[Thảo luận] Bức xúc với kiểu chạy vô văn hóa của xe Land 29M 2078

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Thằng này gặp em thì ko có dg lên thế :))

Hôm qua ở đèn xanh đèn đỏ Tôn thất tùng - trường trinh em cũng bị 1 chú venza vượt phải xong định ép đầu xe em để đỗ đèn đỏ nhưng bị em ép lại thế là chú ta đành phải rẽ phải luôn :))

Chỉnh sửa cuối:

Prius

Xe buýt
Nhìn chung những chú chạy vô văn hóa thì 99,9% là không vào OF, chứ đã vào rồi thì ý thức tham gia giao thông cũng được đến 80%

nhatminh07

Xe hơi
Bị như cụ thì em cũng gặp thường xuyên cụ ah, lúc đầu cũng bức xúc lắm nhưng nhiều lần rùi cũng thấy bt hình như giao thông vn là vậy nên chẳng có vụ tắc đg nào là k có bác chậy kiểu đó cả cụ ah,
Sáng nay còn bị vụ dư này nữa cơ cụ ah : em gửi xe dưới hầm chợ Hàng Da lượn lờ tý khi lấy xe thấy tai phải cụp lại (e k gập gương vì khoảng cách 2 xe cũng xa) em dự là bác đỗ xe cạnh xe em "gập hộ" gương điện gập = cơm khó vậy mà bác ấy cũng gập giúp em đc dẫn đến tai phải của em giờ k cụp ra cụp vào đc nữa (hậu quả là vỡ mô tơ), cánh cụp cánh xòe chán quá các cụ ah

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Cụ chủ thớt cũng đi xe dạng SUV đấy chứ, nhưng xe cụ còi hơn xe nó. Đằng nào thì cụ cũng nhường rồi, thôi hạ hỏa đê
Rút kinh nghiệm lần sau cụ đừng phanh cứ bang thẳng lên đâm vào hông nó, - giữ nguyên hiện trường kêu xxx và bảo hiểm ra thì nó đứt phim.. nhưng cụ phải máu chiến nhé, chứ nếu viên chức văn phòng thì thôi, ai thèm chấp nê với bọn trâu trẻ

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn

em đi con này, ra đường chỉ nhường xe tải 30 tấn và xe công thôi
bọn khác đi ẩu cướp đường em tỳ cho vỡ clái ngay :D

NguyenVux

Xe hơi
Vâng thưa các bác, phải trường hợp này ai cũng bức xúc khó chịu, vấn đề là nên nhẫn nhịn vì nếu có va chạm thì có 1 số khả năng sau:
- Xe bị móp đầu: xót ruột, mất thời gian, mất tiền: Chắc chắn độ bực bội sẽ bị tăng lên nhiều lần và kéo dài nhiều ngày.
- Dù là bạn đúng hoàn toàn, nhưng bạn cũng không nên "giao lưu" bằng vũ lực, điều này nhiều khi hậu quả nằm ngoài tưởng tượng... ( Nhẹ thì sưng vù mặt, nặng thì đi bệnnhh viện, nặng nữa thì....chả dám nghĩ)
- Sau 16 năm cầm lái, tôi cũng tự tổng kết được điều này : Một điều nhịn là chín điều lành.
Hy vọng những hành vi vô văn hóa ( đặc biệt là văn hóa giao thông) sẽ dần bị dư luận tẩy chay và lên án mạnh mẽ hơn, số người vô ý thức sẽ dần trở nên thiểu số. Khi đó lòng tự trọng có thể sẽ kiểm soát được hành vi của nhiều người, trong đó có cả cậu lái xe này.
Không hiểu cậu lái xe đó có cơ hội đọc được những comments trong diễn đàn này không các bác nhỉ?
Thông cảm với kụ chủ thớt và rất phục kụ Thuhabeo!

Comeback86

Xe buýt
gặp em thì chắc Tết này nó chỉ ăn được mỗi Cháo trắng thôi cụ chủ thớt à :66:

mr_be0

[Tịch thu bằng lái]
loại này là con :o) rùi cụ à

Vipmouse

Xe tải
Nhiều khi cũng nên nhịn cụ àhh, gặp em thì em cứ AQ là tay này chắc mới được thằng bố nó cho lái xe 1 lúc, mà nó lại cùng loài với bọn ăn lá cây nên mình có nói nó cũng không hiểu đâu. Có phải vậy không cụ

Teknosolar

Xe buýt
Website
www.nangluongsach.vn
hình như cụ đi kiểu c hó *** bờ rào à ???
em thấy xe cụ cũng to cao thế mờ để nó dí thế à ??? mấy cái loại mình bố khôn đấy em quyết không nhường bao giờ
Cụ này lành quá, phải e
1 khỏi phải vào luôn
2, túm cổ táng cho trận
đi kiểu bố láo ăn cắp

X_FIVE

Xe điện
Giờ thì chắc cụ chủ thớt đã bớt hạ hỏa. :D Lần sau có bức xúc cụ cứ lên đây anh em OF cùng chia sẻ!

Mr.Saclo

Xe tăng
10h sáng nay, tại đoạn Nguyễn Hữu Thọ ra QL1. Các bác nào đã từng đi ở đoạn này thì biết là đoạn này cực nhỏ và uốn lượn. Chỉ cần 1 xe 4b tách hàng là sẽ khiến các xe ở ngoài QL1 đi vào không thể đi nổi. Các bác xem đoạn video sau đây để xem cách hành xử của xe Land 29M 2078. Tôi đang đi bám hàng sau 1 chú taxi, nhìn 1 dãy dài đi theo 1 hàng dọc phía trước cảm thấy vui vui vì gần tết các bác nhà ta có vẻ không chạy hỗn nữa. Chưa kịp vui thì qua gương hậu thấy 1 chú Land tách làn lao lên vun vút, đè sát em taxi trước mình, nhưng em đó nhỏ nên vọt lên thoát được. Tôi rất ghét kiểu chạy đó nên kiên quyết không nhượng bộ nên cố nhồi thêm 1 chút. Nhìn qua kính thấy 1 chú khá trẻ, mặt câng câng thách thức, chú đó không những không thấy xấu hổ mà còn đè thêm 1 nhát chí mạng vào đầu xe tôi. Các bác xem video có thể thấy là lúc đó bánh bên phụ của tôi phải trèo 1 chút lên vỉa hè mới tránh khỏi va chạm.
Bức xúc quá nên vôi vàng phải up ngay đoạn video để các bác chiêm ngưỡng kiểu chạy vô văn hóa đó.
[video=youtube;CfvFX63ISFY]http://www.youtube.com/watch?v=CfvFX63ISFY[/video]
Em đi gặp thế này suốt . Em toàn nhường nó thôi , bon chen tí lại va quệt . Thế mà hôm trước về Vinh , gặp quả taxi , em nháy đền xin vượt nó đến 5 lần trên quãng đường tầm 10 km mà nó cứ giữa đường nó đi với tốc độ tầm 50 km . Đến lúc vượt được em phải quay sang làm câu " Đá con mèo mẹ mày " . Mặc dù trong xe lúc đó còn có trẻ con, chửi xong em mới thấy mình hơi qua lời :( .

ZAD Viet

Xe điện
Em Cung dong Quan diem voi cu Chu thoth.
Nhuong no cho lanh, va do tăc duong, ta di duoc nhanh hon.

bvc

Xe tăng
Cụ đi lành quá
Gặp phải mấy bác như thế này là phải đè lại cho không ngoi lên được luôn, đi đoạn này em đã gặp rất nhiều xe cứ ngoi lên kiểu này, em đè và chờ cho xe sau cũng lách lên đè tiếp luôn

captivaltz

Xe điện
Cụ đi lành quá
Gặp phải mấy bác như thế này là phải đè lại cho không ngoi lên được luôn, đi đoạn này em đã gặp rất nhiều xe cứ ngoi lên kiểu này, em đè và chờ cho xe sau cũng lách lên đè tiếp luôn
Chuẩn!

Nhưng đầu xe nó to trèo lên trước mình rồi thì đành nhường cho lành, bon chen làm gì 1m đường nhựa

thanhha0289

Xe máy
Hiện tượng chèn ép cướp đường của nhiều lái xe ngày nay không phải là hiếm và rất bức xúc. Hãy nhường nhịn vì chín điều lành...Bởi lẽ chúng ta có quyền lựa chọn quyết định hành động nhưng lại không thể lựa chọn hay giới hạn được hậu quả hay kết quả do hành động của chúng ta gây ra, mặc dù đó chỉ là cách mà chúng ta ứng xử thụ động do hành vi sai lầm hay thiếu văn hóa của người khác. Cứ hòn bấc ném đi, hòn chì ném lại thì rất nguy hiểm, đã va chạm thì chắc chắn cả hai bên cùng đau. Theo em, chúng ta hãy coi họ như là một vũng bùn và cần phải tránh cho nó "sạch", dần rồi sẽ trở thành thói quen như là một kỹ năng của người lái xe giỏi vậy.
Ủng hộ bác chủ thớt vì cách ứng xử.
Chúc các Mem sang Năm mới khỏe, vui và an toàn trong mọi tình huống.

Hummer_C83

Xe tăng
Nhìn 2b phi em thấy chóng mặt quá ^^
mời cụ 1 ly hạ hỏa vậy (b)
em thì em chỉ nhường với những ai biết điều còn không thì ngược lại thích gì cũng chìu

hungacad

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Em tưởng cụ nhường nó phang vào 2b bên phải rùi chứ, nhìn xe 2b đông phát khiếp

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Thôi đừng bức xúc nữa mất vui. Gần Tết rồi. Mà không hiểu sao những người lái xe như chú Land đấy giờ ngày càng nhiều. Nếu không nhịn đi là lại có va chạm và có thể còn phải sử dụng cả chân tay nữa đấy. Thôi cho qua mình được việc mà.