Bức xúc với một số cụ đi xe PKL gây ảnh hưởng đến người dân

cuong air

Xe hơi
Theo e thấy thì các cụ cứ tranh luận làm cái giề,là thằng đàn ông thì thằng éo nào mà chẳng thích xe to,bô nổ hay-mất bao tiền nó mới kêu được như thế lại bảo đi không được vê,k được nẹt thế có mà hâm à,các cụ thấy đúng k?????khà khà....

The Chariot

Xe hơi
em thích PKL nhưng tiếng pô bé, tai mình sát đấy, nghe ồn quá sau hỏng người :D

wanlu

Xe hơi
em thì em lại thích nghe cái tiếng đấy ạ . càng đông em càng sán vào để nghe =))

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Em chạy PKL cũng khá lâu, qua nhiều đời xe, hầu hết đều được độ pô (hoặc mua lại đã đc độ sẵn hoặc không thì cũng ship về lắp), thú thật đi xe to rất thích tiếng nổ của nó, nhưng em thề là em cực ghét mấy đồng chí hay nẹt pô, vê ga để gây sự chú ý, nhiều khi đi cùng còn thấy ngượng, nhưng sự thật buồn là hầu hết là thích như vậy thật

provtc

Xe container
Ôi thế mà cái số r lạinits gặp xe pkl, chứ nghe tiếng nẹt bô e nổi hết ra gà và phấn khích lắm. Theo nghiên cứu mới nhất phụ nữ tăng ham muốn khi nghe tiếng nẹt bô của xe pkl đấy các cụ ạ.

Camm2.4

Xe tải
Ôi thế mà cái số r lạinits gặp xe pkl, chứ nghe tiếng nẹt bô e nổi hết ra gà và phấn khích lắm. Theo nghiên cứu mới nhất phụ nữ tăng ham muốn khi nghe tiếng nẹt bô của xe pkl đấy các cụ ạ.
Ôi..!!! thạt thế không Cụ? thảo nào mấy em người Mẩu cứ xấn đến xe PKL

Duong2000

Xe tải
Em không biết các cụ thế nào chứ hồi đầu em mua 1 em PKL chỉ chăm chăm nghe tiếng pô, kêu to mới mua. Nhưng đi được 1 thời gian thì đây là cái em muốn bỏ đi nhất. Do em ở trong 1 khu dân cư nhỏ nhỏ, cứ buổi tối đi về nó nổ ầm ầm làm hàng xóm chửi loạn lên, thế là đành gần đến nhà thì tắt máy, cắt côn thả trôi các cụ ạ. :(

xe đạp gấp

Xe đạp
Em thì em cứ thik các cụ có PKL đi rú ga, nẹt pô cho e nghe. Sao mà nghe tiếng nổ nó mà em mê quá

Thích Thích Thích

[Tịch thu bằng lái]
Em không biết các cụ thế nào chứ hồi đầu em mua 1 em PKL chỉ chăm chăm nghe tiếng pô, kêu to mới mua. Nhưng đi được 1 thời gian thì đây là cái em muốn bỏ đi nhất. Do em ở trong 1 khu dân cư nhỏ nhỏ, cứ buổi tối đi về nó nổ ầm ầm làm hàng xóm chửi loạn lên, thế là đành gần đến nhà thì tắt máy, cắt côn thả trôi các cụ ạ. :(
Cụ giống em. Cứ tầm 650cc trở lên thì kể cả dùng bô zin theo xe vẫn thấy ầm ầm. Tối về trong ngõ ai cũng nhìn vẻ mặt khó chịu.

PTBao

Xe đạp
Em thì không thích nẹt pô, nhưng nghe tiếng pô đầy uy lực của mấy dòng 4 máy thì quả that rất phấn khích.

Xe_om_day

Xe buýt
Em thì không thích nẹt pô, nhưng nghe tiếng pô đầy uy lực của mấy dòng 4 máy thì quả that rất phấn khích.
4 máy nó hú u u u cụ ơi. Còn uy lực em nghĩ dòng 2 máy, kiểu pụp pụp pụp ... :D

hse

OFer Tích cực
Em chào các cậu, các mợ.
Em thì chỉ là thành viên đứng ngoài các cuộc chém bão của các cậu các mợ (các cụ bảo yếu thì đừng hóng gió mà). Nhưng hôm nay gặp chuyện bức xúc quá nên mạnh bạo thử đón gió phát xem trình mình thế nào.
Chả là mấy hôm vừa rồi dân cư trên em rất bức xúc với một số đồng chí từ dưới "xuôi" lên. Các đồng chí chắc là biết trên em chỉ có đôi chiếc PKL còi còi ko bằng xế của các cụ, nên quyết định khoe xế của mình hay sao ấy, mà các cụ cứ lượn lờ quanh cq em trong 1 buổi chiều mà có khi hết cả mấy bình xăng. Các cụ cứ hồn nhiên như cô tiên mà ko nghe xem tiếng bô phát ra từ xế của các cụ chả khác nào ô tô hỏng ống xả. Sau buổi hôm đấy nói thì hơi quá chứ khoa tai mũi họng trên em đông nườm nượp. Rồi chiều nay lại 1 đoàn các cụ lại cưỡi xe dạo qua (chưa biết là có dạo lại nữa ko). Em đang ngồi làm việc mà phải dừng lại để viết cái topic này.
Em thì cũng chỉ đi xế mà theo các cục gọi là PKN thôi và cũng đang ra sức phấn đấu để lên đời 1 em PKL còi còi. Em có thắc mắc này mong các cụ giải đáp cho em với. Đó là PKL thì cái B(ô) của nó thì cũng phải kêu to ạ.
Với lại cứ cưỡi PKL là phải rú ga nẹt bô để nhỡ người nào đeo cái kính râm không nhìn thấy nhưng vẫn nghe thấy ạ?
Em không phê phán nhưng em đoán cụ không thích PKL và cũng không hiểu về PKL nhiều...PKL thì trừ dòng touring thì đại đá số chời PKL thường chơi tiếng pô đặc biệt là sport... Không ông nào chơi 1000cc up mà không độ Pô cả cụ ah... và đặc biệt khi nổ nó sẽ auto gầm rú chưa nói đến nẹt pô. nhứ dòng SC, Austin,... thì nó kêu khủng khiếp. còn chuyện lượn đi lượn lại thì em cũng chưa hiểu lý do...chứ như bọn em ví dụ lên cao bằng, đi 1 bước cũng phải đi PKL đi tìm khách sạn đi ăn đi chơi... thì vẫn phải sách xe để đi thôi. tất nhiên nếu hành động nẹt pô thì qua phấn khích như vậy không nên vì ảnh hưởng tới nhiều người xung quanh và cũng có nhiều người không thích điều này.

Chỉnh sửa cuối:

TraiKhongSo

Xe tăng
Cháo đang chạy cờ rui zờ 400 cubic
Cưỡi thử con Hặc lây 114 Fat bóp 1.686 ( có độ nhẹ ống xả )
Chạy thử vài cây, mk ngồi lái mà đã thấy vãi nhái thì trẻ con ng già chịu sao nổi( đấy là cháo ko vê ga nha )
xe nó giật và tiếng nổ thì ...giải tán đám đông
Xe vậy mà trẻ trâu nó đi hoặc mấy cụ húng tía lái hoặc tháo thêm tiêu thì chắc ...chán hẳn

bongxu.

Xe tăng
Quan trọng nhất đó là "Ý Thức"của người tham gia giao thông, để có hành động đúng mực khi chạy xe ở nơi đông người hoặc yên tĩnh tránh ko để âm thanh pô ảnh hưởng đến người khác.Chỉ sợ độ pô fake thì tiếng pô lúc nào cũng ùng ục như pô thủng,ngay cả với những loại xe Cruiser như Harley Davidson pô rất to nhưng khi đi ga nhỏ số cao thì âm thanh cũng không phải là quá to .Với xe độ pô đúng bài thì chỉ khi nào depa - thốc ga với tua máy cao thì pô độ mới réo to.Còn với rất nhiều những xe 150cc gắn pô độ quá thoáng gây ra tiếng nổ rất to...
Xe tôi cũng lắp pô độ,tuy nhiên khi chạy "điềm tĩnh" với tua máy vừa & cấp số cao thì âm thanh pô chỉ to hơn zin chút ít.Chỉ khi nào muốn tăng tốc & dồn số thấp (từ 4 về 2) thốc ga xiết van tiết lưu khi đó pô xe mới bắt đầu réo rít căng tiếng mà thôi
Gặp rất nhiều trên đường những con xe côn tay 150 như Ex, Winner,Raider... đều lắp pô độ với âm thanh nổ ầm ĩ kể cả khi xe chạy chậm...Như vậy chắc chắn động cơ sẽ không có sức mạnh bởi nạp xả sai số chênh lệch nhau khiến cho xe chạy vừa hao xăng lại bị yêú máy.Độ pô trên các loại xe Fi bây giờ không phải đơn giản sẽ hoạt động bình thường khi lắp như thế,vì lượng khí xả tăng trong khi lượng nhiên liệu chỉ có thể thì làm sao có sức mạnh khi ở tua máy cao
Nhất là trên những xe PKL muốn độ pô phải tính toán đúng,từ việc thay full kit hay slip on đồng thời cũng phải reset map cho ECU để cho động cơ có tỉ lệ nhiên liệu nạp xả cũng như đánh lửa phù hợp với những thay đổi

Chỉnh sửa cuối:

phongchi

Xe đạp
Em cũng dị ứng với mấy bác phân khối lớn nhưng não phân khúc nhỏ.

lan806

Xe tăng
Rất nhiều người còn đang nhầm lẫn giữa mấy cái xe nhỏ nhưng độ pô lớn lạng lách, nẹt pô trên phố.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Vụ này thật luôn cụ ạ
Những người đàn ông thích PKL, thích bán tải, thích nghe tiếng pô phấn khích đa phần năng lượng rất mạnh, khả năng TD lớn nên thu hút phụ nữ.
Mà đúng là các cháu, các em chân dài, người đẹp đều thích mấy ông thừa năng lượng và lãng tử này, cặp với ae lịch lãm thì chỉ để xây dựng hình ảnh và đong xèng là chính, hihi

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
VP cty e đối diện quán cafe tụ điểm Moto và CLB Harley. Ngày nào các chú chẳng thể hiện tiếng nổ uy lực đến tức ngực, nhiều lúc e nghĩ ở quê chắc chắn ăn hòn đá vào mẹt, hoặc không gây án mạng mới là lạ. Nhưng e cũng thử vào vai như họ nhảy lên cưỡi Harley Sprorter 1200, cảm giác phấn khích đến tột độ mình ko còn là mình và ko cần biết người xung quanh là ai, cảm giác quá đã và phê khó tả. Và hiểu ra rằng: ' Ở hoàn cảnh nào thích nghi hoàn cảnh đó ' thế mới gọi Xã Hội, không nên quy kết chụp mũ ai theo ý nghĩ của mình, và đừng nhắc đến từ ý thức, họ mang đến cho ta là sóng mới, đúng hơn là hướng tới mục tiêu nào đó để phấn đấu.
Gớm cụ cứ làm quá. Em đi PKL gần chục năm rồi đây, làm gì mà phấn khích đến tột độ mình ko còn là mình và ko cần biết người xung quanh là ai. Mình có thể vui, nhưng đừng làm phiền đến người khác.