[Thảo luận] Bức xúc với xe CÔNG AN GIAO THÔNG BKS: 31A-2423

vietlt111

Xe hơi
Kính các cụ!
Hôm nay, CN, ngày 27/2/2011. Vợ chồng em và vợ chồng anh bạn đồng nghiệp đi lễ ở "Đền Sóc - Nơi có lễ hội là di sản văn hóa phi vật thể đại diện của nhân loại". Trên đường về thì có gặp một việc Phi văn hóa, Phi pháp luật, Phi giao thông thế này ạ (Và điều đáng buồn nhất: Người gây ra lại là người thực thi luật lệ giao thông!). Em xin báo cáo cụ thể:
Xe em di chuyển trên đường Phạm Văn Đồng, theo hướng từ cầu Thăng Long về Phạm Hùng. Đi đến ngã tư cổng Công viên Hòa Bình thì xảy ra sự việc: Chuyện là lúc đó tầm 17h30 - 18h00, đường rất đông nên xe em cũng phải chờ đợi mất khoảng 30p mới đến được vạch chờ qua ngã tư, khi đó xe em đang dừng đợi qua ngã tư thì bỗng nhiên có 1 tiếng "Cạch" đằng sau xe bên lái, xe em khẽ rung lên nhưng không xô về phía trước vì em có đạp phanh, vợ anh bạn ngồi ngay sau em (Em cầm lái) ở gần hơn nên cảm nhận sớm nhất kêu lên là xe sau vừa va vào xe mình. Đúng lúc em cũng kịp phát hiện ra, em vội nhìn vào gương thì thấy 1 bác xe Jeep, mui bạt biển xanh đang lùi lại 1 chút rồi ngay lập tức lách lên để rẽ trái (Em đi thẳng qua ngã tư nên đi đúng làn trong ạ), vội hạ kính xuống thì cũng đúng lúc xe Jeep đi ngang xe em, em nhìn qua cửa ghế phụ xe Jeep (Xe Jeep mui bạt và không có kính) thì thấy đang cầm lái là một đồng chí Công an giao thông mặc quân phục chỉnh tề, và ngạc nhiên hơn nữa là đồng chí ấy đang gọi điện thoại, và ngạc nhiên vô cùng hơn nữa là đồng chí ấy không hề quay sang nhìn xe em mà vô cảm đạp ga rẽ trái rồi đi khuất rất nhanh. Đồng hồ trên xe lúc đó chỉ 17h45p các cụ ạ, và xe Jeep không hú còi đi làm nhiệm vụ!
Tất cả mọi người trên xe em đều rất bức xúc, lúc đó mà em dừng xe nhảy xuống thì chắc chắn ngã tư sẽ tắc nghẹn và không biết liệu các bác đồng chí đang làm nhiệm vụ bên kia ngã tư có xuất hiện hỏi tại sao !? Nhưng trong 1 buổi chiều vô cùng đông đúc, sự cố không đến nỗi cháy nhà chết người nên em cũng không muốn làm khổ tất cả những xe phía sau đang tham gia giao thông. Em chỉ dừng lại 1 chút, tất cả mọi người trên xe em nhìn theo mà gạt bực bội đi thẳng.
Về đến nhà, báo cáo các cụ là: Xe em bị cào xước từ đèn hậu xuống đến hết cản sau bên lái ạ, rộng từ hai bên góc cua hai bên đèn ra quá chỗ mắt đầu tiên từ trái sang của cảm biến lùi ạ! (Xe em lái là xe của công ty ạ! :((, mai ăn nói sao với công ty đây?).

1: Cũng còn may bởi vì nếu em không đạp phanh thì điều gì xảy ra với rất nhiều xe máy đỗ ngay trước!? vào đúng ngày y tế VN!
2: Như vậy có còn là mọi người đều bình đẳng trước Pháp luật!? Vì đồng chí là người thực thi luật pháp mà đã vi phạm rất nhiều luật: Gọi điện thoại khi đang lái xe, Không làm chủ tốc độ nên để xảy ra va quệt, Sau va chạm không dừng lại xử lý...
3: Em nhờ các cụ cùng đánh giá thêm về hành động Phi mọi bề này của chiến sỹ công an giao thông lái xe Biển xanh 31A-2423 qua ngã tư Công viên Hòa Bình vào 17h45p chiều 27/2.

Em trình bày hơi dài dòng, phần vì quá bức xúc, phần vì muốn nói đúng - đủ hết sự việc.
Kính các cụ chia sẻ!

hungbinh3b

Xe tải
Em xin cụ quả mặt tiền, để ễ bề buôn bán ợ :-|

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Sao cụ không cố chặn lại để làm ra ngô, ra khoai, chí ít thì cũng phải bảo mấy anh xxx xin lỗi mình,

longtwin99

Xe tải
Đáng ra cụ phải khẩn trương làm ngay, tại chỗ và quyết liệt.
Jeep biển 31A thì chắc không phải là xxxGT đâu ợ.

xe365vn

Xe container
ơ sao dạo này xe xxx bị lên tiếng nhiều quá mới có đầu năm mà đã hot rồi

vietlt111

Xe hơi
Bẩm các cụ là em nói rất rõ ở trên ợ! Đồng chí XXX chuồn đi rất nhanh vì lúc đó đang được rẽ trái. Còn xe em đang dừng đợi đi thẳng. đường thì đang đông nên có muốn em cũng không lách trái đuổi theo được.

LongSukebe

Xe tải
Thôi cụ cứ coi như là ra đường đen, giẫm phải c.ứt đi vậy. Chia buồn với cụ

Pham Quoc Han

Xe buýt
Xe 31A chỉ là xe của khối hành chính sự nghiệp nào đó thôi, xe của xxx là 80 cơ mà. :-??Hai đồng chí này mà rẽ vào chỗ đó là 1 khách sạn đới, ở đó Miền Tây đã phủ sóng mấy năm rùi-Văn hóa phi vật thể đới. Chia buồn với Cụ.#-o

Biết Lái

Xe buýt
đối diện công viên hòa bình có đèn xanh đèn đỏ nào nhỉ? E nghĩ mãi ko ra.

bientrangt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Đơn giản quá, có biển số đấy rồi, cụ làm đơn gửi thanh tra sở CA Hà Nội (nằm trên đường Trần Hưng Đạo, tọa độ: 21°1'19"N 105°50'46"E) mà kiến nghị. Đảm bảo không quá 3 ngày, lái xe kia xe tự khắc tìm cụ mà xin lỗi.*-:)

vietlt111

Xe hơi
đối diện công viên hòa bình có đèn xanh đèn đỏ nào nhỉ? E nghĩ mãi ko ra.
Là chỗ gần bến xe Nam Thăng Long đấy cụ ợ! Rẽ trái là cái đường ven công viên mới mở. E nhớ lúc nhìn đồng hồ thì thấy trước mặt bên trái là cái cổng Con chim của Công viên vừa mới khánh thành.

Chỉnh sửa cuối:

Tribute

Xe container
Lâu lâu rồi em cũng một lần bị con 98A nó hôn mít rồi bỏ chạy. Em đang đi sát vạch phân chiều xe ở Hàng Đậu ra Cầu Long Biên, đường đông nghẹt mà cái thằng 89 này cứ dí sát mít em còi, em mặc mẹ nó vì nó ko có đèn hiệu làm nhiệm vụ, mình cũng chẳng tránh vào đâu được, thế là nó lách ra sang làn ngược chiều vượt lên, cái cản trước của con Mít nhà nó cà phát vào góc trái sau mông em. Em đã định bụng đuổi theo, xong chợt nhớ ra mình có tí hơi men nên thôi đành nhịn. Loại đó chả thèm chấp.x-(

ZAD Viet

Xe điện
đen nhỉ cụ!
Cái xe đấy là của xx C Đ.
Bọn này bựa nhỉ, giờ chả làm gì được rồi.
thôi, cụ coi như là dẫm phải * ứt đi.

TÔN

Xe container
Xe 31A chỉ là xe của khối hành chính sự nghiệp nào đó thôi, xe của xxx là 80 cơ mà. :-??Hai đồng chí này mà rẽ vào chỗ đó là 1 khách sạn đới, ở đó Miền Tây đã phủ sóng mấy năm rùi-Văn hóa phi vật thể đới. Chia buồn với Cụ.#-o
cụ dựa vào đâu mà nói như đúng rồi thế

Đại Ba

Xe điện
Xe của cụ xước, thì xe kia cũng xước. Nếu cụ không muốn nhịn, thì cụ làm đơn. Cái xe kia tới ngày mai chưa sơn lại kịp đâu, sẽ là cơ sở để CSGT giám định. Xe công, vết xước mới và phù hợp với vết xước trên xe cụ là ổn.

Còn chuyện cái Topic này,..... rút kinh nghiệm Topic CRV, cụ lại không có ảnh ọt gì làm bằng chứng thì.......

vanveo

Xe máy
Thôi chia buồn cùng cụ ,cái thời buổi thật giả lẫn lộn thế này kẻ cướp ngày với xxx chẳng biết đâu mà lường ,nhịn như mình vẫn nhịn đi cho lành .tức thì tự đi tìm chỗ mà đâm thôi cụ ạ

verybadrat

Xe hơi
Em xin bình loạn một chút:

- Nghe cạch một cái, vợ bạn ngồi sau kêu lên, cụ phát hiện ra, xe Jeep lùi lại, lách lên, rẽ trái. Đến lúc đấy cụ mới hạ được kính xuống. Đường thì đông, ông Jeep kia chắc cũng không xoay xở được thoải mái cho lắm --> Em thấy cụ phản ứng có hơi chậm.

- "Tất cả mọi người trên xe em đều rất bức xúc" --> Em đọc thôi mà cũng cũng rất bức xúc.

- "Nhưng trong 1 buổi chiều vô cùng đông đúc, sự cố không đến nỗi cháy nhà chết người nên em cũng không muốn làm khổ tất cả những xe phía sau đang tham gia giao thông" --> Cụ xử lý rất có tình. Nếu em có đầy đủ giấy tờ, đăng kiểm và bảo hiểm còn hạn, trên xe không chở hàng quốc cấm thì dứt khoát em không thể kìm chế được như cụ.

- "Xe em lái là xe của công ty ạ! mai ăn nói sao với công ty đây?" --> Cụ lấy xe của công ty đi chơi riêng nhé. Không biết có phải đây là lý do cụ không chiến cho ra ngô ra khoai hay không?

Nhưng mà túm lại thì em cũng chia sẻ bức xúc với cụ.

Chỉnh sửa cuối: