhàng văn minh với dân? Cụ k biết câu Bác dạy"Đối với dân phải kính trọng, lễ phép" treo ở bất kỳ trụ sở xxx nào à?
Cái hành vi cầm giấy tờ xe của ngta đi mà k có biên bản là sai quy định là rõ, thế khác gì ăn cướp? Cụ còn nói cái gì về trụ sở cho xem rồi lập Biên bản, Cụ k biết quy định Biên bản là phải lập tại chỗ phát hiện vi phạm à?

Chỉnh sửa cuối:

thanhday

Xe hơi
Ở chỗ lẩu dê Phượng Chi đường Lê Hồng Phong đó cụ. Lúc đó là 20h em đi đón con học Tiếng anh ở Apollo ạ. Đường nội bộ trong khu dân cư chỉ là đường nhỏ của đường Lê Hồng Phong thôi cụ ạ
Vậy khả năng cao là đội 2 cầu Rào rồi mợ ah, thường phục chỉ có cấp quận và cấp phòng thôi. Mà đoạn đó do đội 2 cầu Rào quản lý, quận Ngô Quyền ko được tụ tập ở đó nữa rồi

joto

Xe đạp
Tốt nhất là mợ đến đội CSGT phụ trách khu vực đó để trình bày (nhẹ nhàng và hối lỗi tẹo) rồi nộp phạt thì sẽ ok thôi. Muốn biết đội nào phụ trách thì ra hỏi CA Phường, họ sẽ giải đáp nhé.

huongdao

Xe tải
Gặp trường hợp này kể cả xxx hay là cướp thì các cụ cũng cứ khoả cổ xe rồi đút chìa khoá vào túi quần.Trả việc gì phải lôi giấy tờ ra làm gì cả.Đợi khi nào có xxx mặc quân phục đến thì làm việc.Ở cái thời buổi cướp ngày như cướp đêm,con người còn làm giả được chứ đừng nói là những cái khác.
em cũng cùng quan điểm với cụ này. mà sao xxx HP kinh thế nhỉ, hay mấychú hhết tiền rồi đi làm liều chứ ai xxx đi làm nghiệp vụ mà khuất tất như vậy. làm việc gì mà như bọn cướp vậy. mà lúc đầu có thấy mợ chủ nói đến giấy tờ gì đâu,sau lại bảo bị xxx lấy giấy tờ rồi đi mất. mợ đang nghi ngờ thì lôi giấy tờ ra làm cái gì chứ. kệ cha nó, cứ làm ầm lên lại càng an toàn chứ. nếu là cướp thì chúng nó sẽ sợ còn đúng là xxx thì có người làm chứng. mà em nghĩ bên PC chắc cũng chả rảnh để đi bắt mấy lỗi vi phạm vớ vẩn đấy đâu.

Hieu Cao Van

Xe đạp
Theo quan điểm của cụ này thì không chính xác hoàn toàn, bà chị này đã nhận mình sai lỗi không đội mũ bảo hiểm rồi và có đầy đủ giấy tờ xe thì chỉ có thể lập biên bản và đi nộp phạt tại kho bạc là xong. Vậy, xxx bảo tạm giữ xe là sao, vậy chăng "xxx" không hiểu luật (mà em nói thật, chắc chắn các cụ hiểu luật) nhưng "dọa" dân, để "dân" cùng "xxx" chia mà.... Bây giờ "dân" mà không "biết luật" thì "xxx" thịt ngay...

Hieu Cao Van

Xe đạp
Cụ này nói thế cũng được... họ làm đúng thì mình tuân thủ, còn họ làm sai thì sao mình phải theo... Lại một ông (xxx) rồi...

Silencer

Xe tải
Chung quy cũng vì cái mbh,lâu lắm rồi em k đi xe máy đầu trần bao giờ,thấy nó cứ thiếu thiếu,
Mọi người cứ viện cớ nhà gần,đường dân cư,quãng ngắn...Đến khi bị vồ, phải xin xỏ xong vòng luẩn quẩn lại làm luật nhanh vì ngại lên kho bạc nộp phạt.
Em từ hồi đi xe máy bị vồ 1 lần duy nhất k gương ở ngã ba Linh Đàm ra Giải Phóng,cái lỗi này,bthg xxx có được dừng để xử phạt mình k các cụ/mợ nhỉ hay nó chỉ tính là lỗi kết hợp phát sinh khi có lỗi khác ?

Lexus14P2558

Xe tải
Cụ nói là xxx nếu k phải là CSGT đeo thẻ xanh thì có quyền k xuất trình giấy tờ chứng minh m làm theo kế hoạch là căn cứ vào đâu? Xxx có thẩm quyền gì mà yêu cầu ngta phải đi đến chỗ này đi chỗ kia?
Xxx sao k phải nhẹ nhàng văn minh với dân? Cụ k biết câu Bác dạy"Đối với dân phải kính trọng, lễ phép" treo ở bất kỳ trụ sở xxx nào à?
Cái hành vi cầm giấy tờ xe của ngta đi mà k có biên bản là sai quy định là rõ, thế khác gì ăn cướp? Cụ còn nói cái gì về trụ sở cho xem rồi lập Biên bản, Cụ k biết quy định Biên bản là phải lập tại chỗ phát hiện vi phạm à?
Làm theo chuyên đề thì nó lại khác, nhưng với lỗi ko mũ bảo hiểm thì ko phải lập biên bản nhé cụ. Cụ nên học hỏi xem lại phương án 12: " tuần tra kiểm soát xử lý vi phạm về giao thông lỗi gt ko đội mũ bảo hiểm và chống tệ nạn xã hội như cướp giật, trộm cắp v.v..., Ví dụ cụ thấy cscđ có khi nào ng ta bắt mũ bh rồi phạt luôn tại chỗ ko? Đây gọi là hình thức tuần tra kiểm soát cơ động cụ à.
P/s: e thiết nghĩ cụ phải nên hiểu cái lẽ đúng của nó đừng bắt bẻ c/s này theo 1 cái trạt tự lô gíc. E nói thế thôi cụ phải nên hiểu. Còn cụ là nhà báo e hỏi thật chứ có bh cụ thấy mình đi đâu làm gì mà chuẩn đc 100% chưa. E tiếp xúc vs rất nhiều nhà báo , thấy đôi khi họ làm việc rất hay thiếu xót, nhưng vì công việc chính đáng và đúng nên mình cũng ủng hộ xân xi.

Lexus14P2558

Xe tải
Chốt 1 câu là chị này điều khiển xe không mũ bảo hiểm ( điểm i khoản 3 điều 6) . Đây là kiểm tra về lỗi vi phạm và ở đây lực lượng công an hóa trang đc phép dừng xe rút thẻ ngành để đảm bảo tính nghiệp vụ theo đúng điều 10 TT65 ( cụ xem nghiên cứu mà hiểu biết nè Điều 10. Tuần tra, kiểm soát công khai kết hợp với hóa trang
1. Các trường hợp tuần tra, kiểm soát công khai kết hợp với hóa trang
a) Bí mật sử dụng các phương tiện, thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ, nhằm nâng cao hiệu quả công tác bảo đảm trật tự, an toàn giao thông;
b) Đấu tranh phòng, chống tội phạm; khi tình hình an ninh, trật tự hoặc trật tự, an toàn giao thông phức tạp.
E mong rằng e giải thích cặn kẽ như vậy cụ cũng phần nào hiểu và thông cảm cho các a ấy.
Dân chủ thật đấy nhưng dân sai là phải bị xử lý, còn cố tình bao che hay có ác cảm l2 csgt thì mãi maci cái diễn dàn này cũng chả khá lên đc. E có gì quá lời mong ae bỏ qua.

drmeo

Xe hơi
em thấy mợ chủ sai mà thái độ lại khó chịu với các anh ý thì kiểu gì chả bị các anh ý hành cho :D có qua có lại thôi; mợ đòi họ đi về cơ quan lấy giấy công tác mang ra cho mợ xem là mợ có phần hạnh họe gây khó dễ cho họ rồi

Tran Nam Hai

Xe tăng
Chốt 1 câu là chị này điều khiển xe không mũ bảo hiểm ( điểm i khoản 3 điều 6) . Đây là kiểm tra về lỗi vi phạm và ở đây lực lượng công an hóa trang đc phép dừng xe rút thẻ ngành để đảm bảo tính nghiệp vụ theo đúng điều 10 TT65 ( cụ xem nghiên cứu mà hiểu biết nè Điều 10. Tuần tra, kiểm soát công khai kết hợp với hóa trang
1. Các trường hợp tuần tra, kiểm soát công khai kết hợp với hóa trang
a) Bí mật sử dụng các phương tiện, thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ, nhằm nâng cao hiệu quả công tác bảo đảm trật tự, an toàn giao thông;
b) Đấu tranh phòng, chống tội phạm; khi tình hình an ninh, trật tự hoặc trật tự, an toàn giao thông phức tạp.
E mong rằng e giải thích cặn kẽ như vậy cụ cũng phần nào hiểu và thông cảm cho các a ấy.
Dân chủ thật đấy nhưng dân sai là phải bị xử lý, còn cố tình bao che hay có ác cảm l2 csgt thì mãi maci cái diễn dàn này cũng chả khá lên đc. E có gì quá lời mong ae bỏ qua.
Lỗi k đội mũ bh có thể xử phạt tại chỗ mà k cần lập bb, điều này e đồng ý với Cụ. Nhưng còn các lực lượng xxx khác ngoài xxx GT và xxx Phường theo địa bàn khi được huy động tham gia xử lý vi phạm GT thì phải theo kế hoạch, chương trình, k phải cứ thích thì làm lúc nào cũng được. Điều này kính Cụ xem lại quy định.
Nhưng đấy là chuyện xử phạt, còn chuyện giữ giấy tờ hay bất cứ thứ gì của dân là đều phải lập Biên bản, kể cả đối với ng chống ng thi hành công vụ cũng phải lập bb rồi mới tạm giữ giấy tờ phương tiện được. K phải thấy ngta sai mà xx sai theo được.
Nói tóm lại e thấy ae OF cơ bản đều ủng hộ xxx nếu xxx xử lý đúng, còn nếu sai thì xin lỗi, ng thi hành pháp luật mà sai luật thì càng phải lên án mạnh mẽ là điều tất yếu.

Lexus14P2558

Xe tải
Lỗi k đội mũ bh có thể xử phạt tại chỗ mà k cần lập bb, điều này e đồng ý với Cụ. Nhưng còn các lực lượng xxx khác ngoài xxx GT và xxx Phường theo địa bàn khi được huy động tham gia xử lý vi phạm GT thì phải theo kế hoạch, chương trình, k phải cứ thích thì làm lúc nào cũng được. Điều này kính Cụ xem lại quy định.
Nhưng đấy là chuyện xử phạt, còn chuyện giữ giấy tờ hay bất cứ thứ gì của dân là đều phải lập Biên bản, kể cả đối với ng chống ng thi hành công vụ cũng phải lập bb rồi mới tạm giữ giấy tờ phương tiện được. K phải thấy ngta sai mà xx sai theo được.
Nói tóm lại e thấy ae OF cơ bản đều ủng hộ xxx nếu xxx xử lý đúng, còn nếu sai thì xin lỗi, ng thi hành pháp luật mà sai luật thì càng phải lên án mạnh mẽ là điều tất yếu.
E thiết nghĩ biên bản, qđxp, biên lai ko pải cán bộ nào cũng đc cầm đâu cụ,ngoài tổ trưởng tổ phó ra, người nào mà đc giao nv cầm đống giấy tờ đấy cũng chả sướng đâu :)), c/s thì nội bộ chắc gì đã tin nhau với lại bh nó ra cái qui định ko đc lập chốt với đứng chốt lâu nên trong trường hợp thực hiện phương án 12 cũng phần nào đc phép thôi cụ à. Ủng hộ các a ấy làm và xử phạt thật nghiêm các trg hợp chống đối

Chỉnh sửa cuối: